• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NAND ANDROID TRÊN HD2 - THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN

quangeuro

Hi bro,

Cám ơn vì đã hồi âm. Mình cài xong, cài "Quadrant" để benchmark thì bị reboot. Mình không biết có sai sót gì không nữa vì thấy có phần SWAP gì đó. Bro cũng bị reboot khi cài app giống như mình. Vậy chắc do rom rồi. Thanks nhé.

Rom MIUI mình xài thấy hao pin hơn nhiều so với CM7 đối với máy của mình & cảm nhận của cá nhân mình.

À mình hỏi thêm chút phần cache rom yêu cầu là 5 mình có thể để lớn hơn được không? Nếu để lớn thì nó sẽ tốn bộ nhớ trong của mình à? Thanks
Mình nghĩ là do mình cài đặt thiếu gì đó nên cài app không được, tại hơi dốt tiếng Anh. Mình chưa thấy ai trên xda nói về lỗi này cả
Rom MIUI pin ngang ngửa CM7 hao pin là do bạn không tắt auto sync hoặc chưa wipe full
Cache 5 bạn để lớn hơn cũng không sao. Nhưng rom yêu cầu 5 là ổn rồi bạn

wynnusedat

Thanks man,

Minh đã tắt hết các chế độ SYNC, wifi, 3G, ... rồi đó chứ. Hôm qua tới giờ toàn để máy standby không à. Lâu lâu mở lên kiểm tra thấy pin tụt ghê quá. Không có cuộc gọi nào cả nhé, cũng ko có tin nhắn luôn.

Up lên cho ai đã dùng Dorimanx thành công hướng dẫn tụi mình flash. Thanks all.

erosehl

Rom này yêu câu bạn nên cài swap để thể thực sự đúng nghĩa là HIGH-END và là full version(A2SD+,freeram,scrip..vv)
Có 2 cách để bản thực hiện swap
Cách 1:Format thẻ
B1:Backup lại mọi dữ liệu trên thẻ nhớ
B2:Vào recovery,chọn tới thẻ partition sd,bạn có thể có thể chọn 1024mb,swap 256mb(Thao tác này sẽ làm cho bạn mất hết dữ liệu trên thẻ nhớ,vì vậy bạn cần phải backup lại mọi dữ liệu.)
B3:Tháo thẻ nhớ ra và lắp vào đầu đọc thẻ,bạn format thẻ với thông số như sau:
FAT32
32Block(Chú ý không phải là 4096 như mặc định của windows đặt sẵn khi format thẻ)
Dùng 32Block để tăng hiệu năng tốc độ đọc và ghi thẻ.
Cách 2:Đối với những bạn không muốn format lại thẻ thì nên dùng cách sau
B1:Download file tại ĐÂY

B2:Copy file vừa download về vào thư mục gốc của thẻ nhớ
B3:Lên market down phần mềm Terminal Emulator về.
B4:Gõ từng dòng lệnh sau
su - (Phải có dấu cách giữa su và dấu gạch ngang)
sh /sdcard/sdswap250.sh (Dấu cách giữa sh và /)
Đợi cho đến khi finish.
CÀI ROM
B1:Task29(Để tránh phát sinh các lỗi sau khi bạn cài rom như máy bị reboot,hao pin,một số phần mềm bị lỗi khi cài..vv)
B2:Cài MAGLDR
B3 Cài recovery
Không ODEX(Yêu cầu 150mb system)
misc ya 1M
recovery rrecov|ro|nospr filesize recovery-raw.img
boot yboot|ro 5M
system ya 150M
cache ya 5M
userdata ya|asize|hr allsize
Có ODEX(Yêu cầu 170mb system)
misc ya 1M
recovery rrecov|ro|nospr filesize recovery-raw.img
boot yboot|ro 5M
system ya 170M
cache ya 5M
userdata ya|asize|hr allsize
B4:Cài rom của Droidmax thôi chần chờ gì nữa.Các bạn nên dùng advance taskiller và đặt thời gian để phần mềm autokill.Bởi vì chức năng autokill của hệ thông android đã được tác giả tắt.Đây là lời khuyên của tác giả.
Cảm Nhận
Đây là một bản rom có hiệu năng cao cho Hd2,hiện tại tác giả đã ngừng cho ra bản rom nữa vì tác giả đã qua dùng samsung galaxy s2 :)) nhưng bạn cứ yên tâm bản 3.1.5 là bản ổn định mình đang dùng,pin khá good,điểm benchmark do Quardrant Standar chấm là được 1913 với xung nhịp 1305GHz.A2SD tận dụng một cách triệt để....

thienvu533

có bạn nào xài rom Dorimanx-ROM-HIGH-END không. mình cài app là lại bị reboot, bình thường thì lâu lâu vẫn bị . tóm lại là không cài app vào được luôn. các rom khác vẫn bình thường

Mình cũng bị như vậy. Bạn đã có cách giải quyết chưa? Chỉ mình với

4F47321A

Rom này yêu câu bạn nên cài swap để thể thực sự đúng nghĩa là HIGH-END và là full version(A2SD+,freeram,scrip..vv)

Thanks bro nhiều lắm.

• Cho mình hỏi thêm ODEX là cái gì thế?
misc ya 1M
recovery rrecov|ro|nospr filesize recovery-raw.img >>> cái này làm thế nào?
boot yboot|ro 5M
system ya 170M
cache ya 5M
userdata ya|asize|hr allsize >>> cái này làm thế nào?

Last edited by a moderator:

virgo219

mọi người cho mình hỏi 1 câu lạc đề xíu nha,lúc mình mua htc hd2 t-mobile về,nó có sẵn miếng dán màn hình đã lắm,mình có thể tháo ra gắn vô lại được,nhưng mình xài lâu ngày nó bị bẩn rồi,mình chạy ra tiệm mua 1 miếng dán màn hình mới 50k only....==',mua về dán,sao nó dính vô luôn màn hình,tháo ra dán vào lại thì không ăn nữa,không biết miếng dán lúc đầu có sẵn trên hd2 mình mua có phải là miếng dán từ tính không ạ???nếu phải thì các bạn chỉ hộ mình chỗ nào mua miếng dán đó với,mình ở HCM nhé...cảm ơn các bạn rất nhiều....=]=]

quangeuro

mọi người cho mình hỏi 1 câu lạc đề xíu nha,lúc mình mua htc hd2 t-mobile về,nó có sẵn miếng dán màn hình đã lắm,mình có thể tháo ra gắn vô lại được,nhưng mình xài lâu ngày nó bị bẩn rồi,mình chạy ra tiệm mua 1 miếng dán màn hình mới 50k only....==',mua về dán,sao nó dính vô luôn màn hình,tháo ra dán vào lại thì không ăn nữa,không biết miếng dán lúc đầu có sẵn trên hd2 mình mua có phải là miếng dán từ tính không ạ???nếu phải thì các bạn chỉ hộ mình chỗ nào mua miếng dán đó với,mình ở HCM nhé...cảm ơn các bạn rất nhiều....=]=]
đúng là miếng dán từ tính. bạn tìm trên google nhé

alexander

Các bác ơi , cho em hỏi chuyện này hơi lạc đề xíu mà hem tìm thấy ở mục nào hết.
Chả là hồi xưa em up ROM lapy Compaq cũ, sau đó em bán máy và lên đời em Dell core i5.
Nhưng khổ cái là em bận công việc mới nên không có thời gian vọc úp iếc...
Và từ khi xài lapy mới thì em cắm HD2 (xài ROM NDT MIUI V.17 của bác langthang kernel version 2.6.32.15_tytung_r10) thì không Sync dc với máy tính, chuyển qua chế độ USB thì vẫn thấy, nhưng các chương trình HTC Sync.....thì "No device"....
Giúp em với...hic hic.....
P/S : em úp ROM bằng CLK_recovery

