• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Những bộ Fonts tuyệt vời nhất dành cho S60v2 !!!

bonghge

CÁc bạn cho mình hỏi muốn xóa font ở trong thẻ nhớ thì phải làm thế nào?
Dùng cái font remove ko được vì hôm qua cài font đa ngôn ngữ + mấy font nữa nó hiện ra font nokia s60 san mình không thích font này lắm nhưng mà máy lại đang chạy cái loại này giờ ko remove được,vậy có cách nào để remov e ko có ai chỉ mình với...
Hoặc mất công khởi động lại máy:Tháo thẻ ra,khởi động lại máy,gắn thẻ vào,sau đó vào trình duyệt file tìm đến E/system/fonts xóa cấy bộp là xong nà^^:p

Mr_Sulla

Bạn nào có font tiếng trung đuôi *.gdr không. Mình muốn dùng font tiếng trung nhưng không ảnh hưởng tới font gốc của máy. Dùng kết hợp với font levinh2in1 được đó. Mình thích kiểu chữ mặc định của máy (N72). Mấy font *.ttf mình không thích lắm.Chỉ cần tiếng trung để vào UC7 thôi.Không cần mấy thứ tiếng nga nhật... gì gì đó đâu. Thank trước nha

hoanghuy16vn

Bạn có thể lấy font chữ tàu .Gdr ở Verdana mod DNN for N70N72.sis mà anh Sự đã post.Thật ra nếu muốn chạy Ucweb7.0 thì chỉ cần .Ttf là đủ. Theo mình thấy thì .Ttf mượt hơn gdr. Nếu bạn không muốn dùng font có chữ tàu thì pm cho anh Sự, anh ấy sẽ làm cho bạn bộ font .Ttf chuẩn Unicode mà chạy Ucweb7 ầm ầm, không tốn ram bằng font đa ngôn ngữ

Mr_Sulla

mình muốn font đế vào đc uc7 và ko làm thay đổi kiểu chữ của font levinh.Thử hết font của bác Dqs rùi.bác sự làm júp em đc ko
Posted via Mobile Device

daoquangsu

mình muốn font đế vào đc uc7 và ko làm thay đổi kiểu chữ của font levinh.Thử hết font của bác Dqs rùi.bác sự làm júp em đc ko
Posted via Mobile Device
Posted via Mobile Device
Font của bạn đây.Đúng theo yêu cầu của bạn đó .Bạn cũng có thể thay levinh.gdr bằng 1 font gdr tiếng việt khác nếu muốn.Mình vẫn phải sử dụng 1 ttf font để hiển thị tiếng việt trong opera browse, winfile,siêu icon...Bạn hãy cảm nhận sự khác biệt giữa ttf font và gdr font ở opera browse winfile...Với các chữ khác xem sao.Nói thật từ khi dùng ttf font mình không bao giờ dùng gdr font nữa.
levinh da ngon ngu by DQS for N70.72.sis

Chỉnh sửa cuối:

Mr_Sulla

Posted via Mobile Device
Font của bạn đây.Đúng theo yêu cầu của bạn đó .Bạn cũng có thể thay levinh.gdr bằng 1 font gdr tiếng việt khác nếu muốn.Mình vẫn phải sử dụng 1 ttf font để hiển thị tiếng việt trong opera browse, winfile,siêu icon...Bạn hãy cảm nhận sự khác biệt giữa ttf font và gdr font ở opera browse winfile...Với các chữ khác xem sao.Nói thật từ khi dùng ttf font mình không bao giờ dùng gdr font nữa.
levinh da ngon ngu by DQS for N70.72.sis
Cảm ơn DQS rất nhiều nha.E đã test rùi.E thích fonts này lắm.A quả là rất pro về fonts
Anh Sự à anh có thể sửa lỗi nhỏ của font này không ạ? Khi dùng UC vào pdaviet những topic có bài mới không hiển thị đậm lên,trong bộ gõ của anh8 khi nhấn phím 0 xuất hiện ô vuông trên và dưới số 0. Font này của anh ngoài vào đc UC7 còn sửa lỗi của font levinh đó là khi để chế độ im lặng đã có hình nốt nhạc. Symbol đã đủ hơn so với levinh. Với em thế là đủ. Mong anh sẽ sớm fix 2 lỗi mà em đã nói. Cảm ơn anh nhiều
Posted via Mobile Device

