• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NAND ANDROID TRÊN HD2 - THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN

tumap

Các bác cho e hỏi, e muốn tải file *.apk về máy tính sau đó chép vào thẻ nhớ để cài thì làm cách nào???

sheva2202

Các bác cho e hỏi, e muốn tải file *.apk về máy tính sau đó chép vào thẻ nhớ để cài thì làm cách nào???

lên market tải thì nó tự install thôi, ko thì lên mạng dơn về chép vào thẻ vào file manager or app installer rồi cài thôi bạn

minhlc1958

Active Member

Nói cho bạn dễ hiểu hơn khi bạn đã chép file apk vào thẻ nhớ bạn sẽ không nhìn thấy nó, nếu máy bạn chưa có một trong các file: File_Manager, ES_Explorer
Vì vậy bạn lên market tải một trong những file kể trên (có nhiều file tương tự) về máy khi đã có rồi bạn chỉ cần ấn vào biểu tượng File_Manager chẳn hạn xong bạn chọn sdcard tìm đến file apk ấn vào đó và cài đặt theo hướng dẫn của nó

phamdinhtung

Cho em hỏi nhé tù hôm up rom android len HD2 thì chạy ngon nhưng bị 3 nhược điểm sau mà chưa khắc phục được bác nào biêt giúp em phát
1 trình duyệt wed các trang tiêng việt bị lỗi.nhìn chữ có dấu không được
2 Bộ nhớ máy đầy quá tải vì cài Game và ứng dụng.ko biết cách nào mà cài sang thẻ được, nhất là ứng dụng trên Market.
3 E muốn chơi Alphast 5 mà không tài nào chơi được.cài vào bắt download file,dow xong thì vào bật luôn.
Vạy nhờ Pro nào giúp phát nhé.Thanks nhiều

langthang262

Cho em hỏi nhé tù hôm up rom android len HD2 thì chạy ngon nhưng bị 3 nhược điểm sau mà chưa khắc phục được bác nào biêt giúp em phát
1 trình duyệt wed các trang tiêng việt bị lỗi.nhìn chữ có dấu không được
2 Bộ nhớ máy đầy quá tải vì cài Game và ứng dụng.ko biết cách nào mà cài sang thẻ được, nhất là ứng dụng trên Market.
3 E muốn chơi Alphast 5 mà không tài nào chơi được.cài vào bắt download file,dow xong thì vào bật luôn.
Vạy nhờ Pro nào giúp phát nhé.Thanks nhiều
Lỗi này là do bản ROM bạn cài, không phải lỗi do Android NAND nói chung, tìm bản khác cài vào nhé

vovanbang

Remove Launcher ADW làm sạo ạ?

Mình đang dùng rom của Xda cho HD 2 trong rom build sẵn ADW launcher mình thì thích Launcher Pro ai cũng biết nó hơn nhau chỗ nào, nhưng mình ko biết cách remove Launcher ADW như thế nào để mình install Launcher Prro

Ai cũng biết là có thể sử dụng 2 cài cũng được nhưng Ram của HD 2 thì bé lắm ạ, để vậy thì tội mình!

Các bạn biết cách remove Launcher ADW mặc định thì share cho mọi người và mình với ạ!

langthang262

Mình đang dùng rom của Xda cho HD 2 trong rom build sẵn ADW launcher mình thì thích Launcher Pro ai cũng biết nó hơn nhau chỗ nào, nhưng mình ko biết cách remove Launcher ADW như thế nào để mình install Launcher Prro

Ai cũng biết là có thể sử dụng 2 cài cũng được nhưng Ram của HD 2 thì bé lắm ạ, để vậy thì tội mình!

Các bạn biết cách remove Launcher ADW mặc định thì share cho mọi người và mình với ạ!
Dùng RootExplorer vào thư mục /system/app xóa cái ADW Launcher đi là được

NguyenTung2601

Theo mình thì có thể làm như sau:
Nếu bác dùng Rom.zip thì trước khi up bác giải nén file rom, vào system --> app xóa file ADWlauncher.apk. bạn có thể xóa hoặc thêm những ứng dụng theo ý của mình rồi lại đóng gói thành file zip và tiến hành up rom bình thường.
Nếu đã cài rồi thì thử dùng System app remove, sau khi chạy, chờ nó load các ứng dụng xong, sẽ có 2 thẻ Regular app và System app. bác vào System app tìm và Remove nó đi.
Trên đây là những gì mình biết, hy vọng giúp được bạn.

phamdinhtung

Thế anh em có Rom nào toàn diện thì post em cài với chứ em tìm mãi rồi được bản này thôi Rom e là android 2.2.1 DL V4.32.44.12

langthang262

Thế anh em có Rom nào toàn diện thì post em cài với chứ em tìm mãi rồi được bản này thôi Rom e là android 2.2.1 DL V4.32.44.12

Bên ngoài có rất nhiều Topic giới thiệu ROM đấy, các bản đó đều hỗ trợ TV và dùng tốt cả

vovanbang

mình đã giải quyết dc nó rồi. mình giải nén ra rồi xóa mấy cái app ko cần thiết rồi nén lại ! :D

phamdinhtung

Bên ngoài có rất nhiều Topic giới thiệu ROM đấy, các bản đó đều hỗ trợ TV và dùng tốt cả

En chẳng biết cái nào nữa anh thử xem cái nào post link em cái em download cho đỡ mệt chứ em đi làm không có thời gian vọc máy đâu

bestofstrongman

có bác nào xài leo 512 bị giống em ko? khi xài android thì khi bấm mở máy lên( bấm bất kì phím cứng để sáng màn hình lock screen) thì đèn phím sáng nhưng 2 3s sau màn hình mới sáng lên... trong khi ở wm6.5 thì bấm phát sáng liền....

có bác nào xài leo 512 bị giống em ko? khi xài android thì khi bấm mở máy lên( bấm bất kì phím cứng để sáng màn hình lock screen) thì đèn phím sáng nhưng 2 3s sau màn hình mới sáng lên... trong khi ở wm6.5 thì bấm phát sáng liền....

cái này mình cũng bị nhưng theo mình nghi thì có lẻ do rom thì phải, mình up rất nhiều bản android rồi nhưng bản nào cũng bị, thậm chí khi có cuộc gọi đến nó cũng ko sáng ngay, tin nhắn thì hoàn toàn ko sáng màn hình nhưng nếu bản rom ổn định thì nhược điểm này có thể bỏ wa :D

greenlines

Chào các bros !
Máy mình HD2 hàng FPT đang xài win 6.5 !
Cách đây 2 tuần mình có mang ra FPT bảo hành và up rom cho win 6.5 để đỡ hao pin !

Sau đó mình muốn up lên android nhưng mang ra cửa hàng thì anh kĩ thuật viên nói FPT đã up thông số con HD2 của mình !

Và anh KTV này phán 1 câu " con HD2 này suốt đời chỉ xài Win 6.5 "

Vậy có ai bị giống mình không ?
Có cách nào khắc phục không ? Nếu có xin chỉ cho mình với !
Vì mình thấy win 6.5 ko dễ xài như android !

Xin cảm ơn !

sheva2202

Chào các bros !
Máy mình HD2 hàng FPT đang xài win 6.5 !
Cách đây 2 tuần mình có mang ra FPT bảo hành và up rom cho win 6.5 để đỡ hao pin !

Sau đó mình muốn up lên android nhưng mang ra cửa hàng thì anh kĩ thuật viên nói FPT đã up thông số con HD2 của mình !

Và anh KTV này phán 1 câu " con HD2 này suốt đời chỉ xài Win 6.5 "

Vậy có ai bị giống mình không ?
Có cách nào khắc phục không ? Nếu có xin chỉ cho mình với !
Vì mình thấy win 6.5 ko dễ xài như android !

Xin cảm ơn !

thực ra thì winmo dễ sử dụng hơn android, mà làm j có chuyện suốt đời chỉ xài đc winmo 6.5, thằng đấy ở đâu vậy bạn =,= bạn cứ làm như hướng dẫn trên diễn đàn rồi up android bình thường thôi bạn nhé ^^

greenlines

thực ra thì winmo dễ sử dụng hơn android, mà làm j có chuyện suốt đời chỉ xài đc winmo 6.5, thằng đấy ở đâu vậy bạn =,= bạn cứ làm như hướng dẫn trên diễn đàn rồi up android bình thường thôi bạn nhé ^^

Mình ra cửa hàng điện thoại N-Mobile ở Sài Gòn !
Có thể do mình yêu cầu cài Andriod NAND !

Vậy theo bạn cài trên thẻ nhớ là ok phải không ?
Thanks bạn !

sheva2202

Thanks bạn !

bạn muốn cài rom nào thì bạn chọn rồi làm theo từng bu7o7b1 hướng dẫn là ok thoi ^^

Thanks bạn !

Cài Nand là cài vào bộ nhớ máy luôn đó bạn chứ ko phải cài trên thẻ như lúc đầu đâu và bạn nên cài Nand android cho ổn định và cài chương trình hay phần mềm cũng dễ hơn,nếu ko muốn mất tiền thì bạn tự xem những cách hướng dẫn có trên diễn đàn này và tự làm còn ko thì nhờ bên ngoài cửa hàng cài dùm nhưng bạn nên tìm hiểu kỹ bản rom nào xài ổn định để mất tiền 1 lần thôi, chứ ko thì khi up xong về xài phát hiện lỗi lầm này nọ rùi lại tốn thêm tiền cài bản khác nữa ( phí lắm ) nên mình khuyên bạn nên dành tgian để tìm hiểu và tự cài theo hướng dẩn của các bạn trên diễn đàn PDA rồi tự cài, nếu bản rom này ko tốt thì bạn có thể tự cài lại bản khác, ko mất tiền mà còn giúp bạn hiểu rõ hơn về cách up rom, sau này có thể có thêm những HDH khác bạn cũng tự cài được,Chúc bạn thành công.:D

manhktqd

Active Member
Chẳng cần, bác cài thêm cái Home Swither vào rồi cài cả Laucher Pro là dùng được cả ADW Laucher lẫn Lauch pro.