• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MOD font và chia sẻ font hoàn chỉnh "Bài 345"

nghanh_pc

Mình đã tét nhiều font rùi mừ chưa tìm đc font nào ưng ý. Anh em ở đây có ai có font nào có thế đáp ứng các đkiện
1. Việt+Trung+Nga (nếu hơn càng tuyệt)
2. Kiểu chữ chuẩn (Vntime hay Tahoma...)
3. Đầy đủ symbol+nhiều ký tự đbiệt
4. Hiển thị chữ đậm với những bài mới khi duyệt ưap
Hơi kĩ tính thì phải. Mong mọi ng thông cảm và giúp mình nhé
Xin cảm ơn trc

dangduc

Bạn dùng font chữ Hoa - Việt của Xiaohuang bên box Ứng dụng là có thể hiện đủ điều kiện như của bạn

nghanh_pc

Bạn dùng font chữ Hoa - Việt của Xiaohuang bên box Ứng dụng là có thể hiện đủ điều kiện như của bạn
Posted via Mobile DeviceMình đã tìm bộ font bạn giới thiệu mà tìm hoài ko thấy. Bạn làm ơn cho mình xin link của bộ font này đc ko. Mình down bằng ĐT
Cảm ơn bạn nhiều

soc0la

attachment.php

anh cho em hỏi fonts này có hiện 3 ngôn ngữ : Pháp , Anh, Việt ko a.?

victchung

mấy bạn mod giúp mình cái font này nha.. mình đã post lên diễn đàn 1 lần rồi mà k thấy kết quả.. xong thì phiền mấy bạn gửi wa mail của mình giúp

Mail: only_love721@yahoo.com

thanks a lot.. ^^!

Không ai giúp bạn thì mình làm vây.

nghanh_pc

Mình đã thử cả 3bộ font nhưng ko thấy hiển thị chữ đậm khi duyệt ưap với bài mới bạn ạ

2356

Mình đã thử cả 3bộ font nhưng ko thấy hiển thị chữ đậm khi duyệt ưap với bài mới bạn ạ

Font chữ chớ có phải là con người có bộ não đâu mà biết làm theo ý thích của bạn??? Bạn muốn nó đậm chỗ nào, lợt chỗ nào là nó làm đâu??? Đòi hỏi như vậy thì có cái Font nào đáp ứng được mà bạn cứ đòi vậy? Người ta Mod cho dùng hok cảm ơn thì thôi, lại còn yêu sách này nọ!

2356

hix. Minh cai xong thi ko xoa file ttf nua rui. Hu hu. Gio xai dc co 1 font do ah. Ai giup voi. Hix.

Bạn cài Font bằng chương trình gì? Bạn nói mơ hồ vậy thì làm sao mà giúp được??? Lần sau Post bài có dấu với bạn, hok là bị Del bài đó. Nên đọc nội quy 1 vài lần rồi Post bài :D

nghanh_pc

Font chữ chớ có phải là con người có bộ não đâu mà biết làm theo ý thích của bạn??? Bạn muốn nó đậm chỗ nào, lợt chỗ nào là nó làm đâu??? Đòi hỏi như vậy thì có cái Font nào đáp ứng được mà bạn cứ đòi vậy? Người ta Mod cho dùng hok cảm ơn thì thôi, lại còn yêu sách này nọ!
Mình xin lỗi vì có thể đã làm phiền mọi ng. Nhưng 1thú chơi thì luôn mong đến sự hoàn thiện nhất 1ý kiến mong sự hoàn thiện lại coi là [yêu sách]. Cảm bạn đã giúp mình hiểu đc DĐ ko phải nơi để thảo luận và chia sẻ

Nynk_102

Bác dùng soft Java thì sẽ có chữ đậm khi có bài viết mới trong 4rum , như operamini hay Ucweb java chẳng hạn. Còn với soft cài đuôi sis thì ko có hiện đâu nhé
hix. Minh cai xong thi ko xoa file ttf nua rui. Hu hu. Gio xai dc co 1 font do ah. Ai giup voi. Hix.
Bác chuyển về font mặc định của máy là xóa dc ngay mà. Để test font thì bắt buộc phải chuyển về font mặc định trước khi thử font khác.
giờ máy mà gắn thẻ nhớ là ko khởi động đc. Hix. Ai giúp với
Bỏ thẻ ra rùi khởi động máy lên, bỏ thẻ vào, bật capoff hoặc disable caps , vào xóa font bị lỗi đi , tìm font khác sài, font đó ko tương thích với máy. Have fun !
Posted via Mobile Device

Chỉnh sửa cuối:

2356

Mình xin lỗi vì có thể đã làm phiền mọi ng. Nhưng 1thú chơi thì luôn mong đến sự hoàn thiện nhất 1ý kiến mong sự hoàn thiện lại coi là [yêu sách]. Cảm bạn đã giúp mình hiểu đc DĐ ko phải nơi để thảo luận và chia sẻ

Bạn nói bạn muốn sự hoàn hảo thì sao hok tự mình tạo nên cái sự hoàn hảo đó? Mà lại đi đòi hỏi ở người khác? Bạn đòi hỏi nhiều thứ ở 1 Font chữ như vậy là có quá nhiều hok? Bạn nghĩ có cái Font nào nó tự thay đổi theo ý muốn của bạn? Vào chỗ này phải lợt, nhưng vào chỗ kia phải đậm? Diễn đàn hok phải là nơi thảo luận thì mình đã hok nói cho bạn biết bạn đòi hỏi ở 1 Font quá nhiều ( có khi quá đáng ), nếu hok phải là nơi chia sẽ thì những bạn khác đã hok đưa Link và Font cho bạn thử? Khi hok đáp ứng đủ yêu cầu thì bạn lên đòi hỏi, khi mình nói bạn yêu cầu nhiều thì bạn lại nói diễn đàn là nơi hok phải thảo luận và chia sẻ? Thử hỏi bạn đã chia sẽ nhiều cho ai trong diễn đàn chưa?

fabregas2000

Cám ơn bạn nynkj nha. Mình online bằng đt nên ko bít nút thanks ở đâu. Có bạn nào chỉ mình cách chi tiết để thay font ko. Thanks.

nghanh_pc

1

Bạn nói bạn muốn sự hoàn hảo thì sao hok tự mình tạo nên cái sự hoàn hảo đó? Mà lại đi đòi hỏi ở người khác? Bạn đòi hỏi nhiều thứ ở 1 Font chữ như vậy là có quá nhiều hok? Bạn nghĩ có cái Font nào nó tự thay đổi theo ý muốn của bạn? Vào chỗ này phải lợt, nhưng vào chỗ kia phải đậm? Diễn đàn hok phải là nơi thảo luận thì mình đã hok nói cho bạn biết bạn đòi hỏi ở 1 Font quá nhiều ( có khi quá đáng ), nếu hok phải là nơi chia sẽ thì những bạn khác đã hok đưa Link và Font cho bạn thử? Khi hok đáp ứng đủ yêu cầu thì bạn lên đòi hỏi, khi mình nói bạn yêu cầu nhiều thì bạn lại nói diễn đàn là nơi hok phải thảo luận và chia sẻ? Thử hỏi bạn đã chia sẽ nhiều cho ai trong diễn đàn chưa?
Mình biết làm 1font hoàn hảo 100% là gần như ko khả thi vì chơi font còn tùy vào sở thích riêng. Mình cũng mới biết sử dụng và cũng đang học mod font nên cần tìm font để làm mẫu. Để mod dc 1font cần rất nhiều thời gian với những ng mới như mình lại càng khó hơn. Mình cũng đang tìm tòi để có kết quả và chia sẻ. Chưa chia sẻ ko có nghĩa là ko chia sẻ. Mình cũng ko nói là đạt tới sự hoàn hảo mà chỉ mong sẽ tìm dc sự thảo luận 1cách thân thiện để mọi ng cùng hoàn thiện.
Hãy dừng những bài lạc đề tại đây và xin nhờ Mod del giúp những bài lạc chủ đề này của mình. Xin chân thành cảm ơn

Chỉnh sửa cuối: