• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NAND ANDROID TRÊN HD2 - THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN

Mình đã uprom và task29 nhiều lần rồi.Nhưng đột nhiên nó giở chứng và hiện thông báo connection này,đã kiểm tra cable vẫn charge,transfer bình thường ???
Bạn thử Task29 không thông qua HD2 Nand Toolkit coi sao...

dalton_74

Tớ dùng toolkit mà,coi ảnh xem.Ai đó giúp với,tớ làm cả chục lần rồi vẫn ko đc

dalton_74

Mình đã chơi thủ công rồi,kể cả setup MAGLDR cũng lỗi.Đã test trên một laptop khác nhưng cũng ko đc.Hơn tháng nay ko uprom khi quay thì em yêu lại giở chứng,thật khó hiểu ????

themanh17

Ai giúp hướng dẫn chi tiết từng bước up rom mới trên nền rom cũ với

Mình mới mua được chiếc HD2 Tmobile chạy android của thằng bạn, nhg chưa biết cách up rom mới như thế nào và nên chạy rom nào cho ổn định cả, Mong các bác giúp đỡ chi tiết dùm có ảnh càng tốt nhé, mình xin cảm ơn nhiều nhiều :(

vanthai1592

mình dự địh đổi thẻ nhớ 16GB, ko biêt các bản rom phải chia thẻ có phụ thuộc vào thẻ nhớ không, em có nên đổi ko, nếu được cho em biết cách nhận biết các loại thẻ class 2, class 4, hoặc class 6. Em đang xài thẻ 8GB, đi chung nguyên hộp( mua hàng công ty)

0913100606

Chi tiết trên diễn đàn thì đã có, mình chỉ xin chia sẽ kinh nghiệm thôi (mình cài bằng Madldr):
1. Chạy Task 29 để xóa sạch bản rom cũ.
2. Chạy Magldr 1.13
3. Chạy Recovery (bản 3.2 không bị lỗi)
4. Vào Recovery, mục số 8 để thực hiện full wipe (chổ nào thấy wipe là chọn hết và ok thôi)
5. Rút thẻ, cắm vào PC format bằng SDFormatter
6. Cắm thẻ vào máy điện thoại, vào lại Recovery chia partition cho thẻ (tùy theo bản rom) - cách chia tham khảo trong forum này.
7. Lấy thẻ ra cắm vào PC chép bản rom cần up (file .zip)
8. Cắm thẻ vào lại điện thoại, vào lại Recovery mục 8 cọn file rom .zip cần up.
9. Up xong khởi động lại máy và thưởng thức.
Mình đang dùng bản Kingdom Sprint WWE 0.81.651.0 [TYTUNG_R10] của bác Dungphp, giao diện rất đẹp (3D chính hiệu), bạn có thể tham khảo ở đây http://www.pdaviet.net/showthread.php?129436-08-06-CWM-Kingdom-Sprint-WWE-0.81.651.0-TYTUNG_R10.

ngocgioi1986

Bạn nên tìm trên diễn đàn trước bạn ah, ngay khi vào các chủ đề đã có rồi đó bạn. Rất nhiều bản ROM ổn định cho bạn, tùy theo sở thích của bạn thôi.

mình dự địh đổi thẻ nhớ 16GB, ko biêt các bản rom phải chia thẻ có phụ thuộc vào thẻ nhớ không, em có nên đổi ko, nếu được cho em biết cách nhận biết các loại thẻ class 2, class 4, hoặc class 6. Em đang xài thẻ 8GB, đi chung nguyên hộp( mua hàng công ty)
Bạn đổi thẻ 16G cũng tốt mà, chủ yếu tốc độ thẻ tùy thuộc vào thông số Class và thẻ xịn hay thẻ nhái thôi. Thông số Class được ghi bằng chữ số tương ứng trong chữ C. Ví dụ như hình dưới là thẻ Class 4:

images

Bạn nên chọn thẻ Class 4 trở lên nhé.

themanh17

Ý bạn muốn giữ lại rom cũ ah. Tốt nhất là up mới toàn bộ cho khỏi dính lỗi lặt vặt. Và nên dọn dẹp máy sạch sẽ tr khi up la tốt nhất. Trc tiên là task29 rồi qua box này xem hướng dẫn cách NAND dễ nhất. Rồi gặp khó khăn hay lỗi nào mọi ng sẽ giúp.
http://www.pdaviet.net/showthread.p...N-amp-ĐỦ)-CÁC-BƯỚC-CHẠY-NAND-ANDROID-TRÊN-HD2
Mình định up rom các FILE dạng *.zip bằng RECOVERY theo hướng dẫn này http://www.pdaviet.net/showthread.p...-v4.0.0.0)-CHO-NAND-ANDROID-UPDATE-10-06-2011 thì có cần Task 29 không bạn? có phải Format thẻ nhớ không ? Cứ chép rom dạng zip và làm theo hướng dẫn là được hả

ToraiKnight

Nếu flash rom khác, nhưng muốn giữ lại saved game của rom cũ để qua rom mới chơi tiếp thì làm bằng cách nào?

vanthai1592

em muốn hỏi thêm, em đang xài bản rom sense 3.0 bắt buộc chia thẻ là 1GB EXT. Nếu em muốn up rom mới cũng bắt chia thẻ 1GB ẼT thì em có cần phải chia lại ko, có cần back up lại các file cần thiết không hay chỉ việc Flash Rom với CWR mà tác giả yêu cầu

Mình định up rom các FILE dạng *.zip bằng RECOVERY theo hướng dẫn này http://www.pdaviet.net/showthread.p...-v4.0.0.0)-CHO-NAND-ANDROID-UPDATE-10-06-2011 thì có cần Task 29 không bạn? có phải Format thẻ nhớ không ? Cứ chép rom dạng zip và làm theo hướng dẫn là được hả
Không cần thiết phải Task29 đâu bạn ạ. Bạn cứ Full Wipe là được..

