• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[NAND + SD ROM]JDMS 1.6.2 Ultimate - Đẳng cấp NONE SENSE!

ars0912

kernel mới của crawlingcity có gì ưu điểm hơn kernel bản đầu không bác massage?

massage000

kernel mới của crawlingcity có gì ưu điểm hơn kernel bản đầu không bác massage?

No OC, No UV, fix data, gsensor patch and more.

1 chi tiết mình để ý là bên XDA hiếm có series nào được hỗ trợ từ SD lên MAGLDR rồi RECOVERY đầy đủ như bản này. Có lẽ do có tới 3 đồng chí cùng làm nên tốc độ update rất nhanh và ko bị gián đoạn :p

Chỉnh sửa cuối:

ars0912

các bác cho em hỏi flash nhiều máy có bị làm sao không ạ? và khi flash bản mới thì dùng cái gì backup dữ liệu là tốt nhất? em mới flash được 1 2 bản nên chưa rành lắm

dungphp

các bác cho em hỏi flash nhiều máy có bị làm sao không ạ? và khi flash bản mới thì dùng cái gì backup dữ liệu là tốt nhất? em mới flash được 1 2 bản nên chưa rành lắm

Flash nhiều thì hỏng nhanh thôi, nếu kg flash thì máy có thể dùng được 10 năm nếu có thì 5 năm ! xõa đê

massage000

Đã thêm link Kernel Crawlingcity r1 trên post đầu. Anh em flash như các bản ZIP ROM nhé.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 17 minutes:

đợi bản FINAL lun,flash nhiều xót e ấy quá ^___^

Mình cũng vậy, chờ ra nhỏ giọt mất công lắm, nhưng sẽ cập nhật đầy đủ cho anh em. giờ sang thử mấy chú MIUI xem sao :-?

Cập nhật: Chạy nuột vãi hà! \-/

Chỉnh sửa cuối:

bakery89

cái kernel đó thay làm sao hả bác,e giải nén thấy có 3 cái thư mục,chẳng thấy file .dat đâu cả

hatnaf

Đã thêm link Kernel Crawlingcity r1 trên post đầu. Anh em flash như các bản ZIP ROM nhé.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 17 minutes:

Mình cũng vậy, chờ ra nhỏ giọt mất công lắm, nhưng sẽ cập nhật đầy đủ cho anh em. giờ sang thử mấy chú MIUI xem sao :-?

Cập nhật: Chạy nuột vãi hà! \-/

Cái gì nuột hả bác, JDMS hay MIUI . Bác đang test rom nào zay :D

massage000

Cái gì nuột hả bác, JDMS hay MIUI . Bác đang test rom nào zay :D

Mình đang thử bản MIUI byRaider X303 bên topic của bác Ancola. Cái JDMS đợi nó ra bản chính thức đã. Chắc đợi 1 thời gian nữa vì UD cũng mới là 3.0 beta :D

ars0912

buồn quá bản này beta này không hỗ trợ 1 số game với app thật :( chả biết bản tới có fix được không nhỉ?

h2love4ever

Bác nào biết cho hỏi RECOVERY là gì thế, lúc tắt máy đi có phần chọn REBOOT TO RECOVERY mà k hiểu RECOVERY là gì.

afriend

JDMS 1.7 beta 1.1 (ZIP FILE) >"< Lỗi Wifi .

Fix lỗi wifi làm sao đây các bác .

Chỉnh sửa cuối:

massage000

Q: - HÔM NAY CÓ GÌ HOT?
A: - Đương nhiên là sự kết hợp giữa bản Rom siêu tốc + Kỹ thuật build nhanh nhất hiện nay = JDMS 1.7 BETA 2 RAM EDITION \-/

Chi tiết tại ĐÂY
Link down BETA 2 tại ĐÂY

massage000

Bác cứ dùng thử bản Android nào chưa thử (em đề xuất Jaws MIUI mới nhất :p), hoặc thử hẳn WP7 :p đi, bên đấy đang xôm lắm. Bao giờ tác giả ra bản JDMS chính thức, đã hoàn thiện thì hãy dùng. Tình hình này sẽ ra vài bản Beta nữa cơ.

ars0912

bác massage cho em hỏi bác biết chỉnh chế độ đèn led báo tin nhắn không ạ?

massage000

Bác đi chợ search "Led me know" nhé, sẽ có nhiều tuỳ chỉnh về led notifications