• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

N97 RM-505 CFW C6V20 FINAL FULL FIX by Ntv_79 - Cập nhật Link Apps [05.04.2011]

tdvcb44

Mod Ntv_79 và mọi người giúp mình giải quyết các vấn đề này với.
1. Màn hình lâu lâu bị hiện tượng không lên hình luôn. Sau khi khóa máy mở hoài không lên, phải tháo pin ra gắn lại mới được.
2. Tai nghe đang xài bản CFW cũ vẫn chuyển bài, nhận cuộc gọi được giờ chuyển qua bản này điếc luôn, chỉ nghe được thôi, không làm được gì nữa. Không biết nguyên nhân do tai nghe hay bản CFW này. Chưa có tai nghe khác để test
3. Mình flash lại các bản CFW cũ thì JAF vẫn báo flash thành công nhưng mở máy lên thì không được. Chỉ có mấy đường sọc chạy qua rồi thôi, không lên hình luôn. (Mình làm khoảng 4 lần thì lần nào cũng bị)
Hi vọng nhận được sự giúp đỡ

Cám ơn nhiều

Gabybh

Không có RM-505 hay không có N97, nếu ko có N97 thì thử với jaf .64 trở lên nhé! Đang đi công tác nên hiện chưa up bản mới a e dùng được!

Chờ đợi bác về,.. tiết lộ tí thông tin bản mới đc ko bác, lau lâu ko flah thấy cũng buồn

mjnha9

có bạn nào biet giúp mình cáh xóa logo khởi động "nokia ovi " không
thanks

tinmon2811

Không có RM-505 hay không có N97, nếu ko có N97 thì thử với jaf .64 trở lên nhé! Đang đi công tác nên hiện chưa up bản mới a e dùng được!

Không có cả RM-505 hay N97 gì hết ah, em xài J.A.F 1.98.66 đó, mà trước kia là có, tự nhiên bây giờ mất tiêu đâu ko thấy nữa 8-|

webtbi

Hiii, em thì từ hồi up V22 cho N97 xong thấy không có gì hay ho, chán quá nên xài thêm 1 em HTC HD7 rồi, giờ đọc mấy bài của bác Ntv_79 thấy hay hay nên đang theo dõi diễn đàn để up cfw của bác, không bít up lần đầu có die không nữa hiii run quá...

tdvcb44

Đã tìm ra nguyên nhân các lỗi của mình rồi.
- Mình flash các bản CFW cũ mà không lấy nguyên bộ file gốc (8 file) tất cả. Mình chỉ chép đè CFW vào bộ 7 file của Mod Ntv_79 nên sau khi flash thì không lên. Nguyên nhân là bác Ntv_79 đã trộn rofs3 vào rofs2 luôn rồi.
- mình flash bản CFW 13 vào từ tối qua tới giờ thì thấy ok lắm. Chưa bị lỗi hay tắt màn hình như bản CFW C6V20 Final.
- Tai nghe thì chắc cái tai nghe WH-701 mua với giá 130k của mình điếc rồi. Bản này vẫn không chuyển bài và nhận cuộc gọi được.

tdvcb44

Hiii, em thì từ hồi up V22 cho N97 xong thấy không có gì hay ho, chán quá nên xài thêm 1 em HTC HD7 rồi, giờ đọc mấy bài của bác Ntv_79 thấy hay hay nên đang theo dõi diễn đàn để up cfw của bác, không bít up lần đầu có die không nữa hiii run quá...

Không có gì đâu bạn. Cứ tự tin mà up. Chỉ cần làm theo đúng hướng dẫn của bác Ntv_79 là ok à. Dễ làm lắm.

Ntv_79

Chờ đợi bác về,.. tiết lộ tí thông tin bản mới đc ko bác, lau lâu ko flah thấy cũng buồn
Cũng không gì nhiều những sẽ thêm các mod cho gần gũi hơn với sym^3 và nhìn sẽ thấy thú vị hơn rất nhiều!

Tự tin và flash tẹt ga đi bạn, không bao giờ die gì đâu! Die là tình trạng bật máy không lên, flash lại là lại OK mà!

- Tai nghe thì chắc cái tai nghe WH-701 mua với giá 130k của mình điếc rồi. Bản này vẫn không chuyển bài và nhận cuộc gọi được.
Chuyển bình thường nhé bạn, nên có thể là do tai nghe hoặc jack cắm của bạn thôi!

nvh2981

Member
Đã tìm ra nguyên nhân các lỗi của mình rồi.
- Mình flash các bản CFW cũ mà không lấy nguyên bộ file gốc (8 file) tất cả. Mình chỉ chép đè CFW vào bộ 7 file của Mod Ntv_79 nên sau khi flash thì không lên. Nguyên nhân là bác Ntv_79 đã trộn rofs3 vào rofs2 luôn rồi.
- mình flash bản CFW 13 vào từ tối qua tới giờ thì thấy ok lắm. Chưa bị lỗi hay tắt màn hình như bản CFW C6V20 Final.

có cảm giác nóng bất thường không bạn,lúc trước mình cũng flash như vậy nhưng bị nóng bất thường,bản 2.04 thấy ôn định,hiệu ứng chuẩn và nhanh hơn

webtbi

Cũng không gì nhiều những sẽ thêm các mod cho gần gũi hơn với sym^3 và nhìn sẽ thấy thú vị hơn rất nhiều!

Bác ơi em hỏi là em đã flash được rồi nhưng là flash sống, em không thể nào flash dead như các bác trên 4rum hướng dẫn được..vì không hiểu sao nó không tìm thấy máy, mà nếu tìm thấy thì nó báo lỗi nên em phải flash sống, Không biết flash sống có gì nguy hiểm không hiii

Chỉnh sửa cuối:

lebonghoatan

@Ntv_79 cho mình hỏi chút @@
Mình muốn thêm 1 ứng dụng vô FW (cụ thể là SPB Mobile Time tại cái này xài dc 1 hồi là ko dùng dc nữa!) thì mình dùng Siscontent bung nó ra rồi add mấy file trong đó vô rofs2 phải ko? Nếu vậy thì mấy file Text, biết cho nó vô theo đường dẫn nào đây
Thanks

boy_online01

@Ntv_79 cho mình hỏi chút @@
Mình muốn thêm 1 ứng dụng vô FW (cụ thể là SPB Mobile Time tại cái này xài dc 1 hồi là ko dùng dc nữa!) thì mình dùng Siscontent bung nó ra rồi add mấy file trong đó vô rofs2 phải ko? Nếu vậy thì mấy file Text, biết cho nó vô theo đường dẫn nào đây
Thanks

Ko cần bỏ mấy file txt đó vào đâu bạn vì nó chỉ có tác dụng làm pop-up giới thiệu khi cài đặt thôi, mà mình vứt vào rofs chứ có phải cài đặt đâu mờ ;;)

các bác sài CFW bản nào thế ? bản nào ổn định nhất vậy ? bản này bj lổi camera ( chụp xog xóa ảnh : hiện đang dùng ) hjxhjx

tinmon2811

có bác nào jà đc thì có thể vui lòng cho em xin cái chương trình J.A.F với, cái của em hình như có vấn đề thì phải, e ko tìm thấy đc cái RM-505 trong mục INI đâu cả, hix hix. Ko biết có bác nào bị giống em ko nữa, ai biết cách khắc phục thì giúp em với nhé, thanks nhiều ạh!!!

linhdung90

có bác nào jà đc thì có thể vui lòng cho em xin cái chương trình J.A.F với, cái của em hình như có vấn đề thì phải, e ko tìm thấy đc cái RM-505 trong mục INI đâu cả, hix hix. Ko biết có bác nào bị giống em ko nữa, ai biết cách khắc phục thì giúp em với nhé, thanks nhiều ạh!!!

Bác phải cop 1 file INI nữa cho vào thư mục cài đặt JAF.Tên là "jaf_nok4models.ini".....Bác search trong diễn đàn nhé.Sau đó vào Jaf như bt, sẽ có RM-505