• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NAND ANDROID TRÊN HD2 - THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN

natta

Mình cũng bị như bạn, có hỏi rồi mà k thấy cao thủ nào giúp hết.

"Àh các bác cho mình hỏi thêm 1 chút về tin nhắn SMS, tức là 2 máy cùng cài chung 1 thời gian(ví dụ là 3h15'), khi mình nhắn tin vào máy kia thì tin nhắn vô lúc 3h15', nhưng khi tin nhắn của máy kia nhắn lại thì trên máy mình chỉ là 3h07' àh,nên cái tin nhắn của người kia cứ nằm trước tin nhắn của mình k? Kiếm rất khó. Có bác nào biêt khắc phục lỗi trên k? Thanks "

Mình chỉ biết nguyên nhân thôi, là do khi gửi tin nhắn thì máy lầy giờ của máy, còn khi nhận tin lại lấy giờ của mạng nên xảy ra sự sai biệt, bên wm thì hình như có cách fix mà hồi đó lúc bị lúc ko cho nên cũng ko fix, giờ đôi lúc thấy cũng bất tiện

dungphp

Mình dùng T-mobile đây ! bản của mình quay tốt, ngang dọc, nhạy, nhanh !

toanmapGPC2

Mình chỉ biết nguyên nhân thôi, là do khi gửi tin nhắn thì máy lầy giờ của máy, còn khi nhận tin lại lấy giờ của mạng nên xảy ra sự sai biệt, bên wm thì hình như có cách fix mà hồi đó lúc bị lúc ko cho nên cũng ko fix, giờ đôi lúc thấy cũng bất tiện

Đúng rồi lúc trước trên WM cũngbi5, mà lúc được lúc k? Giớ k bết sao nữa. Có cao thủ nào biết Fix chỉ dùm nhé.

Vào mess setting, tắt stick 2 dòng Full timestamps và use original time stamps đi.

Mình đang dùng bản nand này cho HD2 T-mobile: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=823491. Mỗi tội chưa biết sửa font tiếng việt cho e nó. Các bạn vào giúp mình với. Thank mọi người. Happy new year

Vậy thì đổi qua xài ROM khác đi bạn, xài chi cái ROM từ 10 Jan đến giờ. Dùng ROM của MDJ bản 22 Jan đi, chỉ bị cái loa ngoài ko hay thôi chứ mọi thứ đều rất tốt.

toanmapGPC2

Vào mess setting, tắt stick 2 dòng Full timestamps và use original time stamps đi.

Bạn có thể nói rõ đ7ợc k? Vì mình vào Mess rồi vào setting kiếm k có 2 dòng đó, mà mình vừa cài lại bản Rom đó thì lại hết k bị như thế nữa, k biết tại sao nữa.

natta

Bạn dùng GoSMS đi, phần mềm này free nhưng xài rất tuyệt, chỉnh lại cách sắp xếp sai tin nhắn theo giờ cũng dễ dàng, ngoài ra còn nguyên bộ công cụ của GO free nhưng xài rất tuyệt

firstdate

Cho mình hỏi máy mình Tmous, dùng Android thấy sóng chập chờn quá, dù đã thay đổi các bản Android và Radio, nhưng dùng bên Winphone 7 và Winmo thì không bị trường hợp này. Xin các bác hướng dẫn cách khắc phục.

firstdate

Cho mình hỏi máy mình Tmous, dùng Android thấy sóng chập chờn quá, dù đã thay đổi các bản Android và Radio, nhưng dùng bên Winphone 7 và Winmo thì không bị trường hợp này. Xin các bác hướng dẫn cách khắc phục.
Hì, mò được rồi, do sóng 3G chỗ mình yếu nên nó cứ auto 3G và 2G qua lại, làm sóng chập chờn. Chuyển qua only GSM thì ok.
Winmo với winphone có lẽ bắt sóng mạnh hơn nên không bị chập chờn 3G như Android.

Lúc nào cũng set only 2G, ko bgiờ xài 3G :D
Sóng Android thấy tốt hơn hẳn WinMo, Wifi cũng vậy.

daoduyngoc

Lúc nào cũng set only 2G, ko bgiờ xài 3G :D
Sóng Android thấy tốt hơn hẳn WinMo, Wifi cũng vậy.

chính xác.mình cũng thấy thế.sóng chỉ chập chờn khi mình sử dụng 3g thôi.còn thì căng đét mà.wifi thì miễn bàn luôn.nét như android trên hd2.
tớ yêu android và hd2.heeeeeeeeee

sheva2202

các bác ơi, mún thay skin cho clock ngoài màn hình home thì fai làm sao vậy? E thấy nhiều skin quá mà chả bik fai thay ntn nữa =,=

nguyenh

các bác ơi, mún thay skin cho clock ngoài màn hình home thì fai làm sao vậy? E thấy nhiều skin quá mà chả bik fai thay ntn nữa =,=

Bạn xóa bỏ cái widget clock đó đi và add cái mới vào, lúc add bạn sẽ được chọn skin clock tùy ý.

nguyenh

Để xóa widget clock bạn bấm vào nó, giữ chặt khoang 5s, sau đó o phía dưới sẽ hiện ra biểu tượng thùng rác, kéo thả cái clock vào đó để xóa. Sau khi xóa bạn add clock mới bằng cách bấm vào biểu tượng phía dưới bên phải, canh biểu tượng phone. Chon widget - chọn clock HTC. Khi đó sẽ hiện ra các skin widget clock. Bạn chọn kiểu mình thích và bấm ok!

sheva2202

ah, bạn hiểu sai ý mình rồi, ý mình là đổi màu phông, đổi nền clock ấy, mình thấy trong thư mục android có nhìu hình w màu wa mà ko bik fai thay ntn thoy. chứ đổi kiểu clock này thì bik ^^

limiunin

Xin hỏi cách vào FB bằng nand android?

Hiện tại em đang dùng bản MDJs_CyanogenMod7_v.2.6_NAND_A2SD+.
Các bác cho em hỏi phải setting thế nào thì mới vào được facebook ạ. Tks a lot! ;;)