• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MOD font và chia sẻ font hoàn chỉnh "Bài 345"

w2k

Font này lấy bên tinh tế phải không?Nếu phải thì có tiếng việt rồi đấy.Thiếu tiếng trung thôi bạn ạ :D

uh. ghé thử Tinh tế thấy font này hay quá nên nhờ các pác mod dùm tiếng Trung để chạy TTpod. :D:D

DinhTuan

uh. ghé thử Tinh tế thấy font này hay quá nên nhờ các pác mod dùm tiếng Trung để chạy TTpod. :D:D
Posted via Mobile Device
may ban thu su dung pm font creator do chu topic up va huong dan di.su dung de lam.mun add tieng trung thi lay font tieng trung,add font minh thich vao font tieng trung do la xong,lam binh thuong chua toi 30p la xong.
Khoi mat cong cho doi nguoi giup,lai co font
ung y nhu y minh nua chu

bone2bone

Mình đã tét nhiều font rùi mừ chưa tìm đc font nào ưng ý. Anh em ở đây có ai có font nào có thế đáp ứng các đkiện
1. Việt+Trung+Nga (nếu hơn càng tuyệt)
2. Kiểu chữ chuẩn (Vntime hay Tahoma...)
3. Đầy đủ symbol+nhiều ký tự đbiệt
4. Hiển thị chữ đậm với những bài mới khi duyệt ưap
Hơi kĩ tính thì phải. Mong mọi ng thông cảm và giúp mình nhé
Xin cảm ơn trc

Điều kiện 1 & 2 cần gì phải tìm :-??, lấy font Tahoma của windows (XP trở lên) ấy.
Còn điều kiện thứ 4 thì có liên quan gì đến font =))? Nó phụ thuộc vào ứng dụng của bạn chứ.

matthenho

tặng các pro 3 font đẹp, hình úp wài không được, các mod thông cảm cho em, bảo đảo là đẹp, dow dìa bỏ 7z giản nèn là sài.:)

matthenho

à wên, font em nhờ các pro kiếm giùm em đã kiếm được rồi, mất cả ngày ngồi trước máy tính, cuối cùng cũng tìm ra, tặng các pro.

long505

các bác giúp em font này với .em đã đọc từ đầu đến giờ mà kô thấy.font Zapf chancery trong Flipfont.em kô biết đính kèm tập tin.

maddot

Well-Known Member
Hi, all. Lâu quá không gặp, anh em vẫn khỏe và "làm ăn" tốt chứ :).
Thấy anh em có nhu cầu add ngôn ngữ khác vào font (tiếng Hoa chẳn hạn) thì nhiều nhưng chỉ có vài người mod nên không thể đáp ứng đầy đủ nhu cầu của các bạn được nên tui mạo muội hướng dẫn cách add nha (tui dùng Font Creator 5.6).
Cáchh làm như sau:
[1]: Mở song song font cần add (gọi là f1 nha) và font có ngôn ngữ cần lấy (gọi là f2 nha) [hình b1].
[2]: Mở cửa sổ f2 và chọn tất cả các ký tự cần lấy (nhớ đếm xem mình lấy bao nhiêu ký tự nha), sau đó click phải chuột vào 1 trong các ký tự đã chọn rồi chọn tiếp COPY (hoặc bấm Ctrl-C) [hình b2].
[3]: Mở cửa sổ f1, click phải chuột vào nơi cần add ký tự (nên chọn cuối bảng ký tự cho dễ nhớ) và chọn ADD (lấy bao nhiêu ký tự thì chọn ADD bấy nhiêu lần nha) [hình b3].
[4]: Sau khi add đủ số ký tự thì click vào ký tự vừa add đầu tiên và chọn menu EDIT\PASTE SPECIAL (hoặc bấm Ctr-E) [hình b4].
[5]: Sau khi chọn lệnh trên, nó hiện ra cái bảng, bạn tick vào 2 ô ở dưới và chọn KEEP SAME MAPPINGS [hình b5].
Vậy là xong. Bạn nhớ save lại và thưởng thức "thành quả" nha :D

maddot

Well-Known Member
Mình có down font NSSB60_md trên PDA nhưng không nhớ trong Topic nào , nay có nhờ bạn chungvn chỉnh lại cho đậm nét hơn nhưng chungvn nói muốn chỉnh đậm net phải biết tên font gốc ( do font NSSB60_md đã được chỉnh sửa và đổi tên ) vậy tác giả hoặc anh em nào nhận ra tên font xin chỉ dùm mình nha . Thanks

Cách làm dày nét (làm đậm), làm mỏng nét, kéo dãn,... ký tự:
[1]: Mở font cần chỉnh lên, chọn hết các ký tự cần làm dày nét (nếu muốn làm dày hết thì bấm Ctrl-A) [hình b1].
[2]: Chọn menu TOOLS\GLYPH TRANSFORMER [hình b2].
[3]: Sau khi chọn lệnh trên thì xuất hiện bảng TRANSFORM WIZARD, bạn chọn tiếp EFECTS\BOLD [hình b3]. Bạn chú ý khung màu xanh trong hình nha, đó là nơi để bạn chọn độ dày thêm của nét: khung trên là dày theo chiều ngang, khung dưới là theo chiều dọc.
Hình b4 là kết quả có được.
Trong bảng này còn nhiều lệnh nữa, cách dùng cũng tương tự lệnh BOLD. Tui liệt kê một số lệnh thường dùng nha: THIN làm mỏng nét ký tự; SCALE kéo dãn ký tự theo tỷ lệ % (ví dụ bạn làm ký tự cao lên gấp đôi thì chọn vertical... là 200%); ITALIC làm nghiên ký tự, góc nghiên bạn chọn trong Agle...;... Các bạn tự khám phá thêm nha.

Chúc vui.

DinhTuan

Hi, all. Lâu quá không gặp, anh em vẫn khỏe và "làm ăn" tốt chứ :).
Thấy anh em có nhu cầu add ngôn ngữ khác vào font (tiếng Hoa chẳn hạn) thì nhiều nhưng chỉ có vài người mod nên không thể đáp ứng đầy đủ nhu cầu của các bạn được nên tui mạo muội hướng dẫn cách add nha (tui dùng Font Creator 5.6).
Cáchh làm như sau:
[1]: Mở song song font cần add (gọi là f1 nha) và font có ngôn ngữ cần lấy (gọi là f2 nha) [hình b1].
[2]: Mở cửa sổ f2 và chọn tất cả các ký tự cần lấy (nhớ đếm xem mình lấy bao nhiêu ký tự nha), sau đó click phải chuột vào 1 trong các ký tự đã chọn rồi chọn tiếp COPY (hoặc bấm Ctrl-C) [hình b2].
[3]: Mở cửa sổ f1, click phải chuột vào nơi cần add ký tự (nên chọn cuối bảng ký tự cho dễ nhớ) và chọn ADD (lấy bao nhiêu ký tự thì chọn ADD bấy nhiêu lần nha) [hình b3].
[4]: Sau khi add đủ số ký tự thì click vào ký tự vừa add đầu tiên và chọn menu EDIT\PASTE SPECIAL (hoặc bấm Ctr-E) [hình b4].
[5]: Sau khi chọn lệnh trên, nó hiện ra cái bảng, bạn tick vào 2 ô ở dưới và chọn KEEP SAME MAPPINGS [hình b5].
Vậy là xong. Bạn nhớ save lại và thưởng thức "thành quả" nha :D
Posted via Mobile Device
add theo cach cua ban lau lam,tieng hoa co rat nhieu ki tu,neu cu chon add,rui lai add thi moi tay lun qua.minh thuong lay font co ho tro tieng hoa va unicode,fon yahei gi do,roi lay ki tu font minh thich copy tung cum,paste special vao font unicode can thay the,the la xong,lam nhanh chua den 15p. May ban nao muon add them cac bieu tuong thi cung dung theo cach nay,copy rui paste special vao nhung bieu tuong theo ban la khong can thiet,
doi voi font yahei... Co nhieu ky tu,font khong khong can thiet,nen minh hay dung font nay de tao font khac.

maddot

Well-Known Member
Posted via Mobile Device
add theo cach cua ban lau lam,tieng hoa co rat nhieu ki tu,neu cu chon add,rui lai add thi moi tay lun qua.minh thuong lay font co ho tro tieng hoa va unicode,fon yahei gi do,roi lay ki tu font minh thich copy tung cum,paste special vao font unicode can thay the,the la xong,lam nhanh chua den 15p. May ban nao muon add them cac bieu tuong thi cung dung theo cach nay,copy rui paste special vao nhung bieu tuong theo ban la khong can thiet,
doi voi font yahei... Co nhieu ky tu,font khong khong can thiet,nen minh hay dung font nay de tao font khac.

Mình chỉ hướng dẫn cách làm chung thôi, còn làm thế nào cho nhanh thì tùy font chứ :p. Cảm ơn bạn đã góp ý.

matthenho

các pro mod dùm em font này nha, hiển thị tiếng việt, đầy đủ symbol, không cần logo

gmcmtv113007

mấy anh cho em hỏi làm sao để cài đặt được các font này vậy,em đã tạo đường dẫn resouce\fonts rồi mà không được,em dùng n5320

DinhTuan

mấy anh cho em hỏi làm sao để cài đặt được các font này vậy,em đã tạo đường dẫn resouce\fonts rồi mà không được,em dùng n5320
Posted via Mobile Device
neu ban dung fontrouterman thi ban co the dat font cho nao cung duoc,roi vo fontrouter chon duong dan toi font do thoi. Neu ban chep font vo khong duoc co the ban chua disable caps trong rompatcher hoac ban co the dung PC chep vo