• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Những bộ Fonts tuyệt vời nhất dành cho S60v2 !!!

nguyenchung7

Nếu bạn xài N72 thì dùng quản lý file rename
Thư mục fonts thành tên bất kỳ rồi xóa, restart nữa là ok!

Bắt được bác rồi, em chỉ cần đọc tốt tiếng việt không thôi thì cần phải cài pần nào vào hả bác?Tahome font da ngon ngu,Tahoma fix bold hay palatino linotype? mấy pm này đểu down trên toppic của bác, toppic của của bác đồ xộ quá ko xem hết dc.ThankS!

nguyenchung7

cần sự trợ giúp!!!

Anh daoquangsu có nick yahoo ko cho em xin khi nào anh rảnh em hỏi anh một xíu về cái font cho N72 được không.
Vừa giờ theo lời anh thử rename lại mấy file font.gdr và .ttf mà vấn ko dc, ko thể đổi tên, em dùng trình duyệt SeleQ.:((

quangdct

Đây là 2 bộ font mình đang dùng và mình cũng thích chúng nhất,1 cho 6béo và 1 cho N70.N72.Chúng thỏa mãn tất cả yêu cầu là đa ngôn ngữ ,dung lượng nhỏ,không bị lỗi symbol,hiển thị chữ đậm ở bài chưa đọc....
Duy ở bộ cho N70,72 tiếng việt ở opera browse không đẹp lắm do còn nét thanh nét đậm.Nhưng nhìn chung là đẹp trong mắt mình.Các bạn test thử nha.
Em nó đây:
bộ cho N70.72
http://www.4shared.com/file/130396226/3b2fef6a/Nokia_sans_da_ngon_ngu_N70N72.html
bộ cho 6600
http://www.4shared.com/file/130398578/4470579e/Fonts_da_ngon_ngu_6600.html
Posted via Mobile Device Đaoquangsu ah. Giúp mình edit font này cùng logo + symbol của Nguyễn Trần Dũng nhé.Mình dùng N6681. Cảm ơn nhiều đó

DreamLand

Bắt được bác rồi, em chỉ cần đọc tốt tiếng việt không thôi thì cần phải cài pần nào vào hả bác?Tahome font da ngon ngu,Tahoma fix bold hay palatino linotype? mấy pm này đểu down trên toppic của bác, toppic của của bác đồ xộ quá ko xem hết dc.ThankS!
mình là 1, anh Sự là 1,cộng lại là 2 người, chứ hok phải là một ! Bạn đừng lầm nha :D
Trên đấy font nào cũng xem tiếng việt ok hết, nhưng chỉ xem báo thì hơi phí vì nó rất tuyệt!

nguyenchung7

Chết, xin lỗi nhé, mình sốt ruột quá nên ko để ý,xin lỗi!

ây mình có làm theo bạn thử đổi tên mấy cái file font cũ nhưng vấn ko đổi tên dc, nó báo là đang dc sử dụng... Bạn có biết cách nào khác ko? phọt mát lại bằng *#7370# mà tình trạng vẫn thế.Thanks!!!

lecong1978

ây mình có làm theo bạn thử đổi tên mấy cái file font cũ nhưng vấn ko đổi tên dc, nó báo là đang dc sử dụng... Bạn có biết cách nào khác ko? phọt mát lại bằng *#7370# mà tình trạng vẫn thế.Thanks!!!
fonts cũ là fonts gì mà khó xóa vậy bạn thử dùng pm quản lý file xem thuộc tính của nó thử có bị dấu tích ở 3 ô thuộc tính kg nếu có thì bỏ dấu tích đó đi xong đỗi tên fonts thành tên A. D gì đó rồi xóa sẽ dc ngay mà

nguyenchung7

help!!!

fonts cũ là fonts gì mà khó xóa vậy bạn thử dùng pm quản lý file xem thuộc tính của nó thử có bị dấu tích ở 3 ô thuộc tính kg nếu có thì bỏ dấu tích đó đi xong đỗi tên fonts thành tên A. D gì đó rồi xóa sẽ dc ngay mà

Trước có cài mấy cái font lấy trên mạng xuống như font của Lê Vinh ấy, giờ ko biết làm sao để xóa, thử đổi tên rồi nhưng có dòng báo là nó đang dc sử dụng(Already for use), ko thể xóa, không đổi tên hay động vào nó dc cũng không remove bằng appmanager.Có phải tại pm trình duyệt SeleQ đang dùng??? Ai biết trả lời rùm, pó tay rồi...

thanhtungsx

Trước có cài mấy cái font lấy trên mạng xuống như font của Lê Vinh ấy, giờ ko biết làm sao để xóa, thử đổi tên rồi nhưng có dòng báo là nó đang dc sử dụng(Already for use), ko thể xóa, không đổi tên hay động vào nó dc cũng không remove bằng appmanager.Có phải tại pm trình duyệt SeleQ đang dùng??? Ai biết trả lời rùm, pó tay rồi...

Dùng X-Plorer rename thư mục font trong ổ C thì bạn xóa vô tư nhe ! :D

phuonggm

Posted via Mobile Device
Nếu như ý bạn thì mình giảm dung lượng bộ tahoma fix bold logo symbol xuống là đáp ứng được những yêu cầu như bạn nói đấy.Bạn test thử bộ đó chưa?Nếu được thì reply lại để mình làm.
anh làm dùm em đi anh. Giảm logo = 0,symbol ít thui a nhé, đọc chữ latin ok. Hì. Chữ china thì e chỉ cần vào đc ucweb thui anh àk. Anh ép nó xuống thế nào cũng đc. Thanks a

Posted via Mobile Device

lecong1978

Nhửng font đó là font đuôi gdr rẩt dể xóa mà? Em trai thử tải pm xóa font có ở box này đó về xóa xem sao . Nhưng cách đơn giản nhất là dùng giống cách thanhtung ở trên . nếu nó báo kg cho đổi tên là những fonts đó đã bị đánh dấu tích ở thuộc tích rồi 3 ô thuộc tính Là: ần dấu . chỉ đọc với hệ thống đó nẽu có thì bỏ dấu tích đi rồi đỗi tên và xóa thôi

nguyenchung7

Thanh công rồi!!!

