• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NAND ANDROID TRÊN HD2 - THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN

luan7

HD2 thì chỉ có chạy WM là ổn nhất thôi...:p Bạn không thích MIUI, không thích Android Sense, không thích WP7 thì chỉ còn các bản Android ICS, CM7 và CM9 thôi.

ICS thì cứ đơ đơ ý em cũng không thích bác ạ, CM7 hay CM9 thì nên dùng gì ạ? Mà có khi em về rom Ship xem sao. Từ lúc cầm chú HD2 đã biết mặt em nó thế nào đâu. :D

ICS thì cứ đơ đơ ý em cũng không thích bác ạ, CM7 hay CM9 thì nên dùng gì ạ? Mà có khi em về rom Ship xem sao. Từ lúc cầm chú HD2 đã biết mặt em nó thế nào đâu. :D
Không nhất thiết phải úp Ship rom đâu vì máy bạn có HSPL rồi nên cứ bản rom cook mới nhất mà úp nhé. Chúc mừng bạn gia nhập hội "sư tử" già...:D

luan7

bác cho em link bản cook WM ngon ngon với, em tìm mà nhiều quá không biết đâu mà lần.
Mà hội " sư tử" già là hội gì đậi ca?

bác cho em link bản cook WM ngon ngon với, em tìm mà nhiều quá không biết đâu mà lần.
Mà hội " sư tử" già là hội gì đậi ca?
Bạn chọn bản rom của Man PhamQuang ý chạy tốt hơn.... Hội sư tử già là hội HD2 già cỗi đấy...:D

Mấy bác cho em hỏi: Có thế up android trên nand và trên thẻ sd được không??

Tại em thấy có cái topic này nói được, mà không biết sự thật thế nào. Bác nào làm rồi thì chỉ mình với.

http://www.pdaviet.net/showthread.p...droid-1-trên-NAND-amp-1-trên-SD-cho-HD2/page3

Thanks!
Úp được nhưng mình chưa thử úp bao giờ vì mình không khoái chạy dualboot kiểu đó. Bạn cứ theo hướng dẫn mà thực hiện thôi.

kheo

Theo WM mấy năm rồi vì phải dùng công việc. Bây giờ thử chuyển sang dùng Android xem nhưng vẫn muốn giữ nguyên WM cũ đang chạy. Như thế là phải dùng ở chế độ dualboot phải ko các bác. Hôm nay mình xem thì nếu chạy dualboot có nghĩa là gốc vẫn chạy WM và Android sẽ chạy ảo trong WM đó. Ko biết hiểu thế có đúng không. Việc chạy song song như thế có ổn ko, có bị tiêu tốn bộ nhớ quá ko vì WM vẫn chạy. Các bác có kinh nghiệm trả lời giúp nhé.

Muốn lấy bản Android mới nhất chạy được cho HD2, chạy trên thẻ nhớ (có phải chạy dualboot thì lúc nào cũng phải chạy trên thẻ ko nhỉ) thì lấy ở đâu nhỉ?

Thanks!

Theo WM mấy năm rồi vì phải dùng công việc. Bây giờ thử chuyển sang dùng Android xem nhưng vẫn muốn giữ nguyên WM cũ đang chạy. Như thế là phải dùng ở chế độ dualboot phải ko các bác. Hôm nay mình xem thì nếu chạy dualboot có nghĩa là gốc vẫn chạy WM và Android sẽ chạy ảo trong WM đó. Ko biết hiểu thế có đúng không. Việc chạy song song như thế có ổn ko, có bị tiêu tốn bộ nhớ quá ko vì WM vẫn chạy. Các bác có kinh nghiệm trả lời giúp nhé.

Muốn lấy bản Android mới nhất chạy được cho HD2, chạy trên thẻ nhớ (có phải chạy dualboot thì lúc nào cũng phải chạy trên thẻ ko nhỉ) thì lấy ở đâu nhỉ?

