• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MOD font và chia sẻ font hoàn chỉnh "Bài 345"

2356

Bạn theo link này nhé. http://pdaviet.net/showthread.php?goto=newpost&t=39875. Nhớ là máy đã hack và cài python đấy. Chúc vui !
Posted via Mobile Device

Các bạn nên dùng FontRouter mà đổi, vừa nhanh lại vừa dễ, hok cần phải hack máy, cũng hok cần cài Python, cũng hok cần phải Reset về Font mặc định rồi mới cài Font mới được, có thể chuyển từ Font mới 1 sang Font mới 2 chỉ sau 1 lần Reset :D

fabregas2000

Mấy bạn ơi. Làm sao để cài font trong flipfont làm mặc định cho máy vậy. Tức là mình muốn cài font yêu thích thành font mac dinh thì làm sao. Thanks

2356

Mấy bạn ơi. Làm sao để cài font trong flipfont làm mặc định cho máy vậy. Tức là mình muốn cài font yêu thích thành font mac dinh thì làm sao. Thanks

Cái Flip đó mình chưa dùng để đổi Font cho máy nên mình hok biết cách, nhưng mình đọc bài của các Mem trên dđ thì thấy cái này khó đổi, bạn thử Down FontRouter về dùng thử đi :D
Cài FontRouterBuild và FontRouterMan (FontRouterMan tùy dòng FP1 hay FP2 mà các bạn cài cho từng máy) 2 cái này cái nào cài trước cũng được, và nên cài vào bộ nhớ Phone. Down về xóa đuôi 7z đi nha, để im vậy giải nén là máy nó báo lỗi áh :D
Cách dùng:

B1:Cài xong 2 File, các bạn vào chương trình >> Options >> Open Font >> Chọn ổ đĩa chứa Font cần đổi (các bạn có thể chép bao nhiêu Font vào 1 nơi tùy thích, rồi chỉ việc chọn 1 Font trong số đó, hok cần phải tạo thư mục riêng biệt như FontChanger) >> Ok

B2:Thoát chương trình >> Reset máy (chú ý FontRouter hok có chức năng Reset, các bạn phải Reset thủ công hoặc bằng 1 phần mềm có chức năng này như SmartSetting) và xem kết quả.

Nếu muốn đổi Font khác các bạn cứ làm lại 2 bước trên rồi Reset máy là được, hok cần phải đổi về Font mặc định, hok cần xóa Font cũ, hok cần cài Python và hok cần phải bật Open All

Còn nếu các bạn muốn máy trở về Font mặc định thì các bạn vào FontRouter >> FontLocation >> óanh đại vào đó 1 dãy kí tự bất kì (ví dụ như tên bạn), sau đó vô Option >> Optimize Config File >> OK >> Thoát và Reset. Hoặc có thể các bạn xuống phần RouterMan Chuyển từ Enable >> Disable >> Thoát chương trình >> Reset lại máy là máy trở về Font mặc định.

Mình thì hay để Font trong C:/Data/Fonts/ rồi sau đó dùng PM này đổi. Đã Test trên nhiều máy ( N82, N95, E71, i8510,i8910... << lấy máy bạn đổi dùm nó, nhân cơ hội Test thử Font luôn :D)

Ngoài ra phần mềm còn có nhiều công dụng khác như chỉnh chữ nghiêng, đậm, cao thấp ... Các bạn cứ từ từ mà khám phá.

