• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NAND ANDROID TRÊN HD2 - THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN

cần sự giúp đỡ của mọi người.
vấn đề là hiện tại con hd2 (t mobile) của em sau khi cài up rom 1 time thi bây giờ tự nhiên màn hình cảm ứng khi có khi không, có khi thì nó nhận cảm ứng (khi use phim cứng mũi tên quay về la mất cảm ứng phai khóa màn hinh sau đó mở khóa 1,2 lần mới có cảm ứng)có khi không nhận cảm ứng mà phải nhấn nút power để khóa màn hình sao đó mở khoá thì mới có cảm ứng nhưng vuốt đc 2 ,3 cái là mất cảm ứng hic hic như vậy con dt của em đang bị ji vậy có ai đã gặp tình trạng này chưa vậy giúp em với, nếu nó đang bị như vậy thì có cách nào kawsc phục đc k vậy chỉ giúp em với
sau k thấy ai giúp em hết hic
Hiện tượng này là hiện tượng "ngón tay ma" do phím Power có vấn đề. Bạn thử Task29 rồi úp lại Ship Rom WM6.5 xem có hết lỗi không. Nếu vẫn còn lỗi thì bạn phải tháo máy vệ sinh phím Power và rất có thể phải thay phím cứng.

mình dùng tool up Recovery, thông qua USB mode của MAG, không có phần chia recovery size, theo bạn thì nên bao nhiêu là đủ cho MAG và recovery?
trong about phone báo:
Internal Memory:
117MB available
166MB total
Các bản rom đều cho thông số CWM tương ứng nên khi flash Recovery phải flash Recovery với thông số CWM đó. Để thay đổi thông số CWM thì trong bộ cài Recovery bạn mở file flash.cfg ra bằng Notepad, sau đó chỉnh sửa dung lượng CWM tại dòng system ya. Đơn giản nhất là bạn dùng PM HD2 NAND TOOLKIT để thực hiện tất cả các bước nhé.

TaQuangDuc

Các bản rom đều cho thông số CWM tương ứng nên khi flash Recovery phải flash Recovery với thông số CWM đó. Để thay đổi thông số CWM thì trong bộ cài Recovery bạn mở file flash.cfg ra bằng Notepad, sau đó chỉnh sửa dung lượng CWM tại dòng system ya. Đơn giản nhất là bạn dùng PM HD2 NAND TOOLKIT để thực hiện tất cả các bước nhé.

Mình có dùng cách này (cảm ơn bạn đã giới thiệu) để Task29 - MAG - WMC Recovery .... nhưng mèo vẫn không ăn được chuột :(
Nếu được bạn có thể giới thiệu cho mình bản Android bạn đang cài và cách cài được không?

Mình có dùng cách này (cảm ơn bạn đã giới thiệu) để Task29 - MAG - WMC Recovery .... nhưng mèo vẫn không ăn được chuột :(
Nếu được bạn có thể giới thiệu cho mình bản Android bạn đang cài và cách cài được không?
Mình đang dùng bản RUNNYMEDE-1.11.1113.1-SENSE-3.5-V2.2-HierOS-1.8.5-noBTfix-2wcr của VIP dungphp. Với HD2 thường thì bạn flash Recovery với dung lượng CWM là 150M, chia EXT 1Gb trên thẻ (nên dùng EXT4 sẽ hay hơn, bạn tải script convert sang EXT4 tại đây). Cách chia thẻ là bạn vào menu của Recovery, chọn Advance -> Patition SD -> 1024M -> 64M, đợi một chút sẽ xong (chú ý là thẻ nhớ sẽ bị format đấy), sau khi chia thẻ xong, ở menu Recovery bạn chọn Install zip from sd card -> Choose zip from sd card -> chọn Convert EXT4.zip để convert sang EXT4 nhé. Sau khi flash Recovery và chia EXT4 xong thì bạn flash bản rom dành cho EU nhé.

TaQuangDuc

Mình đang dùng bản RUNNYMEDE-1.11.1113.1-SENSE-3.5-V2.2-HierOS-1.8.5-noBTfix-2wcr của VIP dungphp. Với HD2 thường thì bạn flash Recovery với dung lượng CWM là 150M, chia EXT 1Gb trên thẻ (nên dùng EXT4 sẽ hay hơn, bạn tải script convert sang EXT4 tại đây). Cách chia thẻ là bạn vào menu của Recovery, chọn Advance -> Patition SD -> 1024M -> 64M, đợi một chút sẽ xong (chú ý là thẻ nhớ sẽ bị format đấy), sau khi chia thẻ xong, ở menu Recovery bạn chọn Install zip from sd card -> Choose zip from sd card -> chọn Convert EXT4.zip để convert sang EXT4 nhé. Sau khi flash Recovery và chia EXT4 xong thì bạn flash bản rom dành cho EU nhé.
Hoàn hảo 90%, mình thiếu mỗi bước convert. Đang cài thử link2SD lên xem thế nào, hình như không ổn khi để lựa chọn tự động cài sang FAT32 mặc dù đã khởi động lại 4 lần, tạm thời để tự động sang EXT4 :D

Chỉnh sửa cuối:

nilt02

em có 1 vấn đề mà nhiều bác chắc cũng gặp phải?
Khi cài đặt rom trên NAND hoặc SD thì location htc nó bắt active, bác nào có cách cho nó chạy full license ko ạ ^_^
thank !

nhoclangtu

[?] Giúp em chỉnh lại bản CM7.2 And2.3.7 ngày 29.11.2011

nhok đã làm giống hướng dẫn của Mr_PDA hướng dẫn: Hướng dẫn cách cài đặt WP7 và Android song song chỉ cần 1 thẻ nhớ.
nhok làm xong rồi, nhưng khi chạy CM7.2 update ngày 29/11/2011 Android 2.3.7 thì vẫn boot được cả 2 OS, nhưng bị vấn đề là ICON và chữ rất nhỏ, giống như độ phân giải không phù hợp ý.
Kính mong các pro PDAViet giúp em, hoặc hướng dẫn em chỉnh lại cho. Chân thành cảm on

sao ko pro nào trả lời em hết dzia
Bạn làm như sau:

1) Vào Market (hay search Google) và tải về Blade Buddy rồi mở ra.
2) Chọn Advance settings.
3) Tìm đến dòng ro.sf.lcd_density=240 và đổi số 240 thành 1 số lớn hơn tuỳ ý (từ 240 đến 300).
5) Save -> OK rồi reboot.

Ưu điểm: cả chữ và icon đều to ra, rất dễ nhìn.
Nhược điểm: vẫn còn nhiều chỗ chữ chưa to ra được...:))

nhoclangtu

dùng của MIUI thì nhìn nó được hơn, nhưng lại có nhiều phần tiếng hoa. CM thì lại bị cái này. không biết sao nữa. Cảm ơn mod dinhtuandung2012 nhe. Nhok sẽ thữ và sẽ báo cáo kết quả. Thanks cái ủng hộ tinh thần pác Mod

mr_gem

Chào các bác, mình đang sử dụng rom CM7 của bác langthang bây giờ muốn up rom mới có phải là chỉ cần chép file zip rồi vào menu MAG up lại bình thường thôi phải ko hay cần cắm lại vào pc ko ?

dungttuce

Fix lỗi com.google.process.gapps has stopped unexpectedly

Chào anh em, anh em cho mình hỏi, máy mình thi thoảng vào market hoặc đôi lúc bật nhiều ứng dụng thì màn hình hiện ra 1 thông báo lỗi như sau:
com.google.process.gapps has stopped unexpectedly. Please try again.
Máy mình dùng htc hd2 t-mobile, cài android 2.2, kernel 2.6.32.15-prjv4.
Thanks anh em nhiều nhé.

langthang262

Chào anh em, anh em cho mình hỏi, máy mình thi thoảng vào market hoặc đôi lúc bật nhiều ứng dụng thì màn hình hiện ra 1 thông báo lỗi như sau:
com.google.process.gapps has stopped unexpectedly. Please try again.
Máy mình dùng htc hd2 t-mobile, cài android 2.2, kernel 2.6.32.15-prjv4.
Thanks anh em nhiều nhé.
Cài ROM mới đi nhé

nhan_bksg

usb host ko có bác ah...mà chỉ có wifi host thoi..usb host trên galaxy s2 mới có...hình như cái android đầu tiên đó..
usb host dùng để kết nối diện thoại với usb

bearthang

When your Android-powered device is in USB host mode, it acts as the USB host, powers the bus, and enumerates connected USB devices. USB host mode is supported in Android 3.1 and higher.
Chắc là chỉ có ở Honeycomb

nhoclangtu

Bạn làm như sau:

1) Vào Market (hay search Google) và tải về Blade Buddy rồi mở ra.
2) Chọn Advance settings.
3) Tìm đến dòng ro.sf.lcd_density=240 và đổi số 240 thành 1 số lớn hơn tuỳ ý (từ 240 đến 300).
5) Save -> OK rồi reboot.

Ưu điểm: cả chữ và icon đều to ra, rất dễ nhìn.
Nhược điểm: vẫn còn nhiều chỗ chữ chưa to ra được...:))

Use this on your own risk :)
Quite easy:
1. Root your phone using Superoneclick
2. Install and start Root Explorer
3. Go into /system and tap "Mount R/W"
4. Long press build.prop and tap "Open in Text Editor"
5. Change ro.sf.lcd_density from 240 to 210 or lower (the lower the more zoomed out)
6. Save & Exit
7. Tap "Mount R/O"
8. Reboot phone

tuaneti

Chỉ em cách cài GPRS cho rom MIUI JawsMIUI311rec2.0 đi mấy bác mò mãi mà ko dc chán ghê.

Bạn dùng mạng nào, Nếu không cấu hình tự động được thì cấu hình thủ công đi, Dùng mạng nào thì lên mạng Search Apn của mạng đó lấy thông số về Config

qpowei

các bác cho em hỏi hồi trước em có backup 1 rom ổn định cho hd2 ,sau 1 thời gian vọc vạch thì quyết định quay về với bản backup đó ,nhưng lúc nãy khi e restore nó lại thì nó checking md5 sum ......... -> md5 mismatch ,thế là nó không restore luôn ,bác nào biết chỉ em với ,không biết nó bị gì nữa :( md5 nghĩa là gì vậy các bác