Thanks!
Bản Android SD chạy trên thẻ nhớ ngon hay không còn phụ thuộc vào Class của thẻ, bản rom WM có hỗ trợ chạy DualBoot Android. Các bản rom Android SD thì bạn có thể sang đây tham khảo và tải nhé.

virgo219

mọi người ơi,cho mình hỏi xíu,mình đang xài rom cm7 của bác langthang,giờ mình muồn kiểm tra xem radio của mình là bao nhiêu khi đang chạy android và mọi người giúp mình cách hạ radio xuống được hem......help me...plz!!!

mọi người ơi,cho mình hỏi xíu,mình đang xài rom cm7 của bác langthang,giờ mình muồn kiểm tra xem radio của mình là bao nhiêu khi đang chạy android và mọi người giúp mình cách hạ radio xuống được hem......help me...plz!!!
Bạn vào Settings/About/Informations xem ở dòng Baseband nhé. Như hình minh hoạ dưới là Radio 2.15.50.14:

Còn hạ Radio thì bạn đưa máy về Bootloader rồi úp Radio bình thường.

virgo219

Cảm ơn bác dũng ạ,nhưng em tải radio về rùi giải nén ra nó có file .nbh à bác,làm sao up radio đây...huhu

ý em là tải cái file radio về rồi giải nén ra được cái file .nbh,đâu phải file .exe đâu sao chạy hả bác...huhu
Bạn giải nén rom Ship ra một thư mục rồi xoá file RUU_signed.nbh đi rồi copy file Radio .nbh vào và chạy RomUpdateUltility.exe để úp nhé.

quangeuro

có bạn nào xài rom Dorimanx-ROM-HIGH-END không. mình cài app là lại bị reboot, bình thường thì lâu lâu vẫn bị . tóm lại là không cài app vào được luôn. các rom khác vẫn bình thường

quangeuro

Dạo này hình như up lên google play HD2 xài rom MIUI của mình cài gameloft vào sau khi checking file xong nó báo "your device is not compatible with this game. please request a refund" gameloft nào cũng bị các game khác bình thường
không biết có ai bị giống mình không

wynnusedat

Newbie nhờ hướng dẫn chi tiết up rom Dorimanx-ROM-HIGH-END 3.1.5.1 N274 ODEX NO-HOME-

Dear all,

Mong mọi người hướng dẫn chi tiết các up rom Dorimanx-ROM-HIGH-END 3.1.5.1 N274 ODEX NO-HOME-REFRESH+ZRAM+SKIN+TWEAKS+CRON (http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1166948). Thanks

Mình làm hoài không được. Mình đã up thành công các rom MIUI, CM7 của bro langthang thành công nhưng với rom này thì không được. Máy mình là HD2 của Úc Telstra

Cảm nhận về rom của bro langthang:
  • CM7: mọi thứ OK
  • MIUI: sau khi cài rom xong máy tự động bật 3G (data gì gì đó không biết có phải 3G hay không), bắt mình phải cấu hình account Google. Mình cấu hình xong nó auto sync luôn. Hix, gmail của mình sắp FULL. Sau đó kiểm tra *101# thấy mất một khoản $ khá nhiều. HIX. Rom này tuỳ chọn OK, giao diện OK. Chỉ có điều hao pin quá đi mất. Mình đang tính flash lại rom Dorimanx nên nhờ hướng dẫn. Thanks

PS: post nhầm box, nhờ mod move vào box adroid hd2 giúp. Thanks. Mình mới post lần đầu. Mong mod thông cảm. Cám ơn nhiều

Chỉnh sửa cuối:

quangeuro

rom MIUUI bạn tắt autosync là được, rom này pin khá tốt đó bạn.
Dorimanx-ROM-HIGH-END 3.1.5.1 N274 ODEX NO-HOME-REFRESH+ZRAM+SKIN+TWEAKS+CRON rom này chia 5/150/5. rom này mình cài app là bị reboot không cài được

wynnusedat

rom MIUUI bạn tắt autosync là được, rom này pin khá tốt đó bạn.
Dorimanx-ROM-HIGH-END 3.1.5.1 N274 ODEX NO-HOME-REFRESH+ZRAM+SKIN+TWEAKS+CRON rom này chia 5/150/5. rom này mình cài app là bị reboot không cài được
Hi bro,

Cám ơn vì đã hồi âm. Mình cài xong, cài "Quadrant" để benchmark thì bị reboot. Mình không biết có sai sót gì không nữa vì thấy có phần SWAP gì đó. Bro cũng bị reboot khi cài app giống như mình. Vậy chắc do rom rồi. Thanks nhé.

Rom MIUI mình xài thấy hao pin hơn nhiều so với CM7 đối với máy của mình & cảm nhận của cá nhân mình.

À mình hỏi thêm chút phần cache rom yêu cầu là 5 mình có thể để lớn hơn được không? Nếu để lớn thì nó sẽ tốn bộ nhớ trong của mình à? Thanks