• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn, giải đáp thắc mắc về Cook FirmWare.

bebivodoi

cho mình hoi cách cải thiện CPU vs độ phân giải của máy nảm ở file nào trong rof2, vs cho mình xin thông số max để mình dễ điều chỉnh, cho mình hỏi thêm muốn xoá themes mặc định của FW thì xoá như thế nào vs minh muốn thêm themes của minh vào thì thêm thế nào, cài đặt themes lam themes mặc định thì làm ra sao
cần xin luôn cả mod bàn phím wrety 3x10 cảm ơn
Thank

Chỉnh sửa cuối:

coc3k

Member
cho mình hỏi tý mình muốn có tiếng việt mình đã tải Vietnamese_RM-555.Lang rồi giờ mình cho vào chổ nào của rofs2 vậy. thank

coc3k

Member
co ai fix đc trình trạng khi có người gọi đến nó cứ 2 thanh trược mở khóa, thanh nghe gọi và nhạc chuông nó cứ đứng 1 lúc nó mới hết cho bản v5 của a tùng chưa cho mình xin với . thank

Chỉnh sửa cuối:

LoiPT

cho mình hoi cách cải thiện CPU vs độ phân giải của máy nảm ở file nào trong rof2, vs cho mình xin thông số max để mình dễ điều chỉnh, cho mình hỏi thêm muốn xoá themes mặc định của FW thì xoá như thế nào vs minh muốn thêm themes của minh vào thì thêm thế nào, cài đặt themes lam themes mặc định thì làm ra sao
cần xin luôn cả mod bàn phím wrety 3x10 cảm ơn
Thank
tạp topc này có chịu khó đọc bạn nhé, và tìm mod ở đây. bunrieucua đầy đủ nhất
http://www.pdaviet.net/showthread.php?157470-TỔNG-HỢP-CÁC-MOD-APPS-PACK-MỚI-và-CŨ-CHO-CFW

dangquy197

[Thảo luận] Về cách Port FW

Trước khi lập bài viết này riêng cá nhân tôi thấy hầu hết trên rum là các bài viết và giải đáp về Cook và giới thiệu các bản FW chứ chưa thấy ai đề cập đến việc Port từ FW này sang FW khác, tìm trên mạng cũng chưa có tư liệu nào. Trước giờ toàn sang mấy web nước ngoài lấy CFW sẵn về chỉnh sửa rồi dùng chưa có nhiều bản tự làm tay dc nhiều.

Vì vậy tôi lập bài viết này mong anh em chia sẻ cách port từ FW này qua FW khác, ví dụ từ N97 qua 5800 hay C6 qua 5530. Trình độ còn gà, chưa biết nhiều, xin các Pro đi trước chỉ giáo. Mong Mod đừng xóa bài viết này \-/

dangquy197

Nếu như hướng dẫn thì trước đây tôi có thử đôi lần mà nó Jaf xong toàn chết máy nên nghĩ ko đúng. Hì. Dù sao cũng rất cảm ơn Vũ Rain

ganang1234

port thì giống cách a Vũ là ok mỗi tội fix lỗi bản của máy khác cho máy mình,vd: camera,wifi,đèn...! Bro nào có cách fix riêng cho từng máy share cho ae thì quá tốt!

Chỉnh sửa cuối:

LoiPT

port thì giống cách a Vũ là ok mỗi tội fix lỗi bản của máy khác cho máy mình,vd: camera,wifi,đèn...! Bro nào có cách fix riêng cho từng máy share cho ae thì quá tốt!
không có cách nào ngoài cách fix từng lỗi một,
Chậm nhưng chắc, bạn fix cả đống lỗi tùm lum mò sao cho được chỗ nào lỗi mà bắt, vậy là phải lại từ đầu.
cứ từ từ sẽ có FW ngon. làm nhanh chỉ 1 buổi là Ok mà. Mod nên để một nơi, viết note để nhớ cách fix lỗi vì sau này cầ dùng mà

Luu_Tan_Vu

Nếu như hướng dẫn thì trước đây tôi có thử đôi lần mà nó Jaf xong toàn chết máy nên nghĩ ko đúng. Hì. Dù sao cũng rất cảm ơn Vũ Rain

port như vậy k bị die đâu. chỉ bị lỗi thôi. port chủ yếu là fix lỗi. mà mỗi máy mỗi khác mỗi ver mỗi khác nên k có hướng dẫn chi tiết vả lại k mấy ai quan tâm việc này. đa số thích cfw được cook sẵn họ chỉ việc xài thôi. lúc trước tính hướg dẫn thay đổi dung lượng core nhưng k ai quan tâm nên k làm, mà bây giờ có lập topic thì topic nào cũng bị đánh 1 sao hết,

coc3k

Member
ai bày mình cách ẩn icon của 1 ứng dụng với làm sao biết đc số UID của ứng dụng đó mà ẩn. thank

codon_trenmang

ko ai trả lời giúp mình à.
mình dùng 5233 bản CFW Vietnamese-05 (Nhanh-Mượt) for X6 /5530 /523x /5800 by ThanhTungHT (18/02/2012)
hôm nay lịch của mình là thứ Hai ngày 14/3/2012 này!
nhờ thanhtunght bác kiểm tra và mod hộ nhé.

LoiPT

ko ai trả lời giúp mình à.
mình dùng 5233 bản CFW Vietnamese-05 (Nhanh-Mượt) for X6 /5530 /523x /5800 by ThanhTungHT (18/02/2012)
hôm nay lịch của mình là thứ Hai ngày 14/3/2012 này!
nhờ thanhtunght bác kiểm tra và mod hộ nhé.
bạn làm tớ thấy thế ào ý nhỉ ~X(
topic AVS kêu sai ngày, qua đây kêu sai tiếp, ai như vậy đâu

ai bày mình cách ẩn icon của 1 ứng dụng với làm sao biết đc số UID của ứng dụng đó mà ẩn. thank
Hỏi bày thì bay tới bến luôn, làm phát vui vẻ lấy hứng
file 101F8847.txt ( tìm ở đâu nhỉ 10202be9 nha bạn)
thay tiếp thế nào nhỉ :p
dòng 0xa thêm UID vào "...." mỗi UID một dấu ","
ak quan trọng phải Save lại nha. :)

saker1990

các bạn ơi. muốn lấy themes tử cfw này sang cfw kia thì phải lấy những file nào trong rost2 vậy?

saker1990

thay chữ lời chào khởi động máy bằng chữ tiếng việt có dấu có được không vậy các bạn?
sao không ai trả lời mình vậy ?

Chỉnh sửa cuối: