• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Những bộ Fonts tuyệt vời nhất dành cho S60v2 !!!

daoquangsu

fw china là sao hả anh vậy em mua nhằm hàng tàu phải khônng?anh giải thích cho em chút ít đi!em up cai mà anh nói lên nè anh xem hộ em nhé!mà sao khi anh edit lại em sẽ cài như thế nào anh chỉ em luồn nhé!cám ơn anh nhiều!
http://www.mediafire.com/download.php?nzzagme2nzz
Posted via Mobile Device
Tức là máy bạn sử dụng phần mềm phiên bản dành cho người trung quốc, chứ không phải đó là máy china. Bạn edit file .ini như sau:
[Global]
Enable=1
LogLevel=5
ForceAntiAliased=4
DisableFontFile=Z:\System\Fonts\11x12_latin.gdr
DisableFontFile=Z:\System\Fonts\15x16_latin.gdr
DisableFontFile=Z:\System\Fonts\S60SC.ccc
DisableFontFile=Z:\System\Fonts\Browsereur.gdr
[FontMap]
LatinBold12=Tahoma@12:A:B,方正大黑@13:A
LatinBold13=TahomaBD@13:A,方正大黑@13:A
LatinBold17=Nokia Sans S60 Regular@17:A,方正大黑@17:A
LatinBold19=TahomaBD@16:A,方正大黑@19:A
LatinPlain12=Nokia Sans S60 Regular@12:A:B,方正大黑@13:A
CombinedChinesePlain12=Tahoma@12:A:B,方正大黑@13:AY1
CombinedChinesePlain16=TahomaBD@16:A,方正大黑@16:Y1:A
đối với các bộ font khác của mình dành cho các máy fw châu âu nếu các bạn sử dụng máy fw china muốn dùng thì sửa lại fontroute.ini bằng cách xóa từ Global cho tới Fontmap và paste đoạn này vào:
[Global]
Enable=1
LogLevel=5
ForceAntiAliased=4

vominhsang

có bác nào có bộ font thư pháp nhẹ hơn chút kô?:-?? up lên giúp mình joi bộ này khủng wa. cài vô máy chạy ì ạch lun vô menu cũng chậm nữa. thank :-?

dangkhoa4488

Posted via Mobile Device
Tức là máy bạn sử dụng phần mềm phiên bản dành cho người trung quốc, chứ không phải đó là máy china. Bạn edit file .ini như sau:
[Global]
Enable=1
LogLevel=5
ForceAntiAliased=4
[FontMap]
LatinBold12=Tahoma@12:A:B,方正大黑@13:A
LatinBold13=TahomaBD@13:A,方正大黑@13:A
LatinBold17=Nokia Sans S60 Regular@17:A,方正大黑@17:A
LatinBold19=TahomaBD@16:A,方正大黑@19:A
LatinPlain12=Nokia Sans S60 Regular@12:A:B,方正大黑@13:A
CombinedChinesePlain12=Tahoma@12:A:B,方正大黑@13:AY1
CombinedChinesePlain16=TahomaBD@16:A,方正大黑@16:Y1:A
đối với các bộ font khác của mình dành cho các máy fw châu âu nếu các bạn sử dụng máy fw china muốn dùng thì sửa lại fontroute.ini bằng cách xóa từ Global cho tới Fontmap và paste đoạn này vào:
[Global]
Enable=1
LogLevel=5
ForceAntiAliased=4
em edit lại rồi mà nó vẫn y như cũ không thay đổi kiểu font gì hết!em cài bộ font đó sử dụng được một thời gian rất bình thường!nhưng khi máy bị pin yếu tắt nguồn thì mất bộ font của anh luôn!xóa đi cài lại không được!anh coi lại dùm em!

daoquangsu

em edit lại rồi mà nó vẫn y như cũ không thay đổi kiểu font gì hết!em cài bộ font đó sử dụng được một thời gian rất bình thường!nhưng khi máy bị pin yếu tắt nguồn thì mất bộ font của anh luôn!xóa đi cài lại không được!anh coi lại dùm em!
Posted via Mobile Device
Em copy 2 file FontRouter.Dll và FreeType.dll vào C:/system/fonts (nếu chưa có thì tạo thư mục đó).Xóa hết những font khác không phải của bộ này (nếu có).Và đặc biệt chú ý em dùng 1 quản lý file xlope chẳng hạn vào ổ C ở giao diện đầu tiên xem có 1 file tên là StartupGuard.frt, dung lượng 1byte thì xóa nó đi không máy sẽ không nhận bất cứ 1 font nào đâu . Chú ý tới nó nha.

Chỉnh sửa cuối:

dangkhoa4488

cám ơn anh nhiều lắm!máy em nay đã có được bộ font như ý rồi!chúc anh đạt nhiều thành công trong sự nghiệp!

