• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng Dẫn Hack Nokia N97 & 5800XM đơn giản với HelloOX2 2.01

Status
Không mở trả lời sau này.

BuuPhucCT

Well-Known Member
em hỏi câu này hơi gà.
HACK PHONE khác với UNLOCK PHONE phải ko anh ? điện thoại em xài mạng nào cũng được cả. nay muốn cài đa số phần mềm thì phải hack phone nữa thì mới cài được các ứng dụng phải ko ạ ?

Hack phone là để xóa bỏ sự chi phối của chứng chỉ giúp bạn cài những PM Unsign một cách thoải mái.
Còn UNLOCK phone chỉ dùng với những máy mang từ nước ngoài về thường bị khóa mạng nên phải unlock thì mới xài được với những mạng ở Việt Nam.
Hai vấn đề này hoàn toàn khác nhau nhé bạn.

ninhhot

Có 3 file ở trên ...
Down file nào đc nhỉ ...
chỉ giúp e >.<

do la 2 ban helloOx do ban.hlloOx2.0 va 2.01 .ban dung may gi fw bao nhieu.thi chon ban cho phu hop voi may.5800 fw21 dung 2.0 n97 fw10 thi 20.1
Posted via Mobile Device

ducbang1907

Bác ơi bây giờ đã có hack phone N97 ver20 chưa? Nếu có thì bác up lên ngay cho mọi người nhé

hackerKD

Chả bít N97 v20 chừng nào hack đc nữa...sign thì sign nhưng có nhìu hạn chế quá...hjx hjx...ví dụ như ứng dụng mún cr@ck thì phải copy vào thư mục sys, private của C:\...hjx...hok hack thì sao mà copy vào đc chứ...nản...

mat_troi_ha_noi

xin các bác chí giáo hộ, em dùng 5230 thì dùng bản Hello mấy ? 1. hay 2.
bấm *#0000# thì hiện sofware version : V 10.0.062

Như vậy em có cần up date lên phiênbanr mới nhất rồi mới tiến hành cài Heloo để hack không? hay cứ để phiên bản này?

panrai

Super V.I.P
xin các bác chí giáo hộ, em dùng 5230 thì dùng bản Hello mấy ? 1. hay 2.
bấm *#0000# thì hiện sofware version : V 10.0.062

Như vậy em có cần up date lên phiênbanr mới nhất rồi mới tiến hành cài Heloo để hack không? hay cứ để phiên bản này?

dùng bản 2.1 nhé bạn và mình đã làm thành công em nầy rùi

paieko

sao mình tìm hoài mà ko thấy file installserverFP2.rmp..bác nào có up hộ mình phát nha..thanks..

panrai

Super V.I.P
sao mình tìm hoài mà ko thấy file installserverFP2.rmp..bác nào có up hộ mình phát nha..thanks..

bạn đang sài ver mấy nếu mà ver 40 thì thua rùi còn ver 31 thì hùng hellox là ok nhé

tanphuocknnts

Help Me!!!!sau khi mình cài xong Hello0X2 cái nó đứng ở chổ Installing root cert... hoài luôn. Không Hack tiếp được. Mong sự chỉ giáo.Đang sài con N5800 FW v40.0.005.

Kojiro

Super V.I.P
Help Me!!!!sau khi mình cài xong Hello0X2 cái nó đứng ở chổ Installing root cert... hoài luôn. Không Hack tiếp được. Mong sự chỉ giáo.Đang sài con N5800 FW v40.0.005.

Fw 40 ko hack mới được, chỉ có những máy đã hack từ fw cũ, up lên v40 bằng fota hay NSU mà ko 4mat trắng máy lại thì mới còn hack thôi bạn à.

trongvuvan

may mà mình ít xài nhiều ứng dụng, không thì sign chay mệt nghỉ?
Hi vọng sẽ sớm ra bản HelloOX mới.

Status
Không mở trả lời sau này.