• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NAND ANDROID TRÊN HD2 - THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN

khang_bk

Pin Gallio thì dung lượng cao nhưng thực tế chỉ đạt được 2/3 dung lượng ghi trên nhãn PIN. Vì vậy nếu so với PIN Zin thì vẫn thua về dung lượng ( mặc dù ghi là 1500mA nhưng chỉ được khoảng 800-1000mA ) Đã có topic thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm về Pin ở bên tinhte.vn. Mình cũng đã từng dùng cả 3 loại pin và nhận xét pin JSC cho dung lượng và thời gian tốt và ổn định nhất. Ở ngoài HN thì khá nhiều thương gia bán, chắc trong Cần thơ thì SHIP hàng từ HN vào sẽ dễ tìm hơn...

abc3650

Bro cho mình hỏi là có bản rom DHD nào mà có thể chỉnh EQ khi nghe nhạc k vậy ? Bản DHD của bác Dũng xài good quá mà khi chơi nhạc tai nghe lại k chỉnh đc EQ cho đúng gu mình cần .. 1 thiếu xót nhĩ .. Vì em chủ yếu nghe gọi sms và nghe nhạc ngoài đường thôi ..

Thx bro ..

VUNHATVAN

Bro cho mình hỏi là có bản rom DHD nào mà có thể chỉnh EQ khi nghe nhạc k vậy ? Bản DHD của bác Dũng xài good quá mà khi chơi nhạc tai nghe lại k chỉnh đc EQ cho đúng gu mình cần .. 1 thiếu xót nhĩ .. Vì em chủ yếu nghe gọi sms và nghe nhạc ngoài đường thôi ..

Thx bro ..

Nói chung là ít bản Rom có cài sẵn chỉnh EQ, để chỉnh theo ý thích của mình thì có 2 cách
- Cài phần mềm chỉnh EQ
- Dùng các phần mềm nghe nhạc chỉnh EQ
Tất cả các phần mềm này trên market đều có cả. Mình giới thiệu với bạn một phần mềm nghe nhạc rất hay (Có chỉnh EQ) đó là PowerAMP

khang_bk

Thx bro ..

Bạn có thể cài bản ROM CoreDroid 1.5. Bản này nghe nhạc mặc định cũng chỉnh được EQ đấy. Mình thấy bản đó dùng ổn định và đẹp mắt ! Đang ngồi test bản NAND trên RAM xem tốc độ khác gì so với các bản khác.... Thấy AE khen chạy nhanh và rất mượt mà.... ^^

Nếu bạn đang sài ROM .zip mà muốn cài lại bản .zip khác thì bạn vô MAGLRD rồi vào Recovery. Wipe date và wipe cache hết đi sau đó Install from SD Card và chọn bạn ROM .zip mới trong thẻ nhớ của bạn là okie thôi.
Còn vấn đề âm thanh camera thì bạn có thể vô mục setting để tắt mà. Cũng đâu có nhiều đâu. Chúc bạn thành công !

Cảm ơn bạn nhiều nhé nhưng camera nó ko auto focus trước khi chụp thì phải, bấm nút chụp lúc đó nó mới canh nét ( hơi bất tiện và nhiều khi chụp ko đẹp) và đặc biệt là ko thể chụp macro được. Mình đã quay về 2.2.1 dùng ok hơn.:D

bonmat8888

có bác nào có sotf cài đặt 3g cho Android HD2 không nhỉ?

tôi dùng mạng Mobi và đã set:

APN: m-wap
Username: mms
Password: mms

nhưng vẫn không vào 3G hay GPRS được
Bản Rom Full rafdroid_hd_4r0f2

Chỉnh sửa cuối:

odonnell

[Request] Cách thay second bootImage???

Em đang xài bản Rom stocked DHD 4.02 RAF. Cái boot image thứ 2 (sau flash bootImage + trước bootanimation của Android) hiện lên logo của RAF. Em muôn thay cái logo này bằng logo của HTC cho giống Stocked Rom hơn nữa thì làm sao các bác. Mong bác nào có kinh nghiệm xin chỉ dạy.

Cám ơn các bác đã xem tin.

Nhìn tiêu đề tưởng bác hướng dẫn cho bà con thay màn hình boot, tiêu đề như vậy chắc không tồn tại lâu được.

dale89

cách thay vào trong /system/customize/resource xóa file bootanimation.zip với file mp3 thay bằng 1 file khác

dungchay

cách thay vào trong /system/customize/resource xóa file bootanimation.zip với file mp3 thay bằng 1 file khác

cách bạn nói là thay Boot animation rồi... ko phải 2nd Splash screen... cái 2nd splash muốn thay thì phải giải mã file system trong rom, sau đó chỉnh sửa, thay thế và mã hóa lại... chỉ có các cooker mới thay đổi đc cái hình đó... thân!

mikoha

bác nào chỉ giáo làm sao biết lỗi pin vậy? HD2 Tmous lên net 10ph, chơi game 15ph máy nóng lên và treo la bị j????
còn 1 câu hỏi nữa là sau khi cài qua nhiều bản rom thì những bản rom sau này hễ mình kết nối 2G,3G j thì máy bị treo liền,còn wifi thì vèo vèo,nhất là những bản kernel tytung,up lại mấy bản kernel rafpig thi vào được,thế là do j? pin hay kernel?

PhamHien

Chắc do kernel thôi. Bạn nên wipe all data rồi up lại bản Rafdroi 4.02. Bản này cài xong nâng lên kernel mới nhất. Chạy khá ổn và pin bền! Chỉ có điều Tiếng Việt lỗi không hiển thị đúng~!

mikoha

Chắc do kernel thôi. Bạn nên wipe all data rồi up lại bản Rafdroi 4.02. Bản này cài xong nâng lên kernel mới nhất. Chạy khá ổn và pin bền! Chỉ có điều Tiếng Việt lỗi không hiển thị đúng~!

thank bác,:D vậy là ko phải do lỗi pin đúng ko?đang xài thử bản ultimate droid,thấy nhiều lỗi wa,để tí tìm bản rafdroid 4.02 bác nói cài thử xem, or bác có link thì quăng mình luôn nếu link mf,mega1080 cho mình thì tạ tạ,thank trc:p

Chỉnh sửa cuối:
thank bác,:D vậy là ko phải do lỗi pin đúng ko?đang xài thử bản ultimate droid,thấy nhiều lỗi wa,để tí tìm bản rafdroid 4.02 bác nói cài thử xem, or bác có link thì quăng mình luôn nếu link mf,mega1080 cho mình thì tạ tạ,thank trc:p
Link đây:

- [CWM] RAFDROID HD 4.0.2|Fastest Full DesHD|DATA2EXT|[Rafpigna 1.8 OC]

http://www.mediafire.com/?tp47hn7dhqfy8d4
http://www.mediafire.com/?rdo6wa8gvjmsro8
http://www.mediafire.com/?oxywmvmub3hcciz

vovanbang

Em mới dùng Android ! cần được giúp đỡ!

Em đang dùng HD 2 chạy android ! bản của TyphooN CyanogenMod 7

Và đang dùng version : v2.8.6: Updated to crawlingcity's new initrd. This increases boot speed, performance, and fixes bluetooth pairing issues.

Và hôm qua 1/4 đã có bản cập nhật mới :

Version : v2.9.1: Updated initrd.gz to fix CPU governor selection

cùng tác giả? Vậy em có update lên được ko? và Update mà ko cần cài lại rom có được ko ạ! em còn hơi gà nên mới hỏi mấy vấn đề này! nên các anh bỏ qua cho em !

Em xin cám ơn đã đọc bài của em!

concuarangme

nếu không muốn cài app thì dùng chương trình titan backup lại rùi up rom mới vào, sau đó restore lại app là xong, cài nhanh mà thử đi

vovanbang

Mình ko biết up rom lại! cái này la @anhthai cài cho mình! mình ko biết al2 có thể update mà ko cần cài lại ko? hiz

concuarangme

Mình ko biết up rom lại! cái này la @anhthai cài cho mình! mình ko biết al2 có thể update mà ko cần cài lại ko? hiz

cách up rom thì tham khảo của chú Quang nhé. Link còn chương trình backup thì trên Market nhiều vô kể

mikoha

Bản Ultimate Droid lỗi gì mà nhiều vậy bạn ?

ko lẽ trả lời là bạn xài thử đi rồi biết chứ.:p chứ mình cài vào thì đầu tiên là ko tắt được auto rotate,tắt cũng như ko.web 3G hơi giật, stanby thui thì khoảng 2mAh mở máy lên thì lên khoảng 100-150 liền .... còn 1 số lỗi nữa.bạn xài thử xem
ah,mình ko phải chê bai gì hết nhen.cũng có thể do bản rom cua mình cũ, or tại máy mình.nói túm lại là cảm nhận riêng thui.oki

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 5 minutes:

thank bác,but đã chơi lun link hotfile từ hồi tối wa vì ko muốn sống thầm lặng lẽ,hên là dowm ko bị đứt,kết quả sau 2h đã down xong :D
cảm nhận là ok, khởi động vô có thể bị force close system,nhưng nhìn chung xài ổn.đang test tiếp, ah ko co auto location,ko tự chuyển vùng dữ liệu,nên hơi khó khăn khi đi xa xa,ah,cái weather chưa chính xác,mình ở Đồng Tháp mà nó quét ra Cần Thơ.pó tay :D nói chung đây là 1 bản rom nên xài

Chỉnh sửa cuối: