• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

N97 RM-505 CFW C6V20 FINAL FULL FIX by Ntv_79 - Cập nhật Link Apps [05.04.2011]

ndt7899

Chào Ntv_79!
Hôm trước bạn có Cook lại FW cho máy của mình N97 RM 505. Sau một thời gian sử dụng, mình thấy máy hay tự tắt nguồn, mình không biết nguyên nhân. Mình ở Bắc Ninh.

Last edited by a moderator:

Ntv_79

Chào Ntv_79!
Hôm trước bạn có Cook lại FW cho máy của mình N97 RM 505. Sau một thời gian sử dụng, mình thấy máy hay tự tắt nguồn, mình không biết nguyên nhân. Mình ở Bắc Ninh.

Mình cũng đang dùng bản đó thấy rất ổn định. Có thể do xung đột phần mềm nào đó chăng? Đặc biệt là mấy phần mềm khóa phím, dọn ram, rác... Và nếu có patch c2z ở chế độ auto thì cũng dễ xảy ra tình trạng khởi động lại máy. Bạn tháo thẻ nhớ ra. Xóa hoặc đổi tên các folder hệ thống trong E: như: system, resource, sys, private, data... đi rồi Format máy kiểm tra xem nhé! Anh em trong topic này cũng rất nhiều người dùng bản C6 final đó mà!!! Thử xem nhé, có gì alo mình.

nvh2981

Member
bản final 12.04.2011_2 cũng rất ổn định.trước khi cài nên làm sạch các file rác,chỉ để lại các file như video,ảnh,nhạc,danh bạ

vuchicuong123

Ntv_79 cho mình hỏi ngoài lề 1 chút, mình đã thay đổi một số icon ứng dụng cho them nhưng riêng icon của RealPlayer không thể thay đổi được , muốn thay đổi nó phải làm thế nao?

Ntv_79

Ntv_79 cho mình hỏi ngoài lề 1 chút, mình đã thay đổi một số icon ứng dụng cho them nhưng riêng icon của RealPlayer không thể thay đổi được , muốn thay đổi nó phải làm thế nao?
Cái đó mình cũng chưa thấy ai thay đổi được bạn à. Mình đã thay cho theme nhưng nó vẫn là mặc định ko thay đổi

vandoanqc

Mình đã test thành công bản ngày 12/04, cảm nhận của mình là tuỵet vời, nhưng mình thấy có 2 lỗi sau không biết có ai bị như mình không:
Thứ nhất là khi reset lại máy thì bị mất hiệu ứng xoay màn hình khi thoat ra homescreen, thứ 2 là sau khi format máy thì trong romPatcher chỉ còn lại install Server và Open4All. Các mục còn lại không biết biến đi dâu mất:-?

ducanhmh

mình cũng đang dùng bản ngày 12.4 thấy có lỗi sau,bạn thử test xem thế nào nhé.khi bạn mở bàn phím cứng lên,ban đầu đèn màn hình và đèn bàn phím đều sáng.không chạm vàn màn hình,cứ để im như thế đợi 1 lúc sau khi đèn màn hình tắt thì bấm vào bàn phím đèn cũng không sáng nữa. lúc mới flash thì không bị tình trạng này.sau khi cài nhiều phần mềm thì như vậy,mình đã flash lại bản ngày 12.4 1 lần nưa nhưng vẫn không có gì khả quan hơn. flash lại bản ngày 2.4 final (bản anh Ntv_79 nói là ok nhất) cũng bị tương tự,ban đầu ok nhưng sau khi cài nhiều pm thì bị lỗi không sáng đèn bàn phím trở lại.
các bạn dùng bản ngày 2.4 và 12.4 cùng test thử xem có gặp lỗi như trên không nhé!

nvh2981

Member
đúng vậy,khi cài nhiều pm thì phát xin nhiều lỗi,sài bản chỉnh sữa thì phải chịu thôi,chuyện bị lỗi là khó chánh khỏi.kể cả cha đẻ nokia còn phài ra nhiều bản cập nhật để sữa lỗi mà...

vandoanqc

Mình ít khi dùng bàn phím cứng nên không quan tâm lắm, nhưng nếu bạn đừng để tắt đèn màn hình thì không sao mà. Dùng máy đừng nên lăn tăn lăm không thì râts mau chán.

Ntv_79

Thỉnh thoảng mình cũng gặp lỗi đó. Nhưng bạn gập bàn phím cứng lại rồi mở ra nó sáng lại. Và lâu rồi mình thấy dùng ổn định lắm. Chạm là sáng đèn màn hình và sáng bàn phím.

ducanhmh

cho mình hỏi 1 câu ngoài lề là sao khi kiểm tra n97 bằng phần mềm phonetinfo và Nsyinfo thì ROM có 7M?thực tế ROM của n97 là bao nhiêu vậy?ROM ảnh hưởng đến tốc độ của máy thế nào vậy các bác?

lebonghoatan

cái nhật kí nó ghi là 365 ngày nhưng mình dùng hơn tháng nay mà hình như nó chỉ lưu dc khoảng 1 tháng thôi :(

kun_ntu

lâu rồi không lên mạng. có chút cần hỏi bác Ntv. cache vẫn chưa chuyển sang e: bác à. bàn phím cứng không sáng như mọi người nói. nhưng dù sao thì đó cũng chỉ là lỗi nhỏ. nói chung là tuyệt

movado_38

Lâu ngày quá bác!
Bác có cái mod 3 hs trượt qua trượt lại giống sym^3 cho em với.đang kết kái này lắm bác ah

Ntv_79

Lâu ngày quá bác!
Bác có cái mod 3 hs trượt qua trượt lại giống sym^3 cho em với.đang kết kái này lắm bác ah
Trong bản CFW của mình là hs trượt đó. Bạn sang bên theme tìm hiểu thông tin chi tiết về các file trong effects nhé! Lâu ngày không làm gì ngứa ngáy chân tay quá. Đang làm một bản mới. Đang test thấy rất tuyệt. Nếu ổn sẽ share cùng anh em sớm!!!

linhdung90

Trong bản CFW của mình là hs trượt đó. Bạn sang bên theme tìm hiểu thông tin chi tiết về các file trong effects nhé! Lâu ngày không làm gì ngứa ngáy chân tay quá. Đang làm một bản mới. Đang test thấy rất tuyệt. Nếu ổn sẽ share cùng anh em sớm!!!

Chờ tin Bro NTV ... he he

freeall

mình không thể nào nâng cấp được OviMap 3.03 lên 3.06 được. Có ai đã thử chưa vậy

vandoanqc

Không hiểu sao khi up bản này nghe nhạc thấy bị rè, không biết có ai bị như mình không?

tinmon2811

em gặp fải cái vấn đề này, cái mục Úe INI trong chương trình J.A.F của em ko có RM-505 nhưng trước đó thì có, em đã dùng nhiều lần rồi. E thử xóa đi cài lại vẫn ko khắc phục đc, bác nào biết cách khắc phục thì giúp em với. em Thanks nhiều ah!!!!!!

Ntv_79

em gặp fải cái vấn đề này, cái mục Úe INI trong chương trình J.A.F của em ko có RM-505 nhưng trước đó thì có, em đã dùng nhiều lần rồi. E thử xóa đi cài lại vẫn ko khắc phục đc, bác nào biết cách khắc phục thì giúp em với. em Thanks nhiều ah!!!!!!

Không có RM-505 hay không có N97, nếu ko có N97 thì thử với jaf .64 trở lên nhé! Đang đi công tác nên hiện chưa up bản mới a e dùng được!