• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Những bộ Fonts tuyệt vời nhất dành cho S60v2 !!!

daoquangsu

Thư mục fonts trong Z:
AGFAFONTRASTER.D
Browsereur.gdr
CalcEur.gdrCeurope.gdr
NON6.TTF
NSSB60.TTF
NSTSB60.TTF
S60ZDIGI.TTF
tất cả các files đấy ạ!:p
Posted via Mobile Device
Bạn dùng bộ font này Tahoma fix bold thu phap for N70 N72.sis
xóa font STXINWEI.TTF và lấy font fzzy.ttf từ bộ này paste vào nha font da ngon ngu dung fzzy (bạn dùng sisboom bung ra và copy vào).Rồi edit lại size tiếng china nhỏ đi .Bạn thử xem có vừa ý không nha.

daoquangsu

Hic hic, ko những ko đc mà Tiếng Việt cũng ko bác ĐQS ạ. Ko hiểu sao nữa! :(
Posted via Mobile Device
Bạn làm theo hướng dẫn ở bài này nha.
em edit lại rồi mà nó vẫn y như cũ không thay đổi kiểu font gì hết!em cài bộ font đó sử dụng được một thời gian rất bình thường!nhưng khi máy bị pin yếu tắt nguồn thì mất bộ font của anh luôn!xóa đi cài lại không được!anh coi lại dùm em!
Posted via Mobile Device
Em copy 2 file FontRouter.Dll và FreeType.dll vào C:/system/fonts (nếu chưa có thì tạo thư mục đó).Xóa hết những font khác không phải của bộ này (nếu có).Và đặc biệt chú ý em dùng 1 quản lý file xlope chẳng hạn vào ổ C ở giao diện đầu tiên xem có 1 file tên là StartupGuard.frt, dung lượng 1byte thì xóa nó đi không máy sẽ không nhận bất cứ 1 font nào đâu . Chú ý tới nó nha.

maxstorm

Bác Sự ơi!Em mới dùng N72!Bác có thể chỉ cho em tường tận cách cài để có font chữ Tiếng Việt được ko?em nghe người ta nói là N72 bị lỗi font Tiếng Việt!em cài cái của bác nhưng nó vẫn là tiếng anh chứ ko thành Tiếng Việt:(:)(:)((
Chỉ em với bác!Thanks bác nhìu!:D

btanhbk

Posted via Mobile Device
Bạn làm theo hướng dẫn ở bài này nha.

Posted via Mobile Device
Em copy 2 file FontRouter.Dll và FreeType.dll vào C:/system/fonts (nếu chưa có thì tạo thư mục đó).Xóa hết những font khác không phải của bộ này (nếu có).Và đặc biệt chú ý em dùng 1 quản lý file xlope chẳng hạn vào ổ C ở giao diện đầu tiên xem có 1 file tên là StartupGuard.frt, dung lượng 1byte thì xóa nó đi không máy sẽ không nhận bất cứ 1 font nào đâu . Chú ý tới nó nha.

Hê hê, em đã cài thành công, fonts đẹp. Nhưng chỉ có menu là bay bướm thôi, còn bên trong ko có! Nhưng rất đẹp. Cảm ơn Mr ĐQS nhiều nhiều, hihihi:p

conghungvn

Bác Sự ơi!Em mới dùng N72!Bác có thể chỉ cho em tường tận cách cài để có font chữ Tiếng Việt được ko?em nghe người ta nói là N72 bị lỗi font Tiếng Việt!em cài cái của bác nhưng nó vẫn là tiếng anh chứ ko thành Tiếng Việt:(:)(:)((

http://www.4shared.com/file/142238551/132c5e8c/Tahoma_fix_bold_thu_phap_for_N70_N72.html Tải font này về rồi giải nén (nếu có) lấy file .sis cài vào thẻ nhớ sau đó khởi động lại máy là ok bạn àk! nếu trường hợp vẫn không hiển thị được tiếng Việt thì bạn dùng Xplore lấy hai tập tin có tên :FontRouter.Dll và FreeType.dll ở đường dẫn sau :E:\System\Fonts...Rồi chép 2 files đó vào đường dẫn sau :C\System\Fonts....(nếu chưa có thư mục tên Fonts thì tạo mới bạn nha) Xong khởi động lại là được thôi!
chúc thành công :D!!!

