• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ LINKS SHIP ROM WM6.5 CHO HTC HD2 (LEO) ★

hienthanh76

Có cách nào thay boot screen của bản ROM này ko vậy các bạn, không thích O2 ở boot screen, thích htc default boot screen hơn.

PhamQuang

Manager
Có cách nào thay boot screen của bản ROM này ko vậy các bạn, không thích O2 ở boot screen, thích htc default boot screen hơn.

HTC SPLASH​

Bạn tải file nbh duới bài này, rồi chạy như Up ROM là được thôi, sẽ có Splash như của HTC.

PhamQuang

Manager

Nếu linh hoạt vận dụng hơn 1 chút, bạn có thể đọc qua Topic sau:

http://www.pdaviet.net/showthread.php?80076-HD2-(Leo)-Radio-ROM-CÁC-PHIÊN-BẢN

Trong bài 2 mình đã đề cập việc tách và tạo Radio.
Để thay Splash (màn hình khởi động), thay vì tách và tạo Radio, bạn hãy tách và tạo Spalsh.
Lấy Spash từ HTC tạo mới rồi Up như Up ROM hay Radio cho máy là được thôi.
Đây gọi là "đọc một phải biết mười, vận dụng sáng tạo" đó. :D

lampn

Bác nào có thể hướng dẫn cách buil rom cho hd2 được không ạ ?? Tool và minh họa ạ? Vì e tìm trên diễn đàn thì các link download đều die hết rùi :(

pandamiss

Mình đã chạy thử các bản cook lẫn bản ship. Và lần này cực kì hài lòng với bản ship 1.72 này. Rom chạy rất mượt mà, chưa thấy lỗi gì cả. Cảm giác nhẹ nhàng như rom cook và quan trọng nữa là vẫn phong cách của rom ship, ko phải chỉnh sửa gì cả. Cài rất nhiều phần mềm vào mà vẫn lướt ngon lành ^^

PhamQuang

Manager
Mình đã chạy thử các bản cook lẫn bản ship. Và lần này cực kì hài lòng với bản ship 1.72 này. Rom chạy rất mượt mà, chưa thấy lỗi gì cả. Cảm giác nhẹ nhàng như rom cook và quan trọng nữa là vẫn phong cách của rom ship, ko phải chỉnh sửa gì cả. Cài rất nhiều phần mềm vào mà vẫn lướt ngon lành ^^

Giống như dùng đồ "hãng" và đồ "thửa" đấy mà. :D
Tuy nhiên dùng ROM ship sẽ nhanh chán bởi thừa cái không cần mà thiếu cái cần thiết, ví dụ như thiếu bộ font hỗ trợ TV, điều mà người dùng Việt luôn cần.

HungQLKT

Hic, Bác Quang ơi, cho cháu hỏi cái là: "con HD2 của cháu mua về là up Rom của Bác luôn nên ko biết Rom gốc của máy là phiên bảo nào.
Chỉ biết máy cháu là HTC HD2 T8585 hàng Orange của Pháp thui Bác à.
Bác có thể cho chác biết Rom ship của máy cháu là bản nào để cháu down về bác nhé.
Cháu cảm ơn Bác!

PhamQuang

Manager
Hic, Bác Quang ơi, cho cháu hỏi cái là: "con HD2 của cháu mua về là up Rom của Bác luôn nên ko biết Rom gốc của máy là phiên bảo nào.
Chỉ biết máy cháu là HTC HD2 T8585 hàng Orange của Pháp thui Bác à.
Bác có thể cho chác biết Rom ship của máy cháu là bản nào để cháu down về bác nhé.
Cháu cảm ơn Bác!

Cháu hãy tham khảo trong Topic này để biết xuất xứ của máy.

http://www.pdaviet.net/showthread.p...XỨ-PHIÊN-BẢN-HD2-QUA-SỐ-IMEI-CHÍNH-XÁC-ĐẦY-ĐỦ

dai_atomlife

Bác cho em hỏi một chút, Em lên trang chủ em nhập số Product S/N máy HD2 của em lại không download được, nhưng nhập mã HT9C2NW04056 của bác gửi lại downlaod được? vậy có phải máy của em nguồn gốc có vấn đề phải không bác.

Rom này chỉ cần kết nối với máy tính là up được không cần phải chạy qua SSPL nữa phải không ạ?
thanks ./.)

