• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NAND ANDROID TRÊN HD2 - THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN

nilt02

Android trên máy - Windows mobile 6.5 trên SD

Có bác nào biết cách cài song song như vậy ko ạ, em chỉ biết cách ngược lại, còn cách mà windows mobile 6.5 chạy trên thẻ nhớ SD thì chưa biết tìm đâu. Mong các bác chỉ giúp em với :(

atulaphan

nếu ai bit cách thì chỉ luôn tui cách cài song song nand android và u7 trên SD hahaha.... mơ mộng tý

Có bác nào biết cách cài song song như vậy ko ạ, em chỉ biết cách ngược lại, còn cách mà windows mobile 6.5 chạy trên thẻ nhớ SD thì chưa biết tìm đâu. Mong các bác chỉ giúp em với :(
Hiện tại chưa có WM6.5 chạy trên SD nhé bạn...

khoanguyen2512

Cái này chắc là không có rồi vì WM6.5 ko còn đủ HOT để các DEV port sang SD. Mà cũng có thể là do vấn đề kỹ thuật nên ko làm được ý chứ...

Tango

Em muốn xoá file backup ở Recovery (AD recovery) thì làm thế nào hả các bác?

tuaneti

Bạn có biết rom nào tốt tốt cho T-mobile không giới thiệu mình với, nhiều rom quá mình chẳng biết sài cái nào nữa @_@

Mình thì lại khuyên bạn nên dùng bản Ginger Của BOYPPC hay NDT (Langthang262) cơ, Nhanh, nhẹ, Mượt nhất trong các thể loại nhanh mượt, Ram Free cứ ư là vô địch 200-280MB !

Em muốn xoá file backup ở Recovery (AD recovery) thì làm thế nào hả các bác?

Vào thẻ nhớ SDcard\ClockWorkMod\Backup\ và xoá những gì bạn cần xoá

tobe24

Lỗi đứng màn hình cảm ứng !!!!

E có dùng một con HD2 leo chạy nand-Android . Mọi chức năng đều bình thường nhưng có điều nó hay bị đứng cảm ứng khi ấn hoặc giữ phím back, phím tắt màn hình nhiều. Chỉ có cảm ứng bị đứng thôi còn phím cứng vẫn hoạt động bình thường. E đã thử task 29 và up lại rom nhưng vẫn không thay đổi. :(
Xin các bro giúp e với.

bugartiveron

có máy bác up room nhiều đặc biệt là room snce 3.0 bị chết cảm ứng rồi.bác thử up về winmobile hay winphone 7 xem sao

tobe24

Máy của e không phải bị chết cảm ứng. Cảm ứng vẫn bình thường, màn hình ko có điểm chết nào. Chỉ có lỗi trên nên dùng khó chịu, đơ lại phải tắt màn hình bật lại.

batuocbongdem

Máy mình cũng bị tình trạng này, có tìm hiểu nhưng chưa ai trả lời.Đã task 29 rồi cài Win 6.5 vẫn lâu lâu bị tình trạng đứng như vậy.Nhất là khi cài rom Sense 3.0, hiện giờ thì mình cài MiUI thì ít bị hơn, nhưng khi khóa bàn phím mở lại thì bấm phím Back, thì cảm ứng bình thường nhấn phím tắt mở thì lại treo cảm ứng.

tobe24

Máy mình cũng bị tình trạng này, có tìm hiểu nhưng chưa ai trả lời.Đã task 29 rồi cài Win 6.5 vẫn lâu lâu bị tình trạng đứng như vậy.Nhất là khi cài rom Sense 3.0, hiện giờ thì mình cài MiUI thì ít bị hơn, nhưng khi khóa bàn phím mở lại thì bấm phím Back, thì cảm ứng bình thường nhấn phím tắt mở thì lại treo cảm ứng.
Mình có tìm đc một bài viết, nhưng hiện tại lại không có máy . Bạn có thể thử xem đc ko rồi reply lại nhé.
http://forum.nguyenkim.com/showthre...T-NHỎ-KHẮC-PHỤC-LỖI-CHO-ANDROID-HD2-(SƯU-TẦM)

dungphp

E có dùng một con HD2 leo chạy nand-Android . Mọi chức năng đều bình thường nhưng có điều nó hay bị đứng cảm ứng khi ấn hoặc giữ phím back, phím tắt màn hình nhiều. Chỉ có cảm ứng bị đứng thôi còn phím cứng vẫn hoạt động bình thường. E đã thử task 29 và up lại rom nhưng vẫn không thay đổi. :(
Xin các bro giúp e với.

Có phải bị sau khi test bản này: ANIMATED SENSE 3.0 KINGDOM BASE/ WIFI WORKING[TytungR10] của jhr5474 ?
Mình cũng bị sau khi tét bản trên ! Đang tìm hiểu sao lại thế đây !
Khi ấn hiện màn hình bằng phím POWER hoặc BACK thì kg điều khiển đc LockScreen, nếu ấn = phím khác thì lại điều khiển đc !

nguyenmanhha155

HTC HD2 không mở được màn hình

Các bác cho e hỏi, e đang dung con HTC HD2 cua T mobile, e xài bình thường vẫn ổn, không hiểu hôm qua đứa e chơi điện tử thế nào má sáng nay bị đơ mất cảm ứng, không thể mở khóa được, thanks các bac.

langthang262

Task 29, full wipe rồi cài lại bản ROM khác xem, nếu không được thì chia buồn với bạn, đã ra đi màn hình cảm ứng.
Giống mình thế, sau 1 đêm ngủ dậy là đi luôn cảm ứng.

nguyenmanhha155

Task 29, full wipe rồi cài lại bản ROM khác xem, nếu không được thì chia buồn với bạn, đã ra đi màn hình cảm ứng.
Thay cảm ứng mới có đắt ko bác, ở HN thi ra đâu cho yên tâm

nguyenvietcttt

bác cho hòi là máy cháu là tmobile đã nad rom android và cài nhiều games , ưng dụng (HD2_DHD_SENSE_NAND_V04_LEO1024) thấy rất tốt . nhưng bây giờ muốn cài bản android khác thì làm như thế nào mà không cần cài lại RECOVERY , fotmat thẻ nhớ ? ( nhiều bản trên 1 máy , chuyển đổi qua lại )mong bác chỉ rỏ dùm cháu

bác cho hòi là máy cháu là tmobile đã nad rom android và cài nhiều games , ưng dụng (HD2_DHD_SENSE_NAND_V04_LEO1024) thấy rất tốt . nhưng bây giờ muốn cài bản android khác thì làm như thế nào mà không cần cài lại RECOVERY , fotmat thẻ nhớ ? ( nhiều bản trên 1 máy , chuyển đổi qua lại )mong bác chỉ rỏ dùm cháu
Nếu bạn rom bạn định flash mà có thông số Recovery thấp hơn thì flash không cần cài lại Recovery và phải chia thẻ EXT 1G nếu bản rom đó yêu cầu... Bạn không thể cài 2 bản Android trên một máy đâu nhé...

mrducbao

Có phải bị sau khi test bản này: ANIMATED SENSE 3.0 KINGDOM BASE/ WIFI WORKING[TytungR10] của jhr5474 ?
Mình cũng bị sau khi tét bản trên ! Đang tìm hiểu sao lại thế đây !
Khi ấn hiện màn hình bằng phím POWER hoặc BACK thì kg điều khiển đc LockScreen, nếu ấn = phím khác thì lại điều khiển đc !

Nguy hiểm nhẩy !!!
Toàn cao thủ mà còn bị, mình thấp thủ nghe thấy hoảng quá!

qavan

Lấy lại mã khoá HD2

HD2 chay Android bị mã khoá máy, không vao trong được. E hard reset rồi k hết. Có cách nào nhanh hơn uprom lại không mấy bác?