• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NAND ANDROID TRÊN HD2 - THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN

lungtung

Mình pdaviet.net bằng hd2 chạy android thì diễn đàn có thông báo có thể dùng tapatalk để vào diễn đàn sau đó dẫn đường link trên market để down tapatalk, mình đã down về nhưng dùng tapatalk không vào được pdaviet, nó thông báo lỗi gì đó hình như do cài đặt của admin thì phải. Cho mình hỏi đó là do diễn đàn chưa cho phép vào bằng tapatalk hay là phần mềm lỗi, có cách nào khắc phục không nhỉ. Đề nghị admin cài đặt cho có thể vào bằng tapatalk vì dùng nó tương đối tiện dụng.

gunnroseclose

Mình pdaviet.net bằng hd2 chạy android thì diễn đàn có thông báo có thể dùng tapatalk để vào diễn đàn sau đó dẫn đường link trên market để down tapatalk, mình đã down về nhưng dùng tapatalk không vào được pdaviet, nó thông báo lỗi gì đó hình như do cài đặt của admin thì phải. Cho mình hỏi đó là do diễn đàn chưa cho phép vào bằng tapatalk hay là phần mềm lỗi, có cách nào khắc phục không nhỉ. Đề nghị admin cài đặt cho có thể vào bằng tapatalk vì dùng nó tương đối tiện dụng.

Trước vẫn vào pdaviet=tapatalk pro được nhưng chả hiểu sao dạo này ko cho vào rồi, trong khi tinhte với xda thì vào vẫn bình thường

Jangnhut

Mình up rom HD2_NDT_MIUI_GINGER_V14_MAGLDR nhưng bị treo ở màn hình đen HTC (vừa qua màn hình Go go go), đã về bản winmo khác rồi up lên lại nhưng vẫn không đc.
Up bản android HD2_NDT_GINGER_2.3.4_Version_8.0_CM_based_MAGLDR thì qua được màn hình đen HTC nhưng treo ở màn hình trắng có chữ Android-Device loading. Quay về lại Winmo thì bình thường.
Vậy mình bị lỗi gì? Khắc phục thế nào?
Thanks!

blackpearl3112

cho em hỏi về rom 2.3

em xài HD2 thường, em chạy các rom 2.1 thì phần mềm lịch việt và 1 số phần mềm khác có hiện trong phần chọn widget, nhưng chạy các rom 2.3 lại ko hiện các widget đó.pác nào test thử rùi giúp em...hay các pác có rom 2.2 nào ổn ko cho em link down với...

tuaneti

em xài HD2 thường, em chạy các rom 2.1 thì phần mềm lịch việt và 1 số phần mềm khác có hiện trong phần chọn widget, nhưng chạy các rom 2.3 lại ko hiện các widget đó.pác nào test thử rùi giúp em...hay các pác có rom 2.2 nào ổn ko cho em link down với...

Mình đang dùng Rom 2.3.4 V8 của NDT đây. Vẫn cài Widget Lichviet ok mà. Có tất cả 5 Widget. nhưng không biết bác hỏi App lich việt nào. Lichviet của Age of Mobile là có. Vả lại App phải có hỗ trợ Widget thì mới có được !

blackpearl3112

Mình đang dùng Rom 2.3.4 V8 của NDT đây. Vẫn cài Widget Lichviet ok mà. Có tất cả 5 Widget. nhưng không biết bác hỏi App lich việt nào. Lichviet của Age of Mobile là có. Vả lại App phải có hỗ trợ Widget thì mới có được !
đúng là của Age of Mobile đó pác.e xài các bản rom 2.1 thì nó hiện ra tất 5 cái nhưng cái các bản 2.3.4 thì nó ko hiện, đã thử rất nhìu bản rom rồi nhưng vẫn thế

khang_bk

Mình đang xài bản Miui Ginger V12.1 của langthang262. Mọi widget đều okie hết mà. Lichviet đầy đủ.

Bạn thử cài bản đó xem. Lịch việt của người Việt !

khang_bk

Em có một ước ao, Em có một khát khao.... Là em HD2 TMOUS của em chạy được Hệ điều hành RIM của Blackberry. Nhớ Blackberry quá....

phamdinhtung

Mà ai cho mình hỏi luôn nhé.Ai nghe FM bằng sóng Radio chưa.Sao mình nghe thấy nó nhỏ mà âm thanh chán hẳn so với win 6.5 là sao nhỉ.Bắt sóng thì tốt nhưng mỗi âm thanh nghe chán.Con nghiện VOV Giao thông mà:D

không ai giúp mình à.

nhoc_tron36

vấn đề G Sensor và Auto rotate của HD2 chạy Android

vấn đề này của em cứ ức chế mãi, không biết phải fix như thế nào nữa, bên win mobile thì mọi thứ đều ổn, còn bên android thì không sử dụng được g sensore và cảm biến xoay, vào phần canh lại G sensor thì nó cứ đứng im không nhúc nhích gì được. Thử fix bằng cach của anh dinhtuandung cũng không được, qua xda có mấy cách fix bằng sensor debug mà cũng không xong, bác nào có cách hay đã gặp qua trường hợp này giúp em với nhé.
Note: máy em hàng Tmobile, flash bất cứ bản android nào cũng bị, nhưng winmobile không bị
Cảm ơn mọi người nhiều

gunnroseclose

trước nhớ anh dungphp có post cách fix g-sensor rồi mà, mọi người làm theo đều được. Bạn thử tìm lại topic đó xem sao, cũng ở trong box này thôi

nhoc_tron36

uh mình cũng làm theo cách của anh dungphp rồi nhưng vẫn không được bạn, kiểu này chắc quay về winmobile xài quá

blackpearl3112

các pác cho e hỏi pin HD2 thường chịu dc khoảng bao lâu thì hết, sao máy của e k làm j cũng dc có nửa ngày, chơi game hay nge nhạc j` đó thì còn bạo nữa:(có pác nào xài pin galilio của TQ cho e hỏi nó tốt ko, có hại j` đến máy ko, e mún mua pin zin lun cho nó lành mà mắc wá

tung0904745030

Các lỗi thường gặp của HD2 chạy Android

em đang dùng wm6.5 thấy rất thoải mái nhưng muốn đổi gió tý nên sang android sau 2 ngày sử dụng thì thấy thế này ạ

em đang dùng bản 2.2 của derire A8181
beseband 15.42.50.11
kernel 2.6.32.15
build 2.29.405.5

như sau ạ :

1, không xoay màn hình à không phải không xoay mà xoay rất chận (~10s) trước WM thì nhậy lắm ạ

2, không tắt máy sạc được ( tắt máy cắm sạc nó tự bật nguồn )

3, quay phim HD là máy treo ( có thể thoát ra nhưng vào lài camera không vào đc phải tắt máy vào lại )

4,tắt màn hình thì không điều chỉnh âm lượng được

5,cảm ứng cứ giật gật làm sao nói chung mà không mượt như WM trước em dùng

hơn WM ở chỗ
1, phải công nhận một điều là bắt sóng wifi khoẻ dã man . hơn hẳn lúc dùng WM
2, nhiều phầm mềm miễn phí
3, có flat xem phim , chơi game online đc ( mới thử trên zing )

các bác cho em ý kiến phát xem WM7 có đươc mấy cái ưu điểm như android không ? chủ yếu là flat với cả cảm ứng thôi ạ ! thank các pro nhiều

à bác nào biết cách giải quyết mấy cái lỗi của HD2 android giúp em cũng được mong các bác hướng dẫn chi tiết tý
ở mục hỏi đáp gần 100 trang tìm lòi mắt chẳng thấy đâu

hunghm87

Từ ngày chuyển sang WP7 chưa hề quay lại WM6.5, và hiện tại thì dùng Android chưa có ý định quay lại WP7 :D

tung0904745030

em dùng thấy thế bác ạ . có phải bịa đâu mà sai hả bác . chắc bác dùng bản rom khác nên không bị vấn đề giống em ý mà :D