• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NAND ANDROID TRÊN HD2 - THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN

khoanguyen2512

Quá rõ ràng rồi... Thay cảm ứng thôi bạn. Bạn nên tham khảo bro "langthang262" cũng vừa đi "phẫu thuật" HD2 để thay cảm ứng

hardtrack

mềnh cũng ở HP đây. Có thằng bạn cũng bị vệt trên màn hình do tỳ máy bàn. Nó cũng đang dùng tạm chứ chưa bán linh kiện ^^.
Mềnh cũng đang tìm cái nắp pin(nắp của mềnh bong hết sơn òi ) mà thấy toàn ở trong tp.HCM mới có

bạn ko nói rõ là trước lúc up thì cảm ứng thế nào, bình thường ko và máy bạn dùng bao lâu rùi, có bị rớt hay gì ko chứ nếu trước khi up rom bình thường mà giờ up xong bị thì thử up về rom cũ xem thế nào, để tránh mất tiền oan thì nên thử nhiều cách và xem rõ hơn vấn đề rùi hãy kết luận vẫn ko muộn, chúc may mắn.

loichanhthang

trước khi úp vẫn bình thương a. đã up wa mấy loại android rui. mới bị hôm wa thôi. khi up rom nexus ấy,mình để nó chạy cả buổi mà k đc. Sau đó mình up lại rom khác thế là bị luôm. Mình đã task29 rroif cài lại cg bị. Up lại wimo cg thê,. Chán chán wa. K co máy để vọc nữa. Hic.hic

ductinmobile

mềnh cũng ở HP đây. Có thằng bạn cũng bị vệt trên màn hình do tỳ máy bàn. Nó cũng đang dùng tạm chứ chưa bán linh kiện ^^.
Mềnh cũng đang tìm cái nắp pin(nắp của mềnh bong hết sơn òi ) mà thấy toàn ở trong tp.HCM mới có

màn hình có vệt thì còn có khả năng khắc phục được , lắp pin thì khả năng là không có , mà nếu có thì nó cũng đi với cả vỏ luôn chứ ạ . Bác nào hỏng màn hình cảm ứng thì thay đi thôi , em mới hỏi giá hàng đẹp là 1tr . Em cũng mới chỉ hỏi để đấy thôi chứ chưa có nhu cầu :D máy của em bị hỏng cảm biến ánh sáng với lại màn hình khi khởi động toàn màu trắng nhìn nó loang loang như có nước ý , đã biết được đó là do tấm phản quang bên trong bị bẩn nên đang tìm màn hình hỏng để thay .

Chỉnh sửa cuối:

longntt105

nhân tiện cho mình hỏi thăm ae ai đã sài pin nắp gù có dung lượng cao chưa ? sài ổn ko ?

sheva2202

nhân tiện cho mình hỏi thăm ae ai đã sài pin nắp gù có dung lượng cao chưa ? sài ổn ko ?

xài thì ổn đây bạn, but bạn nên lựa chọn kĩ nha, xấu máy w dễ mua phải hàng nhái đây bạn ah, mua của chính hãng nó có chân chống nhé ^^

takako

các bác ai biết rõ về các chế độ trong setCPU ko chỉ giáo em với,và nên để thế nào thì tốt nhất.cảm ơn các bác.^^

karz47

cho em hỏi là khi tạo phân vùng Ext3/Ext4 trên SD thì mình tạo trước rồi up rom Android hay mình up rom rồi tạo cũng dc ạh?Và khi tạo Ext3/Ext4 rồi thì bản Rom đó nó tự nhận luôn hay mình còn fải làm gì khác nữa ạh?Em còn gà khoãn này quá nhưg search toàn ra cách tạo chứ ko còn cái j khác nữa.

langthang262

cho em hỏi là khi tạo phân vùng Ext3/Ext4 trên SD thì mình tạo trước rồi up rom Android hay mình up rom rồi tạo cũng dc ạh?Và khi tạo Ext3/Ext4 rồi thì bản Rom đó nó tự nhận luôn hay mình còn fải làm gì khác nữa ạh?Em còn gà khoãn này quá nhưg search toàn ra cách tạo chứ ko còn cái j khác nữa.

