• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Những bộ Fonts tuyệt vời nhất dành cho S60v2 !!!

phuonggm

Nhân tiện mình mún hỏi anh daoquangsu và các bạn trong 4rum. Ai bít thì giải thích dùm mình nhé. Chả là mình rất thích cỡ chữ tin nhắn là 11,5 mà ko bít làm thế nào. Hix. Giúp mình nhé
bạn hacdongphong cho mình xin FontRouter.Ini of bạn nhé. 1 cách học hỏi mà. Hì
Posted via Mobile Device

luanbkdn88

Posted via Mobile Device
Em quả là người chung tình số 1 đấy.Theo đuổi cô font ấy rất lâu rùi nhỉ.Em yên tâm anh sẽ sửa lại và tối mai sẻ post lên cho riêng em.Bái phục bái phục chàng khờ thủy chung.

Hì hì,anh Sự cứ trêu em.Thật ra em đã test tất cả các bộ font do anh up và em thấy bộ nào cũng đẹp cả nhưng đối vơi em thì em vẫn "bồ kết" nhất bộ font này,chỉ tiếc nó bị một số lỗi mà em không biết cách sửa thế nào cả.Anh Sự cố gắng fix dùm em nha,cảm ơn anh nhiều nhiều.Anh Sự không hổ danh là số 1 về font.=D>=D>=D>

leminhhai111

DQS hay anh em nào có thể chỉ cho mình cách chỉnh bộ font Tahoma mới . Khoảng cách chử trong x-plore với jukebox nó xa quá kg hiện dc hết chử . anh em nào biết chỉ cho mình cách chỉnh cho nó gần lại với thank anh em trước

daoquangsu

Hì hì,anh Sự cứ trêu em.Thật ra em đã test tất cả các bộ font do anh up và em thấy bộ nào cũng đẹp cả nhưng đối vơi em thì em vẫn "bồ kết" nhất bộ font này,chỉ tiếc nó bị một số lỗi mà em không biết cách sửa thế nào cả.Anh Sự cố gắng fix dùm em nha,cảm ơn anh nhiều nhiều.Anh Sự không hổ danh là số 1 về font.=D>=D>=D>
Posted via Mobile Device
Font của em đây rất đẹp đó,anh mới mod lại,đa ngôn ngữ không còn lỗi dấu và lỗi đăng nhập vào opera mini...không còn lỗi gì.Và đặc biệt đã hiển thị chữ đậm khi có bài mới trong diễn đàn.
download tại đây
Vừa rồi mình quên không tạo font italic nên không có chữ nghiêng,vậy thôi các bạn down lại nha

Chỉnh sửa cuối:

lecong1978

Đào Quang Su cho anh hỏi tí: nếu mình muốn chỉnh khoảng cách dòng chữ thì mình chỉnh ở đâu vậy trên file đuôi ini vậy em trai thanhk em trước ne

hoanghuy16vn

Nhân tiện mình mún hỏi anh daoquangsu và các bạn trong 4rum. Ai bít thì giải thích dùm mình nhé. Chả là mình rất thích cỡ chữ tin nhắn là 11,5 mà ko bít làm thế nào. Hix. Giúp mình nhé
bạn hacdongphong cho mình xin FontRouter.Ini of bạn nhé. 1 cách học hỏi mà. Hì
Posted via Mobile Device
Vậy thì đơn giản thôi. Bạn hãy sửa dòng LatinBold12=11.5 ví dụ như LatinBold12=Times New Roman@11.5

NGUYENTRANDUNG

Posted via Mobile Device
Font của em đây rất đẹp đó,anh mới mod lại,đa ngôn ngữ không còn lỗi dấu và lỗi đăng nhập vào opera mini...không còn lỗi gì.Và đặc biệt đã hiển thị chữ đậm khi có bài mới trong diễn đàn.
download tại đây

daoquangsu font này đẹp thật. Mình đang dùng nè nhưng nếu muốn thêm fzzy.ttf thì phải edit thế nào vậy bạn?

daoquangsu

Vậy thì đơn giản thôi. Bạn hãy sửa dòng LatinBold12=11.5 ví dụ như LatinBold12=Times New Roman@11.5
Posted via Mobile Device
Hè hè chú Huy à rất tiếc là không có cỡ font nào là số lẻ như vậy.Cỡ font chỉ là các số nguyên dương thôi nha.

