• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Những bộ Fonts tuyệt vời nhất dành cho S60v2 !!!

manhtu

Thế trước khi bạn cài bạn đã gỡ bỏ hết những Fonts cũ ra chưa???;;)_Bây giờ bạn hãy thử tháo pin ra rồi lắp lại vào máy sau đó vào máy gỡ hết Fonts cũ ra.Làm xong bước này Tắt nguồn rồi Khởi động lại máy,lúc này bạn hãy thử cài lại Fonts mới xem sao nha!!!;;)

=))Đã bị hiện NOKIA rồi nháy nháy thì có tháo pin ra lắp pin vào cả ngày cũng thế thôi chả vào được điện thoại đâu mà đòi gỡ hết Fonts cũ.

@vinhan192: có phải bạn là buivinhan không

Bạn dùng JAF flash lại máy đi :) nếu như cài font vào ổ C mà gặp vấn đề đấy thì chỉ có cách là flash lại thôi, nếu cài vào thẻ nhớ thì chỉ cần tháo thẻ ra là khởi động được :)

Cho font vào ROM mới sợ chứ cho vào C với E thì thoải mái đi nhé, không việc gì phải flash cả, trước khi thử font thì backup máy trước, rồi tha hồ test nếu nháy nháy NOKIA thì tháo thẻ-khởi động lại máy, nếu vẫn không được thì chịu khó 4mat

saodoingoi142

Moderator
=))Đã bị hiện NOKIA rồi nháy nháy thì có tháo pin ra lắp pin vào cả ngày cũng thế thôi chả vào được điện thoại đâu mà đòi gỡ hết Fonts cũ.

Cảm ơn manhtu đã đính chính câu trả lời đó của mình!!!Song trước đây mình cũng bị trường hợp đó trên 7610 nên cách này của mình áp dụng và sử dụng đc mà!!!Chắc có lẽ máy mình hồi đó bị lỗi nhẹ hơn chăng???:-?Chứ nếu là cách này mà áp dụng ko đc thì tháo thẻ nhớ ra!_Điều này mình cũng đã định nói!!!;;)

manhtu

Cảm ơn manhtu đã đính chính câu trả lời đó của mình!!!Song trước đây mình cũng bị trường hợp đó trên 7610 nên cách này của mình áp dụng và sử dụng đc mà!!!Chắc có lẽ máy mình hồi đó bị lỗi nhẹ hơn chăng???:-?Chứ nếu là cách này mà áp dụng ko đc thì tháo thẻ nhớ ra!_Điều này mình cũng đã định nói!!!;;)

Fonts dạng TTF này thì fonts và ini đều nằm trên thẻ, 2 file dll nằm trên máy. ManhTu đã từng bị nháy chán rồi kể cả cài như bình thường hay cho vào ROM. Cài bình thường là chạy file sis hoặc copy từng file 1 thì chỉ cần tháo thẻ là ok, máy lại nhận font mặc định trong ROM. Haha còn cài thẳng fonts vào ROM rồi thì chỉ có nước flash là hàng đầu.

JokerB

Mình chả hiểu sao em N70-1 của mình ngày xưa thì ném font ttf vào thẻ là ok rồi, sau đó thì tự dưng nó dở chứng, chỉ có ném vào C mới làm việc :(

anglelove_199x

Mình chả hiểu sao em N70-1 của mình ngày xưa thì ném font ttf vào thẻ là ok rồi, sau đó thì tự dưng nó dở chứng, chỉ có ném vào C mới làm việc :(

em cũng bị trường hợp này đó anh Sự ơi,anh giúp em nha

h04ngl0ng

bạn chuẩn bị cái kính cận để dùng nếu có ý định sử dụng font này
bạn xem minh họa nha
mod nào giúp mìh Ði.Hic.Tìm giúp mình font trog hìh voi

anglelove_199x

anh sự ơi,em rất cần anh trả lời gấp vấn đề này.mong anh quan tâm đến em nhé'
em trộn lẫn nhiều font của anh vào thánh 1 bộ ưa thích của em,nhưng nó ko có logo.bi giờ anh có thể hướng dẫn em làm sao cho font có logo ko?thanks anh nhìu
PS:anh cho em xem hình vợ anh nha,hum bữa anh hứa rồi mà,anh sự đáng iu đẹp trai

nokia_n70

Anh Sự ơi khi nào anh rãnh. Anh làm cho em bo fonts Việt-Hàn đựơc không vậy .Em cám ơn anh nhiều lắm .

h04ngl0ng

Bác sự add full symbol vào bộ font Ong do for vo hoang minh.sis giúp em với.
Mà bác sự xem lại giùm em bộ font đó luôn nha.Em cài vào bộ nhớ máy thì ko khởi độg đc.Chỉ hiện chữ NOKIA thôi.còn cài vào thẻ thì máy ko nhận font. em đã cop 2 file .dll và ini vào máy. 4mat 4 fím vẫn ko đc. nhưg kài font khác vẫn bìh thứờg. ko hỉu tại sao.bá c giúp em nhanh nhá. em đag rất cần. kảm ơn bác nhiều lắm

daoquangsu

Bác sự add full symbol vào bộ font Ong do for vo hoang minh.sis giúp em với.
Mà bác sự xem lại giùm em bộ font đó luôn nha.Em cài vào bộ nhớ máy thì ko khởi độg đc.Chỉ hiện chữ NOKIA thôi.còn cài vào thẻ thì máy ko nhận font. em đã cop 2 file .dll và ini vào máy. 4mat 4 fím vẫn ko đc. nhưg kài font khác vẫn bìh thứờg. ko hỉu tại sao.bá c giúp em nhanh nhá. em đag rất cần. kảm ơn bác nhiều lắm

em dùng máy gi?

voihp

Pác Sự ơi,bộ font pác gửi cho e đẹp lắm.Nhưng cũng còn 1số lổi,bác sửa giúp e với 1: bộ font này full logo nên khá nặng (bug ra khoảng 7M),a júp e giảm bớt dug lượng xuống từ 1,5-2M đc ko?A xóa bớt logo đi vỉ e cũg ko dùg đến. 2: khi bấm số để gọi e thấy chữ số hơi nhỏ,e bị cận nên khó nhìn,a sửa júp e cho to lên nhe.E vào fontrouter.ini nhưg ko có phần chỉnh sừa. A CỐ GẮNG GIÚP E VỚI.E RẤT THIK BỘ FONT NÀY.THANK YOU A..

huhuhuh bác Sự ơi,bác không giúp em ah?Cổ em sắp dài ra rồi nè:((.bác giúp em đi

JokerB

Bác Sự ơi, bác add full symbol vô bộ Kabob với Chinacat và Bauhaus giùm em với :D
Từ lúc có bộ gõ mới đơn giản bác up thì lại khoái Symbol :D

vohoangminh

Bác Sự ơi e rất thích bộ fonts này của Bác nhưng khi cài thi bị đứng máy!!Bác có thể edit nó lại cho N6600 được k Bác!!Thanks Bác nhiều lắm!!
http://www.4shared.com/file/5w3fZrTy/daoquangsu0.html
Máy lần trước hỏi Bác Sự mà chẳng thấy lần nào Bác trả lời, buồn ghê,hy vọng lần này Bác sẽ trả lời!!!