Chỉnh sửa cuối:

daoquangsu

bạn à đây chỉ là font để hỗ trợ đọc tài liệu tin nhắn tiếng việt thôi ,còn máy bạn là máy tiêng anh thì vẫn là tiếng anh thôi

duyminhphan

Hix

Tui đã cài thử rùi. Vào opera may treo cung luôn, đành lòng gỡ bỏ. Bác nào gặp trường hợp tương tự thì mách giúp với. Thank nhiều!

n2ln2l

Tui đã cài thử rùi. Vào opera may treo cung luôn, đành lòng gỡ bỏ. Bác nào gặp trường hợp tương tự thì mách giúp với. Thank nhiều!

Tớ cũng từng gặp trường hợp đó khi cài bộ thư pháp và Mini Opera 5.Thằng Mini Opera không thu thập nổi thông tin ve font đó.Dùng MiniOpera chán bỏ xừ vì tải xuống k được thằng Ucw thì tiếng Chi nhiều quá

Posted via Mobile Device

saodoingoi142

Moderator
Cụ thể là phần mềm gì vậy bạn???

Ko hjeu lam sao to ko 2j dat dc phan mem vjet hoa cho n72

Bạn nói chung chung thế ai biết đâu mà lần??? :-/ Mà hiện tại bạn đang cài phần mềm gì mà ko dc???Sao nghe mà vô lý vậy???Đề nghị lần sau bạn gửi bài nhớ viết bài có dấu nhé...!!!:-?;)

nokia_n70

daoquangsu nói:
mình mới tạo ra bộ font này đẹp tuyệt,hiển thị hầu hết các ngôn ngữ.có thể nói là tuyệt vời nhất cho tới giờ.bạn có thể dùng font .gdr hoặc .ttf để hiển thị tiếng trung quốc (bạn xóa cái font trung quốc trong bộ của mình rồi paste vào) ah Nguyễn Trần Dũng có thể dùng cái fzzy.ttf mà bạn thích rồi đó
Nice font logo symbol for n70.72.sis
anh sự giúp em mod fonts nay thành thư pháp giống kiểu fonts này cho em nhé
thu phap
thank anh !!!

quangdct

Liệu N6681 có thể dùng bộ Symbol mà TranDung đã up ko?Cái này nhắn tin cho bồ thì number one.Cứ gọi là kết lồi mắt. Tiếc là ko hiển thị hết đc khi dùng Tomaho fix + logo symbol for N70& 72 do toàn ô vuông và chữ hơi nhạt. Daoquangsu júp A e dùng os7,8 với.Huhu.Dùng font N6600 đa ngôn ngữ mà fải bó tay.Thanks trc nhiều nhé

Chỉnh sửa cuối:

anttim

Posted via Mobile Device
Em dùng 7610 khi cài font dành cho 7610 ở trên hiển thị font chữ rất đẹp, nhưng có một lỗi nhỏ là khi chạy chương trình flash lite thì có một vài ct ko chạy đc và bị đơ ví dụ như Ct Sajios4 , hay một số game flash . Mong anh có thể xem lại chỗ này giúp em ạ. Khi gỡ font ra thì máy chạy bt.

daoquangsu

daoquangsu nói:
mình mới tạo ra bộ font này đẹp tuyệt,hiển thị hầu hết các ngôn ngữ.có thể nói là tuyệt vời nhất cho tới giờ.bạn có thể dùng font .gdr hoặc .ttf để hiển thị tiếng trung quốc (bạn xóa cái font trung quốc trong bộ của mình rồi paste vào) ah Nguyễn Trần Dũng có thể dùng cái fzzy.ttf mà bạn thích rồi đó
Nice font logo symbol for n70.72.sis
anh sự giúp em mod fonts nay thành thư pháp giống kiểu fonts này cho em nhé
thu phap
thank anh !!!
Posted via Mobile Device
Mình làm cho bạn sắp xong rùi sáng mai mình post lên.
Liệu N6681 có thể dùng bộ Symbol mà TranDung đã up ko?Cái này nhắn tin cho bồ thì number one.Cứ gọi là kết lồi mắt. Tiếc là ko hiển thị hết đc khi dùng Tomaho fix + logo symbol for N70& 72 do toàn ô vuông và chữ hơi nhạt. Daoquangsu júp A e dùng os7,8 với.Huhu.Dùng font N6600 đa ngôn ngữ mà fải bó tay.Thanks trc nhiều nhé
Posted via Mobile Device
Mình sẽ edit font logo symbol cho os7.8.Nếu bạn muốn nhắn tin cho người khác bằng các symbol logo này thì máy người nhận cũng phải cài font này thì mới hiển thị được.
Posted via Mobile Device
Em dùng 7610 khi cài font dành cho 7610 ở trên hiển thị font chữ rất đẹp, nhưng có một lỗi nhỏ là khi chạy chương trình flash lite thì có một vài ct ko chạy đc và bị đơ ví dụ như Ct Sajios4 , hay một số game flash . Mong anh có thể xem lại chỗ này giúp em ạ. Khi gỡ font ra thì máy chạy bt.
Posted via Mobile Device
Bạn chỉ ra bộ font nào mình sẽ edit lại cho.

