• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn, giải đáp thắc mắc về Cook FirmWare.

shirooo

Cho mình hỏi với, khi giải nén rosf2 nó cũng bao gồm các file private, resourse, sys, system. Muốn thêm chương trình vào firmwere theo hướng dẫn là copy các file được bung ra từ file.sis, nó cũng bao gồm các file private, resourse, sys, system. Như vậy khi copy vào rosf2 nó sẽ ghi đè lên các file của rosf2, Như vậy có bị sao không ? Ai giúp mình với. Thanks.

tất nhiên là phải cài đè lên rồi bạn, mỗi lần thêm mod gì bạn cứ cài đè lên file tương ứng

cuongvt112

tất nhiên là phải cài đè lên rồi bạn, mỗi lần thêm mod gì bạn cứ cài đè lên file tương ứng

Nhưng nếu như thế thì chỉ mod được một chương trình thôi àh ? Tại vì cứ ghi đè mà.

shirooo

Nhưng nếu như thế thì chỉ mod được một chương trình thôi àh ? Tại vì cứ ghi đè mà.

ko phải đâu bạn nó ghi đè mấy file trùng thôi còn nếu file khác thì nó gộp chung vô cùng folder, thí dụ bạn down file mod về giải nén ra được folder private bên trong nó có file A chẳng hạn còn trong folder private trong rosf2 đang có file A B C thì nó chỉ đè file A thôi B C vẫn như cũ còn nếu trong rosf2 ko có file A luôn thì sau khi đè vào vẫn được A B C. Mình nói hơi dài dòng nhưng bạn cứ yên tâm làm theo hướng dẫn của từng mod là ok hết, bạn đọc lại phần 3. Cài đặt các mod đơn giản vào firmware tại Ví dụ 1 và 2 ở bài 1 sẽ hiểu rõ hơn.

i34_i3y_vjp

bạn ơi có thể cook nokia photo brower vào fw đê thay thế trình duyêt. ành của nokia ko?nếu dc chỉ mình với.mình dùng n5233

ohannguyent

bạn ơi có thể cook nokia photo brower vào fw đê thay thế trình duyêt. ành của nokia ko?nếu dc chỉ mình với.mình dùng n5233

sẽ ko thay thế đc trình duyệt ảnh mặc định, nhưng bạn có thể thêm photo brower vào rofs2 bằng cách bung file sis bằng sisware hay siscontent, copy vào rofs2 đã bung và đóng gói lại, Jaf.

pepperricex

co ai biết làm effects cho 5800 vẫn fw gốc mà có dc hiệu ứng xoay ngang man hinh hoăc la sao bay không ?

Chỉnh sửa cuối:

pepperricex

thế không làm cách nào dc ah ! mình thấy có bạn bảo là phải chép file dll ! nhung không noi rõ la file nào ? bạn có biết không

hoangtudem09

mình đang dùng x6 cho mình hỏi nên dùng CFW nào cho máy minhg trong toppic này rất nhiều FW nhưng ko bít FW nào dùng đc cho x6 bạn nào đã tess cho mình ý kiến và cho mình xin link download bản CFW đấy với thanks các bạn nhiều

soclosoclo

Bác ơi. Cho em hỏi là cách cook room mà khi Flash xong thì các ứng dụng tự động nạp vào thẻ nhớ và máy.

Anther1991

mình đang dùng x6 cho mình hỏi nên dùng CFW nào cho máy minhg trong toppic này rất nhiều FW nhưng ko bít FW nào dùng đc cho x6 bạn nào đã tess cho mình ý kiến và cho mình xin link download bản CFW đấy với thanks các bạn nhiều

Mỗi topic cfw đều có ghi tên máy đó bạn. Bạn tìm topic có tên X6 thì vào, rồi đọc comment của những mem đã test bên dưới để lựa chọn.
Bác ơi. Cho em hỏi là cách cook room mà khi Flash xong thì các ứng dụng tự động nạp vào thẻ nhớ và máy.

Cái đó dùng AI (auto installer) đó bạn. Mình nghĩ ko cần thiết lắm đâu, vì ko có nhiều dịp dùng tới cái đó.

soclosoclo

Mỗi topic cfw đều có ghi tên máy đó bạn. Bạn tìm topic có tên X6 thì vào, rồi đọc comment của những mem đã test bên dưới để lựa chọn.

Cái đó dùng AI (auto installer) đó bạn. Mình nghĩ ko cần thiết lắm đâu, vì ko có nhiều dịp dùng tới cái đó.

Em vẫn chưa hiểu cho lắm. Có nghĩa là mình down AI về Giải nén Rồi Copy đè vào Rosf2.... hả bác. đó là bước 1. còn bước 2 thì mình nên để ứng dụng cần cài đặt sau khi flash nó tự động nạp vào máy --ở chỗ nào ạ??

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 16 minutes:

Bác ơi. Em nghĩ dùng SISWAVE giải nén những ứng dụng - cần tích hợp vào Rom khéo còn hay hơn cái AI này nhỉ? bác tư vấn cho em. VD em muốn thêm một số ưng dụng như : My Keylock, Xplore, Rambow, Swichoff... Như vậy có được không ạ. Nhưng làm thế thì sẽ chỉ cài vào bộ nhơ máy. nếu làm theo cách AI thì mình có thể chủ động cài ứng dụng vào thẻ được. Em mới vào nghề còn bỡ ngỡ mong bác đừng cười và chê nha. Thanks Bác!

Chỉnh sửa cuối:

w6darkcloud9w

cho mình hỏi. bây h mình mún tự làm 1 CFW C6 cho 5800 thì mình phải bắt đầu từ đâu ạh. FW dùng để cook là FW của 5800 hay của C6 vậy mấy bạn ??

TruongHan

Super V.I.P
Em vẫn chưa hiểu cho lắm. Có nghĩa là mình down AI về Giải nén Rồi Copy đè vào Rosf2.... hả bác. đó là bước 1. còn bước 2 thì mình nên để ứng dụng cần cài đặt sau khi flash nó tự động nạp vào máy --ở chỗ nào ạ??

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 16 minutes:

Bác ơi. Em nghĩ dùng SISWAVE giải nén những ứng dụng - cần tích hợp vào Rom khéo còn hay hơn cái AI này nhỉ? bác tư vấn cho em. VD em muốn thêm một số ưng dụng như : My Keylock, Xplore, Rambow, Swichoff... Như vậy có được không ạ. Nhưng làm thế thì sẽ chỉ cài vào bộ nhơ máy. nếu làm theo cách AI thì mình có thể chủ động cài ứng dụng vào thẻ được. Em mới vào nghề còn bỡ ngỡ mong bác đừng cười và chê nha. Thanks Bác!
AI để bạn tự động cài đặt các ứng dụng vào máy thôi,ứng dụng dành cho người lười install :D
SisWare để bạn bung file sis của ứng dụng muốn thêm vào FW rồi chép hết vào rosf
cho mình hỏi. bây h mình mún tự làm 1 CFW C6 cho 5800 thì mình phải bắt đầu từ đâu ạh. FW dùng để cook là FW của 5800 hay của C6 vậy mấy bạn ??
Bạn có thể pm binh24 để xin Core C6 trên 5800 hoặc lấy CFW của binh24,mathanh hay TungBach mod và cook lại theo ý mình

vantrong83

Bạn nào cho mỉnh hỏi cách để phone tự động apply Patcher với. Có nghĩa là cook vào FW luôn mà ko phải vào RP rồi chọn nữa mà nó là tự động luôn

kid1502

làm thế nào để xóa game và phần mềm mặc định trong fw

mình cook fw nhưng ko biết làm cách nào để xóa 2 game mặc định là bounce và RT GR trong fw của 5530. Với mâý pm mặc định như máy tính, ovi, danh bạ ovi, thiết lập phụ kiện, bản đồ, vị trí... Ai biết chỉ dùm mình với nhé.

cuongdien

mình cook fw nhưng ko biết làm cách nào để xóa 2 game mặc định là bounce và RT GR trong fw của 5530. Với mâý pm mặc định như máy tính, ovi, danh bạ ovi, thiết lập phụ kiện, bản đồ, vị trí... Ai biết chỉ dùm mình với nhé.

2 game mặc định là Bouce có dung lượng hơn 8MB và RT nó ở trong rofs1. Nếu bạn edit được rofs1 xóa các file và thư mục sau:
-private\10003a3f\import\apps\bouce_reg.rsc
-private\10003a3f\import\apps\RagingThunderRG_reg.rsc
-private\2000C4D4
-resource\apps\bounce.rsc
- nt \bounce_aif.mif
- nt \RagingThunderRT.rsc
- nt \RagingThunderRT_aif.mif
-sys\bin\bounce.exe còn file RT.exe mình tìm mãi không thấy. xóa các app thì bạn tìm trên diễn đàn

hoangdongnd89

Các pro cho mình hỏi 1 chút với.Mình đang tập tành cook FW cho 5800. Xin các pro cho mình hỏi là "Hack vĩnh viễn theo cách của PNHT" là như thế nào? thứ 2 là khi mình bung RomPatcher ra thì ngoài 3 thư mục private, sys và system thì còn có 1 thư mục là c_private và 1 file RomPatcher.pkg, 1 file patches.zip! Vậy thư mục và các file nói trên chép vào đâu ở trong rofs2 ~X( Thanks các pro nhiều