• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NAND ANDROID TRÊN HD2 - THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN

leecandy92

Các a cho e hỏi. Con hd2 của e đã cài nand nhưng khi tắt màn hình thì k control đc volume bằng nút cạnh sườn để chỉnh. Fải bật màn và mở khóa thì mới làm đc.như thế thì bất tiện khi nghe nhạc quá .E dùng 2.2 ai có cách khắc phục chỉ e nhé

Các a cho e hỏi. Con hd2 của e đã cài nand nhưng khi tắt màn hình thì k control đc volume bằng nút cạnh sườn để chỉnh. Fải bật màn và mở khóa thì mới làm đc.như thế thì bất tiện khi nghe nhạc quá .E dùng 2.2 ai có cách khắc phục chỉ e nhé

Tắt màn hình = khóa máy...bạn muốn khóa máy mà vẫn chỉnh dc thì mình cũng cắn lưỡi :| sao ko dùng tai nghe ?

leecandy92

Tắt màn hình = khóa máy...bạn muốn khóa máy mà vẫn chỉnh dc thì mình cũng cắn lưỡi :| sao ko dùng tai nghe ?

Có dùng tai nghe. Nhưng lúc muốn to nhỏ thì k đc. Hic. Dùng wm vẫn đc mà. M mới chuyển sag android nên k biết fải hỏi

natta

Các bác co em hỏi chút: Theo các bác bản NAND ANDROID nào là chạy ngon lành nhất trên con T-mobile ạ?

bạn có thể thử bản ROM của gauner http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=893675, mình cũng xài HD2 TM, xài bản này thấy rất tốt

Có dùng tai nghe. Nhưng lúc muốn to nhỏ thì k đc. Hic. Dùng wm vẫn đc mà. M mới chuyển sag android nên k biết fải hỏi

mình cũng bị vậy, đã thử vài kernel mà vẫn vậy, mình giải quyềt bằng cách khi đi xe mà nghe nhạc thì nhét máy vào túi sao cho mặt trước hướng lên, cần tăng giảm volume thì rà theo phím (nó sẽ nổi lên khi rờ), bấm 1 cái, sau đó chỉnh volume :d

ongtrumgia

Ai bít chỉ dùm lỗi này? Máy bị treo sau khi thực hiện cuộc goị

Ai bít chỉ dùm lỗi này? Máy bị treo sau khi thực hiện cuộc goị

Mình xài HD2, up lên ROM Android 2.2, tất cả chạy đều ổn chỉ trừ 1 điều:
Khi thực hiện gọi đi, màn hình sẽ tắt, và sau khi kết thúc cuộc gọi thì màn hình tối thui lun, ko sáng nữa, hic
Sau đó phải dùng máy khác gọi vào, màn hình vẫn không sáng, ko hiện số gọi đến. Khi tắt rồi, lúc đó mới sáng lên lại
Có pro nào bít đây là lỗi j? khắc phục ra sao? Làm ơn chỉ giúp
Chân thành cảm tạ....!

Chưa hiểu rõ tình trạng, đề nghị bạn cho biết đang dùng ROM nào và Leo hay Leo 1024 cùng các mô tả chi tiết hơn. Có khi chỉ là lỗi software thôi, có khi tại máy.
Bạn back về WM xem có vấn đề gì không ?

ongtrumgia

Chưa hiểu rõ tình trạng, đề nghị bạn cho biết đang dùng ROM nào và Leo hay Leo 1024 cùng các mô tả chi tiết hơn. Có khi chỉ là lỗi software thôi, có khi tại máy.
Bạn back về WM xem có vấn đề gì không ?

Trước đây xài WM ko có vấn đề này ah
Máy mình mới cài Android DFT2.2, mình cũng ko rõ lắm, trong máy ghi như vầy:
Android version 2.2
Baseband 15.42.50.11U_2.15.50.14
Kernel 2.6.32.15-g66f6ed7-dỉty cotulla@cotulla-desktop#2
Build number 2.29.405.5 CL293415
Software 2.29.405.5
HTC Leo
Xin chỉ giúp

nguyenh

Trước đây xài WM ko có vấn đề này ah
Máy mình mới cài Android DFT2.2, mình cũng ko rõ lắm, trong máy ghi như vầy:
Android version 2.2
Baseband 15.42.50.11U_2.15.50.14
Kernel 2.6.32.15-g66f6ed7-dỉty cotulla@cotulla-desktop#2
Build number 2.29.405.5 CL293415
Software 2.29.405.5
HTC Leo
Xin chỉ giúp

Bác dùng titanium backup để backup lại dữ liệu rồi cài bản Android khác xem sao. Bác tham khảo bản của MCCD 5.1 ý. Chạy rất ổn đinh, có hướng dẫn cụ thể của vipmem Mr_PDA tại đây: http://www.pdaviet.net/showthread.php?113864-Android_MCCM-HD-V5.1-Data2SD-Desire-HD-Perfect-Build

các bác ơi cài nand sao cái thẻ 8gb của em chỉ còn 200mb vậy :((

Chắc bạn cài WP7 rồi. Bạn format lại thẻ nhớ băng sd formater nhé. http://www.pdaviet.net/attachment.php?attachmentid=187125&d=1295270116.

ongtrumgia

Bác dùng titanium backup để backup lại dữ liệu rồi cài bản Android khác xem sao. Bác tham khảo bản của MCCD 5.1 ý. Chạy rất ổn đinh, có hướng dẫn cụ thể của vipmem Mr_PDA tại đây: http://www.pdaviet.net/showthread.php?113864-Android_MCCM-HD-V5.1-Data2SD-Desire-HD-Perfect-Build

Tình hình là đã cài lại bản MCCD5.1 nhưng còn tệ hơn, vì trước đây bị tắt như vậy, nhưng đợi 10p sau tự lên lại, còn bây giờ thì nó ko lên lun, vẫn phải gọi vào như cũ, hixhix
Có phương án nào ko pro ơi????
Cảm tạ 1 lần nữa

natta

Tình hình là đã cài lại bản MCCD5.1 nhưng còn tệ hơn, vì trước đây bị tắt như vậy, nhưng đợi 10p sau tự lên lại, còn bây giờ thì nó ko lên lun, vẫn phải gọi vào như cũ, hixhix
Có phương án nào ko pro ơi????
Cảm tạ 1 lần nữa

bạn thử đổi kernel xem, dùng của MDJ chẳng hạn

echvang

Các anh em cho hỏi tý. Hôm qua em vừa cài bản Rom NAND Android 2.3. Máy chạy ngon, vấn đề là nó không kết nối được với phần mềm HTC Sync để em sync cái danh bạ. Máy tính vẫn nhận ra USB. Các bản Android v 2.2 thì máy tính và HTC Sync nó nhận ngay. HTC Sync đã update bản mới nhất trên trang chủ.
Làm thế nào để khắc phục các bác nhẩy?
Thanks

nguyenh

Các anh em cho hỏi tý. Hôm qua em vừa cài bản Rom NAND Android 2.3. Máy chạy ngon, vấn đề là nó không kết nối được với phần mềm HTC Sync để em sync cái danh bạ. Máy tính vẫn nhận ra USB. Các bản Android v 2.2 thì máy tính và HTC Sync nó nhận ngay. HTC Sync đã update bản mới nhất trên trang chủ.
Làm thế nào để khắc phục các bác nhẩy?
Thanks

HTC sync chỉ hoạt động với các ROM có Sence thôi bạn ạ. Chưa bản 2.3 nào có sence đâu, và cũng sẽ không có. HTC sẽ chuyên thẳng lên 2.4. Bạn dùng chuơng trình khác đi, Mình thấy trên diễn đàn có giới thiệu 1 chuơng trình sync cho mọi bạn android đấy.

echvang

HTC sync chỉ hoạt động với các ROM có Sence thôi bạn ạ. Chưa bản 2.3 nào có sence đâu, và cũng sẽ không có. HTC sẽ chuyên thẳng lên 2.4. Bạn dùng chuơng trình khác đi, Mình thấy trên diễn đàn có giới thiệu 1 chuơng trình sync cho mọi bạn android đấy.

Hic, phần mềm sync đấy là gì ấy bạn nhỉ?

natta

Hic, phần mềm sync đấy là gì ấy bạn nhỉ?

bạn dùng Google đi, mục contact của Google (trong Gmail ấy), hỗ trợ định dạng file csv tiện sao lưu, có thể đồng bộ với hầu hết các điện thoại và OS luôn

Lumierebk

Cho mình hỏi với!!! Muốn cài bản Nand cho HTC HD2 TMobile. Thie thì dùng bản Nand nào là tốt nhất??? Mình thấy nhiều bản toàn cho HD2 thường

dungphp

Cho mình hỏi với!!! Muốn cài bản Nand cho HTC HD2 TMobile. Thie thì dùng bản Nand nào là tốt nhất??? Mình thấy nhiều bản toàn cho HD2 thường

Đối với T-Mobile thì bản nào cũng cài đc !