• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NAND ANDROID TRÊN HD2 - THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN

tettit

Member
CẦN GIÚP VỀ VẤN ĐỀ HD2 ANDROID CONNECT to PC

Sau một thời gian quay về lại với android không nhớ phải dùng phần mềm nào để connect nó với PC như trc nữa,đã cài sync va windows device center rùi mà sao chưa dc nữa mong các bạn giúp giùm: maimaiyeuem1708@yahoo.com

DucLong

Super V.I.P
Sau một thời gian quay về lại với android không nhớ phải dùng phần mềm nào để connect nó với PC như trc nữa,đã cài sync va windows device center rùi mà sao chưa dc nữa mong các bạn giúp giùm: maimaiyeuem1708@yahoo.com

Bạn phải tập cách tìm kiếm bài viết mình cần và chỉ lập topic đúng nơi đúng chỗ thì mọi người mới giúp bạn được. Các thư mục trên 4rom được sắp sếp giống như trong thư viện nên việc tìm kiếm là rất dễ dàng. Bạn tham khảo ở đây nhé: http://www.pdaviet.net/forumdisplay.php?436-ANDROID-HỆ-THỐNG

tettit

Member
Bạn phải tập cách tìm kiếm bài viết mình cần và chỉ lập topic đúng nơi đúng chỗ thì mọi người mới giúp bạn được. Các thư mục trên 4rom được sắp sếp giống như trong thư viện nên việc tìm kiếm là rất dễ dàng. Bạn tham khảo ở đây nhé: http://www.pdaviet.net/forumdisplay.php?436-ANDROID-HỆ-THỐNG

Bạn ko thấy bài viết của mình gửi lúc 1 h đêm ak,cũng kiếm mỏi mắt lun rồi mới lên đây chứ bộ,mỗi tội kiếm trên gu gồ chứ ko bik kiếm trên đây^^dù sao cũng cam ơn bạn nhiều lắm!mình sẽ rút kn

phungsang

Cách Root HD2 như thế nào??

Xin hỏi cách Root HD2 T-Mobile như thế nào vậy các bro.... chỉ mình với,thanks mọi người.Sao mình cài Titanium Backup Pro không được?

anhthai

Xin hỏi cách Root HD2 T-Mobile như thế nào vậy các bro.... chỉ mình với,thanks mọi người.Sao mình cài Titanium Backup Pro không được?
Theo mình thấy thì các rom Android cho HD2 gần như 100% đã root sẵn rùi. Có thể bản của bạn cũ chăng? kiếm bản nào mới chạy khỏi mất công root.

aduvantrik

Mình gặp phải vấn đề chia phân vùng ext. Đã làm theo hướng dẫn của DucLong , thẻ đã chia 1gb ext. Nhưng khi xem phần dung lượng trong máy, vẫn báo bộ nhớ trong khoảng vài chục mb (tùy theo recovery). Cài chương trình cho máy, nó vẫn ngốn lượng mb đó. Có ai biết xin chỉ giáo! Mình đã làm đi làm lại nhiều lần, nhưng vẫn không được. Thanks
(mình đang dùng Rom NexusHD2-Gingerbread V2.6, hỗ trợ ext. )

Chỉnh sửa cuối:

langthang262

Mình gặp phải vấn đề chia phân vùng ext. Đã làm theo hướng dẫn của DucLong , thẻ đã chia 1gb ext. Nhưng khi xem phần dung lượng trong máy, vẫn báo bộ nhớ trong khoảng vài chục mb (tùy theo recovery). Cài chương trình cho máy, nó vẫn ngốn lượng mb đó. Có ai biết xin chỉ giáo! Mình đã làm đi làm lại nhiều lần, nhưng vẫn không được. Thanks
(mình đang dùng Rom NexusHD2-Gingerbread V2.6, hỗ trợ ext. )

Cái đó nếu dùng Data2EXT thì mới chuyển toàn bộ qua EXT được
Còn ROM chỉ hỗ trợ App2EXT thì chỉ chuyển 1 phần thôi, còn vẫn chiếm bộ nhớ trong

takako

CÁC BÁC CHO EM HỎI LÀ CÀI SD-MAGRLD có cần phải cài NAND WINDOW MOBILE trước không ạ.em chuẩn bị flash đây.hihi

takako

Y' MINH LA CAI ANDROID TREN SD ma boot vao tu magrld có càn nand WM ko y' bạn

Bạn vui lòng viết bài bằng Tiếng Việt hoàn chỉnh nhé. Cảm ơn.

