• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Những bộ Fonts tuyệt vời nhất dành cho S60v2 !!!

daoquangsu

E chào a Sự và mọi người!Cám ơn a Sự đã làm những bộ font đẹp cho ae.A Sự cho e hỏi: e dùg 7610,co dùng đc bộ font mà a up cho a Lê Công ở trag 68 ko ạ?E nhìn hình đẹp quá,dow về rồi nhưg sao cài ko đc.E dùg font VN2in1(font này vào UCwed 7.22 toàn bị out ra),xóa sạch sẽ như a chỉ dẫn rồi (xóa cả Starupguard 1b,máy ko còn 1tí j liên quan đến font hết),nhưng khi install font mới vẫn ko đc,khởi động lại máy,làm đi làm lại nhiều lân rồi.A chỉ giúp e với!Ah,còn nữa,a up file 4share,e dùng UCwed 6.3 ko dow đc,có j a up file đính kèm nhé.Thank you

font đây bạn ah,đây là bộ full logo sym nên hơi nặng chút
http://www.4shared.com/file/otp0Vbhz/Thu_phap_full_logo_os78.html

Ballad_NhoEm

Bạn dùng Xplore edit phải ko? Nếu vậy phải bỏ đánh dấu tick ở dòng Tùy chọn "Lưu dạng Unicode" nhé.
Hoặc bn có thể dùng Dedit để sửa.

Mình đã làm như DreamLand hướng dẫn nhưng vẫn không được, DreamLand có thể cho mình xin Dedit không?

daoquangsu

Bác Sự cố gắng giúp em bộ font cho N70 em nhờ hôm trước nhé. em tranh thủ cuối tuần mới đc ra ngoài để Flash FW.

font của em đây.đây là toàn bộ dữ liệu font trong ổ z của máy n70 anh đã mod lại đẻ nó hỗ trợ tiếng việt

jimmyvn88

font của em đây.đây là toàn bộ dữ liệu font trong ổ z của máy n70 anh đã mod lại đẻ nó hỗ trợ tiếng việt

Đã có TV rùi anh ah. rất cảm ơn anh nha.hi

Nhưng liệu có làm font đậm và rõ lên 1 tí đc ko anh?

Chỉnh sửa cuối:

longxech2

E dùng mobireader,nhưng cỡ chữ cái thì to quá cái thì bé quá,có 4 cỡ chữ tất cả.E mún thêm vài cỡ chữ nữa nhưng ko mún mất đi font cũ đang dùng.Bác nào giúp em với, mình3230

jokebubu

Pác Sự này! Sao khi em dùng Fontcreator them logo vào rồi! SAve lại rồi! Nhưng khi mình cài vào máy, nó không hề hiện logo gì hết là sao nhỉ? Phải chăng em thiếu bước gì ta?

jeffer2

mọi người ơi,làm hộ mình font đa ngôn ngữ cho N70 mà nét chữ giống font của Nokia 5310 Express Music ý

uandi2009

Pác Sự này! Sao khi em dùng Fontcreator them logo vào rồi! SAve lại rồi! Nhưng khi mình cài vào máy, nó không hề hiện logo gì hết là sao nhỉ? Phải chăng em thiếu bước gì ta?

Bạn phải xem những logo mà bạn add thêm vào đã có value ( giá trị ) chưa?
Rùi sau đó phải trích xuất ra file txt từ cái font ấy, chép vào điện thoại là OK.

p/s lâu lâu spam trong tô píc a sự cái :))

voihp

Pác Sự ơi,bộ font pác gửi cho e đẹp lắm.Nhưng cũng còn 1số lổi,bác sửa giúp e với 1: bộ font này full logo nên khá nặng (bug ra khoảng 7M),a júp e giảm bớt dug lượng xuống từ 1,5-2M đc ko?A xóa bớt logo đi vỉ e cũg ko dùg đến. 2: khi bấm số để gọi e thấy chữ số hơi nhỏ,e bị cận nên khó nhìn,a sửa júp e cho to lên nhe.E vào fontrouter.ini nhưg ko có phần chỉnh sừa. A CỐ GẮNG GIÚP E VỚI.E RẤT THIK BỘ FONT NÀY.THANK YOU A..

vinhan192

sao bộ fonts này mình chép vào máy thì không khởi động được nữa, nó chỉ hiển thị chữ NOKIA hoài luôn

saodoingoi142

Moderator
sao bộ fonts này mình chép vào máy thì không khởi động được nữa, nó chỉ hiển thị chữ NOKIA hoài luôn

Thế trước khi bạn cài bạn đã gỡ bỏ hết những Fonts cũ ra chưa???;;)_Bây giờ bạn hãy thử tháo pin ra rồi lắp lại vào máy sau đó vào máy gỡ hết Fonts cũ ra.Làm xong bước này Tắt nguồn rồi Khởi động lại máy,lúc này bạn hãy thử cài lại Fonts mới xem sao nha!!!;;)

JokerB

Bạn dùng JAF flash lại máy đi :) nếu như cài font vào ổ C mà gặp vấn đề đấy thì chỉ có cách là flash lại thôi, nếu cài vào thẻ nhớ thì chỉ cần tháo thẻ ra là khởi động được :)

leminhhai111

Bạn dùng JAF flash lại máy đi :) nếu như cài font vào ổ C mà gặp vấn đề đấy thì chỉ có cách là flash lại thôi, nếu cài vào thẻ nhớ thì chỉ cần tháo thẻ ra là khởi động được :)

Đâu cần JAF flash, 4 ngón là dc rồi

bestgames

Member

Anh Sự chỉnh giúp em font này nhé:
-Làm cho chữ trong menu nhỏ lại 1 chút (dòng chữ "Messaging" bị biến dạng thành"Messagi...") sửa trong FontRouter.ini mà không ăn thua!
-Sửa lại cho chữ "y,g" khộng bị mất nét. Trong danh bạ mấy chữ này toàn bị mất phần chân.
-Cho nó hiển thị đầy đủ các ký tự symbol.
Cảm ơn anh Sự nhiều nhé!

Chỉnh sửa cuối:

h04ngl0ng

bạn chuẩn bị cái kính cận để dùng nếu có ý định sử dụng font này
bạn xem minh họa nha

Bác sự cho em xjn bộ font trog hìh đc ko?.Em tìm mãi ko thấy file đâu.Hic.Dạo này vào pda bằg mobie tốn kém quá