• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Những bộ Fonts tuyệt vời nhất dành cho S60v2 !!!

nokia_n70

e rất thích font này! bác edit lại thêm logo symboy vào font này đc ko?
e muốn chỉnh cho chữ to hơn từng phần, vd như phần viết tin nhắn, phần option ... bác có thể hướng dẫn cụ thể cho e đc ko? e có vào phần FontRouter.ini cũng nắm đc sơ sơ nhưng chưa nắm rõ quy tắc. mong các bác hướng dẫn thêm.
Thanks các bác nhiều!
phần option LatinBold17=Arial@16,CNVN@10
chu trong ttpod CombinedChinesePlain12=Arial@11,CNVN@10
chu Menu phía trên màn hinh va screen saver LatinBold19=Arial@16,CNVN@10
sdt ngay cho gui sms LatinBold12=Arial@12,CNVN@10

manhtu

ĐQS có thể làm giúp mình một bộ TTF Nokia San S60 siêu nhẹ cho 6681 FW châu Âu, không cần có logo và trung quốc đâu
Cảm ơn trước nhé!

Chỉnh sửa cuối:

Ballad_NhoEm

Bác Sự ơi, tại sao những cái font Bác up lại không thể chỉnh cho cỡ chữ to lên nhỉ. Làm theo cách thông thường toàn bị hiện lại font gốc của máy thui. Bác chỉ giáo cho anh em làm cho to lên với được không? Bác chỉ cho em làm cách nào để xem được những logo đó với, cái này em hơi mù tịt nà, bác chỉ giáo giúp em với.

Chỉnh sửa cuối:

jimmyvn88

Anh Tú chắc chỉ cần TV thôi anh DQS ah. Anh cũng làm giúp em 1bộ font Tohoma giống bộ ngày trc a làm giúp e nhé. A để ít tiếng Trung thôi và ko cần Logo ạ. Dung lượng <1,5Mb thì tốt ạ.
Đây là fontrouter.ini em đang dùng
[Global]
Enable=1
LogLevel=4
ForceAntiAliased=4
DisableFontFile=Z:\System\Fonts\NSSB60.TTF
DisableFontFile=Z:\System\Fonts\NOSNR60.TTF
DisableFontFile=Z:\System\Fonts\Browsereur.gdr
ZoomRatio=150
ZoomMinSize=0
ZoomMaxSize=48
Chroma=300
ExtraFontFile=Z:\System\Fonts\NSTSB60.TTF
[FontMap]
LatinBold12=Tahoma@12,方正大黑@13
LatinBold13=Tahoma@13,方正大黑@15
LatinBold17=Tahoma@16,方正大黑@17
LatinBold19=Tahoma@16,方正大黑@19
LatinPlain12=Tahoma@11,方正大黑@13:Y1
CombinedChinesePlain12=Tahoma@12,方正大黑@13
CombinedChinesePlain16=Tahoma@16,方正大黑@16

manhtu

Chỉ cần tiếng Việt thôi hả Tú ?

uh, chỉ cần tiếng Việt thôi, vì mình muốn cho vào fw (do dung lượng fw bị giới hạn nên các bộ font khác không cho vào được)
Mình dùng font GDR này, gửi ĐQS để fix giúp mình cho chuẩn:D
ĐQS làm giúp mình nhé, cảm ơn bạn nhiều.

Chỉnh sửa cuối:

jokebubu

Hì em lại có cái để hỏi đây!

Cái dòng

ZoomRatio=150
ZoomMinSize=0
ZoomMaxSize=48
Chroma=300

CÓ nhiệm vụ và chức năng gì cho font ha ???

Ngoài LatinBold12 - 13 - 17 -19 mình có thể thêm các Latinbold khác không nhỉ? :D

Whinny

uh, chỉ cần tiếng Việt thôi, vì mình muố cho vào fw (do dung lượng fw bị giới hạn nên các bộ font khác không cho vào được)
ĐQS làm giúp mình nhé, cảm ơn bạn nhiều.
Tiện thể anh Sự cũng làm lun cho N70,N72 một bộ tương tự thế nhé.
Thanks Anh nhìu

vuongtrongan

anh ơi làm hộ em font cho 7610 nhe' hiển thị da ngôn ngữ mà khi vào ưceb 7.22 ko bị kích ấy càng nhẹ càng tốt

bạn đọc kỹ lại bài anh SU viết đi rồi down fonts phù hợp với 7610 về xài nhá.có cả rồi đó.nếu mắc chổ nào pm nick yahoo vuongtronganh mình hướng dẩn cụ thể cho.ok

Ballad_NhoEm

Bác Sự ơi, tại sao những cái font Bác up lại không thể chỉnh cho cỡ chữ to lên nhỉ. Làm theo cách thông thường toàn bị hiện lại font gốc của máy thui. Bác chỉ giáo cho anh em làm cho to lên với được không? Bác chỉ cho em làm cách nào để xem được những logo đó với, cái này em hơi mù tịt nà, bác chỉ giáo giúp em với.