Chỉnh sửa cuối:

TruBic

Well-Known Member
font đẹp quá, nhưng mình thử xóa đi thì không được
Bạn hãy vào !\System\fonts đổi tên thư mục đó và xoá, ko thì dùng pm fontremove, nhung với font này cài trên thẻ thì dùng pm ko xoá được đâu, thế nên bạn nên đổi tên rồi xoá nhé.

dangkhoa4488

Posted via Mobile DeviceHầu hết các bộ font nặng cài trên thẻ đôi khi khởi động nó trở về font máy.Bạn vào e:\system\fonts lấy 2 file fontrouter.Dll và freetype.Dll cắt nó ,bỏ vào c:\system\fonts nhe,nếu chưa có foder font tự tạo nhé.trường hợp ko có 2 file .Dll,bạn fải intall lại font đó vì nhiều khi dùng cleartemp nó quét mất.
Chúc ban thành công

em làm đúng theo anh chỉ dẫn mà vẫn không được!em không biết làm sao nữa!máy n70 của em font chữ gốc sao nó rất mảnh và nhỏ so với những máy khác!nên em cài bộ font của anh cho chữa nó lớn cho đỡ mỏi mắt!Anh còn cách nào để cài được bộ font của anh hoặc giúp em làm thế nào bộ font gốc có kiểu chữ như những s60 khác cũng được!em đang cài font tiếng việt dùng fzzy.ttf cua anh ra ngay 31-07-2009.rất mong anh chỉ giúp dùm em!

daoquangsu

em làm đúng theo anh chỉ dẫn mà vẫn không được!em không biết làm sao nữa!máy n70 của em font chữ gốc sao nó rất mảnh và nhỏ so với những máy khác!nên em cài bộ font của anh cho chữa nó lớn cho đỡ mỏi mắt!Anh còn cách nào để cài được bộ font của anh hoặc giúp em làm thế nào bộ font gốc có kiểu chữ như những s60 khác cũng được!em đang cài font tiếng việt dùng fzzy.ttf cua anh ra ngay 31-07-2009.rất mong anh chỉ giúp dùm em!
Posted via Mobile Device
Máy bạn sử dụng fw china rùi.Bạn đang sử dụng bộ font nào up fontroute.ini lên mình sẽ edit lại cho máy bạn.

Tduy

Anh có thể sửa lỗi nhỏ của font này không? Khi dùng UC vào pdaviet những topic có bài mới không hiển thị đậm lên,trong bộ gõ của anh8 khi nhấn phím 0 xuất hiện ô vuông trên và dưới số 0. Font này vào đc UC7 còn nhë máy.Cảm ơn DQS rất nhiều nha!

daoquangsu

Anh có thể sửa lỗi nhỏ của font này không? Khi dùng UC vào pdaviet những topic có bài mới không hiển thị đậm lên,trong bộ gõ của anh8 khi nhấn phím 0 xuất hiện ô vuông trên và dưới số 0. Font này vào đc UC7 còn nhë máy.Cảm ơn DQS rất nhiều nha!
Posted via Mobile Device
Bạn nói rõ bộ nào được không hình như bạn đang nói đến bộ dùng font lê vinh ah.Để có chữ đậm khi có bài mới ở bộ này rất khó.Vì mình chưa có tool nào để edit lại gdr(nguyên thủy thi font levinh đã không thể hiển thị chữ đậm khi có bài mới).Mình đang tìm 1 font ttf có nét giống font levinh chỉnh sửa lại rồi convert thành gdr cho các bạn. Đành lại phải wait thôi

Mr_Sulla

Posted via Mobile Device
Bạn nói rõ bộ nào được không hình như bạn đang nói đến bộ dùng font lê vinh ah.Để có chữ đậm khi có bài mới ở bộ này rất khó.Vì mình chưa có tool nào để edit lại gdr(nguyên thủy thi font levinh đã không thể hiển thị chữ đậm khi có bài mới).Mình đang tìm 1 font ttf có nét giống font levinh chỉnh sửa lại rồi convert thành gdr cho các bạn. Đành lại phải wait thôi
Font levinh2in1 có thể hiển thị đậm topic khi có bài mới mà a. Trước đây e toàn dùng levinh2in1 thôi mà.Chữ topic có bài mới đậm hơn hẳn.(Chî dùng 1 font levinh2in1 để hiển thị tiếng việt)
Posted via Mobile Device

Tduy

Posted via Mobile Device
Font levinh2in1 có thể hiển thị đậm topic khi có bài mới mà A. (Chî dùng font levinh2in1 để hiển thị tviệt). Mà sao Ttpod 3.51 låi ko rõ TViệt ?. Nếu A có thế fix hết các lổi, mình sẽ dùng bộ font levinh đa N.Ngữ này. Thank you!

Thangnd31082

A ơi, e đa~ làm theo đúng hướng dẫn của a rồi mà vẩn ko sa0 x0á đc bộ f0nt đó

Ặc ! Làm kiểu gì mà lại không xóa được ! Chỉ cần đổi tên thư mục "Fonts" thành cái tên khác "Fonts" là xóa được mà !
Mà chữ của bạn gõ trên Máy tính casio Fx570Es hay sao mà toàn số với dấu vậy hả? Đề nghị cẩn thận hơn khi Pót bài nhé ! Mình không hỗ trợ Điều hành viên đâu mà là : Hãy giữ gìn sự trong sáng của Tiếng Việt bạn nhé !

Mr_Sulla

Ặc ! Làm kiểu gì mà lại không xóa được ! Chỉ cần đổi tên thư mục "Fonts" thành cái tên khác "Fonts" là xóa được mà !
Mà chữ của bạn gõ trên Máy tính casio Fx570Es hay sao mà toàn số với dấu vậy hả? Đề nghị cẩn thận hơn khi Pót bài nhé ! Mình không hỗ trợ Điều hành viên đâu mà là : Hãy giữ gìn sự trong sáng của Tiếng Việt bạn nhé !
Báo cáo bác là đã cài font levinh đa ngôn ngữ vào bộ nhớ máy thì ko thể rename fonts thành khác đc.Với các font khác thì rename ok. Mún xóa dùng fần mềm xóa font (chưa test) hoặc 4mat máy.
Posted via Mobile Device

daoquangsu

Báo cáo bác là đã cài font levinh đa ngôn ngữ vào bộ nhớ máy thì ko thể rename fonts thành khác đc.Với các font khác thì rename ok. Mún xóa dùng fần mềm xóa font (chưa test) hoặc 4mat máy.
Posted via Mobile Device
Posted via Mobile Device
Bạn vào thư mục font xóa fontroute.ini hoặc freetype.dll và fontroute.dll đi rồi restart máy nha.Mình đang fix lại font levinh cho các bạn rùi.Please wait..

conghungvn

Posted via Mobile Device
Bạn vào thư mục font xóa fontroute.ini hoặc freetype.dll và fontroute.dll đi rồi restart máy nha.Mình đang fix lại font levinh cho các bạn rùi.Please wait..
Posted via Mobile Device
Lại sắp được ăn ké font rồi đây! Có lẽ là phải đợi hơi lâu lâu vì gđ anh đang có việc... Anh sỰ nhỉ? =))
Nhà anh có việc như vậy mà vẫn đáp ứng đc nhu cầu của ae trên PV. E rất là phục anh! :D
Anh nhớ làm cho em bộ font như hôm qua em pm với anh nha!
Thanks! Sẽ mời anh đi nhậu vào 1 ngày gần đây!

dangkhoa4488

Posted via Mobile Device
Máy bạn sử dụng fw china rùi.Bạn đang sử dụng bộ font nào up fontroute.ini lên mình sẽ edit lại cho máy bạn.

fw china là sao hả anh vậy em mua nhằm hàng tàu phải khônng?anh giải thích cho em chút ít đi!em up cai mà anh nói lên nè anh xem hộ em nhé!mà sao khi anh edit lại em sẽ cài như thế nào anh chỉ em luồn nhé!cám ơn anh nhiều!
http://www.mediafire.com/download.php?nzzagme2nzz