• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng Dẫn Hack Nokia N97 & 5800XM đơn giản với HelloOX2 2.01

Status
Không mở trả lời sau này.

hellmen

ủa nhưng sao em nghe nói nếu ko hack đc mình có thể sign phần mềm để cài đỡ cũng đc mà? Mong bạn nói rõ hơn giúp mình ạ. Thanks & Merry Christmas...

TruongHan

Super V.I.P
ủa nhưng sao em nghe nói nếu ko hack đc mình có thể sign phần mềm để cài đỡ cũng đc mà? Mong bạn nói rõ hơn giúp mình ạ. Thanks & Merry Christmas...

Uhm,nếu bạn đã có Cer và K3y xin từ trang opda thì chỉ cần vào trang http://www.opda.net.cn/ up file mà bạn muốn cài lên,nó sẽ trả về file đã sign cho bạn down về cài
Xem bài hướng dẫn dùng trang opda ở ĐÂY hoặc bạn dùng phần mềm SignSis or Binsign để tự sign trên PC :)
Tham khảo bài này nhé http://pdaviet.net/showthread.php?t=4848

sheva079

Vậy là Rompatcher nó bung thư mục ra trên thẻ rồi,nếu máy ko gắn thẻ là nó ko bung được Rompatcher :).Mở rompatcher apply file installersever là install được soft unsign
Xplore thì nằm ở trang 1 của Box này luôn đó bạn :)

ec... mình muốn cài trên máy muh... cài Hello thì nó cài trên máy goy (mình cũng gỡ bỏ nó sau khi hack goy..hjhj) còn cái Rompatcher sao nó bung ra trên thẻ nhỉ..hjc.. vậy thì có seo hem bạn... vẫn hack được bình thường ả?? thanks bạn

TruongHan

Super V.I.P
ec... mình muốn cài trên máy muh... cài Hello thì nó cài trên máy goy (mình cũng gỡ bỏ nó sau khi hack goy..hjhj) còn cái Rompatcher sao nó bung ra trên thẻ nhỉ..hjc.. vậy thì có seo hem bạn... vẫn hack được bình thường ả?? thanks bạn

Hack bình thường,nhớ vào rompatcher apply cái installersever là vô tư cài soft unsign :)

quydopro

huhu máy em còn bảo hành mà nghịch ngợm thế nào hack lun rùi.toppic hướng dẫn hay quá đi toi cái bảo hành.hu

TruongHan

Super V.I.P
huhu máy em còn bảo hành mà nghịch ngợm thế nào hack lun rùi.toppic hướng dẫn hay quá đi toi cái bảo hành.hu

Ack,bạn nói gì lạ vậy?hack phone thì ảnh hưởng gì tới hư máy hay mất quyền bảo hành? :-/

o0onhung

cả nhà ơi. em muốn del cái:
Skyfire.Alpha.V.1.0.0.11346.Symbian.Unsigned
trên thẻ nhớ thì fair làm thế nào, nó cứ kiu file lỗi ko del đc :((

BuuPhucCT

Well-Known Member
cả nhà ơi. em muốn del cái:
Skyfire.Alpha.V.1.0.0.11346.Symbian.Unsigned
trên thẻ nhớ thì fair làm thế nào, nó cứ kiu file lỗi ko del đc :((

PM Unsign muốn cài được thì phải SIGN hay phải hack mới cài được.

o0onhung

nhưng bi h nó nằm trên thẻ nhớ của mình mà mình muôn del đi ko đc, h fair làm sao đây :((
nó kiu file lỗi ko del dc, chả hỉu gì cả,
ai đo thông minh giải thik dùm mình với.
mà chỉ trên máy tính mới nhìn thấy file đó thôi, trên đt thì ko có nhìn thấy cái file đó đâu cả,

thanhvnn

nhưng bi h nó nằm trên thẻ nhớ của mình mà mình muôn del đi ko đc, h fair làm sao đây :((
nó kiu file lỗi ko del dc, chả hỉu gì cả,
ai đo thông minh giải thik dùm mình với.
mà chỉ trên máy tính mới nhìn thấy file đó thôi, trên đt thì ko có nhìn thấy cái file đó đâu cả,
thì bạn format lại xem sao:))

sheva079

máy mình đã hack rồi... giờ mình nhấn "7370" là mình trở lại trạng thái ban đầu... nếu mình muốn hack lại chỉ cần cài cái HelloOX lại như lần hack trước là Ok hả các bro..:D...