* Phiên bản 1.66.707.1_Radio 2.06.51.07 WWE (Asia):
Link tải:
http://www.htc.com/sea/SupportViewNe...54&news_id=492
Nhập mã sau để tải:
HT9C2NW04056

NguyenTu

Super V.I.P
Bác cho em hỏi một chút, Em lên trang chủ em nhập số Product S/N máy HD2 của em lại không download được, nhưng nhập mã HT9C2NW04056 của bác gửi lại downlaod được? vậy có phải máy của em nguồn gốc có vấn đề phải không bác.

Rom này chỉ cần kết nối với máy tính là up được không cần phải chạy qua SSPL nữa phải không ạ?
thanks ./.)

* Phiên bản 1.66.707.1_Radio 2.06.51.07 WWE (Asia):
Link tải:
http://www.htc.com/sea/SupportViewNe...54&news_id=492
Nhập mã sau để tải:
HT9C2NW04056

máy bạn đã HSPL rồi thì chỉ cần load về và up thôi bạn.

Load Rom trên trang chủ cần mã SN mới load được mà bạn chứ Imeil có load được đâu. vậy nên muốn biết nguồn gốc hãy xem ở đây http://www.pdaviet.net/showthread.p...XỨ-PHIÊN-BẢN-HD2-QUA-SỐ-IMEI-CHÍNH-XÁC-ĐẦY-ĐỦ nhé

pandamiss

Giống như dùng đồ "hãng" và đồ "thửa" đấy mà. :D
Tuy nhiên dùng ROM ship sẽ nhanh chán bởi thừa cái không cần mà thiếu cái cần thiết, ví dụ như thiếu bộ font hỗ trợ TV, điều mà người dùng Việt luôn cần.

Nói thật là cháu rất thích bản 38C2 của bác. Ko 1 lỗi nhỏ nhặt nào. Chỉ đúng có cái ko thích là vì ảnh và nhạc ko xoay hình đc như rom ship T_T.

zakka

Nói thật là cháu rất thích bản 38C2 của bác. Ko 1 lỗi nhỏ nhặt nào. Chỉ đúng có cái ko thích là vì ảnh và nhạc ko xoay hình đc như rom ship T_T.

Cài chương trình tự xoay màn hình vô là ok mà bạn.

PhamQuang

Manager

Khu vực giới thiệu các bản ROM Ship mà, không nên bàn về các vấn đề không liên quan khác !!!

cyanure111

Máy orange của pháp lên trang chủ nhập s/n nó báo soft ko hỗ trợ cho máy là sao a e nhỉ, mà máy của pháp mà mình ở vn thì up rom asian được không a e

phamnhuphongvt

* Phiên bản 1.72.206.3_Radio 2.07.51.22_2 WWE (O2-UK):
- ROM OS: 1.72.206.3
- Radio: 2.07.51.22_2
- ROM Date: 15/04/2010 (Ngày 15 tháng 4 năm 2010)
- Ngôn ngữ: WWE
- Manila: 2_5_20121429_0

Cho mình xin thêm thông tin về phiên bản rom nay.
Ban nay có khác biệt gì so với bản 1.66, có thêm những phần mền nào mà 1.66 ko có

Chỉnh sửa cuối:

PhamQuang

Manager
Cho mình xin thêm thông tin về phiên bản rom nay.
Ban nay có khác biệt gì so với bản 1.66, có thêm những phần mền nào mà 1.66 ko có

Đây là ROM Ship chứ không phải ROM Cook, cho nên đòi hỏi phải đầy đủ thông tin của bạn là quá cao đấy, ngay cả các hãng đưa Link, họ cũng chẳng ghi được nhiều thông tin như Link tôi đưa lên đâu.
Với các ROM Ship, chỉ đưa lên Link, phiên bản OS, Radio, ngày ra, ngôn ngữ hỗ trợ, phiên bản Manila tích hợp đã là đủ rồi. Việc còn lại những ai thích dùng "hàng xịn" hãy tự test thêm.

PhamQuang

Manager
Máy orange của pháp lên trang chủ nhập s/n nó báo soft ko hỗ trợ cho máy là sao a e nhỉ, mà máy của pháp mà mình ở vn thì up rom asian được không a e

Nếu bạn chịu khó chạy HSPL cho máy thì dù Up ROM nào, ngôn ngữ nào cũng được cả.

tientai_6600

Em vẫn chưa hiểu lắm mớ ROM ship này để làm gì, có gì khác biệt giữa các ROM này hả các bác?