• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MOD font và chia sẻ font hoàn chỉnh "Bài 345"

letdance543

mod nào chỉnh sửa cho đầy đủ đi.cho ae sài với font đẹp thế này không dùng phí lắm.tiênk thể cho đầy đủ font tiếng thái lan vào hộ mình luôn keke cảm ơn nhìu

tuoi_teenlx

BỘ PHÔNG HỖ TRỢ [UNICODE]

Sau một thời gian sưu tầm lục lọi mọi trang web mình đã tổng hợp và edit lại được 1 số phông có hỗ trợ UNICODE, tất nhiên các chương trình có sử dụng font có hỗ trợ UNICODE như X-plore hoặc JbakTaskMan đều hiện tiếng Việt rất rõ ràng khi sử dụng những phông này! Vì không có thời gian nên mình chỉ up 1 vài tấm hình cho các bạn xem sơ qua thôi, còn bạn nào muốn xem chi tiết thì cứ download file mình up dưới đây về mà test thử nha!

Link Download: http://www.mediafire.com/download.php?zazzmnyvamw

Huuloc14

Anh caominhthang oi , làm on giúp em add thêm tiéng trung cho font chu TIME.ttf nhé , em cám on rât nhiêu

w2k

[/QUOTE]

pác nào có thể chỉnh font này cho chữ "ê" khi chuyển sang chữ "ê" có thêm dấu vẫn là nguyên bản của nó được ko?

giangvungtau

Xin chào tất cả các bạn thích Font Yahei, hôm wa mình mới ngồi mò cách mod font = FontCreator, mình đã mod OK, đã sửa được các kí tự : ư ơ , Đ đ, Ê , ....., chữ bị lệch dấu,nốt nhạc gạch chéo, ...Hiển thị tốt TV trong 1 số chương trình có sd font máy như TTpod, Xplore,...
Do mình sử dung Font yahei do q630666 up ko hieu sao dùng trên may' mình tốn pin wa':(, nên mình down font khác (cũng là YaheiHandleGodLoght )trên mạng( ~405kb) về mod lại.
Việc mod font này luc' đầu thấy khó nhưng để ý kĩ 1 chút lại dễ. Mình chỉ sd lệnh Copy & Paste để mod font này thôi đấy, các bạn thấy có dễ ko:D
Các bạn tải về cài rồi cho mình ý kiến, xem chỗ nào chưa được hay cần sửa lại để mình sửa.
P/S: mình chỉ mới biết cách mod những font mà hiển thị đủ TV nhưng co' 1 vài chỗ chữ hiển thị hơi xấu hoặc bị lệch , còn việc add font tieng Trung thì chưa mò tới:p
FONT BỊ LỖI

sao mình ko thấy file định kèm mà chỉ toàn thấy hình và chữ ko vậy???:(

tux4892

Sau một thời gian sưu tầm lục lọi mọi trang web mình đã tổng hợp và edit lại được 1 số phông có hỗ trợ UNICODE, tất nhiên các chương trình có sử dụng font có hỗ trợ UNICODE như X-plore hoặc JbakTaskMan đều hiện tiếng Việt rất rõ ràng khi sử dụng những phông này! Vì không có thời gian nên mình chỉ up 1 vài tấm hình cho các bạn xem sơ qua thôi, còn bạn nào muốn xem chi tiết thì cứ download file mình up dưới đây về mà test thử nha!

Link Download: http://www.mediafire.com/download.php?zazzmnyvamw

Bác nào add thêm mấy cái kí hiệu vào font UVNDungDan.TTF link down ở trên giúp mình với. Đủ kí hiệu của máy với mấy cái logo coca pepsi v.v... mà đã add ở mấy font trong topic với

Posted via Mobile Device

w2k

Mình thấy chữ ê thêm dấu có vấn đề gì đâu :-?

ý mình là font mình đang dùng bị lỗi chứ ko phải font trong hình kia. mình muốn font như trong hình mình up lên mà.

Vovantuong

trời sao có mấy cái quảng cáo j chạy trên màn hình thế nhỉ khó chịu quá bac admin ơi

DinhTuan

trời sao có mấy cái quảng cáo j chạy trên màn hình thế nhỉ khó chịu quá bac admin ơi
Posted via Mobile Device
dau co gi ma kho chiu.quang cao dau che noi dung can doc dau.neu khong co quang cao thi dau co kinh phi de website hoat dong nua ban

tux4892

http://www.mediafire.com/download.php?zazzmnyvamw

Bác nào add thêm mấy cái kí hiệu vào font UVNDungDan.TTF và font UVNMangCau.ttf link down ở trên giúp mình với. Đủ kí hiệu của máy với mấy cái logo coca pepsi v.v... mà đã add ở mấy font trong topic với
.

Ai giúp thì pm e phát. Cho em xin file
Logo cho 2 font luôn nhá
Posted via Mobile Device

q630666

Font này khá đẹp.Bạn nào mod hộ mình tiếng việt,kí tự đặc biệt và logo vào đc không.Xin chân thành cám ơn :D

kennho

Mình có down font NSSB60_md trên PDA nhưng không nhớ trong Topic nào , nay có nhờ bạn chungvn chỉnh lại cho đậm nét hơn nhưng chungvn nói muốn chỉnh đậm net phải biết tên font gốc ( do font NSSB60_md đã được chỉnh sửa và đổi tên ) vậy tác giả hoặc anh em nào nhận ra tên font xin chỉ dùm mình nha . Thanks