• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia 5800XM nâng cấp FW (RM-356) v50.0.005

Status
Không mở trả lời sau này.

liyan_leer

có gì cải thiện hơn so với v40 hok các bạn? Hôm qua mới bồng em nó từ nokia care về, sao care hok cài lun v50 nhỉ

jinsk8r

Đây là tốc độ CPU của v50, tăng lên 451Mhz (so với 434Mhz của v40)

Nokia đã thực hiện nguyện vọng của các bạn là overlock CPU \-/

(Mất hình v40 nên mình chỉ up hình này, v40 là 434Mhz nhé)
Tùy máy thông số có thể xê xích tầm 450Mhz. v40 tầm 435Mhz

damhiep

Các anh xem giùm em, hiện em đã làm theo hướng dẫn, tải về xong copy đè vào, sau đó copy patches vào ổ E, nhưng khi vào bật hiệu ứng và cài đặt thì vẫn không có âm lịch và hiệu ứng đâu ạ, các bản mod home screen cũng không có luôn, các anh xem giùm em như vầy có đúng không????

galabuon

Chính xác 99% đó anh (bị ảnh hưởng 1 chút nếu có nhiều ứng dụng chạy nền)

Nó test giống như SuperPI trên PC đó

cái này mà để theme pizero với theme mắc đinh là kết quả khác rồi.

jin test thế nào

unlimits

có gì cải thiện hơn so với v40 hok các bạn? Hôm qua mới bồng em nó từ nokia care về, sao care hok cài lun v50 nhỉ

thay đổi nè
* Trình nghe nhạc nhiều tính năng mới: giao diện thay đổi đôi chút, cột danh sách bài hát có thêm hình ảnh album nho nhỏ ở phía đầu, khi kéo danh sách thì chính giữa màn hình cũng hiện ra một ký tự lớn cho biết bạn đang duyệt tới bài hát nào. Nút Exit được thay bằng bút Hide. Tốc độ Refresh nhanh hơn.
* Kinetic scrolling chạy mượt hơn, giờ đây màn hình menu cũng có thể vuốt trượt được.
* Tích hợp Quick Office.
* Bàn phím số có thêm menu lựa chọn quay số nhanh và cài đặt cuộc gọi.
* Chất lượng camera được cải thiện đôi chút.
* Phần mềm mới: Ovi Sync 2.0 (đồng bộ dữ liệu với Ovi).
* Trình duyệt tự động chuyển sang chế độ nhìn toàn màn hình khi mở trang web. Có thêm tùy chọn mở hoặc tắt chức năng History (ghi nhớ địa chỉ trang web). Có thêm lựa chọn cho phép gửi trang web qua Bluetooth.
* Trình duyệt web Browser 7.2
* Lifecasting (Maps 3.0T SR3.0)
* Flash Video Phase-3 – Flashlite 3.1.7.x
* Gimlet Touch 2.2
* Cho phép dùng nút khóa bàn phím khi đang mở giao diện Swipe UI (Calendar/Clock alarm)
* Hỗ trợ Windows 7 Device Stage
* OVI store 1.5.6
* Quick Office v4.2
* OVI Music
* Cherry v2.1
* Thêm link Rihanna trong trình duyệt web
* OVI Contacts 1.50.8

galabuon

Đây là tốc độ CPU của v50, tăng lên 451Mhz (so với 434Mhz của v40)

Nokia đã thực hiện nguyện vọng của các bạn là overlock CPU \-/

(Mất hình v40 nên mình chỉ up hình này, v40 là 434Mhz nhé)
Tùy máy thông số có thể xê xích tầm 450Mhz. v40 tầm 435Mhz

mình đang còn v40 , để test xem, cuối cùng nokia cũng làm cử chỉ đẹp với dân cư 5xxxx

jinsk8r

cái này mà để theme pizero với theme mắc đinh là kết quả khác rồi.

jin test thế nào
Theme pizero 1 đống icon nó load tốn ram thì ảnh hưởng chứ sao nữa ;;)

V40 mình test = theme Stripes Gray mod icon cài trên thẻ @.@

V50 thì theme Sound Waves mặc định

damhiep

Ah` còn một vấn đề nữa ạ, sau khi flash xong em cài rom patcher plus, nhưng khi apply Onpen 4r all gì đấy thì báo lỗi ạ (dấu x màu đỏ) các cái khác thì apply ok ạ

P/s: em down bản red về flash lại lần nữa xem sao :(

jinsk8r

Ah` còn một vấn đề nữa ạ, sau khi flash xong em cài rom patcher plus, nhưng khi apply Onpen 4r all gì đấy thì báo lỗi ạ (dấu x màu đỏ) các cái khác thì apply ok ạ

P/s: em down bản red về flash lại lần nữa xem sao :(
Chép lại cái file open4all.rmp vào thẻ và đổi tên khác (Vd open4all0.rmp)

anhky

Bản FW 50v mình thấy add thêm mấy hiệu ứng vào máy chạy vẫn mượt, ko bị giật như FW 40, chắc CPU dc chỉnh sữa đôi chút rồi ^.^. Bản FW này OK wa, nhưng tiếc ko có Đa điểm và HS 97 ^.^

damhiep

Hix, cuối cùng em cũng phát hiện ra vấn đề rùi, làm sao để thay đổi đường dẫn cho jaf trở về C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356 vậy các anh?

pagend

Mình úp bằng 3G OVI SUITE 2.1 nhưng không có office đâu máy mình bản black, co ai bị như vậy không

WiSoul

Bạn đừng mong chờ những thứ ko khả quan như vậy ^^ cái gì cũng có giời hạn bạn à. Đã có mod giảm độ nén ảnh (tăng chất lượng hình xuất ra) nhưng cũng ko cải thiện được nhiều.

Vì khả năng của cái Camera nó chỉ đến thế. Nếu thay camera thì may ra

người ta dùng câu hỏi tu từ mà bác jin :">
Mà hay nha, mọi người ko trông ngóng FW, ko đòi hỏi nhiều thì người ta update nhiều thứ hay ho mà mình chẳng đếm xỉa tới, vdụ là cái trình nghe nhạc ý, chắc nay mai thêm cái Home Widget thì 5800 tốt wá còn gì

unlimits

đã update xong qua NSU nhưng mà không thấy office đâu hết nè có ai update có office khong vậy

Status
Không mở trả lời sau này.