vuongtrongan

tớ cài fonts anh SU chạy ngon mà bạn?bạn xem lại đi.bạn dùng máy gì nói rõ nếu giúp được mình sẽ giúp:p

Last edited by a moderator:

Ballad_NhoEm

tớ cài fonts anh SU chạy ngon mà bạn?bạn xem lại đi.bạn dùng máy gì nói rõ nếu giúp được mình sẽ giúp:p

Mình dùng thì không có vấn đề gì, nhưng muốn cho to cỡ chữ lên một chút mà không được. Với lại không biết tìm logo ở đâu cả, mong anh em chỉ giúp.

jokebubu

Mình dùng thì không có vấn đề gì, nhưng muốn cho to cỡ chữ lên một chút mà không được. Với lại không biết tìm logo ở đâu cả, mong anh em chỉ giúp.

Muốn chữ to lên bạn vào Fontrouter.ini sửa các số lên! Vd: 11 thành 13 ... Sửa xong lưu lại rồi reset máy!

CÒn muốn tìm logo thì bạn dùng soft này :D Logosymbol 2.40 :D

P/s:
Hỏi thêm câu đỡ phải spum :D

Cái dòng

ZoomRatio=150
ZoomMinSize=0
ZoomMaxSize=48
Chroma=300

Ngoài LatinBold12 - 13 - 17 -19 mình có thể thêm các Latinbold khác không nhỉ?

Ballad_NhoEm

Muốn chữ to lên bạn vào Fontrouter.ini sửa các số lên! Vd: 11 thành 13 ... Sửa xong lưu lại rồi reset máy!

CÒn muốn tìm logo thì bạn dùng soft này :D Logosymbol 2.40 :D

P/s:
Hỏi thêm câu đỡ phải spum :D

Cái dòng

ZoomRatio=150
ZoomMinSize=0
ZoomMaxSize=48
Chroma=300

Ngoài LatinBold12 - 13 - 17 -19 mình có thể thêm các Latinbold khác không nhỉ?

Mình đã làm như thế rồi nhưng không được, restart lại thì nó lại trở về font cũ của máy.

DreamLand

Mình đã làm như thế rồi nhưng không được, restart lại thì nó lại trở về font cũ của máy.
Bạn dùng Xplore edit phải ko? Nếu vậy phải bỏ đánh dấu tick ở dòng Tùy chọn "Lưu dạng Unicode" nhé.
Hoặc bn có thể dùng Dedit để sửa.

jimmyvn88

Bác Sự cố gắng giúp em bộ font cho N70 em nhờ hôm trước nhé. em tranh thủ cuối tuần mới đc ra ngoài để Flash FW.

voihp

E chào a Sự và mọi người!Cám ơn a Sự đã làm những bộ font đẹp cho ae.A Sự cho e hỏi: e dùg 7610,co dùng đc bộ font mà a up cho a Lê Công ở trag 68 ko ạ?E nhìn hình đẹp quá,dow về rồi nhưg sao cài ko đc.E dùg font VN2in1(font này vào UCwed 7.22 toàn bị out ra),xóa sạch sẽ như a chỉ dẫn rồi (xóa cả Starupguard 1b,máy ko còn 1tí j liên quan đến font hết),nhưng khi install font mới vẫn ko đc,khởi động lại máy,làm đi làm lại nhiều lân rồi.A chỉ giúp e với!Ah,còn nữa,a up file 4share,e dùng UCwed 6.3 ko dow đc,có j a up file đính kèm nhé.Thank you

cksovhl

Member
E chào a Sự và mọi người!Cám ơn a Sự đã làm những bộ font đẹp cho ae.A Sự cho e hỏi: e dùg 7610,co dùng đc bộ font mà a up cho a Lê Công ở trag 68 ko ạ?E nhìn hình đẹp quá,dow về rồi nhưg sao cài ko đc.E dùg font VN2in1(font này vào UCwed 7.22 toàn bị out ra),xóa sạch sẽ như a chỉ dẫn rồi (xóa cả Starupguard 1b,máy ko còn 1tí j liên quan đến font hết),nhưng khi install font mới vẫn ko đc,khởi động lại máy,làm đi làm lại nhiều lân rồi.A chỉ giúp e với!Ah,còn nữa,a up file 4share,e dùng UCwed 6.3 ko dow đc,có j a up file đính kèm nhé.Thank you

bạn thử làm như sau:dùng xplore Copy 2 file FontRouter.Dll và FreeType.dll từ E:/system/fonts ( fonts ở thẻ nhớ) vào C:/system/fonts (nếu ở ổ C chưa có thì tạo thư mục đó).Xóa hết những font khác không phải của bộ này (nếu có). ngày trước máy mình bỗng dưng không hiển thị đc fonts. làm theo cách này của bác Sự hướng dẫn ok luôn.

---@ Mọi người cho mình hỏi khi cài fonts đa ngôn ngữ thì cái thằng từ điển Mdict 1.2 nó dùng cái fonts nào vậy, mình muồn chỉnh sửa kích cỡ fonts của thằng này ? @---

Last edited by a moderator: