• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NAND ANDROID TRÊN HD2 - THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN

quanghuysro

Hỏi về tạo đồng hồ và dự báo thời tiết.Và tắt tiếng hướng dẫn của htc hd2 T-moblie

Mình mới lượm 1 con Htc hd2 T-moblie nhưng giao diện đồng hồ va thời tiết không như nguyên bản
mình muốn chỉnh sửa lại như cũ nhưng không biết làm.
Khi mình cài đặt từ điển lạc việt,ấn vào phần phát âm 1 từ tiếng anh thì máy phát âm cả hướng dẫn của máy.khi vào bất cứ mục nào thì máy phát loa tên mục đấy bằng tiếng anh lên.Làm mình rất bực.phải tắt máy rồi bật lại thì mới hết.hoặc vào mục âm thanh rồi chỉnh volume của phương tiện về 0 mới hết.
vì mới lấy máy nên ít kinh ngiệm mong a e chỉ giáo và khắc phục giùm mình

quanghuysro

xin huong dan sử dụng Fancy Widget v1.3.0

minh thấy Fancy Widget là dụng cụ tạo dao diện đồng hổ và dự báo thời tiết đẹp cho android
nhưng không biết sử dụng thế nào.Mong a e giúp đỡ.thanks
máy minh HTC HD2 T-mobie chạy android 2.3.3
Mod version hd2 NDT GINGER V6.0

khoa_dc

tính năng này trên hd 2 hoạt động bình thường mà, em đang sd nó để vào internet trên máy tính thông qua kết nối hd 2 với pc qua usb. mình chưa test với bản miui nhưng mình đang dùng bản NDT GINGER 2.3.7 hoạt động rất tốt.

nhan_bksg

tính năng này trên hd 2 hoạt động bình thường mà, em đang sd nó để vào internet trên máy tính thông qua kết nối hd 2 với pc qua usb. mình chưa test với bản miui nhưng mình đang dùng bản NDT GINGER 2.3.7 hoạt động rất tốt.
usb host là chức năng đọc usb thông qua cap bạn sử dụng samsung s2 hoặc nokia n900 rồi sẽ bik ko lên google tìm hiểu nhé

madem

Xin các bạn chỉ giúp

Mình đã xài HD2 Leo dc 1 năm up rom bình thường, nhưng mới đây nó bị hư flash, nhưng cửa hàng lại thay vào đó flash 1G T-Mobile. Vậy xin hỏi sau bây giờ mình up rom android thì phải up của bản nào HD2 Leo hay T-Mobile, mong các bạn chỉ giúp. Thank.

Mình đã xài HD2 Leo dc 1 năm up rom bình thường, nhưng mới đây nó bị hư flash, nhưng cửa hàng lại thay vào đó flash 1G T-Mobile. Vậy xin hỏi sau bây giờ mình up rom android thì phải up của bản nào HD2 Leo hay T-Mobile, mong các bạn chỉ giúp. Thank.
Nếu là flash 1GB thì bạn úp bản nào cũng được hết miễn là chia đúng dung lượng CWM dành cho bản đó là được.

vuluu116

Xin hỏi uprom bẳng rom manager !!!

Mình đang dùng HD2- Tmobile . Khi mua máy đã cài Nand Android 2.3.7 rồi . Vậy mình có thể Up rom zip bằng rom manager được không ? Ai cho mình hỏi với . Cảm ơn nhiều . Nếu không được thì bây giờ mình up rom khác như thế nào ? Ai cho mình hướng dẫn cụ thể nhé . Ah, mình định up rom như mấy bài hướng dẫn trong diễn đàn , nhưng không vào được màn hình MAGLDR . Khi mình giữ nút nguồn khi khởi động , nó vẫn chạy thẳng chẳng có gì cả hic

tienden

Bạn dùng HD2 Nand toolkit để Task 29 rồi cài MAGLDR hay CLK tùy ý, sau đó cài Recovery theo bản rom yêu cầu và copy file zip vô thẻ nhớ và cài thôi.
Nếu cài MAGLDR thì bấm giữ phím POWER để vô menu
Nếu cài CLK thì giữ phím HOME.
Chúc bạn thành công. đơn giản lắm

princefoot

Các bác cho em nhờ chút....!!

Hiện giờ có nhiều bản rom MIUI quá không biết chọn cái nào.Em muốn xin bản MIUI ổn định nhất mong các bác giúp đỡ:D

princefoot

Mình cài thử rồi,nhưng cài bằng MAGLDR toang báo lỗi với dừng ở màn hình HTC.chán

vuluu116

Bạn dùng HD2 Nand toolkit để Task 29 rồi cài MAGLDR hay CLK tùy ý, sau đó cài Recovery theo bản rom yêu cầu và copy file zip vô thẻ nhớ và cài thôi.
Nếu cài MAGLDR thì bấm giữ phím POWER để vô menu
Nếu cài CLK thì giữ phím HOME.
Chúc bạn thành công. đơn giản lắm
Bạn cho mình hỏi , dùng task 29 để format máy ah ? Hay để làm gì . Theo mình biết thì cài MAGLDR thì phải kết nối máy với PC , Vậy kết nối máy với PC bằng pm nào để cài hả bạn

MINH19051991

mình thi ko dùng task29 format máy, đâu tiên chép rom vào thẻ nhớ, sau đó đưa máy vào recovery, wipe data... rồi up

tienden

Bạn cho mình hỏi , dùng task 29 để format máy ah ? Hay để làm gì . Theo mình biết thì cài MAGLDR thì phải kết nối máy với PC , Vậy kết nối máy với PC bằng pm nào để cài hả bạn
HD2 Nand toolkit có tất cả đó bạn, với lại bạn cần phải có đầy đủ driver PC mới nhận ra Phone
mình thi ko dùng task29 format máy, đâu tiên chép rom vào thẻ nhớ, sau đó đưa máy vào recovery, wipe data... rồi up
Nếu thay đổi 1 rom hoàn toàn mới thì nên task29 cho sạch sẽ để ít gặp lỗi. Wipe cũng được nhưng mình thích task29 khi thay rom mới hoàn toàn

vuluu116

thế là kết nối phone với PC qua HD toolkit hả bạn ? bạn có hướng dẫn cách cài bằng HD2 toolkit không ? bạn chỉ dẫn cho mình cụ thể được không ? Mình cũng mới dùng nên cũng còn bỡ ngỡ lắm . Cám ơn bạn nhiều

thế là kết nối phone với PC qua HD toolkit hả bạn ? bạn có hướng dẫn cách cài bằng HD2 toolkit không ? bạn chỉ dẫn cho mình cụ thể được không ? Mình cũng mới dùng nên cũng còn bỡ ngỡ lắm . Cám ơn bạn nhiều
HD2 NAND TOOLKIT thì bạn sang topic này tham khảo, cài đặt và thực hiện nhé.