Mr_Sulla

Bác Sự vẫn chưa fix xong bộ levinh đa ngôn ngữ hả. Cố làm xong sớm cho anh em nhờ nha bác. Đợi tin của bác
Posted via Mobile Device

Tduy

Posted via Mobile Device Mình cüng đang đợi bộ levinh đa ngôn ngữ. Cố làm xong sớm cho anh em nhờ nha bác. Đợi tin của bác. Thank very much!

daoquangsu

Ở bộ này đã bổ sung thêm rất nhiều logo đẹp, dạng font là tahomabd,option,opera sử dụng font thư pháp.Khá cool các bạn test rồi cho ý kiến nha.Gửi lời cảm ơn tới Nguyễn Trần Dũng và VictChung đã chia sẻ 1 phần logo,phần còn lại là mình sưu tầm.
Tahoma fix bold thu phap for N70 N72.sis

Bạn nào đang dùng symbol paster hãy qua đây down bản Nguyễn Trần Dũng đã fix lại rất đầy đủ logo của bộ này
http://www.pdaviet.net/showthread.php?p=931811#post931811

Chỉnh sửa cuối:

longryu

Ở bộ này đã bổ sung thêm rất nhiều logo đẹp, dạng font là tahomabd,option,opera sử dụng font thư pháp.Khá cool các bạn test rồi cho ý kiến nha.Gửi lời cảm ơn tới Nguyễn Trần Dũng và VictChung đã chia sẻ 1 phần logo,phần còn lại là mình sưu tầm.
Tahoma fix bold thu phap for N70.N72

:-?? bác daoquangsu ơi font đa ngôn ngữ lê vinh bác úp chưa sao 1 số người nói có mà em ko thấy dị:-??

conghungvn

Posted via Mobile Device
Ui lèo ôi. Kiểu này phải làm cái lễ để bái anh Sự làm sư phụ kiếm tí mánh khoé =>kiếm cơm thôi! Đẹp quá anh Sự ạ! Không biết còn cái nào đẹp hơn nữa không anh nhỉ? ! Hĩ hĩ :))!
Test ok trên N72 hiển thị 99.8% logo do anh Dũng sưu tầm!
Thanks all!

trantuan2006

Các bác ơi, sau khi em cài FONT PALATINO LYNOTYPE cho con N70 của em thì có hiển thị tiếng việt, nhưng phần chân của của chử nó bị mất một chút xíu, vậy là sao hả các bác. Các pro giúp em với, em xin cảm ơn ạ.

victchung

Cám ơn anh daoquangsu về những font này. :DMặc dù e không dùng :)).
Mong anh ngày càng làm thật nhiều Font để chia sẻ cho tất cả anh em nhé.
Thân.

tx186n

Bạn nào đang dùng symbol paster hãy qua đây down bản Nguyễn Trần Dũng đã fix lại rất đầy đủ logo của bộ này
http://www.pdaviet.net/showthread.php?p=931811#post931811
Posted via Mobile Device bô font này của anh rất đẹp hiện thị đầy đủ symbol nhưng ở 1 số phần mềm chữ hiển thị ko đủ do chữ quá đậm

conghungvn

Posted via Mobile Device bô font này của anh rất đẹp hiện thị đầy đủ symbol nhưng ở 1 số phần mềm chữ hiển thị ko đủ do chữ quá đậm

Posted via Mobile Device
Mình thấy bình thường mà! Nếu chữ mờ hơn thì ter' e rằng dấu sẽ không được rõ ràng như thế này đâu! Mà Đậm mới đẹp= tốt!:D

lecong1978

Posted via Mobile Device
Mình thấy bình thường mà! Nếu chữ mờ hơn thì ter' e rằng dấu sẽ không được rõ ràng như thế này đâu! Mà Đậm mới đẹp= tốt!:D
Anh nói thiệt font đẹp thiệt. Nhưng chử đậm chỉ đẹp khi cở chữ lớn kìa. Bữa giờ kg dám sài font cũa DQS dù là đẹp thiệt . Hôm bửa đọc báo bằng mấy font này dc 1 tí thì bị hoa mắt : tý nữa là kg mỗ dc cho bệnh nhân rồi . chắc tại 1 phần mình già rồi nên mắt cũng hơi yếu

n2ln2l

Bạn nào không thích kiểu modify có thể dùng kiểu Tahoma truyền thống chưa sửa chữa kiểu chử.Đã add đầy đủ logo và symbol như bộ trước
Tahoma logo symbol for N70 N72

Chà chà, thức khuya cũng hay thật. Được ở hàng của DQS rùi. Háo hức quá. Tử phát cái đã. Cám ơn bác sự nhiều ha. Hy vọng rằng sẽ rất tuyệt vời.:D
Quên, phải ấn THANK phát nữa:D:))=))