Tạo trước khi flash ROM.
ROM nào có tích hợp sẵn APP2SD thì nó tự nhận, còn ROM nào không có thì phải flash thêm 1 file enable APP2SD nữa

vanthai1592

[GIÚP ĐỠ] CẦN 1 BẢN ROM

Em rất thích các bản Rom của Desire HD, nhưng thực sự cài vào thì các bản Rom còn chừa lại ít bộ nhớ trong để cài Apps vì em xài HD2 EU.
Các bác nào có bản Rom của Desire HD nào nhẹ ,lợc bỏ bớt đi những ứng dụng nhảm nhí và rườm rà không và cho nhiều bộ nhớ trong cho em xin với.
Em xin cám ơn

ntt2006

Em rất thích các bản Rom của Desire HD, nhưng thực sự cài vào thì các bản Rom còn chừa lại ít bộ nhớ trong để cài Apps vì em xài HD2 EU.
Các bác nào có bản Rom của Desire HD nào nhẹ ,lợc bỏ bớt đi những ứng dụng nhảm nhí và rườm rà không và cho nhiều bộ nhớ trong cho em xin với.
Em xin cám ơn
Bạn up bản này thử xem.

karz47

cho em hỏi chút là em tạo fân vùng ext bằng Recovery mod thì thấy thẻ còn 6gb mấy(thẻ em 8gb em tạo ext 1gb và swap là 32).Nhưng khi em up bản rom imika Ram DHD với partition 135mb thì vào setting thấy internal storage còn 222mb.Cho em hỏi vậy là máy đã nhận ext chưa ạh?Máy em xài là EU

cho em hỏi chút là em tạo fân vùng ext bằng Recovery mod thì thấy thẻ còn 6gb mấy(thẻ em 8gb em tạo ext 1gb và swap là 32).Nhưng khi em up bản rom imika Ram DHD với partition 135mb thì vào setting thấy internal storage còn 222mb.Cho em hỏi vậy là máy đã nhận ext chưa ạh?Máy em xài là EU
Thẻ 8G nhưng chỉ được 7,64G thôi nên khi bạn phân vùng Ext 1G thì còn tầm hơn 6G là đúng rồi. Máy bạn đã úp và chạy được bản Android trên thì chắc chắn đã nhận Ext rồi vì không nhận Ext thì làm sao mà chạy được...

iceman4ever

cho mình hỏi là sau khi up, dung lượng nhớ trong có 8M, nên kg cài được gì, mặc dù đã phân vùng ổ trên thẻ là 1G rồi :( phải làm sao giờ hả các bác?

iceman4ever

híc, sau khi up rom xong, vào setting/storage/Internal Storage thì phần Total space của mình có 6.12MB :( các bác biết thế là lỗi gì kg nhỉ?

khang_bk

Mình cài bản CoreDroid V1.6 và xóa file htclockscreen.apk trong System/app ( Trước đó đã copy và sao lưu rồi ).

Bình thường kiểu mở khóa của CoreDroid V1.6 là vuốt thanh ngang xuống. Sau khi xóa khởi động lại máy thì trở về dạng khóa mặc định của Android (vuốt ngang gồm khóa và tắt âm thanh )...

Sau đó mình copy lại file htclockscreen.apk trở lại và khởi động lại. Nhưng lock screen vẫn không trở lại bình thường như trước đây mà là dạng sau khi xóa. Bây giờ muốn trở lại kiểu khóa ban đầu (Thanh ngang vuốt xuống ) thì làm thế nào vậy các bác ?

PS: Tưởng là thay xong thì thay luôn dạng kéo trả lời khi có điện thoại mà chỉ thay được mỗi cái khóa lock screen.

Thanks !

Mình cài bản CoreDroid V1.6 và xóa file htclockscreen.apk trong System/app ( Trước đó đã copy và sao lưu rồi ).

Bình thường kiểu mở khóa của CoreDroid V1.6 là vuốt thanh ngang xuống. Sau khi xóa khởi động lại máy thì trở về dạng khóa mặc định của Android (vuốt ngang gồm khóa và tắt âm thanh )...

Sau đó mình copy lại file htclockscreen.apk trở lại và khởi động lại. Nhưng lock screen vẫn không trở lại bình thường như trước đây mà là dạng sau khi xóa. Bây giờ muốn trở lại kiểu khóa ban đầu (Thanh ngang vuốt xuống ) thì làm thế nào vậy các bác ?

PS: Tưởng là thay xong thì thay luôn dạng kéo trả lời khi có điện thoại mà chỉ thay được mỗi cái khóa lock screen.

Thanks !

Bạn Factory data reset coi sao.

ntt2006

Xin cho hỏi bạn nào biết tên app như hình đính kèm không, mình thấy nó rất tiên dụng, nếu biết link down xin chỉ giúp mình.Thanks.

langthang262

Xin cho hỏi bạn nào biết tên app như hình đính kèm không, mình thấy nó rất tiên dụng, nếu biết link down xin chỉ giúp mình.Thanks.

Cái này tích hợp sẵn trong ROM Sense 2.1 hay 3.0 mà, đúng không nhỉ?
Chắc là khó tách ra được vì nó tích hợp trong hệ thống chứ không phải là app riêng