Woa sau cả một buổi chiều vật lộn với mấy cái p m hết tháo ra lại cài vào cuối cùng cũng đã thành công với font tv tuyệt vời của bác Sự cùng với sự giúp đỡ của các thành viên tích cực,em đã có thể xem báo thể tao trên trang VnExpress ngon lành thay cho việc đọc mấy tin nghèo nàn ở trang chu của Viettel.Một lần nữa xin cảm ơn toppic này, cảm ơn diễn đàn PdaViet, chúc diễn đàn ngày một lớn mạnh để mang đến nhiều hiểu biết cho mọi người!!!
:))

nguyenchung7

mình mới tạo ra bộ font này đẹp tuyệt,hiển thị hầu hết các ngôn ngữ.có thể nói là tuyệt vời nhất cho tới giờ.bạn có thể dùng font .gdr hoặc .ttf để hiển thị tiếng trung quốc (bạn xóa cái font trung quốc trong bộ của mình rồi paste vào) ah Nguyễn Trần Dũng có thể dùng cái fzzy.ttf mà bạn thích rồi đó
Nice font logo symbol for n70.72.sis
đây là PALATINO LYNOTYPE FONT FOR N70,N72
đây là Font for 3230 fw china
đây là font cho s60 os7,8
http://www.4shared.com/file/125788422/e073646d/Nice_font_for_s60_os78.html

Anh Sự ơi anh sài p m UCweb phiên bản mấy mà có chữ tiếng việt hay thế, hay cái đó là cái gì chỉ em với.ThanhkS nhiều nhiều!!!

TruBic

Well-Known Member
Anh Sự ơi anh sài p m UCweb phiên bản mấy mà có chữ tiếng việt hay thế, hay cái đó là cái gì chỉ em với.ThanhkS nhiều nhiều!!!
Đó là do font hiển thị đấy bạn. Bạn dow font đa ngôn ngữ của daoquangsu thiết kế, rồi bạn dùng sẽ rõ nhé.

daoquangsu

Anh Sự làm fonts cho em xong chưa ạh. Anh nói sáng hôm nay có mà anh.
của bạn đây.cháu nó ốm nên mình không đúng hẹn,bạn thông cảm cho.
http://www.4shared.com/file/144561393/9e27c966/Tahoma_fix_ariston.html
Anh daoquangsu làm dùm em 1 font chữ cho n72 đc ko ạ. E thik kiểu chữ tahoma (anh làm nó hiện rõ dấu của tiếng việt như font tahoma mà a đã post ở #1),còn chữ LatinBold 17 và 19 anh để kiểu Nokia Sans S60 anh nhé .anh đừng add logo và Tiếng Trung vào a nhé(hay là a add cái font Tiêng Trung nhe nhât' vào cho e nhé,hình nhu a có font china 200kb).e chỉ cần Tiếng Việt, tiếng Latin và Cyrillic thui anh à. Anh add vài logo thông dụng cho e anh nhé. Ví dụ Mũi Tên, Trái Tim, kí tự Audition, nốt nhạc, 1 vài kí tự Toán thông dụng anh nhé. Em rất cám ơn

Posted via Mobile Device
của bạn nè mình đã rút gọn chỉ còn việt và trung nữa thôi.khá đẹp và nhẹ 550kb có thể mình đã lược bỏ không có số symbol như ý của bạn
http://www.4shared.com/file/144561491/7566becf/Tahoma_fix_bold_rut_gon.html

Ah quên chưa làm cho bạn antim và quangdct.Tối mình làm mai sẽ trả kết quả cho 2 bạn

Chỉnh sửa cuối:

Mr_Sulla

Hic hic thị trường font *.ttf sôi động quá.Chỉ khổ cái levinh đa ngôn ngữ của mình phải chờ lâu
Posted via Mobile Device

vjpcoj

Member
bác dqs ơi ! bác có sửa được font vn 2in1 sao cho khoảng cách các ký tự ở tùy chọn ngắn hơn giống như của bác không?nếu được thị bác giup em cái nha.chứ em cài cái os7 của bác sau khi khởi động là trắng màn hình luôn.phải vào máy tính e/system/font xóa hết.

nokia_n70

Anh su oi ,fonts này đẹp tuyệt anh rất hay về fonts quá. Ah nói cháu ốm hả , cháu bớt chưa anh!

phuonggm

của bạn đây.cháu nó ốm nên mình không đúng hẹn,bạn thông cảm cho.
http://www.4shared.com/file/144561393/9e27c966/Tahoma_fix_ariston.html

của bạn nè mình đã rút gọn chỉ còn việt và trung nữa thôi.khá đẹp và nhẹ 550kb có thể mình đã lược bỏ không có số symbol như ý của bạn
http://www.4shared.com/file/144561491/7566becf/Tahoma_fix_bold_rut_gon.html

Ah quên chưa làm cho bạn antim và quangdct.Tối mình làm mai sẽ trả kết quả cho 2 bạn

anh àk.e thik kiểu tahoma mà anh.chỉ logo mạng là Thư Pháp thuj.hjx.em chưa test.lát e test.nếu mún kiểu chữ tahoma mà chỉ edit FontRouter.ini thì e làm đc.nếu edit fontrouter mà vẫn k đc thì a làm lại dùm e nhé.e rất cám ơn

Posted via Mobile Device