• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NAND ANDROID TRÊN HD2 - THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN

tuaneti

em đang dùng wm6.5 thấy rất thoải mái nhưng muốn đổi gió tý nên sang android sau 2 ngày sử dụng thì thấy thế này ạ

em đang dùng bản 2.2 của derire A8181
beseband 15.42.50.11
kernel 2.6.32.15
build 2.29.405.5

như sau ạ :

1, không xoay màn hình à không phải không xoay mà xoay rất chận (~10s) trước WM thì nhậy lắm ạ

2, không tắt máy sạc được ( tắt máy cắm sạc nó tự bật nguồn )

3, quay phim HD là máy treo ( có thể thoát ra nhưng vào lài camera không vào đc phải tắt máy vào lại )

4,tắt màn hình thì không điều chỉnh âm lượng được

5,cảm ứng cứ giật gật làm sao nói chung mà không mượt như WM trước em dùng

hơn WM ở chỗ
1, phải công nhận một điều là bắt sóng wifi khoẻ dã man . hơn hẳn lúc dùng WM
2, nhiều phầm mềm miễn phí
3, có flat xem phim , chơi game online đc ( mới thử trên zing )

các bác cho em ý kiến phát xem WM7 có đươc mấy cái ưu điểm như android không ? chủ yếu là flat với cả cảm ứng thôi ạ ! thank các pro nhiều

à bác nào biết cách giải quyết mấy cái lỗi của HD2 android giúp em cũng được mong các bác hướng dẫn chi tiết tý
ở mục hỏi đáp gần 100 trang tìm lòi mắt chẳng thấy đâu

1 . Xoay màn hình thì cũng tuỳ bản nhưng nói chung là bản chất Android xoay màn hình không nhanh được như IP hay WP7. Thử bản khác xem sao. Rom của Desire chậm và lag hơn rom khác là đúng rồi.
2. KHông tắt máy sạc được là chính xác nếu up Rom kiểu MAGLDR. Muốn sạc ở OFF được nghiên cứu up kiểu cLK nhé ! Tham khảo Ở ĐÂY hoặc Ở ĐÂY
3. Mặc định HD2 chỉ hỗ trợ quay phim WVGA. Nên có cố gắng Fix hoặc sử dụng rom có quay HD720p là nó kham không nổi đâu. Treo là đúng ! Cái này sẽ ổn dần, Cứ hi vọng thế đi :D
4. Tắt màn hình vẫn chỉnh âm lượng Music được nhé. Bản rom của bản không chỉnh được nghĩa là lỗi đó chưa bugFix. --> Thay bản Rom khác !
5 . Cảm ứng giật --> Vấn đề muôn thủa của tất cả các OS, OS nào chẳng muốn mượt để cạnh tranh, Như kiểu các ông I Phân vẫn suốt ngày I Phân mượt vô đối ấy. Android thì Tuỳ thuộc đầu tiên là Cấu hình máy rồi đến bản Rom, Kernel, Launcher, khả năng tùy chỉnh hệ thống của bạn...... Bản của bạn Hình như dùng Sense giật là đúng.
* WP 7 xét riêng về khoản mượt thì gấp cỡ 5-10 lần I Phân --> Cứ gặp IFan là chém thế đấy ---> Chém tẹo nhưng rất mượt nhé hiện tại thì chưa OS nào đú được nó về khoản này. Còn lại tất cả đều còn nhiều hạn chế. Nếu dùng thì sẽ rất nhanh chán vì ứng dụng rất ít...--> Tại thời điểm này WP7 chưa phải là một lựa chọn tốt, Chờ Mango đi :D

Và cuối cùng xin giới thiệu Bản Rom Ginger V8.0 của NDT mình đang dùng Rất ổn định, mượt, nhẹ và pin khá tốt. Bạn khảo tại đây

Hoặc Rom của PPCBOY cũng rất chuẩn. Cứ cài đi nếu muốn tùy chỉnh Go launcher mượt ngang IP thì Comment tại đây mình demo cho :D
Xong sài Go Launcher bản 2.30 .
Mình chỉ dùng những bản Ginger đơn giản nhất, Không chơi với MIUI hoặc các rom có HTC Sense của HTC. Đơn giản vì nặng giật là không chơi, Tiêu chí của mình là như vậy còn tùy sở thích từng người. Ví như với Sense thì rất tiện lợi, Với MIUI thì có rất nhiều phần mềm được MOD rất chuẩn như Camera, Music, Gallery, Dialer..... Mà hầu như ai dùng cũng khá thèm thuồng mấy cái App này :D.....
Hết !!!!!!!!!

phamdinhtung

Mình có con HD2 của ông anh định chạy android hộ mà nó hay lắm ai giúp mình tý.Tình hình là con này cái phím volume - của nó hay lắm.Bấm vào booloader ko được.Mà nó chạy win thường thì phím đó cứ loạn cả lên làm máy nhảy lung tung.Pro nào xem có biêt lỗi đó không chỉ mình hoặc giả làm sao up anđroid mà ko cần phím đó cũng được.Thanks trước nhé

phamdinhtung

tuỳ bản rom, bác dùng bản nào? coredroid nghe mượt mà

khổ lắm mình nghe thấy nó nhỏ mà âm thanh thì ồm ồm toàn tiếng bass chẳng có tiếng chéc(quên mất tiếng anh viết thê nào) nào cả,mình thử dùng DSP manager chỉnh âm chéc mà chằng lên tẹo nào.đã vậy nghe bé hơn nhiều so với mình nghe nhạc bt trên Power amp

tuantn08

em dùng thấy thế bác ạ . có phải bịa đâu mà sai hả bác . chắc bác dùng bản rom khác nên không bị vấn đề giống em ý mà :D

Bạn dùng thử bản này xem sao nhé. Mình dùng bản này từ hôm 20.5 đến nay thấy cực ổn định. Ram khởi động xong, dùng taskkiller đ][cj khoản 280M (mình dùng HD2 T-Mobile)
http://www.pdaviet.net/showthread.p...INGER-2.3.4-VERSION-8.0-CM7-Kernel-Tytung-R10
MÌnh dùng baseband 15.42.50.11 Radio 2.15.50.14

phamdinhtung

khổ lắm mình nghe thấy nó nhỏ mà âm thanh thì ồm ồm toàn tiếng bass chẳng có tiếng chéc(quên mất tiếng anh viết thê nào) nào cả,mình thử dùng DSP manager chỉnh âm chéc mà chằng lên tẹo nào.đã vậy nghe bé hơn nhiều so với mình nghe nhạc bt trên Power amp

ai hộ mình cái

cakiem123

vấn đề khóa màn hình trên HD2

HIện tại mình đang sử dụng HD2 TMOS, đang chạy ROM MIUI 1.6.17 nhưng khon ghiểu sao khồn thể có khóa màn hình giống trên diễn đàn được vẫn là khóa màn hình của ban 1.5.10 cũ làm thế nào để có khóa màn hình như vậy các bạn nhỉ http://www.miuiandroid.com/

langthang262

Cái này mấy đồng chí đó làm chưa chuẩn nên chưa có đâu, có thể copy vào được nhưng vẫn bị lỗi tiếng Trung.
Mình đang fix và build bản của mình, cố gắng đợi nhé

thovu80

HIện tại mình đang sử dụng HD2 TMOS, đang chạy ROM MIUI 1.6.17 nhưng khon ghiểu sao khồn thể có khóa màn hình giống trên diễn đàn được vẫn là khóa màn hình của ban 1.5.10 cũ làm thế nào để có khóa màn hình như vậy các bạn nhỉ http://www.miuiandroid.com/

bạn vào theme manager chon edit rồi chọn lockscreen style

manhchinh0126

Các ACE cho mình hỏi với: Mỗi lần unmount SD và rút thẻ ra khỏi slot là máy bị treo ở màn hình trắng. ACE cho mình hỏi lỗi này là lỗi gì và cách khắc phục với :((

trung942

phải công nhận được vài mục là đúng, nhưng đa số là sai. Bản thử up những bản room khác đi.

DucLong

Super V.I.P
Các ACE cho mình hỏi với: Mỗi lần unmount SD và rút thẻ ra khỏi slot là máy bị treo ở màn hình trắng. ACE cho mình hỏi lỗi này là lỗi gì và cách khắc phục với :((

Tuỳ vào bản ROM bạn cài trên máy hoặc thẻ, có lúc ROM cài vào máy nhưng app được cài vào thẻ. Khi rút thẻ ra thì máy bị lỗi.

binht611

hỏi về a2sd

mình dùng android sd trên hd2 cũng lâu rồi hôm nay cài thử bản trên nand xem có gì mới không.
1. mình có 1 thắc mắc là bản nand mình cài có sẵn a2sd nhưng mình không sao biết được là bộ nhớ chứa app của mình còn trống bao nhiêu (mình dùng ext3 1g) vì cái báo internal stogare nó chỉ báo bộ nhớ còn lại của rom chứ nó ko báo bộ nhớ còn lại của ext3 (là phần chứa app.

2. hình như cái a2sd nó chỉ chuyển app (phần trong thư mục \data\app )qua ổ ext3 của sdcard, còn phần data của app (phần trong thư mục \data\data )thì nó vẫn lưu trong bộ nhớ nand. vậy dùng cái gì thì nó có thể chuyển được nốt phần này ra thẻ vậy các bác vì cái này càng dùng nó càng to ra ạ.

langthang262

mình dùng android sd trên hd2 cũng lâu rồi hôm nay cài thử bản trên nand xem có gì mới không.
1. mình có 1 thắc mắc là bản nand mình cài có sẵn a2sd nhưng mình không sao biết được là bộ nhớ chứa app của mình còn trống bao nhiêu (mình dùng ext3 1g) vì cái báo internal stogare nó chỉ báo bộ nhớ còn lại của rom chứ nó ko báo bộ nhớ còn lại của ext3 (là phần chứa app.

2. hình như cái a2sd nó chỉ chuyển app (phần trong thư mục \data\app )qua ổ ext3 của sdcard, còn phần data của app (phần trong thư mục \data\data )thì nó vẫn lưu trong bộ nhớ nand. vậy dùng cái gì thì nó có thể chuyển được nốt phần này ra thẻ vậy các bác vì cái này càng dùng nó càng to ra ạ.

1. Bạn đang dùng bản nào thì mới tư vấn được chứ, hoặc download Titanium backup về mở ra là thấy
2. Cái này thì bạn phải dùng Data2EXT mới được nhé, còn APP2SD không được đâu

binht611

1. Bạn đang dùng bản nào thì mới tư vấn được chứ, hoặc download Titanium backup về mở ra là thấy
2. Cái này thì bạn phải dùng Data2EXT mới được nhé, còn APP2SD không được đâu

cảm ơn bác langthang. em đã thấy chỗ đó :D:D:D có vẻ nand không hơn sd nhiều lắm các bác nhỉ, chỉ hơn cái là chạy bản có sense thì khi cài ứng dụng không bị lag :D:D:D.

Tiện đây các bác cho em hỏi luôn với em thấy nhiều bản rom không tích hợp sense thì cái bàn phím gọi điện thoại nó thô sơ kinh khủng luôn ạ. Em thì không cần sense lắm nhưng mà rất cần cái bàn phím nghe gọi của nó (hoặc chí ít cũng phải như miui :D:D:D). Vậy có bản rom nào không dùng sense mà có bàn phím gọi điện thoại thông minh như vậy không? (hiện tại mình đang dùng miui thấy cũng bàn phím nghe gọi cũng được nhưng mà cứ hỏi xem lỡ có cái khác nữa thì dùng :D:D:D, tất nhiên là không phải cài mấy cái như dailone.... đâu các bác nhé, mấy bàn phím đó trông đồ đá kinh khủng mà lại còn kém thông minh nữa)