• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NAND ANDROID TRÊN HD2 - THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN

vanthai1592

Up lên bản 1.11 đi bạn, từ 1.11 đã sửa lỗi treo ở GO GO GO rùi

vầng của em là 1.11, tắt máy, mở lại, có lúc dừng ở Go Go Go, phải tháo pin 3>>4 lần, sau đó mới vào được, mong các bác giúp cho

hdanhbka

tớ có 2 vấn đề, nhờ các bro giúp
1. Tớ mới mua thêm 1 viên 2300 cho con HD2, nhưng khi cài android NAND lên hầu hết ko nhận (đa khởi động lại ngay hoặc báo pin ko đúng).

2. Android thường bị tối màn hình đi khi thực hiện cuộc gọi
và đôi khi ko thể bật lên đc, phải chờ tầm 30 giây hoặc cắm sạc vào mới lên.
Tớ đang xài thẻ 8G class 4, đã format nhiều lần rồi!
Cảm ơn các bro nhiều nhiều nhé!
có bản rom nào giải quyết đc mấy vấn đề này share cho tớ với nhé!!

Không ai gặp tình trạng như tớ sao !

lehung1108

Mình cài bản MIUI android Nand, mọi thứ vẫn chạy tốt nhưng sao mình không kết nối được 3g, rất mong được mọi người giúp đỡ. Thank alot.

Nếu bạn dùng MIUI thì vào Setting -> System -> Mobile Network Setting -> xem Data enable đã ON chưa.

Nếu ON rồi thì vào xem phần Access Point Names đã được thiết lập chưa, với một số mạng thì bạn phải cài bằng tay những thông số này. Check lại nhé.

luongminhhai

HD2 android của em gặp vấn đề rồi,mọi người giúp em với!!!

lần trước em cài rom NAND JMDS 1.6.2 bắt dc wi-fi ad hoc,nhưng sau một thời gian sử dụng em lại flash rom khác,bây giờ cần dùng wifi adhoc nên quay lại 1.6.2...nhưng tự nhiên ko bắt dc wifi adhoc nữa,vào mục wifi setting vẫn thấy mạng wifi của laptop phát ra nhưng ko vào dc,chỉ thấy hiện lên dòng chữ Obtaining...IP address... thôi,đợi mãi mà vẫn ko vào dc,thử với rom MUIU(có ghi chú là wi-fi/adhoc working) nhưng vẫn ko dc,chỉ hiện dòng chữ Obtaining....IP...bác nào biết chỉ giúp em với.em xin cảm ơn!

lần trước em cài rom NAND JMDS 1.6.2 bắt dc wi-fi ad hoc,nhưng sau một thời gian sử dụng em lại flash rom khác,bây giờ cần dùng wifi adhoc nên quay lại 1.6.2...nhưng tự nhiên ko bắt dc wifi adhoc nữa,vào mục wifi setting vẫn thấy mạng wifi của laptop phát ra nhưng ko vào dc,chỉ thấy hiện lên dòng chữ Obtaining...IP address... thôi,đợi mãi mà vẫn ko vào dc,thử với rom MUIU(có ghi chú là wi-fi/adhoc working) nhưng vẫn ko dc,chỉ hiện dòng chữ Obtaining....IP...bác nào biết chỉ giúp em với.em xin cảm ơn!
Bạn thử đi thử lại nhiều lần, nó dính rồi sẽ dính hoài, còn flash lại ROM mình cũng hay bị trường hợp thấy mà optain hoài hoặc ko thèm vào luôn....

baoz008

Setup 3g

Mình đang dùng mạng mobifone, dât enabled đã on rồi nhưng không kết nối 3g được, Bạn chỉ mình cách thiết lập thông số với. Cám ơn.

Bạn vào mục Access point name gõ vào các thông số:
-name: tùy ý
-apn: m-wap
-username: mms
-password: mms

Back ra chọn APN vừa tạo.

luongminhhai

em flash rom WP7 cho hd2,bây giờ lại quay lại dùng android,nhưng sau khi cài WP7 và quay lại với HD2 thì máy em ko vào dc recovery nữa,chọn mục boot AD SD thì thấy hiên lên dòng chữ :SD kernel opend failled màu đỏ mặc dù đã format lại thẻ nhớ bằng cả SDformatter và minitool partition rồi cài recovery lại từ đầu nhưng vẫn ko dc...mọi người giúp em với

firstdate

Mình đã cài nand android chạy tốt. Tuy nhiên mình muốn thay đổi radio thì phải làm cách nào, up về winmo hay up trực tiếp qua boot loader? Mong các bác hướng dẫn.

clarkht

Mình đã cài nand android chạy tốt. Tuy nhiên mình muốn thay đổi radio thì phải làm cách nào, up về winmo hay up trực tiếp qua boot loader? Mong các bác hướng dẫn.

vào bootloader rồi up như bình thường bác ạ

htthinh20

Các bác cho e hỏi:Sao e xài FancyWidget mà sao ko update thời tiết được vậy??E đang ở Cần Thơ!Lúc trước xài MIUI của Lesjaw thì vẫn cập nhật bình thường nhưng giờ khi chọn location đánh chữ CanTho vào nó bảo không có!!Mong các bác giúp e!E đang xài bản JDMS 1.7 beta ram 2.2!!!

luongminhhai

Bạn thử đi thử lại nhiều lần, nó dính rồi sẽ dính hoài, còn flash lại ROM mình cũng hay bị trường hợp thấy mà optain hoài hoặc ko thèm vào luôn....
cách này của bác có vẻ ko ăn thua rồi.em thử cả buổi sáng nhưng vẫn ko bắt dc,mới đây vừa chuyển san rom của MDJ có hỗ trợ adhoc nhưng vẫn ko dc.nản quá...!!

natta

Tin nhắn của mình sắp xếp rất lộn xộn, tin mới nhận thì lại xếp trên cái tin mình gửi trước đó, không biết có cách nào sửa không?

nilt02

các bác cho em hỏi 2 việc với:
1. Cách hard reset để máy chạy về bản android như mới lúc đầu
2. Đang dùng hdh Android muốn chuyển về Windowsmobile làm ntn ạ?
Thank các bác nhiều ^^

randoms

các bác cho em hỏi 2 việc với:
1. Cách hard reset để máy chạy về bản android như mới lúc đầu
2. Đang dùng hdh Android muốn chuyển về Windowsmobile làm ntn ạ?
Thank các bác nhiều ^^

giữ nút Red và volume down khi nào về màn hình 3 sọc thì cài win như bình thường.

toanmapGPC2

Tin nhắn của mình sắp xếp rất lộn xộn, tin mới nhận thì lại xếp trên cái tin mình gửi trước đó, không biết có cách nào sửa không?

Mình cũng bị như bạn, có hỏi rồi mà k thấy cao thủ nào giúp hết.

"Àh các bác cho mình hỏi thêm 1 chút về tin nhắn SMS, tức là 2 máy cùng cài chung 1 thời gian(ví dụ là 3h15'), khi mình nhắn tin vào máy kia thì tin nhắn vô lúc 3h15', nhưng khi tin nhắn của máy kia nhắn lại thì trên máy mình chỉ là 3h07' àh,nên cái tin nhắn của người kia cứ nằm trước tin nhắn của mình k? Kiếm rất khó. Có bác nào biêt khắc phục lỗi trên k? Thanks "

phongvantm

Xin giúp đỡ HTC HD2 TM

Hiện tại em mới cài room DL DesireZ v3.3 final, nhưng không hiểu sao chíp cảm ứng xoay màn hình và chíp cảm biến ánh sáng không hoạt động, mặc dù em dùng WM thì không việc j cả. Các bác giúp em với nhé. thanks các bác nhiều ạ:-?

fbbk

Con T-Mobile của thằng bạn mình cũng bị vậy còn mình dùng Leo thì bình thường.