• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[NAND + SD ROM]JDMS 1.6.2 Ultimate - Đẳng cấp NONE SENSE!

massage000

link down chậm quá 30 kb/s :(

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 10 minutes:

Đã cập nhật link down multiupload JDMS 1.7 beta lên post đầu... Sẽ kéo link Mediafire sớm nhất có thể...

Chỉnh sửa cuối:

romeonuoiheo

link down chậm quá 30 kb/s :(

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 10 minutes:

Đã cập nhật link down multiupload JDMS 1.7 beta lên post đầu... Sẽ kéo link Mediafire sớm nhất có thể...

Mình cũng vậy, chắc nhiu người down , Kiềm hảm sư sung sướng ....chậm như vậy nó mới zui :)

highway1vn

Đúng là chờ đợi có kết quả sướng cũng kéo dài lâu hơn keke. bản trước em dùng rất ổn khi dùng với 2G không dùng web pin rất tốt thế mà chỉ phi vào web nghich ngợm một chút là pin bị phập phù dù đã tắt hết hay restart nhưng vẫn tụt pin hôm nào đi xa là hồi hộp :-? hi vọng bản mới fix hết lỗi cũ =D>

massage000

Đây là lần đầu mình up rom ZIP FILE nhưng phải nói là rất đơn giản và tiện lợi. Tks bác Ancola đã hướng dẫn rất chi tiết và dễ hiểu tại ĐÂY

- Anh em ko có đầu đọc thẻ chú ý: Nên cop file rom vào thẻ nhớ trước khi tiến hành Recovery (mình ko có đầu đọc thẻ nên lại phải úp lại 1 NAND DFT khác để cop vào :p )
- Link Mediafire JDMS 1.7 beta tại ĐÂY
- Sẽ cập nhật cảm nhận bản mới này sau... :D

hatnaf

Điều quan trọng nhất mình quan tâm là lỗi 60mA khi nhận cuộc gọi và khóa bằng pin. Cần fix 2 cái này là 100%..... :( . Bác massage test thử sao rồi bác

massage000

Cảm nhận sau nửa tiếng sử dụng 1.7 beta:

1, Lần đầu boot ko vào được market :-? nhưng reboot phát là ok!

2, Về giao diện có thể nói là đẹp hơn hẳn version cũ. Hiệu ứng tắt màn hình độc đáo (như tắt tivi). Có thêm phần mềm themes chooser để thay đổi theme cho máy (cái này mình kết nhất).

3, Available space trong internal storage khá thấp: khoảng 100mb (cái này chắc do mình dùng 150MB System Par Layout nên thấp thế)

4, Đã fix được lỗi chỉnh CPU (kernel ko có OverClock, Smartass, bản nâng cấp tiếp theo tác giả sẽ add kernel tự sản xuất :D)

5, Đã fix được lỗi nhập pass bảo mật

6, Đã fix lỗi FC nút bấm trên tai nghe

7, Quadrant 1300 (nhưng sẽ nâng lên với kernel của tác giả bản nâng cấp sau)

8, Ram free có vẻ ít hơn, dù sao vẫn là beta, như thế tạm ổn rồi, chén bánh gừng thôi anh em :D

9, Lỗi fc với Operamini (down trên market thì dùng được)

Chỉnh sửa cuối:

hatnaf

Cảm nhận sau nửa tiếng sử dụng 1.7 beta:

1, Lần đầu boot ko vào được market :-? nhưng reboot phát là ok!

2, Về giao diện có thể nói là đẹp hơn hẳn version cũ. Hiệu ứng tắt màn hình độc đáo (như tắt tivi). Có thêm phần mềm themes chooser để thay đổi theme cho máy (cái này mình kết nhất).

3, Available space trong internal storage khá thấp: khoảng 100mb (cái này chắc do mình dùng 150MB System Par Layout nên thấp thế)

4, Đã fix được lỗi chỉnh CPU (kernel ko có OverClock, Smartass, bản tác giả sẽ add kernel tự sản xuất :D)

5, Đã fix được lỗi nhập pass bảo mật

6, Đã fix lỗi FC nút bấm trên tai nghe

... Sẽ cập nhật thêm

Fix rất tốt, nghe thèm quá nhưng lỗi 60mA , 60mA .......đã fix chưa bác........ hix hix hix :(

massage000

Fix rất tốt, nghe thèm quá nhưng lỗi 60mA , 60mA .......đã fix chưa bác........ hix hix hix :(

Ăn chơi ko sợ mưa rơi. Cứ cài đi bác. Cái lỗi 60maH nghe nói bên xda đã fix được rồi. Và nó hoàn toàn ko phải lỗi của các bản ROM

bakery89

đang test thử,thấy khá ngon,các app mình restore vô tư,k bị lỗi gì hết,đc cái rom 2.3 hợp thời,bộ nhớ trong sau khi cài còn 600mb nên chắc máy HD2 thường chịu k nổi rom này rùi,máy hoạt động liên tục nên k biết còn bị lỗi 60mAh nữa k,nhưng nghe nói cách fix đơn giản là tắt GPS đi là xog,k biết rom này có fix thế đc k,bác nào bị thì cứ thử,chẳng mất gì ^___^

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 11 minutes:

àh,có bác nào biết cách thay cái icon pin k,e thích cái icon hình tròn mà ở giửa ghi số %,vòng tròn thì nó giảm dần theo pin,màu cũng thay đổi nữa,loại mà đo từng % 1 ấy

feedback lỗi đầu tiên: app music k dùng đc,mở thử 1 bài là bị FC văng ra ngay,nhưng cái này chẳng ảnh hưởng gì vì h powerAMP nghe đỉnh rùi ^___^

Chỉnh sửa cuối:

BboyRong

Bác chủ thớt và mọi người cho e hỏi cái..rom này có sử dụng pin dung lượng 2300mah đc ko.. e đang định tậu 1 quả nhưng nghe nói chạy rom android phải có kernle tương thíc mới dùng đc có đúng ko bác...

bakery89

ôi mà nhiều game HD bị báo lỗi copy quá,hình như k tương thích với 2.3 hay sao ấy

bakery89

rom này mà thay Kernel của Projection vào là lõi wifi error ngay,h làm sao fix đây các bác

massage000

anh em cứ từ từ, đây mới là beta, kernel cũng chưa chuẩn, rồi đâu sẽ vào đấy thôi. điểm tiến bộ nhất hình như là pin. mình cảm thấy nó ko bị hao nhanh khi sử dụng so với phiên bản trước. (lợi thế mà bánh gừng mang lại chăng :-? )

hatnaf

Bản này chụp hình và quay phim, âm thanh có khá hơn bản 1.6.2 ko nhỉ. bản 1.6.2 âm thanh nhỏ quá

massage000

Bản này chụp hình và quay phim, âm thanh có khá hơn bản 1.6.2 ko nhỉ. bản 1.6.2 âm thanh nhỏ quá

rất tiếc là ko khá hơn mấy :(

CẬP NHẬT: anh em còn băn khoăn data ko hoạt động hay thay kernel khác ko có wifi thì kiên nhẫn đợi nhé, sắp có 1.7 beta 1.1 rồi. Kernel mới của Crawlingcity ;)

ĐÃ CÓ 1.7 BETA 1.1.
Chi tiết tại ĐÂY
Link down tại ĐÂY

Chỉnh sửa cuối: