• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NAND ANDROID TRÊN HD2 - THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN

hanhbkhn

Xin giúp E tạo Menu MAGLDR cho HD2

Các Bác cho E hỏi chút. E đã làm đúng các bước. HSPL 2.08.HSPL E cũng chạy rồi, E chạy xong Menu MAGLDR, Nó tự động khởi động lại và treo ở màn hình HTC , Có Bác nào biết cách xử lý giúp E với. E đã Task 29 mấy lần rồi chạy lại, nhưng vẫn bị tình trạng đó. Các Bác giúp E với

langthang262

Bạn chạy xong Task 29, phai vào Bootloader để chạy HSPL, xong nữa thì vào tiếp Bootloader để chạy MAGLDR, khi khởi động lại máy, ấn và giữ phím Power đến khi hiện đủ menu MAGLDR
P/s: Một số máy không cài được MAGDLR, thử cLK xem nhé

phonglquy

Xin các bác giúp e về rom sensation xl với ạ................

e đang sài bản rom sensation xl v2.3 của harldric bên 4rum xda, ko biết sao mấy lần gần đây sạc pin rất lâu khoảng hơn 3h mới full, như lần này e để máy từ lúc đúng 9h tới giờ 12h 15 rồi mà vẫn chưa báo full nữa hix, e để chế độ điện năng là bình thường, mấy lần trước cũng khoảng 2h30 - 45 là báo full rồi, thường e để mức pin còn 18% 15% hay 13% là sạc có khi còn 10% nhung chưa bao giờ để xuống hơn 10% mới sạc, ko biết vậy có đúng ko nữa, xin hỏi các bác có sạc pin lâu như e ko?................... Thank

myGenio

nạp càng lâu càng tốt( kinh nghiệm cá nhân, cũng như câu các cụ: nhai kỹ no lâu hoàn toàn đúng ) 3gio thì ăn thua gì, mình thường trươc khi đi ngủ cắm sạc, sáng dậy no căng dùng nghịch cả ngày tới đêm( mình dùng WP7.5)

myGenio

Các Bác cho E hỏi chút. E đã làm đúng các bước. HSPL 2.08.HSPL E cũng chạy rồi, E chạy xong Menu MAGLDR, Nó tự động khởi động lại và treo ở màn hình HTC , Có Bác nào biết cách xử lý giúp E với. E đã Task 29 mấy lần rồi chạy lại, nhưng vẫn bị tình trạng đó. Các Bác giúp E với
chắc sai bước nào đó hoặc thiếu bước n ào đó. giờ làm đúng như thế này đảm bảo dc ngay: http://www.pdaviet.net/showthread.p...TOOLKIT-ALL-IN-ONE-Update-v4-2-0-1-13-12-2011

hanhbkhn

Bạn chạy xong Task 29, phai vào Bootloader để chạy HSPL, xong nữa thì vào tiếp Bootloader để chạy MAGLDR, khi khởi động lại máy, ấn và giữ phím Power đến khi hiện đủ menu MAGLDR
P/s: Một số máy không cài được MAGDLR, thử cLK xem nhé

E đã thử cả 2 cách rồi đều ko đc bác ah!

atulaphan

Bạn đã làm theo thứ tự sau chưa?
Chạy HD2 Nand toolkit 4.2.0.1
1. HSPL: ấn volume down + end để vào bootloader
- ấn intall HSPL (chọn 2.0.8.HSPL để cài)
* C/ý: Trong HD2 Nand ToolKit tích hợp sẵn HSPL3, nếu các bạn muốn cho HSPL4 vào thì các bạn xóa file HSPL trong data/ref và copy file HSPL4 vào, đổi tên thành HSPL. Khi muốn cập nhật phiên bản HSPL mới các bạn thực hiện tương tự như trên.
2. Task29: ấn volume down + end để vào bootloader
- ấn Wipe (Task29)
3. Magldr: ấn volume down + end để vào bootloader
- ấn intall MAGLDR
* C/ý: Trong HD2 Nand ToolKit tích hợp sẵn Magldr 1.13
+ Để các lần sau không cần phải ấn volum down + end mà vẫn vào được MAGLDR 1.13 ta làm như sau: vào MAGLDR 1.13, ấn volume down đến mục 10 (Sevices) ấn chọn ( nút xanh, gọi) --> chọn mục 1 (Bootsettings) --> chọn mục 2 (AlwaysMenu) --> yes.
4. Recovery: Vào Magldr 1.13, ấn volume down đến mục 5 (usb flasher)
- chọn thông số cho rycovery, ấn Repartition để cài recovery
5. Radio ấn volume down + end để vào bootloader
- ấn brow chọn file RUU_signed.nbh (radio 2.15.50.14)
- ấn intall RUU
6. up rom:
- vào MAGLDR v1.13
- ấn nút volum down đến mục 8. AD recovery rồi chọn
- ấn nút volum down đến mục intall zip from sdcard rồi chọn
- ấn nút volum down đến bản rom rồi chọn
* Chú ý: - HD2 EU phải chia thẻ và chỉ up đc rom EU
- HD2 Tmo không chia thẻ chỉ up đc rom Tmo, nhưng khi đã chia thẻ thì up đc cả rom EU và Tmo.

bugartiveron

nạp càng lâu càng tốt( kinh nghiệm cá nhân, cũng như câu các cụ: nhai kỹ no lâu hoàn toàn đúng ) 3gio thì ăn thua gì, mình thường trươc khi đi ngủ cắm sạc, sáng dậy no căng dùng nghịch cả ngày tới đêm( mình dùng WP7.5)
bác dùng pin gì mà lâu dữ vậy.quả pin của bác chắc to bằng cục gạch mất.em cũng hay cắm sạc như bác dùng nhiều k được một ngày kể cả Android hay WP7.bác chỉ em với

phonglquy

dù bác có sạc qua đêm vẫn vậy thôi vì android sạc tới 100% là báo đèn xanh tự động ngắt sạc rồi mình đã có thử cắm cáp lại nhưng vẫn đèn xanh và ko có dấu hiệu sạc tiếp như lúc đèn đỏ còn WP7.5 thì mình ko biết(chỉ thik sài android thôi:p), còn bản rom mình sài tiết kiệm pin lắm sài bình thường ko đụng chạm gì nhiều thì hơn 3n mới hết vì đúng 2h5 mới nhảy 1%...........

nhưng giờ mình mún hỏi xem có bác nào sac pin lâu như mình ko, lần sạc gần nhất của mình là 3h 50 e nó mới báo đèn xanh hixhix, ko biết có bị xung đột gì ko nữa , nhưng chỉ bị mấy lần gần đây thôi khoảng 3-4 lần sạc hơn 3h mới full chứ lúc trước sài binh thường lần sạc nào cũng 2h30 2h45 là full rồi, xin các bác cao thủ cho e chút ý kiến ạ...................... thank...........

dù bác có sạc qua đêm vẫn vậy thôi vì android sạc tới 100% là báo đèn xanh tự động ngắt sạc rồi mình đã có thử cắm cáp lại nhưng vẫn đèn xanh và ko có dấu hiệu sạc tiếp như lúc đèn đỏ còn WP7.5 thì mình ko biết(chỉ thik sài android thôi:p), còn bản rom mình sài tiết kiệm pin lắm sài bình thường ko đụng chạm gì nhiều thì hơn 3n mới hết vì đúng 2h5 mới nhảy 1%...........
Bạn nói chỉ đúng khi bạn sạc tắt máy mà thôi, còn khi sạc mà vẫn mở máy thì đèn xanh báo full rồi nhưng ta rút sạc ra rồi cắm lại vẫn đèn đỏ như thường.

