• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NAND ANDROID TRÊN HD2 - THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN

CrazyDeath

à tiện thể cho mình hỏi thím nào có kinh nghiệm thì chỉ giúp mình bản rom nào theo từng tiêu chí như ít hao pin nhất hay chụp hình đẹp nhất hay ổn định nhất :D

langthang262

Các bác cho e hỏi là trc đây bt mình up rom bằng cách sử dụng hd2toolkit và up theo cách mlg recovery file .zip
bây h muốn up rom khác thì làm từ bước nào?
nếu muốn xóa rom cũ để up lại rom cũ (ko phải up đè) thì làm từ bước nào? (mình mà install file .zip như up rom thì nó y xì như trc khi up lại)
Hay là tất cả phải qua bước wipe task 29 j đấy rồi cài lai mlg và mlg recovery ....? :(
Chỉ cần cài lại Recovery với kích thước theo yêu cầu của tác giả bản ROM, sau đó vào Recovery Menu, chọn Wipe data và Advance/Wipe dalvik cache sau đó flash ROM là được nhé

CrazyDeath

After the partition are created, you need to flash MAGDLR 1.13 and the 400mb Recovery for MAGDLR that you can find here http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=898913 follow the instructions on the thread
Các bác cho e hỏi cái cache size trong hd2toolkit làm j vậy ạ?
Theo như dòng trên mình để 400mb MAG partion, còn cache để 5mb như bản NDT MIUI thì có cài dc ko?
cache size chọn sai có sao ko? :|

langthang262

Các bác cho e hỏi cái cache size trong hd2toolkit làm j vậy ạ?
Theo như dòng trên mình để 400mb MAG partion, còn cache để 5mb như bản NDT MIUI thì có cài dc ko?
cache size chọn sai có sao ko? :|

Bản MIUI của mình chỉ cần 150Mb và 5 Mb cache thôi

chungtinh8898

thanks anh nhé hihi
mấy rom nay ko chay cho bản thường đúng ko anh

thanks anh nhé hihi
mấy rom nay ko chay cho bản thường đúng ko anh
Mỗi bản rom đều có 2 phiên bản dành cho HD2 thường và HD2 TMOUS nên bạn chỉ cần chọn đúng phiên bản cho máy mình đang dùng là okie. Riêng HD2 TMOUS có thể flash bản dành cho HD2 thường. Bạn nên biết rằng langthang262 dùng HD2 thường đó bạn nhé...:p

bkingpro

cho em hỏi con htc hd2 của em đang xài android vào internet là cứ bị vang ra em đang xài bản rom Desire HD2 .thanks all AE

langthang262

cho em hỏi con htc hd2 của em đang xài android vào internet là cứ bị vang ra em đang xài bản rom Desire HD2 .thanks all AE

Có thể bản ROM bị lỗi rồi, bạn cài mới sang bản khác nhé, giờ có nhiều bản tốt hơn nhiều rồi

bonmat8888

Các bác cho hỏi: cái HD2-Tmobile của tôi đang dùng thì bị treo, khởi động lại thì bị ngừng ở Màn hình MAGLDR hiện các dòng chữ dưới đây:
Booting Android from NAND
ANDROID LOAD at 11800000
from NAND
yaffs2 part is /boot
load zImage
Load initrd.gz
[K]11808000:1AD698 12200000:28F2EC
Load done!
1EFATAL HIT 1

Tôi đã dùng thử nhiều Rom khác nhau, nhưng thỉnh thoảng lại bị. Vào AD Recovery cũng bị hiện dòng chữ 1EFATAL HIT 1 và treo luôn.
Mỗi khi bị tôi chỉ còn cách up lai MAGLDR 1.3 rồi Recovery, rồi up lại rom.
Ai giúp xử lý lỗi này để máy của tôi k còn bị hiện tượng này.
Xin cám ơn.

CrazyDeath

Các bác chỉ giùm mình cái rom nào tiết kiệm pin nhứt đi T__T

//

Đang dùng MIUI từ trang chủ MIUIandroid.com ... bản beta 1,17... nhưng khổ cái là ko có font tiếng việt
Làm sao để có thể hiện thị tiếng việt như font của bản NDT miui như của bác langthang nhỉ? :|

Các bác cho hỏi: cái HD2-Tmobile của tôi đang dùng thì bị treo, khởi động lại thì bị ngừng ở Màn hình MAGLDR hiện các dòng chữ dưới đây:
ANDROID LOAD at 11800000
from NAND
yaffs2 part is /boot
load zImage
Load initrd.gz
Load done!
1EFATAL HIT 1

Tôi đã dùng thử nhiều Rom khác nhau, nhưng thỉnh thoảng lại bị. Vào AD Recovery cũng bị hiện dòng chữ 1EFATAL HIT 1 và treo luôn.
Mỗi khi bị tôi chỉ còn cách up lai MAGLDR 1.3 rồi Recovery, rồi up lại rom.
Ai giúp xử lý lỗi này để máy của tôi k còn bị hiện tượng này.
Xin cám ơn.

Bạn thử format máy bằng Task29 rồi cài lại xem sao, nhớ format cả thẻ nhớ bằng SD Formatter (Full Erase) và khi cái bất kỳ bản Android nào thì bạn phải Full Wipe trước khi cài... Ngoài ra khi bạn dùng các bản rom có phân vùng EXT hay hỗ trợ A2SD mà thẻ nhớ cùi cũng rất hay bị lỗi...;;)

Giờ khó khẳng định là bản nào ít tốn pin lắm, nó còn phụ thuộc vào từng cách sử dụng của từng người. Nhưng nếui muốn ít hao pin thì bạn chọn các bản rom MIUI hay NonSense nhé...:p

Đang dùng MIUI từ trang chủ MIUIandroid.com ... bản beta 1,17... nhưng khổ cái là ko có font tiếng việt
Làm sao để có thể hiện thị tiếng việt như font của bản NDT miui như của bác langthang nhỉ? :|
Theo mình biết là không thể được bạn ạ...:D

langthang262

//

Bạn có cài thêm Theme nào không?
Có thể 1 số theme nó kèm theo các font không hỗ trợ tiếng Việt, bạn vào ThemeManager-Edit theme settings chọn Font chuyển về mặc định rồi khởi động lại máy nhé

tuan1302

Cần giúp đỡ về rom android hd2

em rất thích rom này nhưng ko biết tên nó nên kiếm mãi không ra. ai có link up cho em với, hoặc có rom nào đẹp đẹp mà icon nhỏ như rom này cho em xin luôn. em thanks nhiều

langthang262

Cái này cài bản NDT GINGER V10.1 của mình vào, rồi vào CM7 setting cài đặt là được như thế này ngay, có gì đâu
Lên Maket tìm phần mềm LCD Density về chuyển Density về 160 là nhỏ y hệt thế này

PhamQuang

Manager
Tạo chủ đề lung tung cả.
Trên PDAVIET không chấp nhận kiểu chủ đề thế này, bạn hãy vào Topic yêu cầu và thắc mắc mà hỏi nhé.

Topic CLOSE !!!

bonmat8888

Mình thấy cài trò chơi Angry Bird chơi một lúc là làm treo máy. Sau khi tháo pin khởi động lại thì lại bị lỗi:
ANDROID LOAD at 11800000
from NAND
yaffs2 part is /boot
load zImage
Load initrd.gz
Load done!
1EFATAL HIT 1

Nguyên nhân là bị sao nhỉ? Có cách khắc phục nào không? Mỗi lần bị như vậy thì tôi lại phải cài lại Rom hoặc thậm chỉ làm lại từ đầu như mới lần đầu tiên dùng Android.
Ai biết làm ơn chỉ dùm.
ĐT của tôi là HD2-Tmobile

Mình thấy cài trò chơi Angry Bird chơi một lúc là làm treo máy. Sau khi tháo pin khởi động lại thì lại bị lỗi:
ANDROID LOAD at 11800000
from NAND
yaffs2 part is /boot
load zImage
Load initrd.gz
Load done!
1EFATAL HIT 1

Nguyên nhân là bị sao nhỉ? Có cách khắc phục nào không? Mỗi lần bị như vậy thì tôi lại phải cài lại Rom hoặc thậm chỉ làm lại từ đầu như mới lần đầu tiên dùng Android.
Ai biết làm ơn chỉ dùm.
ĐT của tôi là HD2-Tmobile

Chưa ai bị lỗi như bạn cả, có lẽ do phần cứng của máy bạn thôi...