• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[NAND + SD ROM]JDMS 1.6.2 Ultimate - Đẳng cấp NONE SENSE!

afriend

Bạn nào download dc 1.7 beta 2 RAM edition Thì Làm ơn up dùm qua Host khác nhé như Mega1280 hoặc Mediafire cám ơn nhiều download Mấy trang trên toàn 5k/s nản .

ars0912

bác down hotfile ý! tốc độ cũng khá mà,em down toàn được gần 100kb/s sắp xong rồi \:D/

ars0912

bác cho em hỏi recovery clockword mode up rom mới cũng làm như up rom đầu phải không ạ? sao em làm rồi mà nó vẫn là bản 1.7 thì phải :( vào đâu để xem chi tiết tên bản rom bác nhỉ?

ars0912

bạn tienmanh146 flash từ bản nào lên vậy? :( làm như flash rom ban đầu nó toàn load lại rom 1.7 cũ

bakery89

bản này chưa hoàn thiện nên xài oải quá,chưa thử rom mới,vẫn xài bản beta 1 + kernel mới
hôm này bị lỗi cảm ứng khi dùng phone hoặc gallery 3d,tự nhiên làm e nó mất giá quá,cứ như mấy e THAH ấy,gọi thì treo máy,FC loạn xạ
nghe bác massage000 nói có WP7 cho HD2 rùi àh,link đâu thế bác,e chiến thử xem

tienmanh146

bản này chưa hoàn thiện nên xài oải quá,chưa thử rom mới,vẫn xài bản beta 1 + kernel mới
hôm này bị lỗi cảm ứng khi dùng phone hoặc gallery 3d,tự nhiên làm e nó mất giá quá,cứ như mấy e THAH ấy,gọi thì treo máy,FC loạn xạ
nghe bác massage000 nói có WP7 cho HD2 rùi àh,link đâu thế bác,e chiến thử xem

Trên diễn đàn mình ấy bro , có hẳn 1 mục WP7 cho HD2 mà

bạn tienmanh146 flash từ bản nào lên vậy? :( làm như flash rom ban đầu nó toàn load lại rom 1.7 cũ

sáng nay thử WP7 , g mới flash lần đầu , có vđ j` sao bạn ,

ars0912

à tại mình flash mà nó vẫn là bản 1.7 cũ chưa lên được 1.7.2 :( thế cảm nhận của bạn về bản này thế nào?

tienmanh146

à tại mình flash mà nó vẫn là bản 1.7 cũ chưa lên được 1.7.2 :( thế cảm nhận của bạn về bản này thế nào?

Bản này nhah lắm bro , mọi thứ ok , bộ nhớ trong tuy chỉ tầm hơn 100mb nhưng có app2sd nên vẫn có thể cái đc nhiều app , mình thấy mỗi cái autobrightness nó làm sao ấy đáp ứng chậm lắm ,
Ah` còn 1 vấn đề nữa là sạc pin chỉ đc 90% đèn đã xanh +, bản 2.3 của MDJ cũng bị kiểu này

Chỉnh sửa cuối:

bakery89

mình đang chiến thử WP7 nè,mà copy dữ liệu với 4mat thẻ 16gb nó lâu quá,đợi mãi chưa xog,đuối ghê,đêm nay k biết mấy h mới ngủ đc đây

clarkht

Bản này nhah lắm bro , mọi thứ ok , bộ nhớ trong tuy chỉ tầm hơn 100mb nhưng có app2sd nên vẫn có thể cái đc nhiều app , mình thấy mỗi cái autobrightness nó làm sao ấy đáp ứng chậm lắm ,
Ah` còn 1 vấn đề nữa là sạc pin chỉ đc 90% đèn đã xanh +, bản 2.3 của MDJ cũng bị kiểu này

mình dùng MDJs_CyanogenMod7_v.2.3_NAND_A2SD+CWM có thấy thế đâu, hay bác dùng bản HD or froyo chứ ko phải bánh gừng

massage000

Bạn làm đúng hướng dẫn trong thread của bác Ancola chưa (tại ĐÂY)?

Lưu ý: Nếu đã Recovery và up một ZIP rom trước đó rồi thì bạn phải xoá Cache và Data đi nhé (mục wipe datawipe cache trong cửa sổ Recovery) rồi hãy up ZIP rom mới. Chúc thành công.

tienmanh146

mình dùng MDJs_CyanogenMod7_v.2.3_NAND_A2SD+CWM có thấy thế đâu, hay bác dùng bản HD or froyo chứ ko phải bánh gừng

Không ạ , sao nhầm đc giữa gingerbread và froyo , bản 2.3 thì của MDJs thì ko lỗi pin nhưng mà cái autobrightness đáp ứng chậm kinh

clarkht

Không ạ , sao nhầm đc giữa gingerbread và froyo , bản 2.3 thì của MDJs thì ko lỗi pin nhưng mà cái autobrightness đáp ứng chậm kinh

vậy bác dùng bản MDJs_CyanogenMod7_v.2.3_NAND đi, mình ko dùng auto bright nên ko để ý lắm, nhưng dùng bản này cũng đc, chưa phát hiện lỗi j, free ram cũng cao nữa, up WP7 từ đêm qua đên tối nay thì up lại bản này vì thẻ nhớ class 2 chạy wp7 chơi mấy game nặng méo tiếng @@

massage000

vậy bác dùng bản MDJs_CyanogenMod7_v.2.3_NAND đi, mình ko dùng auto bright nên ko để ý lắm, nhưng dùng bản này cũng đc, chưa phát hiện lỗi j, free ram cũng cao nữa, up WP7 từ đêm qua đên tối nay thì up lại bản này vì thẻ nhớ class 2 chạy wp7 chơi mấy game nặng méo tiếng @@

Bác chơi quá đi, rom nào cũng úp. Em đang bị Jaws MIUI mê hoặc. Bản mới chạy tít quá, lại hỗ trợ data.img (bao giờ JDMS có cái này đây :( )

ars0912

hỗ trợ data.img là sao hả bác? em ko thích MIUI vì nó phong cách táo quá! bây h chỉ thích JDMS thôi :D

tienmanh146

em up Wp7 từ sáng qua :)) unlock các kiểu luôn , nhưng mà ko dám chơi game , thẻ có class2 bác ạ đi cái thẻ em chết :D vẫn đang sinh viên :))
Thấy nó mượt mà lắm , nhưng mà ít thứ vọc nên em lại come back to Android :))

massage000

là cài đặt app lên thẻ nhớ đó bạn. đợt trước cũng có suy nghĩ giống hệt bạn, nhưng MIUI nó phát triển nhanh quá. 2 tuần lại ra phiên bản mới, chạy nuột :)