• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Những bộ Fonts tuyệt vời nhất dành cho S60v2 !!!

NGUYENTRANDUNG

Posted via Mobile Device
Font của Dũng và Hiếu (dreamland) nè.Ở bộ hôm qua mình post còn 1 lỗi đó là các chữ hoa dính nhau như vợ chồng son.Vậy mà chưa thấy ae nào phản ảnh để mình fix lại.Bộ này đã khắc phục và add thêm rất nhiều logo và symbol.Qua đây mình cũng xin gửi lời cảm ơn đến Victchung đã shared cho mình bộ logo này và mình đã add chúng vào những bộ do mình mod.
Verdana mod symbol logo for N70.72.sis

Đã tét. Fonts này hd gớm. Anh em thích tét hãy thử nhé. Đừng quên click thanks daoquangsu nha;)

DreamLand

Posted via Mobile Device
Font của Dũng và Hiếu (dreamland) nè.Ở bộ hôm qua mình post còn 1 lỗi đó là các chữ hoa dính nhau như vợ chồng son.Vậy mà chưa thấy ae nào phản ảnh để mình fix lại.Bộ này đã khắc phục và add thêm rất nhiều logo và symbol.Qua đây mình cũng xin gửi lời cảm ơn đến Victchung đã shared cho mình bộ logo này và mình đã add chúng vào những bộ do mình mod.
Verdana mod symbol logo for N70.72.sis
huuhuu :D mobi em download được 7mb thì đành dừng lại trong khi font chỉ có 6mb :D, nghèo khổ quá :D
ước gì pc em có mạng :( , ko thì
Đã tét. Fonts này hd gớm. Anh em thích tét hãy thử nhé. Đừng quên click thanks daoquangsu nha;)

Posted via Mobile Device

hugon72

huuhuu :D mobi em download được 7mb thì đành dừng lại trong khi font chỉ có 6mb :D, nghèo khổ quá :D
ước gì pc em có mạng :( , ko thì
Posted via Mobile Device
Posted via Mobile DeviceDQS ơi font veranda pro lắm nhưng tahoma ổn hơn thích nhất là logo ấy cool lắm.pro add thêm logo hình súng đạn cuả ntd vào với .thêm vào tahoma nhé.hay hướng dẫn a e add vào cho thỏa chí tang bồng đi.truyền nghề đi cho đỡ vất vả tập trung cho vợ con đi.Hehe.Thank nhe

daoquangsu

Posted via Mobile DeviceDQS ơi font veranda pro lắm nhưng tahoma ổn hơn thích nhất là logo ấy cool lắm.pro add thêm logo hình súng đạn cuả ntd vào với .thêm vào tahoma nhé.hay hướng dẫn a e add vào cho thỏa chí tang bồng đi.truyền nghề đi cho đỡ vất vả tập trung cho vợ con đi.Hehe.Thank nhe
Posted via Mobile Device
Cảm ơn Dũng đã chia sẻ logo.Nói thật mình cũng chỉ thích font tahoma và arial.Tối nay mình sẽ add thêm logo và symbol do Dũng chia sẻ vào 2 bộ Tahoma và Arial.Sang mai sẽ trả kết quả cho các bạn.

hugon72

Posted via Mobile Device
Cảm ơn Dũng đã chia sẻ logo.Nói thật mình cũng chỉ thích font tahoma và arial.Tối nay mình sẽ add thêm logo và symbol do Dũng chia sẻ vào 2 bộ Tahoma và Arial.Sang mai sẽ trả kết quả cho các bạn.
Posted via Mobile Devicemay wá sài chung sở thích của chủ topic khà khà ăn ké dài dài.Dqs cái tahoma thêm :B mà ko đậm nét dc đổi tahoma bolt thì ko hiển thị chữ in đậm bài viết mới.có cách khác làm cho đậm hơn ko với lại sài mobi vina logo mạng làm 2 dòng nhìn mất thẩm mỹ.fix lại thì nhỏ wá thật là chẳng có gì hoàn hảo theo lòng tham con ng nhỉ .chờ symbolt và logo của bạN.Thank

conghungvn

đợi tin bác Sự từ hôm qua tới giờ chẳng thấy font đâu nhỉ? post cho ae thưởng thức đi :D

DreamLand

Đã có font chưa anh Sự ơi
Font trên bài 1 kìa bạn, nếu chờ font mới thì bạn cứ bình tĩnh :D
đợi tin bác Sự từ hôm qua tới giờ chẳng thấy font đâu nhỉ? post cho ae thưởng thức đi :D
anh DaoQuangSu đêm qua như là thức trắng để làm font. Bạn cứ chờ đi nè. Nhất định sẽ có font bạn thích, nghe phong phanh cũng khá vất vả.:(

teen9x_it

Cho mình hỏi với, sau khi tải mấy cái font đố về rồi thì làm thế nào để cài cho điện thoại N72 hả mấy pác :D(xin lỗi vì đã hỏi như vậy, nhưng mình gà lắm mấy pác ơi. Giúp mình với, mình đang rất cần:(()

