• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ LINKS SHIP ROM WM6.5 CHO HTC HD2 (LEO) ★

Máy mình vừa up bản ROM 1.56 Asia xong,sau khi Finish thì không khởi động lại được nữa,cũng không vào Bootloader được,cắm sạc cũng không vào.Bây giờ mình phải làm sao,rất mong các bạn cho ý kiến giúp đỡ!

PhamQuang

Manager
Máy mình vừa up bản ROM 1.56 Asia xong,sau khi Finish thì không khởi động lại được nữa,cũng không vào Bootloader được,cắm sạc cũng không vào.Bây giờ mình phải làm sao,rất mong các bạn cho ý kiến giúp đỡ!

Bạn hãy nói rõ trước khi Up ROM máy của bạn:
- Dùng ROM nào?
- Đã chạy HSPL hay chưa?
Sau đó thì thảo luận sau.

Trước đó máy của mình dùng bản ROM T-Mobile 2.10.531.0_Radio 2.08.50.08_2 WWE (Ship-TMOUS)
Sau thì mình up lên bản T-Mobile 2.10.531.1_Radio 2.08.50.08_2 WWE (Ship-TMOUS)
Các thông số trong Booloader là:
SPL-2.08.HSPL 8G XE
Cotulla HSPL 0x40

Mình vừa up bản ROM Asia 1.56 thì bị như trên đã trình bày.Đến bây giờ vẫn không vào được Bootloader,cắm sạc cũng không có đèn báo

Chỉnh sửa cuối:

seitaridis

Trước đó máy của mình dùng bản ROM T-Mobile 2.10.531.0_Radio 2.08.50.08_2 WWE (Ship-TMOUS)
SPL-2.08.HSPL 8G XE
Cotulla HSPL 0x40

Mình vừa up bản ROM Asia 1.56 thì bị như trên đã trình bày.Đến bây giờ vẫn không vào được Bootloader,cắm sạc cũng không có đèn báo

Mình nghĩ phần cứng của máy bạn có vấn để rồi,bạn nên mang ra hàng xem,hoặc thử lại với 1 vài rom khác

PhamQuang

Manager
SPL-2.08.HSPL 8G XE
Cotulla HSPL 0x40

Hãy đọc và tham khảo Topic này:

http://www.pdaviet.net/showthread.php?85511-KHẮC-PHỤC-HD2-LỖI-SAU-KHI-UP-CÁC-ROM-TMOUS-BẰNG-THẺ-NHỚ

Để cứu máy.

PhamQuang

Manager
Mình nghĩ phần cứng của máy bạn có vấn để rồi,bạn nên mang ra hàng xem,hoặc thử lại với 1 vài rom khác

Nếu không am hiểu thì đừng nói vậy bạn ạ, khổ chủ sẽ càng lúng túng đấy.
Máy của bạn trên không có vấn đề gì về phần cứng cả. Rất nhiều người đã bị dính hiện tượng này.
Nguyên nhân: khi Up lên ROM TMOUS, đương nhiên đã nâng SPL lên 2.08.
Bạn đó đã Up ROM Asia 1.66 tức là có SPL nhỏ hơn, không tương thích. SPL 2.08 không chấp nhận ROM khác ngoài ROM TMOUS.
Giờ bạn cần nạp PIN và để 1 lúc, có lẽ sẽ vào được Bootloader đấy.
Sau đó chỉ còn cách hoặc Up lại bản ROM TMOUS từ Boot, hoặc dùng thẻ nhớ.
Sau đó, nếu vào đc Win phải hạ SPL xuống 1.42 hoặc 1.66.HSPL thì Up ROM Asia mới được.

Mình đã cắm sạc để nạp pin,không thấy có đèn báo nhưng có cảm giác hơi ấm ở đằng sau máy.Vẫn chưa vào được Bootloader.Trong trường hợp xấu nhất liệu có phải mang ra cửa hàng sửa chữa để can thiệp vào phần cứng không bạn?

pandamiss

Máy mình spl 2.08 úp 1.66 hay 2.10 đều ngon lành hết mà? 1.66 đâu có kén thằng spl 2.08

PhamQuang

Manager
Máy mình spl 2.08 úp 1.66 hay 2.10 đều ngon lành hết mà? 1.66 đâu có kén thằng spl 2.08

Vấn đề là ở cách Up ROM.
- Nếu Up ROM qua kết nối với PC thì tất cả đều bình thường.
- Bạn trên chắc là Up ROM bằng thẻ nhớ cho nên xảy ra hiện tượng trên.

PhamQuang

Manager
Có ai thử chưa ạ? có gì hay khong các bác

Mình chưa Up nhưng đã tải về và bung ROM ra rồi.
Nói chung đây là ROM với giao diện đặc trưng của O2 cho nên màu xanh nước biển là màu chủ đạo.
Quan trọng nhất là phiên bản Manila, cũng khá cao, giống như phiên bản chạy trong ROM TMOUS vậy. Dù sao cũng là Ship ROM, có thể Up chạy thử.

lampn

Vậy có phái HSPL không bác Phạm Quang ơi? Có phải cứ rom ship down từ HTC thì không cần chạy HSPL đúng không ạ? Hay phải đúng bản rom ship đi với máy thì không cần. Bản UK này có cần HSPL không bác

dammeppc

đang có 1 em tmobile dọc phá thử xem. sao chạy HSPL2_RUN_1024 báo lổi không chạy được

PhamQuang

Manager
Vậy có phái HSPL không bác Phạm Quang ơi? Có phải cứ rom ship down từ HTC thì không cần chạy HSPL đúng không ạ? Hay phải đúng bản rom ship đi với máy thì không cần. Bản UK này có cần HSPL không bác

Nguyên tắc nếu đã có HSPL rồi thì Up ROM nào cũng được và không phải chạy lại HSPL nữa.
Tuy nhiên để Up ổn định và tránh trục trặc, nếu máy bạn đang có 2.08.HSPL thì nên hạ xuống 1.42.HSPL hoặc 1.66.HSPL rồi hãy Up ROM O2 này.
Đó là kinh nghiệm Up các ROM không phải ROM TMOUS.

hienthanh76

Đã up xong bản này, up lên Radio 2.10.50.19_2 luôn, chạy thật tuyệt vời. Nhưng mà cái bootscreen của O2 mình không thích cho lắm, có bro nào biết cách thay lại bootscreen của HTC ko?

PhamQuang

Manager
Đã đưa lên trong bài đầu link tải ROM O2: 1.72.206.3.

Cùng các tham số cơ bản nhất.