• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NAND ANDROID TRÊN HD2 - THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN

catalya

Máy em mấy ngày gần đây vô market tải cái ji xuống nó cũng báo lỗi (-101) là sao các bác,có bác nào biết hiện tượng trên chỉ giúp em cách khắc phục cái,ko tải được ji trên market chán quá đi

nguyenvietcttt

các bác cho hỏi là em chạy nand tren hd2 tmobile sao máy em mau hết pin quá vậy chừng nửa ngày là nó hết rồi , sạc đầy để qua đêm sáng ra là nó hết pin tắt nguồn chạy bản nand nào cũng vậy cả , kể cả các bản MIUI , em chạy radio Radio v2.14.50.04 (HD2-TMOUS) và đả thử Radio v2.15.50.14 (LEO ) cũng vậy , bác nào có cao kiến gì xin giúp dùm , em có 2 pin pin theo máy và pin gallio nhưng em thấy cũng vậy , không có thay đổi , , mong các bác giúp , thank
:(

các bác cho hỏi là em chạy nand tren hd2 tmobile sao máy em mau hết pin quá vậy chừng nửa ngày là nó hết rồi , sạc đầy để qua đêm sáng ra là nó hết pin tắt nguồn chạy bản nand nào cũng vậy cả , kể cả các bản MIUI , em chạy radio Radio v2.14.50.04 (HD2-TMOUS) và đả thử Radio v2.15.50.14 (LEO ) cũng vậy , bác nào có cao kiến gì xin giúp dùm , em có 2 pin pin theo máy và pin gallio nhưng em thấy cũng vậy , không có thay đổi , , mong các bác giúp , thank
:(
Bạn thử úp về WM xem còn hiện tượng đó không nhé. Nếu còn thì máy bạn bị lỗi ăn nguồn...

quangeuro

Bác nào cho hỏi màn hình bootscreen HTC trước cái hình động, thì làm cách nào để thay cái hình HTC vậy các bác

quangeuro

bạn có thể cho mình đường dẫn vào file đó không, cái nào mình cũng biết sơ sơ rồi tự mò tiếp. Rom mình xài là MIUI của langthang thay cái hình DTN serial by langthang đó

bạn có thể cho mình đường dẫn vào file đó không, cái nào mình cũng biết sơ sơ rồi tự mò tiếp. Rom mình xài là MIUI của langthang thay cái hình DTN serial by langthang đó
Bạn mở file boot/initrd.gz bằng 7z sẽ thấy file logo.rle là chính nó đấy, bạn search Google để tìm Tool convert từ file ảnh (jpg, phg hay bmp) sang file .rle, ảnh để dùng tạo logo phải có độ phân giải 480x800 pixels nhé.

cho mình hỏi dùng công cụ nào để đưa market của bản rom này sang bản rom khác
Công cụ là WinRar...:p Bạn mở file rom .zip ra bằng WinRar (không phải giải nén nha) rồi vào app extract file Vending.apk ra rồi add vào rom kia (cũng mở bằng WinRar nhé).

thangku1989

ai cho mình hỏi tại sao khi máy mình có cuộc gọi màn hình không sáng,bắt đầu từ khi bấm cuộc gọi và có cuộc gọi đến
mình đang dùng 2.3.7

ai cho mình hỏi tại sao khi máy mình có cuộc gọi màn hình không sáng,bắt đầu từ khi bấm cuộc gọi và có cuộc gọi đến
mình đang dùng 2.3.7
Nhiều bạn đã gặp trường hợp như bạn. Bây giờ bạn cần format lại máy bằng Task29, format lại thẻ nhớ, cài Recovery rồi Full Wipe trước khi cài rom.

thangku1989

Nhiều bạn đã gặp trường hợp như bạn. Bây giờ bạn cần format lại máy bằng Task29, format lại thẻ nhớ, cài Recovery rồi Full Wipe trước khi cài rom.

hay là do máy không có thẻ nhớ ? Tại máy mình mới mất thẻ nhớ

luan7

Các pro cho em hỏi là HD2 nhà mềnh thì nên dùng Rom gì thì ngon. Em mới sắm 1 chú nên chẳng biết gì à.
Em thích WP7 nhưng nhanh hết pin quá, nhất là bản Tango nên chán. Sen cũng hay nhưng nặng wa.
Em thì không thích Apple nên không chơi với Miui đâu.
Các pro cho em ý kiến với nha. thanks all! :d

Các pro cho em hỏi là HD2 nhà mềnh thì nên dùng Rom gì thì ngon. Em mới sắm 1 chú nên chẳng biết gì à.
Em thích WP7 nhưng nhanh hết pin quá, nhất là bản Tango nên chán. Sen cũng hay nhưng nặng wa.
Em thì không thích Apple nên không chơi với Miui đâu.
Các pro cho em ý kiến với nha. thanks all! :d
HD2 thì chỉ có chạy WM là ổn nhất thôi...:p Bạn không thích MIUI, không thích Android Sense, không thích WP7 thì chỉ còn các bản Android ICS, CM7 và CM9 thôi.