AndyCuong

Supper Moderators
máy mình đã hack rồi... giờ mình nhấn "7370" là mình trở lại trạng thái ban đầu... nếu mình muốn hack lại chỉ cần cài cái HelloOX lại như lần hack trước là Ok hả các bro..:D...

đúng rùi bạn ơi , 4mat máy thì phải Hack , Hack bằng HelloOX chước bạn dùng nhé!

hackerKD

đúng rùi bạn ơi , 4mat máy thì phải Hack , Hack bằng HelloOX chước bạn dùng nhé!

Sẵn đây hỏi 1 vấn đề thế này :)
Máy bạn là N97, hack khi ở FW v11 ahy v12 gì đó...xong up FW lên v20
rùi 1 ngày đẹp trời nào đó bạn format máy lại :)):)) thế thì theo bạn hack lại đc hok =))=))
Tôi cũng hem bít nữa nên hỏi vậy :p:p

Tìm đc lun câu trả lời đây :

27th Oct 2009

N97 20.0.019 become UnHackable

The long waiting N97 firmware 20.0.019 finally released, please note that it is UnHackable with current version HelloOX2. If your N97 have been Hacked, all Hack will still be there after update on PC with "Nokia Software Updater" or on phone with "FOTA", but your N97 will become UnHackable after a hard reset, so update at your own risk!!!

arrogant84

chán ghê
ko biết máy 5530 mình bị gì
xin cer và kkk cả 2 nơi trên pdaviet mà sign vẫn ko cài máy được
nó cứ báo lỗi "constrain certificate.."

ai biết chỉ giúp mình

BuuPhucCT

Well-Known Member
chán ghê
ko biết máy 5530 mình bị gì
xin cer và kkk cả 2 nơi trên pdaviet mà sign vẫn ko cài máy được
nó cứ báo lỗi "constrain certificate.."

ai biết chỉ giúp mình

vậy là hoặc file CER bị lỗi hoặc bạn SIGN không đúng.

arrogant84

đây là imei máy mình
358253039525699

mình gửi kèm 3 cer và kkk mình xin được

mong bạn nào sign giúp mình
hoặc ai đó xin cer và kkk giúp mình
số imei mình cam đoan chính xác 100%

cảm ơn mọi người

minh76100

đây là imei máy mình
358253039525699

mình gửi kèm 3 cer và kkk mình xin được

mong bạn nào sign giúp mình
hoặc ai đó xin cer và kkk giúp mình
số imei mình cam đoan chính xác 100%

cảm ơn mọi người

của bạn đây
mà bây giờ ai còn hack bằng HelloOX2.v2.01.Unsigned.sis
nữa
mình sing luôn cho bạn HelloOX2.v2.03.Unsigned.sis
nhé
100% là ok.mình làm rồi
nếu ok thì sms cho mình nhé :01268 381595
có file cài đặt mình ko up dc vào diễn đàn phải up qua link khác.mình sing luôn cho bạn rồi chỉ việc cài thôi nhá
http://vnnshare.com/download/uGFJjyDvl/HELLOOX2.V2.03.UNSIGNED.SiGNED.rar
chúc bạn thành công

arrogant84

cảm ơn bạn rất rất nhiều :)
mình đã down đêm nay
nhưng ngày mai gặp bạn mình mình mới thử được

Chỉnh sửa cuối:

arrogant84

của bạn đây
mà bây giờ ai còn hack bằng HelloOX2.v2.01.Unsigned.sis
nữa
mình sing luôn cho bạn HelloOX2.v2.03.Unsigned.sis
nhé
100% là ok.mình làm rồi
nếu ok thì sms cho mình nhé :01268 381595
có file cài đặt mình ko up dc vào diễn đàn phải up qua link khác.mình sing luôn cho bạn rồi chỉ việc cài thôi nhá
http://vnnshare.com/download/uGFJjyDvl/HELLOOX2.V2.03.UNSIGNED.SiGNED.rar
chúc bạn thành công

cảm ơn bạn rất nhiều
mình đã hack được
có lẽ phần mềm sign của mình bị hư
mình ko ở VN nên ko thể nt cho bạn
bạn sign bằng phầm mềm nào
cảm ơn bạn rất nhiều

cảm ơn bạn đã giúp mình 1 lần nữa

Status
Không mở trả lời sau này.