daoquangsu

daoquangsu font này đẹp thật. Mình đang dùng nè nhưng nếu muốn thêm fzzy.ttf thì phải edit thế nào vậy bạn?
Posted via Mobile Device
Để mình edit luôn cho Dũng.Mà Dũng có thêm symbol và logo không vào không để mình add vào?

jimmyvn88

Đi làm ở bịnh viện lâu lâu mới có chút tg rãnh ghé diễn đàn mà thấy kỳ quá. còn về phần em trai này hãy coi kỹ lại mình hỏi gì và hoanghuy trả lời gì mà đã vội phát biểu vậy ne . 2 cái đó có ăn nhập gì đâu
Sorry anh nhiều. em nhầm lẫn chết người. Bác Sự giúp anh nè phát. Nhưng theo em bít thì hình như ko chỉnh đc thì phải

DreamLand

Em vừa dùng font mới anh vừa up, pro, hấp dẫn không tả nổi.:D
Topic nào xem rồi sẽ là in nghiêng và nét nhỏ, rất đẹp. Topic nào chưa đọc sẽ là chữ thường và in đậm.:D
Nét chữ ở mọi giao diện đều rất đẹp.
Anh Sự edit font cho anh Dũng rồi cho em xài ké với nha, em nghe anh Dũng nói mà... hic
cảm ơn anh đã cho mọi người những bộ font rất pro này. :)
Posted via Mobile Device

daoquangsu

Đi làm ở bịnh viện lâu lâu mới có chút tg rãnh ghé diễn đàn mà thấy kỳ quá. còn về phần em trai này hãy coi kỹ lại mình hỏi gì và hoanghuy trả lời gì mà đã vội phát biểu vậy ne . 2 cái đó có ăn nhập gì đâu
Posted via Mobile Device
Bác lại hiểu nhầm em rùi.Cái này em đã trả lời ai đó trong diễn đàn rùi nên không muốn nhắc lại.Anh có không hài lòng gì thì chỉ nói mình em thôi nha đừng vơ đũa cả lắm thế đụng chạm tới mọi người.Dù sao em vẫn trả lời lại.Để tăng khoảng cách giữa 2 kí tự có 2 cách
cách 1 mod lại font đó tăng khoảng trắng lên.Cách này khó làm nhưng hiệu quả thành công cao
cách 2 sửa lại .ini thêm đuôi :L(line) khoảng cách dòng hoặc :W vào sau giá trị font (vd ...=*@12:L2).Cách này đơn giản nhưng hiệu quả không cao(không thể lớn hơn khoảng trắng có sẵn)

nghanh_pc

Mấy bác bỏ qua nhau nhé anh em mà. Chỉ nhầm lẫn chút thui nhỉ. Mà bác Dũng cần edit gì bác Sự cho em làm với rùi bác duyệt lại và up cho bác Dũng. Em đang học nghề mà rảnh quá. Chìa tay xin việc vậy. Các bác đừng cười em nha

phuonggm

Anh daoquangsu oi.E đã chỉnh sửa như sau
LatinBold12=TahomaBD@11:A
,方正大黑@11:A:Y1
sao trong tin nhắn vẫn là nét mảnh vậy anh.E đã thêm B nhưng kết qủa k thay đổi
Bạn nào am hiểu giúp mình với vì anh daoquangsu ít ol lắm
Posted via Mobile Device

daoquangsu

Anh daoquangsu oi.E đã chỉnh sửa như sau
LatinBold12=TahomaBD@11:A
,方正大黑@11:A:Y1
sao trong tin nhắn vẫn là nét mảnh vậy anh.E đã thêm B nhưng kết qủa k thay đổi
Bạn nào am hiểu giúp mình với vì anh daoquangsu ít ol lắm
Posted via Mobile Device
Posted via Mobile Device
Em sửa TahomaBD thành Tahoma Bold nha

daoquangsu

Vậy bạn edit hộ mình nha:D làm phiền bạn nữa rồi. Chỉ tội quá kết cái này:D
Posted via Mobile Device
Font của Dũng và Hiếu (dreamland) nè.Ở bộ hôm qua mình post còn 1 lỗi đó là các chữ hoa dính nhau như vợ chồng son.Vậy mà chưa thấy ae nào phản ảnh để mình fix lại.Bộ này đã khắc phục và add thêm rất nhiều logo và symbol.Qua đây mình cũng xin gửi lời cảm ơn đến Victchung đã shared cho mình bộ logo này và mình đã add chúng vào những bộ do mình mod.
Verdana mod symbol logo for N70.72.sis

Chỉnh sửa cuối: