• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn, giải đáp thắc mắc về Cook FirmWare.

Anther1991

Các pro cho mình hỏi 1 chút với.Mình đang tập tành cook FW cho 5800. Xin các pro cho mình hỏi là "Hack vĩnh viễn theo cách của PNHT" là như thế nào? thứ 2 là khi mình bung RomPatcher ra thì ngoài 3 thư mục private, sys và system thì còn có 1 thư mục là c_private và 1 file RomPatcher.pkg, 1 file patches.zip! Vậy thư mục và các file nói trên chép vào đâu ở trong rofs2 ~X( Thanks các pro nhiều

Hack vĩnh viễn là chép 3 thư mục private, resource, sys vào rofs2 rồi flash đó bạn, format máy cũng ko mất.
Rompatcher bạn tải bên này nè http://www.pdaviet.net/showthread.php?85345-Tổng-hợp-cách-Mod-Thủ-Thuật-Mod-Cook-FW-S60v5 tải xong giải nén chép private, resource, sys vào rofs2 rồi flash. Sau khi flash sẽ có chương trình rompatcher sẵn trong máy, ấn vào sẽ ko chạy (làm tiếp theo sau). Giải nén file patches.zip được 2 file open.... và install.... chép vào E:\patches\. Giờ mở rompatcher lên sẽ thấy có 2 file trong E:\patches. Apply mục install... là đã có thể cài tất cả phần mềm, apply open... là có thể vào được các thư mục hệ thống trong C:\

transanghp92

Mong các pro CFW 1 bản C6 cho 5800 V52 !!

Mình mới lỡ tay up pé 58 lên V52 và bi giờ phải dùng cái FW mặc định của nokia , rất là ức chế :(( .
Mong các pro CFW 1 bản để a e bị giống như mình được bằng bạn bằng bè :p
THANKS !!!!!

Mr_Sweet

Hỏi về app khi chèn vào C6 for 523x

Các bác cho em hỏi sao khi em chèn app vào rof2 thì khi cook vào toàn không hiện app đó và còn gây ra 1 số lỗi của máy.
vd Chèn Rompath vào thì bị lỗi shortcut truy cập music và danh bạ, cũng chèn thêm âm lịch, memcheck, ScreenSnap, từ điển TV mà chẳng có cái nào cả.
Ai có thể giải thích giùm và giúp mình chèn vào k?
Những file đã làm:
View attachment 184738
View attachment 184739
View attachment 184740
View attachment 184741
P/s: Xin lỗi vì post bài ở đây nhưng chẳng bít post chỗ nào cả. Nếu Mod có chuyển hay xóa thì cũng gửi cho mình cái địa chỉ

huuhung88

cho ké topic nhưng là em 5530 V32.0.007 , chờ đợi từng ngày để có bản CFW :(( , các pro ơi cook FW đi nào :D

ngviethoa

bạn chèn kiểu gì.dùng sisware bung file sis ra rùi copy vào rosf2 đó thì đúng.mình làm dc âm lịch ,memcheck

mrthangyb

xin giúp đỡ

tình hình là em mới tậu đươc con 5233, nhờ thằng bạn hack dùm, hiện tại em đang dùng phiên bản RM - 625 V21.1.004. Giờ em muốn up lên phiên bản khác thì phải làm như thế nào ( cụ thể la phiên bản C6 -5233v3), em đọc nhiều bài hướng dẫn flash nhưng không thấy hướng dãn cách up lên phiên bản mơi. Em còn gà, mới đang tập flash lên mong các bác hướng dẫn càng cụ thể càng tôt. Thank các bác nhìu

TruongHan

Super V.I.P
tình hình là em mới tậu đươc con 5233, nhờ thằng bạn hack dùm, hiện tại em đang dùng phiên bản RM - 625 V21.1.004. Giờ em muốn up lên phiên bản khác thì phải làm như thế nào ( cụ thể la phiên bản C6 -5233v3), em đọc nhiều bài hướng dẫn flash nhưng không thấy hướng dãn cách up lên phiên bản mơi. Em còn gà, mới đang tập flash lên mong các bác hướng dẫn càng cụ thể càng tôt. Thank các bác nhìu

Trước tiên bạn phải biết sử dụng JAF để Flash FW,xem hướng dẫn sử dụng JAF ở đây
Cỏn muồn xài CFW của C6 trên 5233 thì chỉ việc chép vào C:\Program Files\Common Files\Nokia\DataPackage\Products\RM-XXX\
rồi Flash với JAF

Mr_Sweet

bạn chèn kiểu gì.dùng sisware bung file sis ra rùi copy vào rosf2 đó thì đúng.mình làm dc âm lịch ,memcheck
mình có gửi cùng file đính kém đó. Tất nhiên là mình cũng đã tự làm được vài bản cook đã có những cái này. Nhưng chẳng hiểu sao sang bản C6 for 523x này thì chèn mấy cái đó vào k được.
Ai giúp mình cái lỗi này với. Flash máy nhiều mà chẳng được. nản
P/s: Cảm ơn Mod chuyển bài dùm. H có thể xóa bài kia được rùi:D

Chỉnh sửa cuối:

mai_tien_dat_251

Chào mọi người, tớ là mem mới nên chưa biết cách hackphone, flash, cook,... mọi ngươi có thể giúp em được không ạ? dạy em 1 cách chi tiết nhé! em cảm ơn các bác trước! :-/

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 35 minutes:

không ai giúp em àh!?

Chỉnh sửa cuối:

llTuyetTinhCocll

Pda là diễn đàn dt lớn....bạn chỉ cần đọc và tìm hiểu thì sẽ đc thôi mà....bạn cứ tìm trong box này đi....ng ta hướng dẫn rất chi tiết rồi.....chúc thành công....

Ps: vì bạn là thành viên mới nên mình chỉ điểm cho nè....lần sau đừng có tạo topic kiểu này....chút mod sẽ del thôi.....

olefin

Các bạn cho mình hỏi:
Hiện nay các phần mềm chống trộm được cài vào máy đều phải cấu hình bằng tay, nếu kẻ cắp điện thoại chỉ cần Hardreset thì phần mềm chống trộm này có cũng như không, vì mọi phần mềm cài vào sẽ mất hết, thậm chí những phần mềm COOK vào FW cũng trở về trạng thái ban đầu khi chưa cấu hình. Vậy có cách nào để ta COOK phần mềm chống trộm vào mà sau khi HardReset những thông tin cấu hình trong phần mềm đó không thay đổi không? Như vậy thì tính bảo mật cao hơn.

soclosoclo

Cứu cứu, Anh em cho tui hỏi là sao tui Cook Rom cho Nokia C6 ( chỉ cook mỗi Rompatcher vào thôi) mà nó cứ bị lỗi cái Icon danh bạ bị mất, ở Homescreen và mất cái trượt khóa kiểu Iphone? Anh em trong Forum giúp với.

Vandetta

file rofs2 mình thấy trong các bản cook C6 cho 5800 dung lượng đều xấp xỉ 100mb hết mà, vẫn dùng đc bt mà?

tc89

Muốn hiệu ứng của C6 chạy trên FW Gốc của 5230 thì làm thế nào mọi ng? Dùng file C2Z cũng k dc, Cook vào Roft2 cũng k được??
------------------------Bổ Sung------------------------------
k ai giúp đc m sao??

Chỉnh sửa cuối:

tatthanhlx

Hum trước nghịch ngộm up lên cái CFW C6 cho con 5233 của e Click here to enlarge mà thấy có mấy cái không thích nên tính move về bản FW 5233 gốc nhưng ngặc nổi v21.1.102 của 5233 lại không có Tiếng Việt Click here to enlarge . E đã tham khảo các cách add Tiếng Việt vào fw nhưng làm hoài có 1 lỗi 1 là "Gỡ bỏ ứng dụng" .sis và .sisx không được . Các bác có kinh nghiệm làm cái này chỉ giáo cho e với , e po tay rồi mấy bác à Click here to enlarge .

varius

ai biết fix lỗi wifi ko mặc dù đã kết nối rồi mà khi vào web nó lại báo invalid server chả hiểu thế nào cả