phuonggm

Anh daoquangsu làm dùm em 1 font chữ cho n72 đc ko ạ. E thik kiểu chữ tahoma (anh làm nó hiện rõ dấu của tiếng việt như font tahoma mà a đã post ở #1),còn chữ LatinBold 17 và 19 anh để kiểu Nokia Sans S60 anh nhé .anh đừng add logo và Tiếng Trung vào a nhé(hay là a add cái font Tiêng Trung nhe nhât' vào cho e nhé,hình nhu a có font china 200kb).e chỉ cần Tiếng Việt, tiếng Latin và Cyrillic thui anh à. Anh add vài logo thông dụng cho e anh nhé. Ví dụ Mũi Tên, Trái Tim, kí tự Audition, nốt nhạc, 1 vài kí tự Toán thông dụng anh nhé. Em rất cám ơn

Posted via Mobile Device

Chỉnh sửa cuối:

kimtruong205

Em cũng cần một bộ font tahoma nào nhẹ nhẹ cho n72 anh giúp em được không. Em chỉ cần hiện được tiếng việt thôi, nhìn đẹp là được.Với cả thêm một số kí tự đặc biệt nữa. Anh giúp em nhé

daoquangsu

Anh daoquangsu làm dùm em 1 font chữ cho n72 đc ko ạ. E thik kiểu chữ tahoma (anh làm nó hiện rõ dấu của tiếng việt như font tahoma mà a đã post ở #1),còn chữ LatinBold 17 và 19 anh để kiểu Nokia Sans S60 anh nhé .anh đừng add logo và Tiếng Trung vào a nhé(hay là a add cái font Tiêng Trung nhe nhât' vào cho e nhé,hình nhu a có font china 200kb).e chỉ cần Tiếng Việt, tiếng Latin và Cyrillic thui anh à. Anh add vài logo thông dụng cho e anh nhé. Ví dụ Mũi Tên, Trái Tim, kí tự Audition, nốt nhạc, 1 vài kí tự Toán thông dụng anh nhé. Em rất cám ơn

Posted via Mobile Device
Posted via Mobile Device
Nếu như ý bạn thì mình giảm dung lượng bộ tahoma fix bold logo symbol xuống là đáp ứng được những yêu cầu như bạn nói đấy.Bạn test thử bộ đó chưa?Nếu được thì reply lại để mình làm.

nguyenchung7

Bac daoquangsu ơi em không xóa được mấy cái font vn cũ trong c/sytem/Fonts của em để cài fon của anh dc, nó báo là"already in use" mà em tắt hết chương trình rồi còn cái nào đâu mà use.Anh giúp em với, em chỉ muốn có một cái font vn hoàn chỉnh để đọc báo điện tử thui mà kém hiểu biết quá, đến giờ vẫn chữ đọc dc chữ không.em dùng N72black(bấm *#0000# thì nó ra thế này: V5.819.4.0.1 RM-180) mong bác chỉ bảo, Cảm ơn bác về một toppic rất hay và sự nhiệt tình của chủ nhân nó!!!
Gmail của em:thanhchungnctb@gmail.com

DreamLand

Bac daoquangsu ơi em không xóa được mấy cái font vn cũ trong c/sytem/Fonts của em để cài fon của anh dc, nó báo là"already in use" mà em tắt hết chương trình rồi còn cái nào đâu mà use.Anh giúp em với, em chỉ muốn có một cái font vn hoàn chỉnh để đọc báo điện tử thui mà kém hiểu biết quá, đến giờ vẫn chữ đọc dc chữ không.em dùng N72black(bấm *#0000# thì nó ra thế này: V5.819.4.0.1 RM-180) mong bác chỉ bảo, Cảm ơn bác về một toppic rất hay và sự nhiệt tình của chủ nhân nó!!!
Gmail của em:thanhchungnctb@gmail.com
Nếu bạn xài N72 thì dùng quản lý file rename
Thư mục fonts thành tên bất kỳ rồi xóa, restart nữa là ok!