nhưng giờ mình mún hỏi xem có bác nào sac pin lâu như mình ko, lần sạc gần nhất của mình là 3h 50 e nó mới báo đèn xanh hixhix, ko biết có bị xung đột gì ko nữa , nhưng chỉ bị mấy lần gần đây thôi khoảng 3-4 lần sạc hơn 3h mới full chứ lúc trước sài binh thường lần sạc nào cũng 2h30 2h45 là full rồi, xin các bác cao thủ cho e chút ý kiến ạ...................... thank...........
Mình sạc cũng tầm thời gian như bạn thôi, thời gian sạc lâu hay không còn phụ thuộc vào bạn dùng pin đến bao nhiêu % thì sạc (mình thì cứ tầm 10% là sạc ngay).

phonglquy

Bạn nói chỉ đúng khi bạn sạc tắt máy mà thôi, còn khi sạc mà vẫn mở máy thì đèn xanh báo full rồi nhưng ta rút sạc ra rồi cắm lại vẫn đèn đỏ như thường.

từ ngày sài hd2 tới giờ e chưa bao giờ để tắt máy sạc pin cả, mới ngày đầu mua về, chỉ duy nhất 1 lần pin báo còn 13% máy tự nhiên tắt rồi sạc ko vô lun, e sợ e nó ko biết bị gì nên post bài hỏi các bác mà ko có ai trả lời hết, nên e tự xử lun nhúc nhích cọng cáp cho lỏng rồi cắm chặt lại làm gần nửa tiếng, ai ngờ thấy đèn đỏ liền click power , tạ ơn trời e nó đã khỏi bệnh rồi.............

lúc sau mới biết thì ra mình cài android theo MAGLDR thì tắt máy sẽ ko sạc được, nên chắc bác dinhtuandung test chưa kỹ thì phải , e tét lúc máy còn chạy mà tới 100% pin rút sạc ra cắm vô lại vẫn là đèn xanh và ko có dấu hiệu sạc tiếp chỗ logo pin chứ ko phải là đèn đỏ như bác nói.......

Mình sạc cũng tầm thời gian như bạn thôi, thời gian sạc lâu hay không còn phụ thuộc vào bạn dùng pin đến bao nhiêu % thì sạc (mình thì cứ tầm 10% là sạc ngay).

thankkkkkkkkk bác dinhtuandung rất nhiều nhé, nghe bác nói vậy e thấy an tâm liền và tiếp tục sống chung với bản rom này nữa, lần sạc sau e sẽ để khoảng 15% - 18% sạc xem còn lâu như vậy nữa ko, thankkkkk.....................

từ ngày sài hd2 tới giờ e chưa bao giờ để tắt máy sạc pin cả, mới ngày đầu mua về, chỉ duy nhất 1 lần pin báo còn 13% máy tự nhiên tắt rồi sạc ko vô lun, e sợ e nó ko biết bị gì nên post bài hỏi các bác mà ko có ai trả lời hết, nên e tự xử lun nhúc nhích cọng cáp cho lỏng rồi cắm chặt lại làm gần nửa tiếng, ai ngờ thấy đèn đỏ liền click power , tạ ơn trời e nó đã khỏi bệnh rồi.............

lúc sau mới biết thì ra mình cài android theo MAGLDR thì tắt máy sẽ ko sạc được, nên chắc bác dinhtuandung test chưa kỹ thì phải , e tét lúc máy còn chạy mà tới 100% pin rút sạc ra cắm vô lại vẫn là đèn xanh và ko có dấu hiệu sạc tiếp chỗ logo pin chứ ko phải là đèn đỏ như bác nói..
Mình thì toàn tắt máy sạc thôi và toàn dùng Android flash qua cLK vì MAGLDR không thể tắt máy để sạc được. Giờ dùng WP7 flash qua MAGLDR nên mình mới sạc khi máy đang mở nhưng cứ xanh là mình rút...:p

