• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

N97 RM-505 CFW C6V20 FINAL FULL FIX by Ntv_79 - Cập nhật Link Apps [05.04.2011]

tinmon2811

Bác phải cop 1 file INI nữa cho vào thư mục cài đặt JAF.Tên là "jaf_nok4models.ini".....Bác search trong diễn đàn nhé.Sau đó vào Jaf như bt, sẽ có RM-505

đã thành công, cảm ơn bác nhiều nhé!!!

hoangthanglq2

Bạn cho minh hỏi tí nhé, mình đa cài xong cả 2 bản cập nhật ngày 16.6 và 20.6 của bạn đối với máy N97 32G. Nhưng khi chạy xong toàn bộ thì máy không tự khởi động như thông thường.
Làm ơn chỉ giúp mình tí nhé.
ĐT: 0982200279
Cảm ơn bạn trước nhé.

Ntv_79

Bạn cho minh hỏi tí nhé, mình đa cài xong cả 2 bản cập nhật ngày 16.6 và 20.6 của bạn đối với máy N97 32G. Nhưng khi chạy xong toàn bộ thì máy không tự khởi động như thông thường.
Làm ơn chỉ giúp mình tí nhé.
ĐT: 0982200279
Cảm ơn bạn trước nhé.

Cài xong là như thế nào? Bạn phải FLASH máy và làm theo đúng hướng dẫn nhé! Xóa folder RM 505 trong đường dẫn ổ C nếu trước đó bạn đã FLASH. DOWNLOAD bản beta 4 về và copy toàn bộ các file vào folder RM-505, sau đó down file của ngày 20.6 về copy đè vào. Và FLASH

hoangthanglq2

Cảm ơn bạn, minh đã làm xong, N97 không có bạn chắc ít người xài.
Rất mong bản cập nhật của bạn.

yoongy

mình sài N97 Rm-505 đc gần năm nay ui và thực sự thì minh cũng cãm thấy hài lòng với N97 bảng gốc rùi but mình cần nhất là:
- Hiệu ứng theme effects mới nhanh đẹp
mình chỉ cần cài cái này nữa thui là đủ, còn chuyện mấy load hơi lâu những cái ứng dungl,photo but cũng ko sao :D
Trước giờ mình toàn sài đt S60 ko thui (n70-n90 s60v1 ; n80-e71-n95 s60v3 và h là n97 s60v5) nhưng vì mình là dân Du lịch chứ ko phải là IT-Mobile nên mình chẳn biết gì nhìu cã ngoài máy cái zụ intall lung tung.^^! cón hackfone - flash - jar...... thì chịu rùi; cứ lằn nhằn hoài là lại mang ra tiệm format lại >"<.
Đứa e mua cái 5233 mới toan đã có máy cái effects khi vào menu hay forder -folder thế mà mình N97 đình đám vậy mà ko làm được >"< ức chế.(Được mổi cái ngoài HS)
H mình rất cần 1 pm (file sis chẳn hạng) để intall vào cho nó có "Hiệu ứng theme effects mới nhanh đẹp" thui.nhìn mấy cái chuyển tiếp vậy mình thích lắm. Ntv_79 hay Pro nào help dùm dụ này y..... các pác có cách nào hay pm nào hem!!! Thanks all
Ps: Ntv_97 ko replay là nghĩ chơi lun đó !!!!

Ntv_79

mình sài N97 Rm-505 đc gần năm nay ui và thực sự thì minh cũng cãm thấy hài lòng với N97 bảng gốc rùi but mình cần nhất là:
- Hiệu ứng theme effects mới nhanh đẹp
mình chỉ cần cài cái này nữa thui là đủ, còn chuyện mấy load hơi lâu những cái ứng dungl,photo but cũng ko sao :D
Trước giờ mình toàn sài đt S60 ko thui (n70-n90 s60v1 ; n80-e71-n95 s60v3 và h là n97 s60v5) nhưng vì mình là dân Du lịch chứ ko phải là IT-Mobile nên mình chẳn biết gì nhìu cã ngoài máy cái zụ intall lung tung.^^! cón hackfone - flash - jar...... thì chịu rùi; cứ lằn nhằn hoài là lại mang ra tiệm format lại >"<.
Đứa e mua cái 5233 mới toan đã có máy cái effects khi vào menu hay forder -folder thế mà mình N97 đình đám vậy mà ko làm được >"< ức chế.(Được mổi cái ngoài HS)
H mình rất cần 1 pm (file sis chẳn hạng) để intall vào cho nó có "Hiệu ứng theme effects mới nhanh đẹp" thui.nhìn mấy cái chuyển tiếp vậy mình thích lắm. Ntv_79 hay Pro nào help dùm dụ này y..... các pác có cách nào hay pm nào hem!!! Thanks all
Ps: Ntv_97 ko replay là nghĩ chơi lun đó !!!!

Vấn đề là bạn phải hack máy, sau đó cài rompatcher và apply c2z. Sau đó copy folder effects vào C:/resource/ . Vào theme tắt và bật lại hiệu ứng là OK thôi mà! Hiệu ứng thì mình đã post nhiều bên này nhé!

yoongy

Vấn đề là bạn phải hack máy, sau đó cài rompatcher và apply c2z. Sau đó copy folder effects vào C:/resource/ . Vào theme tắt và bật lại hiệu ứng là OK thôi mà! Hiệu ứng thì mình đã post nhiều bên này nhé!

vấn đề là mình ko biết Hack >"< !!! pác chỉ dùm mình or cho mình 1 topic cụ thể rỏ ràng rành mạch đi ^^! mình sẽ cố lần nữa xem sao ^^! mà hack rùi có bị mất dữ liệu of mình đang use hem >"< ! mình ngại nhất là cài lại hết những cí đó đó !!! Thanks pác !!!

Ntv_79

vấn đề là mình ko biết Hack >"< !!! pác chỉ dùm mình or cho mình 1 topic cụ thể rỏ ràng rành mạch đi ^^! mình sẽ cố lần nữa xem sao ^^! mà hack rùi có bị mất dữ liệu of mình đang use hem >"< ! mình ngại nhất là cài lại hết những cí đó đó !!! Thanks pác !!!

Từ lâu lắm rồi mình hack bằng JAF (FLASH). Cái này thì không thể nói rõ ràng rành mạch được bạn phải tự tìm hiểu từ từ hoặc ra quán nhờ họ làm hộ. Dữ liệu cũ sẽ mất. Có thể sao lưu danh bạ, tin nhắn, lịch và một vài thứ, còn phần mềm thì phải cài lại.

yoongy

thanks pác nha ! mình làm đuợc rùi mà mình có mí í kiến sau :
* chế độ rung phản hồi quá xá là íu dù mình điều chỉnh ở mức 3
* đèn bàn phím cứng tắt quá nhah
* bấm nút gọi ở Hs để vào Log thì nó chạy hơi bị lâu
p/s góp ý vậy hui chứ nói chung là Good lắm :))

yoongy

Tình hình là mình ghét cái màu của dòng <<Spiwe to Unlock quá !!! mình mún đỏi thành màu Blue như mặt định thì mình phải làm sao đây pác ! pác help dùm mình cái pác nhá ! thanks pro !!!

thaovjp89

Cũng thật khó hiểu quá! Có lẽ bạn nên bắt đầu với chỉ 1 file splashscreen.mif. Nếu Ok tiếp tục với những cái khác. Bỏ vietmap thì down vietmap ở bài 1 về xem những file nào ở đâu rồi xóa đi! Nhưng sao kỳ quặc vậy được. Mình vẫn dùng vietmap bt mà. Bạn thử copy hoặc kiểm tra lại dữ liệu vietmap xem!

Mình sẽ làm lại một phát nữa. Không được thì chắc đợi có gì mới mẻ mình sẽ ra một bản mới chính thức vậy!

RM-505_22.0.110_prd.rofs2.V21 FINAL 12.4.2011_2
cái này down về là flash luôn đó ah anh