Các bác ơi , cho em hỏi chuyện này hơi lạc đề xíu mà hem tìm thấy ở mục nào hết.
Chả là hồi xưa em up ROM lapy Compaq cũ, sau đó em bán máy và lên đời em Dell core i5.
Nhưng khổ cái là em bận công việc mới nên không có thời gian vọc úp iếc...
Và từ khi xài lapy mới thì em cắm HD2 (xài ROM NDT MIUI V.17 của bác langthang kernel version 2.6.32.15_tytung_r10) thì không Sync dc với máy tính, chuyển qua chế độ USB thì vẫn thấy, nhưng các chương trình HTC Sync.....thì "No device"....
Giúp em với...hic hic.....
P/S : em úp ROM bằng CLK_recovery
Khi cắm cáp vào mặc định nó sẽ hiện menu có các lựa chọn, trường hợp này bạn đang để ở chế độ Disk Driver rồi.

virgo219

mọi người ơi,cho mình hỏi với,mình đang xài ROM MIUI YUGOPORTS MIUI 2.3.30 (Link đây:http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1591151) bên XDA,mọi người bên theard YUGOPORTS bảo là xài bản ROM này với kernel DORIMANX 6.4 thì rất ok,mình tải cái kernel đó về rồi (link đây luôn ạ:http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1322639),nhưng bên trong file .zip của cái kernel này quá nhiều file,nào là ics,sense,...,trong theard DORIMANX cũng có hướng dẫn cách install,nhưng trình tiếng Anh mình kém quá,không biết làm có đúng không,mong mọi người giúp mình làm sao với cái kernel DORIMAN này với....help me,plz...TT.TT!!Cảm ơn mọi người nhiều ạ.

không ai giúp mình sao...buồn thế này.....
Bạn copy file .zip của Kernel vào thẻ nhớ rồi cài qua Recovery như flash rom thôi, khi flash nó sẽ có các lựa chọn, bạn chọn đúng bản Android đang dùng như Sense, ICS,... nhé.

quangeuro

mình đang sử dụng rom sense 3.5 RCmix3D thì bị tình trạng khi nghe cuộc gọi xong mình bấm nút power mà cuộc gọi không tắt mà chỉ tắt màn hình. bạn nào chỉ cách khắc phục với

mình đang sử dụng rom sense 3.5 RCmix3D thì bị tình trạng khi nghe cuộc gọi xong mình bấm nút power mà cuộc gọi không tắt mà chỉ tắt màn hình. bạn nào chỉ cách khắc phục với
Với Android thì chịu khó ngắt cuộc gọi bằng phím ảo trên màn hình vậy chứ Power mặc định là tắt màn hình rồi.

quocanhp82

htc hd2 úp room bị mất sóng, cần cao thủ vào giúp!!

-Tình hình là em có con htc hd2 t-mobile bình thường dùng room android MIUI ,sóng sánh ngon lành.
hôm nay mang ngịch úp mấy bản room sence 3.0. Chẳng hiểu thế nào mà giờ mất cả sóng, máy không nhận sim.em đã up lại thử bản room khác nhưng vẫn không nhận sim. các cao thủ vào giúp em vụ này với .:(:)(:)(:)(:)(:)(:)((

-Tình hình là em có con htc hd2 t-mobile bình thường dùng room android MIUI ,sóng sánh ngon lành.
hôm nay mang ngịch úp mấy bản room sence 3.0. Chẳng hiểu thế nào mà giờ mất cả sóng, máy không nhận sim.em đã up lại thử bản room khác nhưng vẫn không nhận sim. các cao thủ vào giúp em vụ này với .:(:)(:)(:)(:)(:)(:)((
Bạn Task29 sau đó úp lại WM6.5 xem sao nhé.