phonglquy

Mình thì toàn tắt máy sạc thôi và toàn dùng Android flash qua cLK vì MAGLDR không thể tắt máy để sạc được. Giờ dùng WP7 flash qua MAGLDR nên mình mới sạc khi máy đang mở nhưng cứ xanh là mình rút...:p

bác dinhtuandung chuyển qua WP7 rồi à hihi :D, xin hỏi bác dinhtuandung flash android qua cLK có khó khăn vs phức tạp ko vậy flash qua MAGLDR thì e biết rồi nhưng kẹt cái là tắt máy ko sạc dc nhiều khi thấy bất tiện lắm , nên xin bác dinhtuandung chỉ giáo cho e zai chút flash android qua cLK nhé, thank bác trước lun..................

bác dinhtuandung chuyển qua WP7 rồi à hihi :D, xin hỏi bác dinhtuandung flash android qua cLK có khó khăn vs phức tạp ko vậy flash qua MAGLDR thì e biết rồi nhưng kẹt cái là tắt máy ko sạc dc nhiều khi thấy bất tiện lắm , nên xin bác dinhtuandung chỉ giáo cho e zai chút flash android qua cLK nhé, thank bác trước lun..................
Thực ra khi flash rom qua cLK hay MAGLDR thì hoàn toàn giống nhau chỉ khác cách cài cLK Recovery và MAGLDR Recovery thôi. Với cLK Recovery thì PC phải update driver fastboot thì mới cài được. Bạn sang topic này tham khảo cách cài cLK Recovery nhé.

phonglquy

Thực ra khi flash rom qua cLK hay MAGLDR thì hoàn toàn giống nhau chỉ khác cách cài cLK Recovery và MAGLDR Recovery thôi. Với cLK Recovery thì PC phải update driver fastboot thì mới cài được. Bạn sang topic này tham khảo cách cài cLK Recovery nhé.

ok, thank bác dinhtuandung nhé, để e tham khảo cách cài cLK nếu có gì ko hiểu thì e pm hỏi bác nhé :D, tiện thể hỏi bác dinhtuandung lun nhà bác ở đâu vậy có ở tp.hcm ko, nếu có gì AE mình ra 1 chầu cafe rồi bác chỉ e cách cài lun cho lẹ và chắc ăn , thank

ok, thank bác dinhtuandung nhé, để e tham khảo cách cài cLK nếu có gì ko hiểu thì e pm hỏi bác nhé :D, tiện thể hỏi bác dinhtuandung lun nhà bác ở đâu vậy có ở tp.hcm ko, nếu có gì AE mình ra 1 chầu cafe rồi bác chỉ e cách cài lun cho lẹ và chắc ăn , thank
Mình ở Quảng Ninh bạn à...:D Chú ý khi update driver fastboot thì máy bạn phải đang chạy Android nhé.

mr_gem

Bác Dũng cho hỏi mình hay thấy trong các bản rom có khuyến nghị 5/255/5 ... ko nhớ rõ, mình đang xài HD2 Tmous bản rom của bác NDT 5/150/5, nếu chuyển qua rom khác có cần sửa lại các số đó ko và có ảnh hưởng gì đến flash như task29 ko nhỉ, thanks bác.

nhanCLC

cho mình hỏi hôm qua tới giờ bị tình trạng là sạc ko vô mặc dù là máy vẫn báo đang sạc ,đã thử 2 cục sạc...có thể hôm qua mình bấm lộn vào bootloader ko?giờ phải làm sao đây các bác!!!huhuhu

cho mình hỏi hôm qua tới giờ bị tình trạng là sạc ko vô mặc dù là máy vẫn báo đang sạc ,đã thử 2 cục sạc...có thể hôm qua mình bấm lộn vào bootloader ko?giờ phải làm sao đây các bác!!!huhuhu
Vào nhầm Bootloader thì không ảnh hưởng gì đến sạc pin cả, bạn Task29 rồi úp lại WM6.5 rồi thử sạc xem sao.