• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NAND ANDROID TRÊN HD2 - THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN

hoangdungvananh

Outlook làm việc ko được ba trợn (ý kiến cá nhân, cả iOS và Andro) bạn nên xuất ra file csv rồi add vào Google Contacts, sau đó mặc định đt của bạn sýn với Google contact

Xuất ra file CSV bằng cách nào ạ ? Em thấy trong Outlook có mục Import and Export, nhưng chỉ có Import Vcard bằng SCV thôi ạ ?

Bạn em đang dính một trường hợp mà bgiờ em không biết làm sao.
Máy khởi động thì màn hình trắng bóc không có chữ gì hết và cứ như vậy.
Vào Bootloader vẫn được, vẫn thấy HSPL nhưng không task29 hay cài MAGLDR lại được. Lúc chạy ROM Utility nó dừng ở mức 0% hoài cho đến khi laptop báo update error.
Ai có cao kiến gì không giúp với.

thanhtbv

Bạn em đang dính một trường hợp mà bgiờ em không biết làm sao.
Máy khởi động thì màn hình trắng bóc không có chữ gì hết và cứ như vậy.
Vào Bootloader vẫn được, vẫn thấy HSPL nhưng không task29 hay cài MAGLDR lại được. Lúc chạy ROM Utility nó dừng ở mức 0% hoài cho đến khi laptop báo update error.
Ai có cao kiến gì không giúp với.

Kiểm tra lại xem,chắc task29 rồi lên giờ làm gì có hệ điều hành mà chạy:D
Bạn làm lại từ đầu đi.Chúc vui

Các Bác cho em hỏi, sao em cài Android xong, tìm mãi mà không có phần mềm nào để đồng bộ danh bạ từ Outlook sang cả, em đã cài Android Mânger vào, nhưng nó không nhận ra máy , không biết có cách nào nữa không ạ ?

Bạn lên Market download Backup contacts nhé.Nó sẽ giúp bạn.chúc vui

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 12 minutes:

các bác cho e hỏi dùng app j để ko fai sử dụng phím cứng ko ạ? cho e hướng dẫn chi tiết với

Cái bạn cần đây,button savior bạn lên Market tìm nhé sẽ giúp bạn hài lòng đấy.chúc vui

Chỉnh sửa cuối:
Bạn à, mình cài ROM biết bao nhiêu rồi nên lần đầu gặp prob này mới hỏi mọi người. Không bao giờ mình hỏi những gì đã được nói đến hay không cầm cái máy trong tay.
Hiện tại vẫn vào Bootloader được nhưng không task 29 hay MAGLDR được. Tình trạng mình đã nói ở trên.

thanhtbv

Bạn à, mình cài ROM biết bao nhiêu rồi nên lần đầu gặp prob này mới hỏi mọi người. Không bao giờ mình hỏi những gì đã được nói đến hay không cầm cái máy trong tay.
Hiện tại vẫn vào Bootloader được nhưng không task 29 hay MAGLDR được. Tình trạng mình đã nói ở trên.

Ấn nhầm Thanks bạn rồi,:Dbạn làm theo mình nhé, cho máy về bootloader bạn bật windows mobile center lên vào setting vào connection setting bỏ dấu chek Allow USB đi rồi bạn up bình thường thôi,chúc thành công

Nếu vẫn không được thì úp qua thẻ nhớ coi sao, chọn bản rom có kèm Radio như bản V71 của Chú Quang đó...

Em cài lại winmo không được luôn anh à, chỉ có vào dc Bootloader, còn chạy các file cài ROm nó cứ 0%

Không phải anh ơi, em có 2 máy mà, máy em vẫn okay bình thườn...máy thằng đó thì vậy....

hoangdungvananh

Mấy anh cho em hỏi, làm sao cài được mấy phần mềm đuôi *.apk vào máy vậy ? Em mới xài Android nên hơi gà tí !

toibo

bạn lên market search 1 phần mềm quản lý file, ví dụ như astro file manager chẳng hạn. chép phần mềm đuôi *.apk vào SD card là cài thui.
thân!

mikoha

:(:(chào các pác, xin chỉ giáo dùm. mình đang xài HD2 Tmous,đã vọc vạch lên android NAND cho em nó nhưng sao mình cài bản nào vào cũng gặp tình trạng hay bị treo máy khi chạy 1 số chương trình lâu lâu hay nặng nặng tí, VD: len net >15ph là treo, chơi game angry bird thì được 30ph, còn alspha 5 thì 2 vòng đua là re re re treo, phía sau máy nóng ran.phải tháo pin ra để 1 lúc cho nguội nguội.đó là do main của máy bị lỗi? or do bản rom?or do j khác nữa? cách khắc phục như thế nào ah(đã thử HR rồi) ? nếu task 29 có giải quyết được j ko?( nghe đồn Tmous task 29 -->die) :-?:-? xin các cao thủ giúp đỡ
ps: đã thử qua các bản :
SHIFTPDA GINGER 2.3.3 V10 (26.Mar)
NDT MIUI ROM Version 3.0 enlish
NDT GINGER 2.3.3 VIETNAMESE SERIES v2.0

Pos3idon

Tình hình là trước em xào Rom của LesJaw, vừa copy Rom của bác ppcboy vào Up. Xong xuôi hết, reboot lại đến màn hình boot của Rom là đứng ở đó luôn. Power off chạy các Rom khác cũng ko dc. Giờ ko biết cách nào vào lại được. Ai biết giúp em với.

langthang262

:(:(chào các pác, xin chỉ giáo dùm. mình đang xài HD2 Tmous,đã vọc vạch lên android NAND cho em nó nhưng sao mình cài bản nào vào cũng gặp tình trạng hay bị treo máy khi chạy 1 số chương trình lâu lâu hay nặng nặng tí, VD: len net >15ph là treo, chơi game angry bird thì được 30ph, còn alspha 5 thì 2 vòng đua là re re re treo, phía sau máy nóng ran.phải tháo pin ra để 1 lúc cho nguội nguội.đó là do main của máy bị lỗi? or do bản rom?or do j khác nữa? cách khắc phục như thế nào ah(đã thử HR rồi) ? nếu task 29 có giải quyết được j ko?( nghe đồn Tmous task 29 -->die) :-?:-? xin các cao thủ giúp đỡ
ps: đã thử qua các bản :
SHIFTPDA GINGER 2.3.3 V10 (26.Mar)
NDT MIUI ROM Version 3.0 enlish
NDT GINGER 2.3.3 VIETNAMESE SERIES v2.0

Kiếm quả Pin khác thử nhé, có khả năng do Pin lỗi

Tình hình là trước em xào Rom của LesJaw, vừa copy Rom của bác ppcboy vào Up. Xong xuôi hết, reboot lại đến màn hình boot của Rom là đứng ở đó luôn. Power off chạy các Rom khác cũng ko dc. Giờ ko biết cách nào vào lại được. Ai biết giúp em với.

Làm lại từ đầu nhé:
1.Flash lại MAGDLR
2. Format lại thẻ nhớ
3. Flash lại Recovery đúng yêu cầu của bản ROM cần Up
4. Wipe all data/cache/dalvik cache
5.Flash ROM
Good luck

Các bạn cho hỏi, nếu up rom zip xong và mình muốn up bản rom zip khác thì chỉ cần chuyển về MAGLDR VÀ RECOVERY bản rom khác thôi đúng ko. thấy bản 2.3.3 sao bị lỗi camera wa, nhiều lúc bị đứng và chụp thì có tiếng kêu ko biết sao tắt, lúc trước mình dùng 2.2.1 thấy ok hơn. Cảm ơn các bạn giải đáp nhé.

Chỉnh sửa cuối:

khang_bk

Các bạn cho hỏi, nếu up rom zip xong và mình muốn up bản rom zip khác thì chỉ cần chuyển về MAGLDR VÀ RECOVERY bản rom khác thôi đúng ko. thấy bản 2.3.3 sao bị lỗi camera wa, nhiều lúc bị đứng và chụp thì có tiếng kêu ko biết sao tắt, lúc trước mình dùng 2.2.1 thấy ok hơn. Cảm ơn các bạn giải đáp nhé.

Nếu bạn đang sài ROM .zip mà muốn cài lại bản .zip khác thì bạn vô MAGLRD rồi vào Recovery. Wipe date và wipe cache hết đi sau đó Install from SD Card và chọn bạn ROM .zip mới trong thẻ nhớ của bạn là okie thôi.
Còn vấn đề âm thanh camera thì bạn có thể vô mục setting để tắt mà. Cũng đâu có nhiều đâu. Chúc bạn thành công !

mikoha

Kiếm quả Pin khác thử nhé, có khả năng do Pin lỗi

Good luck
bác langthang ới ời ơi, làm sao phân biệt được lỗi do pin vậy? mình đang về quê nên chẳng biết kiếm đâu ra cục pin khác mà thử nữa
có địa chỉ nào uy tín về pin 1 tí, các bác giới thiệu với. xin thank hậu tạ ah:p:p

khang_bk

Nếu bạn muốn mua PIN khác thì ngoài PIN chính hãng thì nên lựa chọn pin JSC nhé. Đừng chơi PIN Gallio làm gì. Đó là kinh nghiệm bản thân. Pin JSC khoảng 220K khá nhiều thương gia bán. Chất lượng và thời gian tốt hơn so với các loại pin khác. Goodluck !

mikoha

Nếu bạn muốn mua PIN khác thì ngoài PIN chính hãng thì nên lựa chọn pin JSC nhé. Đừng chơi PIN Gallio làm gì. Đó là kinh nghiệm bản thân. Pin JSC khoảng 220K khá nhiều thương gia bán. Chất lượng và thời gian tốt hơn so với các loại pin khác. Goodluck !

Thank bạn,but cho hỏi thêm 1 câu kinh nghiệm bản thân về pin gallio thế nào bạn có thể nói rõ ràng ko? pin JSC thì phải tìm ở đâu ta?mình ở trong Cần Thơ chứ ko phải ở HN nhen.