• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ LINKS SHIP ROM WM6.5 CHO HTC HD2 (LEO) ★

pandamiss

Các bác cho mình hỏi bản 2.10.531.1 úp trực tiếp bằng pc đc đúng ko ? Vì máy đã hspl. Hơn nữa bản này có hơn nhiều bản 1.66 ko ? ^^

AndyCuong

Supper Moderators
Các bác cho mình hỏi bản 2.10.531.1 úp trực tiếp bằng pc đc đúng ko ? Vì máy đã hspl. Hơn nữa bản này có hơn nhiều bản 1.66 ko ? ^^

máy bạn đã HSPL rùi , thì up ROM từ PC là bình thường mà bạn.

pandamiss

máy bạn đã HSPL rùi , thì up ROM từ PC là bình thường mà bạn.

Thanks bác nhưng mình muốn hỏi thêm là bản 2.10.531.1 này khác gì so với bản 1.66.707 ko? Mình down rom về thì thấy bản này còn ít mb hơn bản 1.66

venusian

Moderator
Thanks bác nhưng mình muốn hỏi thêm là bản 2.10.531.1 này khác gì so với bản 1.66.707 ko? Mình down rom về thì thấy bản này còn ít mb hơn bản 1.66

Os mới tốc độ cải thiện hơn. sửa lỗi nhiều hơn. chạy nhanh và mượt hơm.
Tích hợp Radio mới cho chất lượng về sóng tốt hơn. Nói chung là mới tốt hơn cũ :D

lampn

Đã ai chạy bản này chưa ạ?? Xin cho biết ý kiến. Có phải chạy HSPL khi chạy rom này không ? Thanks
Phiên bản 1.72.841.0_Radio 2.07.51.22_2 WWE (Telstra-WWE):

PhamQuang

Manager

1 câu hỏi rất khó trả lời đủ cho thoả đáng bởi mỗi loại ROM có đặc thù khác nhau.
Tuy nhiên có 1 đặc thù để nhận biết: OS có thông số càng cao thì càn có Driver mới hơn, đương nhiên nhiều "đồ chơi" mới hơn và tốt hơn.

pandamiss

Mình đã cài bản 2.10.531.1 vào và dù đã hardreset 1 lần nhưng máy thấy chậm hơn bản 1.66, cái này ko hiểu vì sao nữa. Bản rom này có cái khó chịu là nó tích hợp thêm 1 số phần mềm dùng thử ko cần thiết. Vào game thấy có mấy trò bật vào thì toàn báo lỗi ko có thư mục trên thẻ nhớ T_T. Trong khi ko gặp trường hợp này ở bản 1.66 (đang rất hài lòng vì nó chạy trơn chu ko có vấn đề lỗi gì cả hay cả tốc độ cũng khá tốt) . Ko biết bản 2.10.531.0 có hơn bản 2.10.531.1 ko ? Vì 2 bản đấy cùng ngày và chỉ khác nhau os nên mình chưa biết nó thế nào? Các bác ai dùng bản 2.10.531.0 chưa ạ? Có lỗi như bản 2.10.531.1 mình dùng ko ạ ?

oceansky

Mình đã cài bản 2.10.531.1 vào và dù đã hardreset 1 lần nhưng máy thấy chậm hơn bản 1.66, cái này ko hiểu vì sao nữa. Bản rom này có cái khó chịu là nó tích hợp thêm 1 số phần mềm dùng thử ko cần thiết. Vào game thấy có mấy trò bật vào thì toàn báo lỗi ko có thư mục trên thẻ nhớ T_T. Trong khi ko gặp trường hợp này ở bản 1.66 (đang rất hài lòng vì nó chạy trơn chu ko có vấn đề lỗi gì cả hay cả tốc độ cũng khá tốt) . Ko biết bản 2.10.531.0 có hơn bản 2.10.531.1 ko ? Vì 2 bản đấy cùng ngày và chỉ khác nhau os nên mình chưa biết nó thế nào? Các bác ai dùng bản 2.10.531.0 chưa ạ? Có lỗi như bản 2.10.531.1 mình dùng ko ạ ?

ROM SHIP bản 2.10 mình chưa sử dụng nhưng mình đã up nhiều ROM COOK trên nền OS 2.10 thì mình thấy so với bản 1.66 ROM SHIP(cái này mình có dùng) thì mình thấy độ nhanh của bản mới là hơn hẳn,có thể là do khi COOK thì nhiều chương trình đã được bỏ bớt nhưng mình nghĩ bản mới sẽ nhanh và khắc phục đ nhiều lỗi.Bạn thử up mấy ROM COOK xem,của bác Quang hay trên 4r rất nhiều để cảm nhận.Chúc vui!

PhamQuang

Manager
ROM 2.11 đã ra, nhờ pác Quang Update lên trang đầu với

Bạn đã có Link tải hay ROM 2.11 rồi đó hả?
Vậy đưa lên chia sẻ cùng mọi người đi. :D
Tại thời điểm này mình cũng đang chờ, chưa có bản 2.11.

PhamQuang

Manager

2 bản 2.10.531.0 và 2.10.531.1 hoàn toàn giống hệt nhau về giao diện và chức năng. Chỉ khác là 2.10.531.1 thay đổi phiên bản Tab "Document" và 1 số chỉnh sửa Module trong OEMDriver.
Các Game trên ROM TMOUS không phải chơi ngay được, đều đòi hỏi Login vào site của họ để tải Data vào thẻ trước rồi mới có thể chơi.

pandamiss

2 bản 2.10.531.0 và 2.10.531.1 hoàn toàn giống hệt nhau về giao diện và chức năng. Chỉ khác là 2.10.531.1 thay đổi phiên bản Tab "Document" và 1 số chỉnh sửa Module trong OEMDriver.
Các Game trên ROM TMOUS không phải chơi ngay được, đều đòi hỏi Login vào site của họ để tải Data vào thẻ trước rồi mới có thể chơi.

Các game đó down về là chưa bản quyền đúng ko bác nhỉ ? Vậy chán. Mình cũng chả hiểu vì sao cảm nhận ban đầu thấy chậm hơn bản 1.66 nữa

PhamQuang

Manager
Trong bài đầu đã cập nhập link tải phiên bản mới: 2.11.531.T1 (Test ROM) của TMOUS.

Đặc điểm chung:
- Manila phiên bản như OS 2.10
- Thay đổi 1 số Module.
Còn lại không khác nhiều so với 2.10.

kanguru

Member
Trong bài đầu đã cập nhập link tải phiên bản mới: 2.11.531.T1 (Test ROM) của TMOUS.

Đặc điểm chung:
- Manila phiên bản như OS 2.10
- Thay đổi 1 số Module.
Còn lại không khác nhiều so với 2.10.

Vậy là sắp có ROM mới để thưởng thức rồi phải không Bác. Vất vả cho bác Quang rồi.
Cảm ơn.