• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Những bộ Fonts tuyệt vời nhất dành cho S60v2 !!!

Tduy

Bác ĐQS nên tập trung các bộ font ở bài 1, gieo rãi khắp nơi, kó tìm quá! Hehjhj!

Ballad_NhoEm

topic này có hd roi đó bạn chiệu khó serch đi bạn.
Thật sự Ballad_NhoEm không thể tìm thấy nên mới nhờ Đào Quang Sự làm cai font đso đậm lên và cách làm font ma, nhứ nếu tìm được thì lại khác rùi nà.

lucky_b0y123

a ơi sao e cai cái này
font chuẩn đa ngôn ngữ os7.8 xong reset máy thì máy đứng yên luôn không khởi động được .em dùng 6600

daoquangsu

a ơi sao e cai cái này
font chuẩn đa ngôn ngữ os7.8 xong reset máy thì máy đứng yên luôn không khởi động được .em dùng 6600

bạn cần xóa hết foont cũ trong máy rồi cài.với những bộ font cho os7,8 của mình bạn thêm font .gdr vào là bị đơ máy đó.nếu bạn có kinh nghiệm thì edit còn không thì cứ để nguyên bạn ah.

Anh sự cho em font có cái cờ VN :tôi yêu VN nhé. Em xin thank trước

bạn down font nào ghi là full logo symbol cài vào rồi dùng symbol paster hay pm tương tự để copy các ký tự logo đó paste vào chỗ bạn muốn sửa

ducbmtn70

Bác Sự hướng dẫn e tạo cái FontRouter với . e dùng chương trình FontCreator nó tạo cái FontRouter khác của bác. 1 số font có dòng như:
DisableFontFile=Z:\System\Fonts\NSSB60.TTF
DisableFontFile=Z:\System\Fonts\NOSNR60.TTF
DisableFontFile=Z:\System\Fonts\Browsereur.gdr
ExtraFontFile=Z:\System\Fonts\NSTSB60.TTF
1 số font lại ko có. Có mấy cái font em ko thấy có font Arial trong đó nhưng trong [FontMap] vẫn có add Arial vào.khi mình tạo xong 1 bộ font mình muốn lấy các symbol đã tạo như thế nào vậy bác?
Mong bác hướng dẫn để e có thể tự tạo 1 bộ font theo y muốn.
Cám ơn Bác nhiều...!

Clyk39

Bác sự gjúp e bộ font thư pháp số 7 logo rút gọn này vớj, e càj mà nó ko hjện lên j hết ah. E xàj n6680
http://vietup.com/file-5416-font-so7.zip.html
thank a!

Ah e cài thử cáj font mà bác edit cho voihp thì đc rùi bác ạ! E ko bik sao nhưng nó cũng là bộ font thư pháp e nhờ bác edit. H thì ok rùj. Thank pác nha!

Last edited by a moderator:

daoquangsu

anh sự giúp em cho em 1fonts tiếng hàn đi anh. Em đang dùng Tahoma_font_da_ngon_ngulogo_symbol_N7072
anh giú em đi thank
của bạn đây
http://www.4shared.com/file/5BkFmvvo/MJSM.html
paste vào bộ bạn đang dùng và xóa font china trong bộ đó đi (chẳng hạn CNVN.ttf) rồi khởi động lại máy

cám ơn anh nhé,dung lượng font rút gọn rất tuyệt,phù hợp với máy 76 của em lắm,nhưng anh chỉ cách làm cho to chữ số khi gọi điện đi,khi bấm số để gọi thì chữ số hơi bé.vào " fontreuter.ini " rùi chỉnh sửa thế nào?

chữ ở tùy chọn và số khi quay là LatinBolb17 em sửa nó lớn lên chút là được.vd LatinBold17=Arial@15,CNVN@17 bây giờ là LatinBold17=Arial@16,CNVN@17 hoặc LatinBold17=Arial@17,CNVN@17

llsieunhanll

Cần bác daoquangsu Vào Giúp về Fonts N70!!!

Em vừa mua 1 con N70 (thường) hàng xách tay Russia.Cài tất cả các fonts đều kô được.mà fonts mặc định rất hiển thị nhỏ bác làm hộ em 1 bộ nhé.Thanks bác nhiều!!!

daoquangsu

Em vừa mua 1 con N70 (thường) hàng xách tay Russia.Cài tất cả các fonts đều kô được.mà fonts mặc định rất hiển thị nhỏ bác làm hộ em 1 bộ nhé.Thanks bác nhiều!!!

bạn up dữ liệu font ở ổ Z lên đây mình sửa lại cho.

nokia_n70

của bạn đây
http://www.4shared.com/file/5BkFmvvo/MJSM.html
paste vào bộ bạn đang dùng và xóa font china trong bộ đó đi (chẳng hạn CNVN.ttf) rồi khởi động lại máy
em xóa STXINWEI.TTF rồi pass fonts tiếng Hàn của anh vào thì ko nhận fonts tức quá anh ơi. Em đả thử sửa trong FontRouter.ini thành
LatinBold12=Tahoma@11,cnvn@11 luôn rùi vẩn ko được.
fonts em đang dùng
ARIAL.TTF
ARIALBD.TTF
FontRouter.Dll
FontRouter.ini
FreeType.dll
STXINWEI.TTF
TAHOMA.TTF
TAHOMABD.TTF
VERDREF.TTF

[Global]
Enable=1