• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NAND ANDROID TRÊN HD2 - THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN

sheva2202

các a cho e hỏi e đang chay Rom HTC Desire HD, bi h muốn đổi Rom mới mà vẫn giữ các ứng dụng của mình thì phải làm thế nào với :D
bạn down titanium backup về backup nó lại, up xong bản mới thì restore ra sử dung6 thôi

Persona4

bạn down titanium backup về backup nó lại, up xong bản mới thì restore ra sử dung6 thôi
theo m biết thì lúc up Rom mới phải format SD card..mà cái titaniumbackup nó backup ở sdcard phải ko...tức là phải copy sdcard rồi cóp lại nhỉ..
thế còn up 1 rom Android mới thì phải làm tn hả b :D

langthang262

theo m biết thì lúc up Rom mới phải format SD card..mà cái titaniumbackup nó backup ở sdcard phải ko...tức là phải copy sdcard rồi cóp lại nhỉ..
thế còn up 1 rom Android mới thì phải làm tn hả b :D

Không cần format thẻ nhớ đâu

pdatoday

Tùy chỉnh Power Control!

Mọi người cho em hỏi tùy chỉnh cái widget đó nó nằm ở chỗ nào vậy,em tim hoài chẳng thấy.
Các bản rom khác thì có sẵn nhưng em dùng bản rom nexus thì không thấy đâu
bác nào bít thì chỉ giùm em với,em cám ơn.Mong mod không xóa bài post sai nơi.thanks!

lungtung

Bạn tìm xuống dưới có topic hướng dẫn add power widgets và tùy chỉnh đấy ( có file cài đính kèm luôn )

longntt105

ai bik chỗ nào chình mấy cái đèn led báo hiệu ko ? msm đến, mail...em quên chỗ chỉnh rồi.

minhlc1958

Active Member
ai bik chỗ nào chình mấy cái đèn led báo hiệu ko ? msm đến, mail...em quên chỗ chỉnh rồi.

Bạn lên market tải cái LED me know về cài vào sẽ ổn
hoặc là Bạn vào settings/Display/Notification fash mà chọn cũng được mình sử dụng cái trên thấy ổn lắm

longntt105

Bạn lên market tải cái LED me know về cài vào sẽ ổn
hoặc là Bạn vào settings/Display/Notification fash mà chọn cũng được mình sử dụng cái trên thấy ổn lắm

thank bạn nhiều nha. nhưng settings/Display/Notification fash mình ko có mục Notification flash bản mình ko có rồi.
tiện thể mình mới sài HD2 . cho mình hỏi xíu là pin bạn dùng đc bao lâu ? và mình có dùng qua cái ct net counter j` ấy để đo dung luơng GPRS và wifi . đã cài rồi mà ko thấy nó lên bao nhiêu data cả.

minhlc1958

Active Member
thank bạn nhiều nha. nhưng settings/Display/Notification fash mình ko có mục Notification flash bản mình ko có rồi.
tiện thể mình mới sài HD2 . cho mình hỏi xíu là pin bạn dùng đc bao lâu ? và mình có dùng qua cái ct net counter j` ấy để đo dung luơng GPRS và wifi . đã cài rồi mà ko thấy nó lên bao nhiêu data cả.

Nếu bạn sử dụng bản mà không có settings/Display/Notification fash thì bạn tải phần mềm nói trên về cài vào cũng tốt
Bạn muốn kiểm tra dung lượng và cài đặt thông báo khi bạn dùng đã đến số dung lượng cần thông báo kể cả báo phần trăm pin, và những phần mềm, tin nhắn, danh bạ v/v mà bạn muốn không cho người khác xem bạn tao cho nó một passworld thì tải cái ZDbox về cài vào là ok
chúc thành công

longntt105

có cách nào bik đc data GPRS đã dùng là bao nhiêu ko ? mình có dùng net counter nhưng ko có tác dụng

thinhletien

Lại lạm bàn về swap partion, như đã biết là swap partion là tạo phân vùng Ram ảo trên thẻ nhớ, nhưng tác dụng thật sự của swap partion này là gì? Có thật sự cần thiết hay ko?

Mình dùng thẻ class 10 kingston 16G, khi flash Android recovery mod, mình dùng Mini tool partion wizard để phân vùng ext2 trên thẻ, bỏ qua swap, vào máy vẫn chạy bình thường, rất nuột. Mình thử test lại là phân vùng ext2 bằng recovery mod, lúc này swap là 128mb, nhưng vẫn ko có sự khác biệt nào đáng kể??

Vậy rốt cuộc, 1 số bản rom yêu cầu swap trên 128 có cần thiết ko nhỉ?

ductinmobile

Các bác PDAviet vào giúp em một tí .

Em mới tậu một em HD2 LEO 512M , muốn dùng android nhưng khi cài xong bản DS2HD2 NAND-ROM của bác Phạm Quang thì bộ nhớ máy chỉ còn có gần 50mb , chạy rất ổn nhưng không cài thêm được PM gì , các bác có thể bớt chút thời gian hướng dẫn em làm thế nào để tăng bộ nhớ cho em nó không . Và nếu muốn chạy dual boot Win7 NAND và Android SD thì chạy bản nào là tốt nhất , cảm ơn các bác nhiều

hardtrack

bạn có thể cài thêm A2SD+ hoặc bản ROM nào có sẵn phần A2SD( nhớ phân vùng thẻ nhớ)
Nếu muốn dùng boot song song WP7 và Android thì bạn sang bên WP7 ROM có mấy bác đưa ra vài ROM ổn ổn rồi đó

ductinmobile

cảm ơn bác ! để em tìm hiểu thêm cái A2SD+ xem nó ra làm sao :D , có mem nào ở Hải Phòng có HD2 bị hỏng mà không sửa được không để lại cho em một số linh kiện được không ạ .

AK47_CCCP

Lại 1 đại ca nhặt xác máy , dựng máy dậy vào vơ hàng ! Bao nhiêuc ái Thớ to đùng, treo cao, chả chịu tìm,

ductinmobile

em nhặt nhạnh gì đâu bác chẳng qua là máy em nó cũng hơi có vấn đề một tí nên muốn xem bác nào có đồ hỏng mà không phải ở chỗ đấy thì em mua thôi . Biết là có nhiều bài viết hướng dẫn rồi nhưng máu em chạy nên não hơi châm nên không hiểu ,

loichanhthang

màn hình chết cảm ứng

các bác nào giúp e với. Sau thời gian úp 1 vài rom android thì máy có hiện tượng như sau : khi up bất kì rom nào thì khi đến phần lock scren (mở khóa màn hình) thì cảm ứng k mở đc. Vẫn hiển thi giao diện của rom. bac nào biết thì hương dẫn e vơi. Đã task29 rồi cài lại,vẫn bị thê. Mong mod đwngf xóa bài,cho e vài ngày để tìm phương phap. Thank nhiêu.
Nói chung là cảm ứng k có phản ứng gì cả. Chắc toi rui. hic