TruBic

Well-Known Member
Cho mình hỏi với, sau khi tải mấy cái font đố về rồi thì làm thế nào để cài cho điện thoại N72 hả mấy pác :D(xin lỗi vì đã hỏi như vậy, nhưng mình gà lắm mấy pác ơi. Giúp mình với, mình đang rất cần:(()
Tải font về lấy tập tin sis cho vào thẻ nhớ, sau đó tìm đến tập tin đó bấm phím ok và cài, xong thì bạn nhớ khởi động lại máy nhé. Chúc thành công.

hongnguyentp

Font của bạn rất đẹp, nhưng rất nặng máy. mình cài font2in1 cho nó nhẹ. Cám ơn Daoquangsu nhiều!

dangkhoa4488

Anh Sự ơi cho em hỏi một tí?sao máy n70 của em lúc đầu cài font của anh vào nó hiển thị lên kiểu chữ mới nhưng sau khi hết pin tắt nguồn thì nó ko hiển thị nữa!em thích kiểu font đó lắm!giờ phải làm sao đây anh?anh giúp em với!

n2ln2l

Font của bạn rất đẹp, nhưng rất nặng máy. mình cài font2in1 cho nó nhẹ. Cám ơn Daoquangsu nhiều!

Đúng là 2in1 nhẹ hơn nhiều, mà rất nhẹ là đằng khác nhưng nó không giúp bạn hiển thị đầy đủ Tiếng Việt ở một số (nhiều) phần mềm được. Bạn thử rồi mới biết. Cũng 10Mb chứ mấy.Cắt bới hai bài nhạc là OK ngay mà dùng rất sướng. Phải cám ơn ĐQS đã chia sẻ bộ Font mới đúng chứ. Mỏi mắc ù tai với nó đó. Không biết ĐQS cận chưa không biết:D:D:D

hugon72

Anh Sự ơi cho em hỏi một tí?sao máy n70 của em lúc đầu cài font của anh vào nó hiển thị lên kiểu chữ mới nhưng sau khi hết pin tắt nguồn thì nó ko hiển thị nữa!em thích kiểu font đó lắm!giờ phải làm sao đây anh?anh giúp em với!
Posted via Mobile DeviceHầu hết các bộ font nặng cài trên thẻ đôi khi khởi động nó trở về font máy.Bạn vào e:\system\fonts lấy 2 file fontrouter.Dll và freetype.Dll cắt nó ,bỏ vào c:\system\fonts nhe,nếu chưa có foder font tự tạo nhé.trường hợp ko có 2 file .Dll,bạn fải intall lại font đó vì nhiều khi dùng cleartemp nó quét mất.
Chúc ban thành công

hugon72

Cài tất cả các font tren vào máy được không bạn ơi?
Được chứ,nhưng bộ nhớ máy n72 là 21MB ,n72EM là 19MB sợ chạy nhiều chương trình ko load nổi thôi,hạn chế cài vào máy là tốt nhất,để ram trống load ứng dụng nhanh hơn.:p

peacewar

CÁc bạn cho mình hỏi muốn xóa font ở trong thẻ nhớ thì phải làm thế nào?
Dùng cái font remove ko được vì hôm qua cài font đa ngôn ngữ + mấy font nữa nó hiện ra font nokia s60 san mình không thích font này lắm nhưng mà máy lại đang chạy cái loại này giờ ko remove được,vậy có cách nào để remov e ko có ai chỉ mình với...

conghungvn

Bạn cài X-plore vào! Cài xong mở nó lên và vào đường dẫn sau: E/ system/fonts. Đến đây bạn bấm phím 7 đề đổi tên thư mục fonts thành 1 cái tên gì đó khác đi. Sau khi đã đổi tên bạn bấm phím C trên đt để xoá! Sau khi xoá xong bạn tằt máy rồi bật lại, lúc này bạn vào appmanager mà xoá cái bạn cần xoá đi. Rồi cài lại font khác nếu thích! Chúc thành công. :D

n2ln2l

CÁc bạn cho mình hỏi muốn xóa font ở trong thẻ nhớ thì phải làm thế nào?
Dùng cái font remove ko được vì hôm qua cài font đa ngôn ngữ + mấy font nữa nó hiện ra font nokia s60 san mình không thích font này lắm nhưng mà máy lại đang chạy cái loại này giờ ko remove được,vậy có cách nào để remov e ko có ai chỉ mình với...

Lần sau bạn đừng cài mà dùng Sisboom bung nó ra hay bung tren PC rồi chép vào thẻ nhớ cho khỏe.
Một cách xoa đơn giản là lôi thẻ ra gắn nó vào PC và xóa cái bụp là xong:D:D:D