Last edited by a moderator:

takako

ko cần đâu bạn. cài magrld, kế đến là flash recovery, xong rồi vào recovery flash file *.zip thôi ^^

ko.mình muốn android chay trên SD.nhung boot không cần qua WM.ma boot qua magrld ý.bạn hiểu ý tó hem

sheva2202

ko.mình muốn android chay trên SD.nhung boot không cần qua WM.ma boot qua magrld ý.bạn hiểu ý tó hem
thì cách mình chỉ bạn là chạy rom trên SD đây bạn 0_o copy rom vào thẻ trc' xong roi vao recovery up thoi

phamdinhtung

XEM CÓ AI MẮC LỖI GIỐNG MÌNH KHÔNG

MÌNH ĐANG DÙNG HD2 CÀI NANDROID 2.2.1 CỦA GAUNER1986 HDFI
MỌI THỨ VƠI MÌNH ĐỀU ỔN CHỈ DUY NHẤT CÓ 1 ĐIỂM MÀ KHÔNG SAO HIỂU ĐƯỢC.CAMERA CỦA MÌNH CHỤP HÌNH TƯ THẾ THẲNG ĐỨNG 1 CÁI NHẤN ĂN NGAY.CỨ QUAY SANG TƯ THẾ NGAY MÁY THÌ CHỤP MÃI KHÔNG ĐƯỢC.NHẤN 1 LÚC LÂU KHOẢNG 10S SAU MỚI THẤY CU CẬU NHÁY ĐÈN VÀ CHỤP.MÌNH ĐÃ DÙNG QUA 2 BẢN ROM VÀ ĐỀU BỊ LỖI CHUNG NÀY.MÌNH CÀI NAND BẰNG KẾT NỐI CAP VỚI MÁY TÍNH CHỨ KHÔNG BẰNG THẺ NHỚ.AI BIÊT GIÚP MÌNH NHÉ.THANKS CÁC PRO NHIỀU.

thanhson1411

sao mình cài nanandroid thì k bản nào kết nối wifi dc nhỉ
quay về WM 6.5 thì lại kết nối dc

Chỉnh sửa cuối:
sao mình cài nanandroid thì k bản nào kết nối wifi dc nhỉ
quay về WM 6.5 thì lại kết nối dc

trường hợp này mình chưa hề gặp nên ko biết bị sao nhưng theo mình rom ( ko biết bạn cài rom gì) mình up rất nhiều bản 2.2.1 ko hề bị mà ngược lại bắt sóng wifi còn mạnh hơn winmobile.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 6 minutes:

Có bạn nào biết cách tắt âm thanh khi chụp hình của bản 2.3.3 ko chỉ mình với và hình như bản 2.3.3 dùng hao pin hơn 2.2.1 thì phải. Cho mình hỏi thêm về recovery 120M với các bản khác như 250M khác nhau như thế nào và khi mình dùng bản 120M thì bộ nhớ rom dư nhiều hơn bản 250M. Vậy ko biết sự khác biệt là thế nào và dùng cái nào tốt hơn, hiện mình dùng 120M up nhưng dùng thấy cũng ok nên muốn hỏi thêm cho rõ. Cảm ơn các bạn nhé.

Chỉnh sửa cuối:

sheva2202

trường hợp này mình chưa hề gặp nên ko biết bị sao nhưng theo mình rom ( ko biết bạn cài rom gì) mình up rất nhiều bản 2.2.1 ko hề bị mà ngược lại bắt sóng wifi còn mạnh hơn winmobile.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 6 minutes:

Có bạn nào biết cách tắt âm thanh khi chụp hình của bản 2.3.3 ko chỉ mình với và hình như bản 2.3.3 dùng hao pin hơn 2.2.1 thì phải. Cho mình hỏi thêm về recovery 120M với các bản khác như 250M khác nhau như thế nào và khi mình dùng bản 120M thì bộ nhớ rom dư nhiều hơn bản 250M. Vậy ko biết sự khác biệt là thế nào và dùng cái nào tốt hơn, hiện mình dùng 120M up nhưng dùng thấy cũng ok nên muốn hỏi thêm cho rõ. Cảm ơn các bạn nhé.
tùy vào bản rom mà sử dụng bộ nhớ ít hay nhiều thôi bạn ah`, để càng ít thì bộ nhớ máy càng trống nhiều thôi, lúc trc hay xài 250Mb, but bây h cỡ 150 là đủ rồi ^^

longntt105

tình hình là mình vừa cài vài bản Android lên máy. nhưng ko hiểu sao ko tài nào xoay đc màng hình cũng như chơi game đua xe ko thể cua sài thứoc đo gia tốc cũng ko đc. mình chuyển về sài lại WM6.5 thì xoay và...bt . mặc dù đã check Auto Rotate. ai giúp mình với

thanhson1411

mình chả hiểu dc
trước lúc cài android mình đã task 29
máy mở wifi vẫn tìm dc mạng vẫn báo đã kết nối nhưng k tài nào có thể vào dc mạng
k hiểu dc
về wm 6.5 thì lại vào dc wifi

Persona4

các a cho e hỏi e đang chay Rom HTC Desire HD, bi h muốn đổi Rom mới mà vẫn giữ các ứng dụng của mình thì phải làm thế nào với :D