• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NAND ANDROID TRÊN HD2 - THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN

bestofstrongman

Chào các bros !
Máy mình HD2 hàng FPT đang xài win 6.5 !
Cách đây 2 tuần mình có mang ra FPT bảo hành và up rom cho win 6.5 để đỡ hao pin !

Sau đó mình muốn up lên android nhưng mang ra cửa hàng thì anh kĩ thuật viên nói FPT đã up thông số con HD2 của mình !

Và anh KTV này phán 1 câu " con HD2 này suốt đời chỉ xài Win 6.5 "

Vậy có ai bị giống mình không ?
Có cách nào khắc phục không ? Nếu có xin chỉ cho mình với !
Vì mình thấy win 6.5 ko dễ xài như android !

Xin cảm ơn !

trời ơi, ổng là KTV FPT, máy chính hãng thì làm sao ổng dám nói úp android bản lậu cho bác được. rủi up xong, dù máy chạy ngon lành. bác đi tố là NV FPT cài đặt hệ thống ko phải của hãng thì ông đó chết ngay tại chỗ

khang_bk

Mình đang dùng bản DHD của bác Dungphp Kernel Raf 1.09 OC. Tuy nhiên thi thoảng hay bị treo máy khi nhận cuộc gọi hoặc gọi điện cho người khác.

Vậy bây giờ muốn thử thay sang Kernel khác ví dụ Kernel của Tytung bản mới nhất là R9 có okie không ? Và Kernel nào của Tytung là chính thức vì hình như bản 9 là bản beta.

Thanks !

greenlines

Cài Nand là cài vào bộ nhớ máy luôn đó bạn chứ ko phải cài trên thẻ như lúc đầu đâu và bạn nên cài Nand android cho ổn định và cài chương trình hay phần mềm cũng dễ hơn,nếu ko muốn mất tiền thì bạn tự xem những cách hướng dẫn có trên diễn đàn này và tự làm còn ko thì nhờ bên ngoài cửa hàng cài dùm nhưng bạn nên tìm hiểu kỹ bản rom nào xài ổn định để mất tiền 1 lần thôi, chứ ko thì khi up xong về xài phát hiện lỗi lầm này nọ rùi lại tốn thêm tiền cài bản khác nữa ( phí lắm ) nên mình khuyên bạn nên dành tgian để tìm hiểu và tự cài theo hướng dẩn của các bạn trên diễn đàn PDA rồi tự cài, nếu bản rom này ko tốt thì bạn có thể tự cài lại bản khác, ko mất tiền mà còn giúp bạn hiểu rõ hơn về cách up rom, sau này có thể có thêm những HDH khác bạn cũng tự cài được,Chúc bạn thành công.:D

trời ơi, ổng là KTV FPT, máy chính hãng thì làm sao ổng dám nói úp android bản lậu cho bác được. rủi up xong, dù máy chạy ngon lành. bác đi tố là NV FPT cài đặt hệ thống ko phải của hãng thì ông đó chết ngay tại chỗ

bạn muốn cài rom nào thì bạn chọn rồi làm theo từng bu7o7b1 hướng dẫn là ok thoi ^^

Thanks mấy bros ! vì bận quá không có thời gian ngâm cứu nên mới ra cửa hàng làm cho lẹ !
Vậy chắc mình phải tự làm rồi !

wyhon

em chào các bác, em cũng mới tập tọe cài lên Android,em vừa mới mày mò up được lên bản RAFDROID 4.0.2 tại topic này http://www.pdaviet.net/showthread.php?120068-10.MAR.11-CWM-RAFDROID-HD-4.0.2-Fastest-Full-DesHD-DATA2EXT-Rafpigna-1.8-OC, tuy nhiên em gặp một số lỗi sau hiện chưa biết cách khắc phục, mong các cao thủ giúp em:
1. Bình thường mọi người up lên thì chạy được song song WM và Android, nhưng em làm xong thì máy boot trực tiếp vào Android luôn, không hiện lên menu để em lựa chọn xem chạy HĐH nào, các bác cho em hỏi có phải em cài sai nên đã xóa mất WM rồi không? và em cài sai ở bước nào nhỉ??? vì em thấy có quá nhiều bài hướng dẫn không biết chọn bài nào nên em chọn bài này http://www.pdaviet.net/showthread.ph...RTITION-EXT-SD
2. Máy em khi vừa cài xong thì vào được wifi,em vào Market download được một số software nhưng dùng được tầm 5 phút thì bị out ra ngoài, giờ kết nối máy báo nhận mạng rồi nhưng không vào được internet, gõ địa chỉ vào thì máy báo lỗi sau: "the Web at....might be temporarily down or it may have moved permanently to a new web address
Suggestion:
-Check to make sure that your device has a signal and data connection
-Reload the web page later
-View a cached copy of the Web page from Google "
:-s, giờ em không biết làm cách nào dùng dc wifi cả, 3G thì vẫn vào net ngon lành
em mò mãi không thấy cái phần setup access point cho wifi đâu, vào settings/wireless & networks/wi-fi setting thì thấy sơ sài quá
mong các bác giúp em khắc phục hiện trạng này với ạ, em mới dùng lần đầu, dùng 3G cũng phải đi hỏi để thiết lập VPN, gà quá :-ss
Em chân thành cảm ơn

nguyenh

1. bạn cài bản ROM này là bản NAND nên không sử dụng song song với WM được. Chỉ các bản SD là chạy song song với WM được thôi.
2. Bạn thử restart lại xem thế nào!

wyhon

à ra vậy, em đã thử khởi động lại nhiều lần nhưng wifi vẫn không vào được :-s
nhờ các cao thủ chỉ điểm cho em với, hu hu

Chỉnh sửa cuối:

loichanhthang

co bác nào chỉ cho e cách cài đặt song song 2 hddh winmo va android trên hd2 vơi,e tìm hoài mà chưa ra. Cho e đương link tơi trang hướng dẫn vơi, Thank nhiêu

khang_bk

co bác nào chỉ cho e cách cài đặt song song 2 hddh winmo va android trên hd2 vơi,e tìm hoài mà chưa ra. Cho e đương link tơi trang hướng dẫn vơi, Thank nhiêu

Muốn cài song song Adnroid và WM thì bạn cứ cài 1 bản WM ổn định và hỗ trợ tốt cho Android (Ví dụ bản V71 của bác PhamQuang hoặc các bản ROM mới nhất của Bác Ancola66). Sau đó bạn tìm bản ROM ANDROID chạy trên SD ( Trên PDAVIET và XDA-DEV đều có nhưng không nhiều) Copy vào Thư mục Android chẳng hạn trên thẻ nhớ và vào WM dùng File Exp mở thư mục đó ra. Chạy theo thứ tự 2 file .exe từ trên xuống là cài Android xong. Vậy là có 2 HĐH song song rồi. CÒn cách tạo boot 2 HĐH để lựa chọn thì bạn cũng tìm bài của bác Phạm Quang ấy. Chịu khó một chút...^^

greenlines

Sau khi tìm hiểu mình đã up thử nhưng máy mình hàng FPT ---- SPL 3.03 !
HSPL chưa hỗ trợ cho SPL 3.03 !

Vậy làm thế nào mình có thể đưa máy về SPL 1.42 để cài android được ?
Mong các bro chỉ giáo !

Thanks all !

Sau khi tìm hiểu mình đã up thử nhưng máy mình hàng FPT ---- SPL 3.03 !
HSPL chưa hỗ trợ cho SPL 3.03 !

Vậy làm thế nào mình có thể đưa máy về SPL 1.42 để cài android được ?
Mong các bro chỉ giáo !

Thanks all !
Bạn dùng HSPL v4 có hỗ trợ SPL 3.03 nhé. Bạn chạy Tool HSPL v4 rồi chọn 2.08.HSPL là được... Tham khảo tại topic HSPLV3 & HSPLV4 by COTULLA for HTC HD2

tumap

Phần mềm backup danh bạ và các phần mềm đã cài đặt chạy trên adroid dùng phần mềm nào hay nhất các bác?? Vào maket nhiều phần mềm quá ko biết dùng phần mềm nào???

sheva2202

Phần mềm backup danh bạ và các phần mềm đã cài đặt chạy trên adroid dùng phần mềm nào hay nhất các bác?? Vào maket nhiều phần mềm quá ko biết dùng phần mềm nào???

bạn lên mảket tìm thử import contact đi ^^

khoanguyen2512

Các bro cho mình hỏi có tool nào để chuyển định dạng rom DAF sang rom ZIP để up qua CWM ko ạh ? Thank các bro trước nhé

tumap

bạn lên mảket tìm thử import contact đi ^^
Không phải, tôi đã backup bằng phần mềm trong room của bác langthang252. Nó đã có trên thẻ bây giờ tìm phần mềm nào để sử dụng dữ liệu đã backup đó??

sheva2202

Không phải, tôi đã backup bằng phần mềm trong room của bác langthang252. Nó đã có trên thẻ bây giờ tìm phần mềm nào để sử dụng dữ liệu đã backup đó??

thì bạn lên market tìm cái import contact này ve sử dụng thôi, bạn backup thành file .vcf thì dùng cái này để restore thôi

longnguyen47n

có ai bị như tôi xin chỉ giúp cách khắc phục!

Mình dùng HD2 và đang chạy rom Android 2.2!không hiểu tại làm sao tin nhắn của mình sau một thời gian tất cả tin nhắn gửi đi hay nhận được đều tự động copy một bản nữa!mỗi lần như vậy mình lại mất công xóa bớt những tin nhắn thừa này đi!bác nào bị như em xin chỉ giúp lỗi là do đâu và cách khắc phục!thanks!