Phần mềm này mình lấy từ bác HaoPro :D

Chỉnh sửa cuối:

fabregas2000

Cám ơn bạn 2356 nha. Có bạn nào có font chữ thư pháp có hỗ trợ tiếng việt thì cho mình 1 chú. Up lên dđ lun nha các bạn. Mình down bằng đt. Thanks.

i_love_baby387

Tình hình là mới cài thằng Win7 tích hợp rất nhiều font đẹp hỗ trợ tiếng việt. Sẽ gửi các bác thưởng thức dần. :)

Đầu tiên là font Arial Italic

2356

Mình xin gửi Font này, bạn nào thích thì Down về dùng nha.
BLACK CHANCERY
*Font Mod by ChungViet - SymbianTalk.net
Hỗ trợ các Logo và kí tự đặc biệt :D

Chỉnh sửa cuối:

dangduc

Mình xin gửi Font này, bạn nào thích thì Down về dùng nha.
BLACK CHANCERY
*Font Mod by ChungViet - SymbianTalk.net
Hỗ trợ các Logo và kí tự đặc biệt :D

Cái này bạn mod có tiếng trung được ko :D

ahgnaoh_h2t

Tình hình là mới cài thằng Win7 tích hợp rất nhiều font đẹp hỗ trợ tiếng việt. Sẽ gửi các bác thưởng thức dần. :)

Đầu tiên là font Arial Italic

anh ơi,anh up lại font này cho em đc không,nhưng mà nén bằng winrar ấy,đừng nén bằng *.7z em không giải nén đc ở đinh dạng này,thấy mọi người bảo down về bỏ đuôi 7z mà em có thấy đuôi 7z đâu mà bỏ,down pm 7zip về cũng kô giải nén đc luôn.Em đang rất cần,bác gửi em nhanh với nha,thanhk bác trước

2356

anh ơi,anh up lại font này cho em đc không,nhưng mà nén bằng winrar ấy,đừng nén bằng *.7z em không giải nén đc ở đinh dạng này,thấy mọi người bảo down về bỏ đuôi 7z mà em có thấy đuôi 7z đâu mà bỏ,down pm 7zip về cũng kô giải nén đc luôn.Em đang rất cần,bác gửi em nhanh với nha,thanhk bác trước

Bạn Down về, xong vào ControlPanel >> Folder Options >> View >> Bỏ dấu tick ở dòng Hide extensions for known file types đi là thấy được đuôi 7z.
Sau đó bạn Rename và xóa cái đuôi 7z đó đi là xong.
Cái Font đó hok phải nén dưới dạng 7z mà bị đổi đuôi cho phù hợp với yêu cầu của diễn đàn. Bạn cứ làm như mình hướng dẫn rồi đổi đuôi là xong.

i_love_baby387

Bạn Down về, xong vào ControlPanel >> Folder Options >> View >> Bỏ dấu tick ở dòng Hide extensions for known file types đi là thấy được đuôi 7z.
Sau đó bạn Rename và xóa cái đuôi 7z đó đi là xong.
Cái Font đó hok phải nén dưới dạng 7z mà bị đổi đuôi cho phù hợp với yêu cầu của diễn đàn. Bạn cứ làm như mình hướng dẫn rồi đổi đuôi là xong.

Cứ cop vô phone rồi rename bỏ đuôi 7z là xong mà:D

2356

cái này có hỗ trợ tiếng tàu ko pác?

Font chưa tới 1MB thì chắc chắn hok hỗ trợ tiếng tàu. Mình nghĩ các Font này hiển thị tiếng Việt đầy đủ nhưng có thể hok hiển thị đủ kí tự trên điện thoại (như dấu nốt nhạc gạch chéo hay dấu khoảng cách) vì đây là Font của Win chớ hok phải Font dành riêng cho điện thoại ^^!

w2k

các pác cho em hỏi: mún đổi tên cho nó hiện lên các ký tự đặc biết như ở symbol trong word thì làm cách nào vậy?

DinhTuan

các pác cho em hỏi: mún đổi tên cho nó hiện lên các ký tự đặc biết như ở symbol trong word thì làm cách nào vậy?
Posted via Mobile Device
thi ban dung font co cac ki tu dc biet,roi len pc vo symbol cua font do,danh nhung ki tu dac biet do ra,copy ra file txt de su dung cho nhanh,chep file text vao the.khi doi ten ung dung thi mo file text len.copy,paste thui