Nếu flash rom khác, nhưng muốn giữ lại saved game của rom cũ để qua rom mới chơi tiếp thì làm bằng cách nào?
Không rõ lắm đâu, bạn tìm thử trong Android/data xem sao...

em muốn hỏi thêm, em đang xài bản rom sense 3.0 bắt buộc chia thẻ là 1GB EXT. Nếu em muốn up rom mới cũng bắt chia thẻ 1GB ẼT thì em có cần phải chia lại ko, có cần back up lại các file cần thiết không hay chỉ việc Flash Rom với CWR mà tác giả yêu cầu
Chia rồi thì không cần phải chia lại đâu, nhớ phải Full Wipe trước khi cài rom mới nhé...

thienvu533

Các bạn đã sử dụng qua các bản rom android cho hd2 rồi. Không biết có bản rom nào quay phim chất lượng nhất, xin chia sẽ cho mình với!

themanh17

Không cần thiết phải Task29 đâu bạn ạ. Bạn cứ Full Wipe là được..

Thế có càn formart lại thẻ nhớ rồi mới tải rom vào thẻ nhớ không, mình làm như hướng dẫn thế này liệu có up rom thành công không bạn ( mình chưa thử bao giờ nên hơi giun :( )
*Tải file ROM tải về (Định dạng *.zip)
*Chép file ROM đó vào thư mục gốc của thẻ nhớ
*Khởi động lại HD2 để vào màn hình aMAGLDR
*Chọn Boot AD SD, Nhấn nút gọi mầu Xanh
*Máy sẽ vào RECOVERY (Màn hình mầu đen có các mục mầu da cam)
* Chọn install zip from sdcard, nhấn nút gọi mầu xanh
* Chọn choose zip from sdcard, nhấn nút gọi mầu xanh
* Chọn file Rom *.zip vừa chép vào thẻ, nhấn nút gọi mầu xanh
* Confirm install
* Quá trình up rom từ thẻ nhớ bắt đầu chạy
* Khi nó báo Complet thì nhấn nút Power mầu đỏ để quay về màn hình Recovery
* Chọn Reboot System now nhấn nút gọi mầu xanh
*** Hưởng thành quả

Last edited by a moderator:
Thế có càn formart lại thẻ nhớ rồi mới tải rom vào thẻ nhớ không, mình làm như hướng dẫn thế này liệu có up rom thành công không bạn ( mình chưa thử bao giờ nên hơi giun :( )
*Tải file ROM tải về (Định dạng *.zip)
*Chép file ROM đó vào thư mục gốc của thẻ nhớ
*Khởi động lại HD2 để vào màn hình aMAGLDR
*Chọn Boot AD SD, Nhấn nút gọi mầu Xanh
*Máy sẽ vào RECOVERY (Màn hình mầu đen có các mục mầu da cam)
* Chọn install zip from sdcard, nhấn nút gọi mầu xanh
* Chọn choose zip from sdcard, nhấn nút gọi mầu xanh
* Chọn file Rom *.zip vừa chép vào thẻ, nhấn nút gọi mầu xanh
* Confirm install
* Quá trình up rom từ thẻ nhớ bắt đầu chạy
* Khi nó báo Complet thì nhấn nút Power mầu đỏ để quay về màn hình Recovery
* Chọn Reboot System now nhấn nút gọi mầu xanh
*** Hưởng thành quả
Đúng rồi. Nếu mà bạn đã cài bản Android trước thì bạn phải Full Wipe cho sạch nhé. Full Wipe gồm các bước là Wipe data/factory reset, Wipe cache patition, Wipe dalvik cache.

themanh17

Đúng rồi. Nếu mà bạn đã cài bản Android trước thì bạn phải Full Wipe cho sạch nhé. Full Wipe gồm các bước là Wipe data/factory reset, Wipe cache patition, Wipe dalvik cache.

Bạn có biết rom nào tốt tốt cho T-mobile không giới thiệu mình với, nhiều rom quá mình chẳng biết sài cái nào nữa @_@

Bạn có biết rom nào tốt tốt cho T-mobile không giới thiệu mình với, nhiều rom quá mình chẳng biết sài cái nào nữa @_@
Test từng bản đi bạn vì mỗi bản rom đều có một cái hay riêng của nó. Theo mình nên dùng các bản MIUI của langthang262 vừa nhẹ lại đẹp, chạy nhanh, còn nếu muốn Sense thì dùng bản LeoRCMixS_v1.9 hay bản Kingdom của dungphp đó...